[Funland] Thiết bị vệ sinh liệu có đúng "tiền nào của đó" ko ah?

Đạt 196

[Tịch thu bằng lái]
Em vừa sửa lại bài, ghi rõ vấn đề em băn khoăn về chất lượng cho cụ khỏi bảo là quảng cáo trá hình.

Ngoài lề tí: Em hay nghiên cứu tâm linh sô vận. Hình như cụ có tính hơi đa nghi. Trong cuộc sống có lúc nào cảm thấy mọi việc hay đi ngược lại mong muốn (âm dương nghịch lý), công việc sự nghiệp hay trắc trở không? Em hỏi để nghiên cứu thôi.
Vâng nếu thế thì sorry cụ 😂
Công việc hay cuộc sống thì chúng ta hầu hết có mấy ai suôn sẻ cả đời đâu, ai mà chẳng có lúc trắc trở hoặc không như mong muốn hả cụ 😂

Kiabuoisang

Xe container
Mấy quả tàu em sợ nhất là thiết bị được làm bằng kim loại bửn. Ai mà biết trong thành phần có antimon, chì hay cái gì ko :P. Nên quan điểm là vẫn cái máng nhợn là Toto, inax, caesar, vigracera,… em dùng vậy.

quangkhunglong

Xe tăng
Mấy quả tàu em sợ nhất là thiết bị được làm bằng kim loại bửn. Ai mà biết trong thành phần có antimon, chì hay cái gì ko :P. Nên quan điểm là vẫn cái máng nhợn là Toto, inax, caesar, vigracera,… em dùng vậy.
Cụ thấy hàng sứ vệ sinh Viglacera có kém Inax nhiều không?

quangkhunglong

Xe tăng
Em thì lại thấy vẫn khác đấy, dùng cái bồn cầu sau khoảng 3 năm thì nước men của INAX nó vẫn sáng hơn Vigla.
Cụ dùng cùng tầm tiền hay khác tầm tiền cụ nhỉ? Ý em là cùng 1 cái bệt giá 4 triệu của INAX sau 3 năm men có sáng hơn cái bệt 4 triệu của Viglacera không?

chattiensinh

Xe tải
Cụ dùng cùng tầm tiền hay khác tầm tiền cụ nhỉ? Ý em là cùng 1 cái bệt giá 4 triệu của INAX sau 3 năm men có sáng hơn cái bệt 4 triệu của Viglacera không?
Cùng tiền cụ ah, trước e lắp của INAX cái dòng VAC ấy có 3 củ 3 thôi, đến giờ vẫn trắng sáng như lúc mới mua, tất nhiên là phải chăm vệ sinh cho nó nhưng thật sự nước men nó rất tốt.

quynh kia

[Tịch thu bằng lái]
nghe nói hãng Lixil của nhật bản là hãng lớn nhất thế giới về thiết bị vệ sinh cao cấp, tiếc là ở VN chưa thấy phân phối thiết bị vệ sinh thương hiệu Lixil nhỉ?

quangkhunglong

Xe tăng
nghe nói hãng Lixil của nhật bản là hãng lớn nhất thế giới về thiết bị vệ sinh cao cấp, tiếc là ở VN chưa thấy phân phối thiết bị vệ sinh thương hiệu Lixil nhỉ?
INAX là của LIXIL chứ còn của ai nữa mợ ơi. Mợ tuyền "nghe nói" mà hông đọc gì cả. :D

