Thiết bị đo và cảnh báo áp suất và nhiệt độ lốp xe

fineline

Xe tải
@ SpecX7426 :Dạ đúng bác ợ ,tui bây giờ chỉ làm in và thiết bị quảng cáo thui.Đồ máy tính thì bỏ rùi đang thanh lý những thứ còn lại.Hay đi thì lấy về hộ anh em ,đỡ mất tiền...........
Em thấy các bác hay lăn tăn về camera lùi ,đã bỏ công 1 buổi chiều đi các nơi bán đồ chơi ooto hỏi.Con ngon 135 độ ,có 2 loại -bắt trên biển số xe và phải khoan lỗ ra.Khi hiện trên màn hình có cả khung kẻ sẵn vạch và đề trái phải màu xanh để các bác căn cho dễ giá buôn bên đấy là 175 tệ = 395k.Còn mấy loại khác rở òm kể cả loại đắt hơn nhiều ,phần lớn có 92 độ thui

Chỉnh sửa cuối:
hôm ở bên. em cũng thấy bán nhiều thiết bị loại này, giá toàn tầm 500-700$, không biết có hơn gì loại này khộng Tất nhiên là mẫu mã rất đẹp và xịn

stinger

Xe điện
Website
www.punbb-hosting.com
@ SpecX7426 :Dạ đúng bác ợ ,tui bây giờ chỉ làm in và thiết bị quảng cáo thui.Đồ máy tính thì bỏ rùi đang thanh lý những thứ còn lại.Hay đi thì lấy về hộ anh em ,đỡ mất tiền...........
Em thấy các bác hay lăn tăn về camera lùi ,đã bỏ công 1 buổi chiều đi các nơi bán đồ chơi ooto hỏi.Con ngon 135 độ ,có 2 loại -bắt trên biển số xe và phải khoan lỗ ra.Khi hiện trên màn hình có cả khung kẻ sẵn vạch và đề trái phải màu xanh để các bác căn cho dễ giá buôn bên đấy là 175 tệ = 395k.Còn mấy loại khác rở òm kể cả loại đắt hơn nhiều ,phần lớn có 92 độ thui
Thế xách về thì bao nhiêu bác? chắc chưa bao gồm màn hình nhỉ?

fineline

Xe tải
Cần gì phải xách hả bác , mệt lém.Đặt hàng là có người xách về mà bác tiền công em nghĩ chắc chỉ 50-70k thui

Lamborghini

Xe buýt
Website
www.michelin.com.vn
đi đồ sơn chở 8 người ,đi được nửa buổi thì máy nó kêu ti ti em xem thì thấy áp xuất lên 3.2 cân nhiệt độ hơn 60 độ thế là em phải giảm tốc ,nghỉ ,đi vệ sinh... rồi lại đi tiếp.
Nếu bác bơm nitơ thì sẽ hạn chế được tối đa sự tăng nhiệt độ và áp xuất khi chạy tốc độ cao ở quãng đường dài :^)

fineline

Xe tải
Em kiện bác bây giờ ,thế hôm em lắp bộ này bác không bơm Nito cho em à.Em đi cái Su APV màu đen ấy

ducanet

Xe đạp
Tóm lại là : Đã bơm Nito rồi thì khỏi cần cái cảm biến đo áp suất lốp. Đúng ko ạ , Vì nó có giãn nở đâu mà đo làm gì

fineline

Xe tải
Bác sai rùi cái gì cũng nở hết ,nito chiếm 73% không khí mà >nếu họ làm cho nito lỏng bằng cách nén lại thì nó cũng nở ra đươc.Không tin bác hỏi mấy bác đã lắp cảm biến và bơm nito luôn rồi đó.Nó vẫn lên như thường bác ơ.Bọn Tây nó cũng khôn lắm bác ợ ,chưa có trang web nào nói về bơm nito mà không thay đổi áp xuất đâu

linhnd

Xe tải
Tóm lại là : Đã bơm Nito rồi thì khỏi cần cái cảm biến đo áp suất lốp. Đúng ko ạ , Vì nó có giãn nở đâu mà đo làm gì
Bác tìm em cái vật chất bình thường nào không giãn nở vì nhiệt với, ack ack !! :)) :))

lymatsau

Xe đạp
Bác nào rành giải thích hộ em vụ này với?

Thiết bị đo digi của em đơn vị là PSI (pound per square inch)

1 psi ≡ 1 lbf/in2, lốp xe hiện tại đo được 2.3 psi

Bà con mình lại dùng khái niệm "cân", thợ hãng bảo em là lốp xe chỉ bơm từ 2 - 2.2 "cân", thế thì 1 PSI= bao nhiêu "cân" theo định nghĩa của Việt Nam?

