[Funland] Thi vào cấp 3 & ĐH (2024) cho các con 2006

zinzin12

Xe tải
Học Viện Ngoại giao vẫn chưa có kết quả đúng ko các bác? trong đề án ghi là ùng 8/7 mới có kết quả cơ ạ!
Mã phương thức 200 thấy trong đề án ghi là có kết quả trước ngày 20/06.

nhatthang

Xe Cứu Trợ
Em cho rằng ở Việt nam mình, việc tuân thủ luật vẫn còn chưa đầy đủ. Trong tương lai, mọi người, mọi doanh nghiệp đều cần phải tuân thủ nên nhu cầu tư vấn, hiểu biết về luật là khá lớn.
Cơ hội việc làm sẽ không thiếu.
Tuy nhiên, học Luật xong thì mới chỉ là cử nhân Luật, có thể làm ở phòng pháp chế của các công ty hoặc nhân viên các văn phòng luât, hoặc vào làm ở các cơ quan nhà nước.
Học Luật xong, để trở thành Luật sư (cơ hội kiếm tiền tốt hơn cử nhân Luật) thì phải học thêm và thực tập ít nhất 2 năm nữa mới được.
Để trở thành công chứng viên chắc phải mất khoảng 5 năm nữa.
Cơ hội việc làm ở ngành luật là không thiếu tuy nhiên nếu không thành thạo tiếng Anh thì cơ hội có công việc tốt với mức thu nhập cao là gần như không có.

MasterX

Xe tải

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Các cụ cho em hỏi FPT polytechnic ngành công nghệ thông tin có tốt ko, con em sức học bình thường do cũng mải chơi, vào đại học nhóm ngành CNTT thì hơi đuối, liệu cao đẳng có ổn cho tương lai ko ạ?
Cntt cũng là thế mạnh của fpt mà cụ , nhưng học cntt thì toán tin phải tốt 1 tí chứ kém thì lai vất vả . Còn tương lai thì phụ thuộc vào sự trau dồi tự hovj của cháu nữa

7ieulongn

Xe hơi
Con e cũng có tbao trúng tuyển, cháu dư 2₫ C00, đang lăn tăn vì bố mẹ muốn Ngoại Thương ( nhưng gần đây nghe nói nhiều đến chất lượng bên này lào phào)
Chẳng biết lào phào kiểu gì mà hsg xuất sắc cả nước đổ về, SAT cứ phải 1500 trở lên, Ielts tầm 7,5 8,0 trở lên, GPA và điểm 3 môn tổ hợp tối thiểu 9,0 mới đủ đk đăng ký, muốn đỗ thì phải tầm 9,5.

benq

Xe điện
Chẳng biết lào phào kiểu gì mà hsg xuất sắc cả nước đổ về, SAT cứ phải 1500 trở lên, Ielts tầm 7,5 8,0 trở lên, GPA và điểm 3 môn tổ hợp tối thiểu 9,0 mới đủ đk đăng ký, muốn đỗ thì phải tầm 9,5.
Trường vẫn là Top đầu k ai phủ nhận, nhưng chỉ đc 2 khoa chất lượng thôi, các khoa còn lại k chuyên sâu, cụ lội còm đọc kỹ ngay trong thea này cũng sẽ thấy, cty cậu e làm gd kd chuyên nhận hồ sơ SV từ trường này ra k đánh giá cao chuyên môn, gần như phải đào tạo lại hết

trasuanong

Xe tải
Cntt cũng là thế mạnh của fpt mà cụ , nhưng học cntt thì toán tin phải tốt 1 tí chứ kém thì lai vất vả . Còn tương lai thì phụ thuộc vào sự trau dồi tự hovj của cháu nữa

Cháu nhà e giờ đủ điểm vào cả đại học FPT rồi, mà e vẫn lăn tăn giữa cao đẳng và đại học, vì đại học FPT học có vẻ căng, ko biết sức học cỡ vừa vừa có theo đc k?

CafeHoangmai

[Tịch thu bằng lái]
FTU mạnh về xnk và logistic với khoa kinh tế QT và ngôn ngữ Anh. Các khoa khác gặp NEU mất điện ngay, nhất là kinh tế học và QTKD, thương mại

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Cháu nhà e giờ đủ điểm vào cả đại học FPT rồi, mà e vẫn lăn tăn giữa cao đẳng và đại học, vì đại học FPT học có vẻ căng, ko biết sức học cỡ vừa vừa có theo đc k?
Cùng hệ thống thì học cũng thế thôi , CĐ thì bớt phần của ĐH . Học luôn ĐH đỡ mất công sau này hết CĐ lại chuyển trường lên cụ .

