Thiết bị phá sóng súng bắn tốc độ đã về Việt Nam

phong293

Xe máy
Cái này mua ở đâu vậy các cụ

peterlau8x

Xe hơi
cái này tốt nhg ai đam mê tốc độ :))
nhg ko hạn chế đc e nghĩ sẽ nguy hiểm lắm

hungmanhTNG

Xe buýt
E mới nghe nói đến cái này, hóng xem có cụ nào rewiew loại này không để mở mang đầu óc.

xe cỏ

Xe buýt
cái này hay đấy nhẩy. em hóng vụ này để kiếm 1 cái dùng thử ạ 8-}

viking213

Xe máy
Website
noithatmetvuong.com
Cái này bên nước ngoài (Hà Lan, Hàn Quốc,...) nó cho sử dụng lâu rồi mà, đến chỗ hạn chế tốc độ có máy bắn thì navigator sẽ báo để lái xe biết mà đi cho đúng, một số đoạn đường nó cũng có biển cảnh báo luôn có máy bắn tốc. Trừ khi lái xe cố tình vi phạm thì bị phạt. Ở VN cũng đã có vài nơi có biển báo "đoạn đường thường xuyên bắn tốc độ", để lái xe chạy cho đúng tốc độ, không chạy ẩu. Vậy thì tội gì phải cấm máy báo có máy bắn tốc độ? Vẫn để núp lùm kiếm ăn chăng? :-?

vucanhtung

Xe tăng
Cái này cho e cũng chẳng dùng, e thật. Lái nghiêm chỉnh tuân thủ tốc độ biển báo cho an toàn mình và mọi người, chứ quá tốc độ quy định lại tìm cách trốn tránh phạt thế này...

oanhoanhdang

Xe hơi
Cái này thấy bảo gần đến chỗ bắn tốc độ là nó kêu để mình biết. Lúc bắn hình như cảnh sát phải chiếu súng bắn vào xe mình, súng bắn phát ra tia như kiểu rada rồi nhận tia phản hồi để biết tốc độ. Có cái này cũng hay, nó phá sóng làm nhiễu máy ko chụp dc ảnh. Nhưng thấy bảo súng bắn đời mới ko phá được, như thế thì cũng tèo, có khi bị phạt nặng hơn

hungthan86

Xe máy
thôi cứ tuân thủ pháp luật thôi các cụ ạ. Nhanh làm gì. Nhanh 1 giây chậm cả đời đúng không các cụ

dung.leanh

Xe tải
1 thiết bị quá là nguy hiểm cho người sử dụng :))

Dongtimo

Xe hơi
Cháu ko thích cái máy này, cứ đúng tốc mà đi ngang qua xxx cho nó thèm !

viking213

Xe máy
Website
noithatmetvuong.com
Cháu ko thích cái máy này, cứ đúng tốc mà đi ngang qua xxx cho nó thèm !
Đen một nỗi em gặp trường hợp thế này. Em có dịp đi tỉnh A chơi, đi ngang qua tỉnh B, nó hơi xa tỉnh em ở, khi đi em xác định là phải đi đúng tốc độ để khỏi bị xxx hỏi thăm. Thế mà vẫn bị xxx hỏi thăm, nó bảo em đi quá tốc độ, em không tin xin hình ảnh chứng minh vì em rất để ý tốc độ, nó nói muốn hình ảnh thì 2 ngày nữa quay lại nộp phạt rồi lấy, em chỉ đi ngang qua nó đâu thể 2 ngày sau quay lại mấy trăm km để mà lấy hình ảnh của nó. Nói một lúc nó đòi ghi phạt em 2,5tr quá tốc độ trên 10km/h, nó còn bảo "đáng lý ra chỉ ghi 800k = dưới 10km/h nhưng vì tội cãi nên phạt mức 2,5tr luôn" ????... em quyết định 2 hôm sau quay lại lấy hình ảnh, lúc quay lại nó bảo chưa có hình, hẹn hôm sau nữa,... Chẳng lẽ em cứ phải chạy đi chạy lại hơn 200km để lấy hình ảnh và nộp phạt, vậy là phải cắn răng nộp phạt luôn cho nó 2,5tr.
Bác nào có kinh nghiệm thì hướng dẫn em xử lý trường hợp này với ạ, vì em có ông anh ở tỉnh A nên chắc chắn phải đi nhiều và có thể còn sẽ vấp lại nữa.

