Thiết kế của huyndai không vượt qua biên giới châu á

muonmuaxe

Xe tăng
Chào các cụ huyndai, Nhân dịp ra mẫu huyndai azera mới em ném mấy cục đá.Trước em cũng có cảm tình với huyndai vì thấy thiết kế được như santafe, veracruze, sonata cũ và mới, i30 là đẹp nhất...Nhưng vừa qua ra em elantra mới thấy xấu quá. Giờ ra em azera này em thấy thiết kế chán quá và chẳng vượt qua được dớp của xe Nhật.
Lưới tản nhiệt giống hệt camry Đài Loan.
Nhìn ngang này giống hệt lexus es 350.Nói chung thiết kế nhàm, không bằng hãng con ki-a càng ngày càng đẹp.Ném đá chút các cụ đừng mắng nhé.

Neo scooter

Xe tải
Thì các dòng xe Hyundai đều thiết kế dựa trên 1 form chung, triết lí chung nên hao hao như nhau thoai, giống Lexus hay Mazda ấy, trông xe nào chả na ná xe nào.Còn xấu đẹp thì tùy từng quan điểm ạ, nó rẻ rẻ cho bà con đi là được dồi, theo em là thế!

dh201hy

Xe tải
Website
duhocsing.vn
Em cũng ủng hộ bác Neo, rẻ rẻ cho bà con đi là sướng rồi.

Hainamhnvn

Xe hơi
Cái này là Hyundai đang tạo "dấu ấn thiết kế riêng", mục đích là sau này đi ngoài đường chỉ nhìn thấy xe là "Oh, Hyundai đấy!"

billnantes

Xe container
mỗi người 1 cảm nhận,có kụ nhìn con Tucson 2009 của Thành Công lại bảo đẹp hơn Tucson 2010 nhập khẩu ,vậy lên chẳng biết đâu mà lần,ưng mắt thì mua thôi .

mrtran1201

Xe tải
em thấy hầu như xe mới giờ cũng na ná nhau thôi mà cụ. Quanh quẩn thì cũng chỉ có mấy chỗ đó để làm lại. Cụ tính thay đổi dc mấy đâu.
thay đổi thế nào thì cũng bị so sánh với hãng này hãng kia hết mà cụ

DreamLiner

Xe tải
He he nói chung Ngon Rẻ là chuẩn, còn nền tảng thiết kế chắc lâu, lâu lắm mới chơi trội như mấy Đại Gia Nhật Đức đc

kochit

Xe tải
Nhà cháu ứ quan tâm, cứ nhập mà rẻ hơn Diệt Lam SX là múc.

adco

Xe điện
Cũng hơi lạ là mấy ông thiết kế từ Audi sang , nhưng nhìn con audi thì đơn giản đến mức ...đơn điệu . Có khi khg nhìn cái logo mấy vòng tròn thì khg ai nghĩ nó là 1 chiếc xe sang . Trong khi mấy con Hdai thì lại quá lạm dụng các đường gân .

nobitabo

Đi bộ
Cũng hơi lạ là mấy ông thiết kế từ Audi sang , nhưng nhìn con audi thì đơn giản đến mức ...đơn điệu . Có khi khg nhìn cái logo mấy vòng tròn thì khg ai nghĩ nó là 1 chiếc xe sang . Trong khi mấy con Hdai thì lại quá lạm dụng các đường gân .
Em cũng có suy nghĩ giống bác đấy, dường như xe của Huyndai quá nhiều gân mà cong cong lượn lượn quằn quoại làm cho dáng xe ko cứng cáp mạnh mẽ chút nào, điển hình là sonata mặc dù lúc đầu em cũng có cảm tình nhưng khi nhìn nhiều thì em thích sự đơn giản của xe Nhật hơn...

hoangnn

Xe container
Website
refacestudio.com
Chả hiểu bác chủ thớt đặt title "ko vượt qua biên giới châu á" mang ý nghĩa gì?
- Ý là thiết kế chán nên chỉ dân châu á ủng hộ/mua/sử dụng?

Đọc bài của bác thì thấy nó chỉ là cảm nhận của "cá nhân" bác thôi, bác đừng giật Tít thế, nghe nó phản cảm lắm. Về cảm nhận thì mỗi người có một cảm nhận riêng, và ai cũng có quyền nói ra cảm nhận đó, nhưng bác giật Tít thế kia thì em cũng rịu. Theo em hiểu ý bác là với các thiết kế đó, chỉ phù hợp thị trường Châu Á, các thị trường lớn khác như châu Âu, châu Mỹ -> thiết kế đó, chiết lý đó (điêu khắc chất lỏng) sẽ bị lép vế hoặc nôm na là ko bán được hàng?