Chất lượng men của một số thương hiệu như inax, Toto, casar, america standad chất lượng ok nhất nhưng giá thành cao còn các loại mẫu mã đẹp thì quá đắt. Các loại của trung quốc nhập khẩu về chất lượng khoảng 90-99% rẻ=1/3-1/4 dùng rất ok mẫu mã đẹp. Nhà em thì toàn dùng của TQ, mình ra chọn nhìn độ dày dặn, men dày, ống xả to xoáy là ổn ( các dòng tbvs rất ít hỏng). diều hòa, các thiết bị trong nhà em cứ mua midea, LG dùng vừa rẻ hiện đại, gas mới rất mát, giá rất rẻ... ván sàn thì sản xuất trong nước đầy rẩy, đẹp rẻ, bền, gạch ốp lát giờ quá nhiều, rẻ, của ấn độ cũng rẻ.Thang máy thì cứ thang máy kính mà dùng cho đẹp còn công suất motor, ... toàn nhập ở trung quốc về ráp lại đóng thùng chất lượng vn rất tốt không cần của nhật làm gì. ti vi tủ lạnh cứ LG, Xiaomi cũng ok. Bình nóng lạnh cứ mua của picenza rẻ bền ( nó có gì đâu để hỏng, thương hiệu nào rẻ mà mua, có mỗi cái mai xo trong đó). Điều hòa thì Midea, LG, casper, funiki, sunhouse... cần gì Daikin, công nghệ nó có gì đâu mát hay không ở công suất và loại gas. công suất cứ 12000btu và gas 32 mà dùng thì mát rượi. dùng điều hòa âm trân hoặc trung tâm thì đắt hơn nhưng nhớ chọn dư công suất. Bếp hút thì cứ dùng mấy thương hiệu của việt nam cho khỏe bảo hành 2-3 năm tại nhà ( toàn nhập trung quốc, malaysia, thái lan..) các hãng như Sevilla, canzy, Latino, buaier, Dandy,...là chủ yếu chất lượng tốt giá rẻ công suất cao, tỷ lệ hỏng hóc so với hàng châu âu rất thấp. Các đồ điện tử như bếp từ hút mùi phải lưu ý đến điều kiện điện và môi trường nhiệt đới ở vn rất dễ hỏng vì vậy nên mua của vn sản xuất lắp ráp thì ok hơn do là toàn nhập bên TQ nên họ điều chỉnh cho phù hợp với điện áp và môi trường của vn. Tóm lại em bán hàng các mặt hàng này em tư vấn vậy cho các bác lựa chọn

4banhxequay

Xe điện
Em thấy có hãng zento tàu có mở mấy cửa hàng ở HN. Giá thấy khả rẻ so với hàng bình dân Viglacera, Inax... Không biết mấy món bệt, tủ chậy rửa đã cụ nào dùng chưa xin cho ít thông tin với ạ

Ấm Sứt Vòi

Xe buýt
Em dùng đồ tàu cả combo thiết bị có mấy củ. Ít xèng chấp nhận vậy 😂

ngocquybk

Xe điện
Toto em mua phải 2 cái bồn cầu nó xả nước kiểu xoáy mà cứ yếu yếu ko sạch hẳn, toàn phải kì cọ thêm, khổ cái là bồn cầu khi mua thì ko thử được. Có cái nhà sau chắc em phải chuyển hãng khác.
Toto nó vậy nhà em dùng thấy nó kiểu như tích kiệm nước ấy. Mua 1 bệt sịn nội địa tự động đời mới 60 củ mà vẫn vậy :D chắc do bọn Nhật lùn nó tích kiệm nước.

Xe gia đình

Xe điện
Nhà em đã dùng Viglacera, Inax và giờ là Toto.
Cảm nhận là có sự nâng cấp rõ rằng.
Đồ tàu thì em chỉ dùng các sản phẩm đơn giản rẻ tiền thôi

Madn3ss795

Đi bộ
Em thấy có hãng zento tàu có mở mấy cửa hàng ở HN. Giá thấy khả rẻ so với hàng bình dân Viglacera, Inax... Không biết mấy món bệt, tủ chậy rửa đã cụ nào dùng chưa xin cho ít thông tin với ạ
Hãng này em đã ra showroom xem, bản lề kém, hàng demo cái nào cũng bị xệ cánh :D không ăn thua.