Kia Morning LX

Xe máy
[
He he em vừa đi về , chỉ lấy mấy cái máy in khổ lớn của em thui bên đấy cũng không nhiều đồ hay lắm.Mấy cái đồ trên mạng có thì toàn để xuất khẩu ,em đã làm việc với mấy cậu bạn người TQ rùi các bác cứ thích lấy gì thì qua em.Giá nguyên ở bên đấy và tiền công chuyển hàng thôi ,kể cả các bác gọi điện mặc cả giá trước bạn em sẽ đến lấy hộ và gửi về VN , tiền các bác gửi sau cho em khi nhận được hàng.Hàng gì cũng được không chỉ đồ oto.Cảnh bác các bác mua bộ DVD cảm biến lùi,camera.....Em vừa mua một bộ có :
-DVD ,USB
-Màn TFT 4 inch touch sreen
-100 kênh TV
-Camera lùi , có cả cảm biến lùi
-Có BT cho điện thoại ,hiện số trên mặt có thể bấm gọi đi
-44w x4 có đường riêng cho SUB...................
Giá khoảng 2.4-2.7T
][/QUOTE]
Bác gửi mua hộ em với! ĐT của em là: 0989344999
Em cám ơn bác nhiều!

Kia Morning LX

Xe máy
bác linhnd ới. Em cần lắp một bộ cảm biến lốp. Bác cho em biết giá cả thế nào bác báo cho em nhé. Cường 0989344999. Ơn Bác!!!!!

longauto

Đi bộ
áp suất lốp

chào các bác, em là Long, PV của Autonet, em mới vào nghề thôi. Em phụ trách mảng kỹ thuật nên rất quan tâm đến mảng này trong *******. Rất mong được cộng tác với các bác để có các bài viết hay cho mọi ngượi:D

fineline

Xe tải
Cái này bác phải tự tìm hiểu trên các trang nước ngoài thui.Em lắp rồi cũng thấy nó làm cho mình yên tâm khi lên xe ,nhất là chuẩn bị đi các tỉnh.Nó báo cho mình chính xác chứ không phải cảm nhận nữa. Yên tâm nhất là khi đang chạy nhỡ có bị đinh thì mình cũng biết vì khi bị xì xuông đến 1.9at (em đặt mức cảnh báo) nó nháy đỏ và kêu inh ỏi.Chạy trên đường trường nhiệt độ lốp nó cũng lên ,áp xuất cũng tăng theo.Chở đủ tải nó lên nhanh lém , em đặt mức cảnh báo lốp căng ở mức 3.2at.Có một lần chạy nó lên 3at thui.Còn các chuyện khác em không biết có gì liên quan đến nó nữa không ,ví dụ như bó phanh hay gì ở mức nhẹ.Em cứ nhìn nhiệt độ , lốp nào mà khác thường như nhiệt độ tăng cao ,kiểu gì về em cũng đi kiểm tra ,để biết vì sao nhiệt độ lốp đấy nó lên.Cái của em đời cũ hiển thị từng lốp ,chạy điện ở ổ châm thuốc ,chứ không có pin trong ,hiển thị áp xuất,nhiệt độ bốn lốp lên cùng lúc (dễ theo dõi hơn) như của các bác chạy Fe.Cần thông tin gì hơn bác cứ hỏi mấy bác KV ,linhnd....Hay chủ nhật này các bác hội Fe off đấy.Bác qua đấy thu thập tin nhé

Chỉnh sửa cuối:

stinger

Xe điện
Website
www.punbb-hosting.com
cái báo áp suất này màn hình của nó đặc chủng hay có thể dùng chung được hả bác fineline?

fineline

Xe tải
Cùng đời thì dùng chung được ,khác đời thì không.VD cái của em không dùng chung với mấy bác đi Fe được. Khi đổi màn hoặc đảo lốp các bác nhớ thay đổi ID của các cảm biến lại

Pobeda

Xe buýt
Nitơ nó ít giãn nở thì đúng roài.Nhưng theo dõi áp suất lốp đâu chỉ quan tâm đến chuyện tăng? Ngộ nhỡ bác cán phải đinh thì nitơ cũng xì và bác cũng cần biết để xử lý chứ ạ?
Tóm lại là nên có đồ chơi này trên xe các bác nhỉ?

C.k

Xe buýt
Cùng đời thì dùng chung được ,khác đời thì không.VD cái của em không dùng chung với mấy bác đi Fe được. Khi đổi màn hoặc đảo lốp các bác nhớ thay đổi ID của các cảm biến lại
Em cũng muốn làm một cái, bác cho cái thủ tục để iem còn thực hiện ạ(b) (b) (b) (b) (b) (b) (b) (b) (b) (b) (b)

minhconTMD

Xe tải
Bộ này trong Toy nó bán khoảng 6 triệu thì phải, đợt trước em mua xe định lắp thấy đắt quá nên thôi.
Bác mua ở TQ à, đợt nào bác đi tới cho em nhờ mua với bác ơi.
Bác ơi bộ này bgiờ Toy bán 3.874.400đ chưa có vat và công lắp, nhưng nó ko giống bộ ở trên nó là hàng genuine của Toy