Nếu quả đúng vậy, chắc bác ko xem tin tức và cũng ko đi xe Hàn.
Mời bác nghía qua 1 vài link dẫn chứng:

1./ Sonata vào top 10 xe bán chạy nhất tại Mỹ: http://dantri.com.vn/c111/s111-436746/sonata-vao-top-10-xe-ban-chay-nhat-tai-my.htm
2./ Cảnh sát Anh chuộng xe Hyundai (Tucson, i30...) http://dantri.com.vn/c111/s111-424976/canh-sat-anh-thich-xe-hyundai.htm

crod

Xe tăng
e thấy các mẫu xe hàn mới đa phần là đẹp đấy chứ, còn xe nhật thì chả thấy thay đổi gì cả, cũ kỹ, nhàm chán. nói chung là cũng có người thích mới người thích cũ nên quan điểm của bác chủ thớt cũng chỉ là cá nhân mà thôi.

muonmuaxe

Xe tăng
Chả hiểu bác chủ thớt đặt title "ko vượt qua biên giới châu á" mang ý nghĩa gì?

Mời bác nghía qua 1 vài link dẫn chứng:

1./ Sonata vào top 10 xe bán chạy nhất tại Mỹ: http://dantri.com.vn/c111/s111-436746/sonata-vao-top-10-xe-ban-chay-nhat-tai-my.htm
2./ Cảnh sát Anh chuộng xe Hyundai (Tucson, i30...) http://dantri.com.vn/c111/s111-424976/canh-sat-anh-thich-xe-hyundai.htm
Những xe cụ dẫn chứng ngay trên đầu bài em cũng khen là được mà. Em chỉ chê hai mẫu mới của huyn là elantra và azera mới này thôi. Cái tít là ý em nói hãng mẹ huyndai nên học hãng con ki-a mời thiết kế ngoại danh tiếng về cho nó tạo nên cái thương hiệu xe thông xuốt từ đầu chí cuối. Chứ cái kiểu thiết kế lôi thôi loanh quanh giống mấy xe nhật bản này nhìn phát chán lúc thì giống CLS của merc (sonata mới), lúc thì giống camry Đài loan (azera mới này), lúc thì giống lexus (Genesis sedan). Đúng là ý kiến cá nhân của em nhưng em cảm nhận thế nào thì nói thế chứ ko phải cứ xe nào mới ra đều khen đẹp.

Mon 29V

Xe điện
Mấy ông Audi là sang Kia chứ bác, mà thiết kế xe Kia gần đây em cho rằng đẹp hơn Hyundai rồi. Cái "dòng chảy" của Hyundai em thấy càng nhìn càng chán.

SonataHQ

Xe điện
Chưa nhìn thực tế chưa biết thế nào, em kinh nghiệm từ quả Sonata YF hồi trước. Chưa thể kết luận đẹp hay xấu được, nhưng em luôn ủng hộ cái mới.

Mazspeed

Xe container
Thiết kế mới của Azera em thấy đẹp đấy chứ, nó đã bớt "lỏng" hơn so với Sonata. Mới đầu nhìn Sonata cũng khá ấn tượng, nhưng càng nhìn càng không thích cái mũi của nó, theo em là không bằng mũi... Camry :).

schumi

Xe tải
Nói chung là cái tit của bác chủ thớt,nó chả có liên quan gì đến vấn đề đang thảo luận.Và để tranh luận được thế nào là phong cách đã vượt qua,chưa qua hay ngấp nghé châu Âu thì anh em mình chưa đủ tuổi cảm nhận.Kiểu như đa phần anh em mình đi xem tranh Picasso thôi.Mà châu Âu thì cũng nhiều phong cách,cứng cáp như BMW,ngầu như LAMBOR,quý phái như Maserati,có nhiều kiểu mà theo ngu ý của em thấy còn xấu hơn cả mấy em châu Á như mấy em của Alfa Romeo,rồi Renault,vân vân và vân vân.Tất nhiên là em nghĩ theo kiểu của em và ai cũng có một cách cảm nhận,nhưng có chăng là thấy xấu hay đẹp theo ý của mình thôi.Còn nó vượt ra đâu và vượt đến đâu thì em nghĩ đa phần chúng ta...chưa đủ tuổi (chắc chắn là kể cả em nữa).Nên chẳng cần phải cãi nhau về quả tit của bác chủ thớt......mà cứ cãi loanh quanh tiếp thôi..