[Funland] Thi vào cấp 3 & ĐH (2024) cho các con 2006

Vohongkong

Xe tải
Website
microled.vn
F1 nhà em 47.55. Em lót Tạ Quang Bửu rồi.

desiretobehappy

Xe tải
Con nhà em năm sau mới thi cháu học Nhật hệ 4 năm rồi nên em đang mon men định cho thi lớp Tiếng Nhật của Chu, mỗi tội con bé con nhà e học TA lại tốt hơn TN nên e thắc mắc k biết thi vào lớp Nhật có được thi ngoại ngữ là TA k ạ? Có cụ nào biết thông tin tuyển sinh lớp tiếng Nhật thì cho em biết với ạ. Nếu có hỏi hơi ngu thì mong các cụ nhẹ tay ạ

dalink

Xe điện
F1 nhà em đỗ NTT rồi :)
Giờ nó đang phân vân NTT và Nguyễn Siêu. NTT thì cháu khá hiểu vì hs cũ của trường, còn NS thì cháu chưa có thông tin gì nhiều. Cụ mợ nào có thông tin kinh nghiệm gì về trường NS không ạ? Cháu đỗ lớp Tiếng Anh học thuật.
NTT giờ khác bọt so với thời ae mình rồi. Mà cụ/mợ chắc phải khoá đầu và sản xuất sớm con mới vào c3 rồi chứ nhể :)).

xeitbanh

Xe tải
Cu cháu em năm nay được 48.55, nộp hồ sơ thi vào Yên Hòa. Mấy hôm trước biết điểm, cụ cậu buồn thiu. Hôm qua về quê động viên nó cứ bình tĩnh, chưa có kết quả chính thức thì đừng lo quá, cứ nghỉ ngơi xem bóng đá cho nhẹ đầu. Thấy tụi nó học giờ vất vả hơn trước nhiều quá.
Sáng nay nó đã nhắn tin đỗ rồi, chưa có kết quả chính thức nhưng cũng mừng cho nó vì thấy cu cậu phấn khởi hẳn lên. Hôm nay hoặc mai là có kết quả chính thức hết cả khối chuyên và các khối khác thôi các cụ nhỉ?

dalink

Xe điện
Cu cháu em năm nay được 48.55, nộp hồ sơ thi vào Yên Hòa. Mấy hôm trước biết điểm, cụ cậu buồn thiu. Hôm qua về quê động viên nó cứ bình tĩnh, chưa có kết quả chính thức thì đừng lo quá, cứ nghỉ ngơi xem bóng đá cho nhẹ đầu. Thấy tụi nó học giờ vất vả hơn trước nhiều quá.
Sáng nay nó đã nhắn tin đỗ rồi, chưa có kết quả chính thức nhưng cũng mừng cho nó vì thấy cu cậu phấn khởi hẳn lên. Hôm nay hoặc mai là có kết quả chính thức hết cả khối chuyên và các khối khác thôi các cụ nhỉ?
Chiều có thôi. Sáng họp khối chuyên trưa có kq thì chiều họp khối không chuyên em nghĩ sẽ có vào cuối giờ.

Getzcoi.

Xe tăng
Con nhà em năm sau mới thi cháu học Nhật hệ 4 năm rồi nên em đang mon men định cho thi lớp Tiếng Nhật của Chu, mỗi tội con bé con nhà e học TA lại tốt hơn TN nên e thắc mắc k biết thi vào lớp Nhật có được thi ngoại ngữ là TA k ạ? Có cụ nào biết thông tin tuyển sinh lớp tiếng Nhật thì cho em biết với ạ. Nếu có hỏi hơi ngu thì mong các cụ nhẹ tay ạ
Em hóng với mợ cái này nhé,

duchanh12a2

Xe tăng
E dự trường Đống Đa như sau:
Tổng 1.116 thí sinh thi, lấy 675 nếu lấy 80% là nguyện vọng 1 tương đương 540 thí sinh thì điểm từ trên xuống dưới lấy đủ 540 thí sinh là 42 điểm. => nguyện vọng 2 sẽ cần 43 điểm.
Dong Da.png

HTDA

Xe buýt
Có thi đc tiếng Anh ạ.
Điểm lớp Nhật thường ít hơn điểm lớp tiếng Anh, nhưng sự lựa chọn ko nhiều. E nhớ chỉ có Kim Liên, Việt Đức và Chu thì phải. Ngoài ra còn có Phan Huy Chú ạ.
Nếu bạn ý duy trì được cả 2 ngoại ngữ thì rất tốt. Con e học Nhật 4 năm, nhưng ko học tiếp khi vào c3 nên e rất tiếc.
Ngoài ra, bạn ý có thể lựa chọn học Cnn cũng có lớp Nhật và thi bằng cả Ta và TN (chọn 1 trong 2).