xe cỏ

Xe buýt
Đen một nỗi em gặp trường hợp thế này. Em có dịp đi tỉnh A chơi, đi ngang qua tỉnh B, nó hơi xa tỉnh em ở, khi đi em xác định là phải đi đúng tốc độ để khỏi bị xxx hỏi thăm. Thế mà vẫn bị xxx hỏi thăm, nó bảo em đi quá tốc độ, em không tin xin hình ảnh chứng minh vì em rất để ý tốc độ, nó nói muốn hình ảnh thì 2 ngày nữa quay lại nộp phạt rồi lấy, em chỉ đi ngang qua nó đâu thể 2 ngày sau quay lại mấy trăm km để mà lấy hình ảnh của nó. Nói một lúc nó đòi ghi phạt em 2,5tr quá tốc độ trên 10km/h, nó còn bảo "đáng lý ra chỉ ghi 800k = dưới 10km/h nhưng vì tội cãi nên phạt mức 2,5tr luôn" ????... em quyết định 2 hôm sau quay lại lấy hình ảnh, lúc quay lại nó bảo chưa có hình, hẹn hôm sau nữa,... Chẳng lẽ em cứ phải chạy đi chạy lại hơn 200km để lấy hình ảnh và nộp phạt, vậy là phải cắn răng nộp phạt luôn cho nó 2,5tr.
Bác nào có kinh nghiệm thì hướng dẫn em xử lý trường hợp này với ạ, vì em có ông anh ở tỉnh A nên chắc chắn phải đi nhiều và có thể còn sẽ vấp lại nữa.
nó chơi văn bẩn kiểu này thì akay quá cụ nhỉ?nhưng gặp em thì khác rồi. bắt lỗi em mà ko có chứng cứ thì đừng hòng xin giấy tờ em ạ. cụ đơn giản quá rồi ạ.

nguoilaixe81

Xe hơi
Em đang quan tâm ah, ko biết giá rổ thế nào các cụ nhỉ và nó hoạt động có tin cậy được ko ah...

Lên

Xe tăng
Website
panamaexpress.net
Nhưng việc phá sóng có ảnh hưởng như,việc mình đang gọi điện thoại bị phá sóng khổng ? Chứ nếu mà bị thì gậy ông tôi ở bụi nạy
Các cụ khai sáng cho cái vốn kiến thức ít ỏi này ạ.

chapmotmat

Xe hơi
hóng xem cụ nào dùng rồi cho tí thông tin..

thuongdo07

Xe tải
Cái này ở VN là cấm đây các cụ mợ ạ, chẳng qua là chưa có thôi :D

Iem đang dùng đây các cụ ah, nhưng cũng hên xui nhắm cơ, hôm nào mà xxx nhắm bắn trước mũi xe thì no báo inh ỏi ( vì iem gắn ngoài trước ) còn nếu mà xxx canh bắn sau lưng thì chịu chết.Iem chả biết có phá sóng được khg nhưng bắt tín hiệu thì chuẩn lắm.Mà phải tội mỗi lần nghe là thót tim và phải tìm đường khác mà đi , còn kg thì phai kiếm quán nước ngồi chơi chờ lâu lâu mới đi tiếp được

thằng cuội

Xe máy
E có 1 cái cất ở nhà đây !~ Loại hàng xách tay bên US về

Nói chung hên xui lắm các cụ. E nói qua nguyên tắc của 2 loại này. Nói về máy bắn tốc độ của VN có 2 loại là loại dùng sóng Rada ( Giờ hầu như đã bỏ). Loại 2 là loại dùng tia laze ( Đa phần giờ dùng) nguyên tắc là nó chiếu tia laze vào xe và bị phản xạ lại .rồi nó đo thời gian quãng đường rồi chia ra vận tốc. Thường máy có 2 bộ phận là thiết bị đo + máy ảnh. E nói sơ qua
Loại 1:

Cái này là radar detector nó có thể phát hiện tất cả các sóng rada ở khoảng cách vài trăm met đến cả km. Loại này cách đây gần 10 năm thì vô đối luôn vì thời đó đa phần súng rada. Nó có thể phát hiện đc tia laze ở súng Laze. Nhưng do đặc điểm tia laze khi chiếu vào xe nó chỉ nhỏ như quả cam thôi vì vậy khả năng phát hiện ko được nhậy cho lắm. Trường hợp nó bắn từ đầu xe thì phát hiện kịp ( Trò này bắn tốc độ trên 80km ) . Còn tốc độ bắn dứoi 50km thì hên xui lắm. Thường đa phần bắn từ phía sau. Vì vậy mà hên xui thì phát hiện ra giảm kịp tốc độ. Vì thông thường mấy ông bắn tốc độ phải chiếu tia laze vào xe mình mất khoảng 2s sẽ biết đc tốc độ. Sau đó thêm 3-4s để căn chỉnh máy, lấy nét và nhấn cò chụp hình =>> tgian các cụ có khoảng 6s để giảm tốc. Nếu từ 60->50km thì còn kịp chứ trên 1 lít thì ko kịp mà cẩn thận lại bị húc mít nữa

Loại 2 : Laser jammer

Loại này có 4 cục phát + 1 cục cpu. Lắp 2 cục đằng sau + lắp 2 cục đằng trc. Nguyên tắc nó tạo ra 1 loại sóng bảo vệ mà khi tia laze tới xe sẽ ko có tia phản xạ, hoặc bị tán xạ ko có tia hồi. Vì vậy máy đo ko tính đc quãng đường và thời gian =>> ko có vận tốc. Loại này đắt

namnkk

Xe máy
cái này thật là hay

Website
www.xetaibacviet.vn
Hay quá cụ ơi