Thiên Cầm - Nơi tĩnh lặng để tìm lại đam mê

Matizcoi

Xe cút kít
Ở TC có cái rất hay, van minh hơn ĐS với QL, đó là công nhân tự thuê 1 phòng ở KS để làm việc mấy tháng hè.
Có đận CQ em công tác qua, đến KS thấy 1 ẻm ngồi ngay dưới lễ tân, mắt các chú trong đoàn đã hí háu bắt tín hiệu, răng như ì phòng ẻm trên cùng luôn, mãi đêm ở cùng ẻm í em mới biết, vui phết, em còn dược cho nghỉ nhờ miễn phí nữa cơ :D

phuongcum

Xe buýt
Anh Quách đâu rồi, bận vụ "w" hay sao mà đem con bỏ chợ thế này, về gần 1 tháng rồi mà không có gì quăng lên cho anh em thưởng thức à.
Hôm rồi iem cũng đi Thiên cầm rồi, em chỉ biết mỗi Voi ở đâu thôi, chứ mấy bãi đá của cụ Lông, với ghế của mợ Lông Lách là iem không được biết thôi ạ.

enbac88

Xe hơi
Kụ chủ đi Thiên Cầm được gặp nàng tiên cá hay sao mà về rồi vẫn mê mẩn, ngây ngây dại dại chả thấy báo cáo gì???

viet1988

Xe hơi
Em đi công tác mấy lần cũng qua Thiên Cầm, phải nói là biển đẹp trong xanh, ăn uống ngon bổ rẻ, mỗi tội dịch vụ ít quá chả có chỗ nào chơi@@

Haibinh

Xe điện
Cái lão chủ thớt quăng bom rồi trốn mất tiêu roài :-"

lucky-luke

Xe buýt
Lớp em vừa tổ chức họp lớp ở Thiên Cầm về, nói chung là điều kiện đưa ra là phải kiếm chỗ vắng vẻ, xa nhà để vứt bọn chúng vào đó 2 ngày để khỏi đứa nào trốn về giữa chừng mất vui thôi. Lúc đầu e định làm đá nhảy, xong ở đó chưa xong sợ ko đủ phòng nghỉ đành chọn Thiên Cầm. Ở Thiên Cầm e chê nhất là Khách sạn - quá đắt so với Cửa Lò, sau đó là ăn sáng cũng như BBQ trong Khách sạn rất chán. Mấy quán ngoài bãi biển thì okie hơn, các món tươi ngon hơn và rẻ, quán xá sạch sẽ, bà con nhiệt tình, có vợ chồng trẻ quán ngay cổng Tre Nguồn Resort hiền, ngoan và yêu nghề, chịu khó chăm khách phết!

KomatsuD31a

Xe buýt
Lâu k thấy cụ chủ post bài tiếp. Em xin phép cụ chủ với các cụ trên of post tiếp bài và một số hình em chụp ở Thiên Cầm trong dịp nghỉ mát vừa rồi.
Đoàn của e xuất phát tại ga HN từ tối thứ 4, cả đoàn đi tàu đêm từ HN sáng hôm sau đến ga Vinh, sau đó thuê 1 xe 30 chỗ đi Thiên Cầm. Trên đường đi có ghé qua ăn sáng tại 1 quán lươn rất ngon ở Tp Hà Tĩnh, ở quán này có 2 món cháo lươn và súp lươn ăn kèm với bánh bột lọc hoặc bánh mì, giá cả vô cùng hợp lý 30k-35k/bát, quán rất đông khách vì ngon bổ rẻ, bọn e biết quán này do bác lái xe đưa vào. Các cụ đi Thiên Cầm nếu ăn sáng ở Tp Hà Tĩnh nên qua quán này, số 10 đường Lý Tự Trọng Tp Hà Tĩnh.

Chỉnh sửa cuối:

KomatsuD31a

Xe buýt
Đầu tiên là cái KS em ở, đó là Ks Công đoàn

Khách sạn ** nên phòng ốc cũng bình thường

NGUYEN HUONG

Xe máy
Bác ở khu A của khách sạn Công đoàn phải không ạ. Em thì thấy cài này đẹp hơn Thiên Ý ạ. Bác đi vào cái Tre Nguồn Resort thì thấy buồn lắm ah. Ở khách sạn Sông La thì em thấy bất đắc đĩ mới phải đặt sau lưng khách sạn này là cái bãi tha ma to đùng :(

Bun Bon

Xe máy
Khiếp.Cụ chụp đẹp quá.kính cụ 1 li .Các cụ còn ảnh thì phọt tiếp đê .E hóng .

billbill

Xe buýt
Hóng, nghiên cứu để còn đi.

KomatsuD31a

Xe buýt
Bác ở khu A của khách sạn Công đoàn phải không ạ. Em thì thấy cài này đẹp hơn Thiên Ý ạ. Bác đi vào cái Tre Nguồn Resort thì thấy buồn lắm ah. Ở khách sạn Sông La thì em thấy bất đắc đĩ mới phải đặt sau lưng khách sạn này là cái bãi tha ma to đùng :(
Vâng e ở khu A, các khu khách phòng ốc e k biết nhưng e thấy khu A phòng ốc sạch sẽ thoáng mát lại có cửa sổ nhìn ra biển, hình như khu A là đẹp nhất trong các khu của Ks Công Đoàn. Còn các ks khác e k biết thế nào, cá nhân e thấy ks Công Đoàn có vị trí khá đẹp.

Chỉnh sửa cuối:

KomatsuD31a

Xe buýt
Mở cửa nhìn ra thấy trời tối hẳn, các khu khác bắt đầu lên đèn...

Sân trước lác đác khách ngồi ăn tối...