trungduong2211

Xe điện
Có nhé cụ. Tiếng Anh dùng cho thi đầu vào tất cả các lớp chuyên ngoại ngữ khác. Còn lại thì đk thi bằng tiếng nào thì chỉ được thi vào lớp tiếng đó. Ở CNN thì khi xét hệ cận chuyên cũng chỉ xét trên các thí sinh thi bằng tiếng Anh.
Nếu con k giỏi tiếng Nhật bằng tiếng Anh thì k nên thi bằng tiếng Nhật. Chu em k biết nhưng CNN thi bằng tiếng Nhật vào lớp Nhật tỷ lệ chọi và điểm chuẩn cũng rất cao. Năm nay tiếng Nhật còn cao hơn tiếng Anh.

desiretobehappy

Xe tải
Cảm ơn cụ ạ, cháu nó học TN cũng khá nhưng TA thì tốt hơn, em cũng muốn con thi CNN mà sợ k đủ lực, học hành lại vất vả quá. E thì nuôi mộng CVA nhưng cũng sợ khó, KL thì có vẻ an toàn hơn

chickbong2106

Xe tải
KL có mỗi 1 lớp TN, được cưng như trứng mỏng ý

aladanh

Xe tăng
Có cụ nào biết tiêu chí tuyền vào lớp chọn, lớp chất lượng cao của trường công lập không chuyên là dư lào không ợ

Delforce

[Tịch thu bằng lái]
E dự trường Đống Đa như sau:
Tổng 1.116 thí sinh thi, lấy 675 nếu lấy 80% là nguyện vọng 1 tương đương 540 thí sinh thì điểm từ trên xuống dưới lấy đủ 540 thí sinh là 42 điểm. => nguyện vọng 2 sẽ cần 43 điểm.
Dong Da.png
Nếu có khoảng 300 cháu trên 43 điểm đăng ký NV2 vào đây thì sao cụ nhỉ ? lại lấy theo độ dốc tiếp à ?

desiretobehappy

Xe tải
KL có mỗi 1 lớp TN, được cưng như trứng mỏng ý
Vậy hả cụ, nếu đỗ được thì mừng quá vì nhóc nhà e k xuất sắc lắm nhưng được cái học đồng đều nên em cũng có hy vọng

trungduong2211

Xe điện
Cảm ơn cụ ạ, cháu nó học TN cũng khá nhưng TA thì tốt hơn, em cũng muốn con thi CNN mà sợ k đủ lực, học hành lại vất vả quá. E thì nuôi mộng CVA nhưng cũng sợ khó, KL thì có vẻ an toàn hơn
Học CNN không hề vất vả như đồn đoán. F1 nhà cụ đã biết tiếng Nhật, cân nhắc tiếng Anh giỏi hơn thì thi vào lớp Nhật bằng tiếng Anh, khi đỗ vào học rất có lợi thế. Lại có thêm lựa chọn cận chuyên tiếng Anh nữa.
Chu Văn An chỉ là trường công có lớp chuyên, về thành tích đào tạo chuyên, bề nổi hoạt động, mức độ liên kết quốc tế không có cửa so với CNN đâu, mà đề thi đầu vào cũng rất khó, là một kiểu dạng đề truyền thống, phải rất giỏi nghị luận, mà chỉ tiêu chỉ có 35 cháu.
Con nhà em cả 2 đứa đều không phải diện xuất sắc đánh đâu thắng đấy như nhiều f1 nhà các cụ mợ trên này, nhưng chọn hướng đi đúng, tập trung cho 1 mục tiêu CNN, bồi bổ, tích lũy dần dần, học tới đâu vững tới đó thì đều đạt kết quả mà các con không bị áp lực, vất vả quá.
Nếu con đã tốt tiếng Anh thì nên cho con học thêm 1 trung tâm luyện thi CNN có tiếng, đầu lớp 9 bắt đầu học thêm toán, tổ hợp KHTN, còn Văn nếu cháu nó vững cơ bản trên lớp thì chỉ cần học lớp cấp tốc trước khi thi là oki.

desiretobehappy

Xe tải
Có thi đc tiếng Anh ạ.
Điểm lớp Nhật thường ít hơn điểm lớp tiếng Anh, nhưng sự lựa chọn ko nhiều. E nhớ chỉ có Kim Liên, Việt Đức và Chu thì phải. Ngoài ra còn có Phan Huy Chú ạ.
Nếu bạn ý duy trì được cả 2 ngoại ngữ thì rất tốt. Con e học Nhật 4 năm, nhưng ko học tiếp khi vào c3 nên e rất tiếc.
Ngoài ra, bạn ý có thể lựa chọn học Cnn cũng có lớp Nhật và thi bằng cả Ta và TN (chọn 1 trong 2).
Vâng ạ, e cũng nhắm và CVA hoặc KL mà chưa biết có dám liều k, dù sao cũng còn 1 năm nữa để nghe ngóng