White Dragon

Xe tăng
Cụ nghiên cứu ngành dược bên usth xem có phù hợp k.
Em cảm ơn
Trường usth hết hạn nộp hồ sơ xét tuyển sớm rồi thì phải cụ ạ.
Chỉ còn phương thức xét tuyển dựa trên kết quả thi thôi.

Nhimtiu

Xe container
Em cảm ơn
Trường usth hết hạn nộp hồ sơ xét tuyển sớm rồi thì phải cụ ạ.
Chỉ còn phương thức xét tuyển dựa trên kết quả thi thôi.
Em thấy deadline các trường xét tuyển sớm gần giống nhau. Em hôm nay mới coi thử site bên trường FTU do f1 thay đổi nguyện vọng bên Hust. Em thấy site của trường FTU thân thiện và dễ nhập liệu cùng thay đổi hơn site của bên BK chưa kể BK cho đăng kí 3 nguyện vọng cho xét tuyển sớm thôi còn bên FTU thì đk thoải mái:

White Dragon

Xe tăng
Em thấy deadline các trường xét tuyển sớm gần giống nhau. Em hôm nay mới coi thử site bên trường FTU do f1 thay đổi nguyện vọng bên Hust. Em thấy site của trường FTU thân thiện và dễ nhập liệu cùng thay đổi hơn site của bên BK chưa kể BK cho đăng kí 3 nguyện vọng cho xét tuyển sớm thôi còn bên FTU thì đk thoải mái:
XTS mỗi trường cũng khác nhau một chút cụ ạ.
Em đọc thì thấy bên USTH hết hạn nộp hồ sơ XTS từ 30/4.
FTU thì vẫn đang nộp hồ sơ (hình như 6/6 thì hết hạn)
NEU thì đến đầu tháng mới mở

Nhimtiu

Xe container
XTS mỗi trường cũng khác nhau một chút cụ ạ.
Em đọc thì thấy bên USTH hết hạn nộp hồ sơ XTS từ 30/4.
FTU thì vẫn đang nộp hồ sơ (hình như 6/6 thì hết hạn)
NEU thì đến đầu tháng mới mở
Vâng cu nhà em cũng đang chờ apply bên Neu dự phòng, kiểu gì thì cũng sẽ vào một trong mấy trg này thôi mợ ạ.

maitung

Xe buýt
Em đang nghĩ như sau. Bên Y thì cần 5÷10 năm mới ra nghề chứ bên Dược thì chỉ cần 5 năm là ra trường là có thể có việc làm ổn luôn.
Không biết đại học Dược có phải học thêm gì sau khi ra trường không cụ nhỉ? Cụ tư vấn thêm cho em với.
học thêm kỹ năng sale cụ ạ. Em thấy các bạn học dược ra đi bán thuốc nhiều :)

White Dragon

Xe tăng
học thêm kỹ năng sale cụ ạ. Em thấy các bạn học dược ra đi bán thuốc nhiều :)
Cụ có biết cơ hội việc làm ở nước ngoài đối với ngành Dược không? Cụ thể là ở Úc
Kiểu như là cơ hội định cư với nghề Dược ấy ạ.

maitung

Xe buýt
Cụ có biết cơ hội việc làm ở nước ngoài đối với ngành Dược không? Cụ thể là ở Úc
Kiểu như là cơ hội định cư với nghề Dược ấy ạ.
Úc thì e ko rõ lắm nhg nếu ở Mỹ thì học dược khá lâu. bạn con em học mất 6 năm. Mà có vẻ những ngành học có liên quan đến sức khoẻ như y, dược cscs nc họ ko khuyến khích đào tạo cho ngươif nươcs mgoaif hay sao ý

MasterX

Xe tải
Trường vẫn là Top đầu k ai phủ nhận, nhưng chỉ đc 2 khoa chất lượng thôi, các khoa còn lại k chuyên sâu, cụ lội còm đọc kỹ ngay trong thea này cũng sẽ thấy, cty cậu e làm gd kd chuyên nhận hồ sơ SV từ trường này ra k đánh giá cao chuyên môn, gần như phải đào tạo lại hết
Chuẩn ạ. Nhất là cái ngành kinh tế đối ngoại.
Sv ra trường hỏi mấy cái bill, inv, plk còn ú ớ

itime

Xe điện
Website
www.vattunoithat.com.vn
Các cụ có con nộp ngoại giao có kết quả rồi đấy.. vào xem đi, con em đỗ Xét tuyển quan hệ quốc tế rồi