[Funland] Thi vào cấp 3 & ĐH (2024) cho các con 2006

botom

Xe tăng
Hy vọng các bạn đỗ chuyên SP hoặc XHNV ko vào Ams thì sẽ hạ cụ ạ
Vâng, em cảm ơn cụ động viên ạ. Em cũng nói thế với con, nhưng mà cũng biết là khả năng đó khó xảy ra, vì các bạn thường thích vào Ams hơn là chiều ngược lại :(.

formen

Xe lăn
tưởng CLB thì ai thích tham gia 01 Clb cho vui cũng được ? lại phải thi tuyển gì vào CLB hả cụ
không cụ ơi, tiếp thị kcbt như phim teen của tây í.

con nhà cc mới vào lớp 10 kỳ đầu đi tham gia các clb chóng mặt luôn.

cc cứ bình tĩnh, các cháu sẽ ổn định vào học tập ở kỳ sau thôi. chỉ hơi choáng tí, xong rồi thì cực vui .

wild nature

Xe điện
Chuyên đây ạ

Nhimtiu

Xe container
Chuẩn hay vẫn nghe đồn cụ ơi, đau tim lăm zồi
Cccm nào con điểm chấp chới thì đau tim còn điểm trên một hai điểm thì chắc yên tâm rồi hoặc vào NV2 hay NV3. Chúc mừng cccm đã có con thi đỗ vào các trường chuyên và các con đạt được đúng nguyện vọng vào trường mình đăng kí!!!!

Mouser

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.facebook.com
3h chiều nay mới chốt.
Các điểm kia đang được đưa trên bàn họp ạ

trungduong2211

Xe điện
Dạ. Cận chuyên Anh CNN so với Chuyên Anh CSP cụ ạ
Còm trên e quên điều quan trọng này với f1 nhà cụ:
Do cháu đỗ cận chuyên anh NN và chuyên Anh SP, mà chuyên Anh sư phạm chỉ có 60 chỉ tiêu, trong khi bên CNN là hơn 200 bao gồm cả cận chuyên.
Mặc dù khác CSP, bên CNN chương trình học giữa hai hệ là như nhau, nhưng về số lượng thì rõ ràng mức độ cạnh tranh trong quá trình học bên CNN sẽ cao hơn bên CSP.
Do lúc xét tuyển thẳng đại học, hoặc đăng ký thi học sinh giỏi thì các trường đều yêu cầu hệ cận chuyên điểm phải cao hơn hệ chuyên. Ví dụ điểm hệ chuyên học bạ 3 năm là 8.5 thì hệ cận phải 9.0.
Nên cụ cùng con trao đổi thẳng thắn vấn đề này để quyết định lựa chọn phù hợp nhất. Nếu con chọn CNN thì được môi trường tốt, trưởng thành toàn diện, nhưng sẽ phải nỗ lực hơn một chút nếu xét tuyển đại học trong nước.
Tuy nhiên nếu xác định du học thì mức độ phấn đấu đạt điểm GPA là như nhau. Thường thì điểm học bạ 3 năm phải từ 9 trở lên mới lợi thế. Con đặt mục tiêu du học thì ở đâu cũng phải phấn đấu cả.
Về việc nói học CNN nặng em thấy không đúng qua trường hợp F1 nhà em. Đúng là chỉ học thật thi thật. Các lớp khác em không biết cụ thể, nhưng lớp f1 nhà em thì đúng là chơi khỏe học vui, không hề bị áp lực học tập nào. Thời gian cho ngoại khóa nhiều hơn thời gian học. Do các con được chơi vui nhiều, tâm lý thoải mái nên học cũng rất nhanh. E chỉ thấy f1 nhà em tập trung cao lúc thi Ielts, topick tiếng Hàn, thi chứng chỉ microshop quốc tế trọn đời, thi học sinh giỏi để giành xuất tuyển thẳng đại học trong nước.

Matxech

Xe container
Năm thằng lớn nhà em thi vào lớp 10 phạm hồng thái
E bỏ ra 3h đứng soi tất cả các bạn đ cao hơn con mình xem bn bạn rồi so sánh số lượng trường cần tuyển trừ đi 30% cho nguyện vọng 2 thấy con mình nằm trong số đó là kê cao gối ngủ
Dù đ con cũng thuộc loại bấp bênh
Cuối cùng con thừa 0,5d
Lọc xong gđ đi chơi luôn cb sẵn hồ sơ đến ngày nộp là nhờ ng đi nộp hộ
Ko biết cách này còn phù hợp ko vì cách dây cũng 9-10 năm rồi
Còn đứa thứ 2 đỗ chuyên nên ko qtam điểm của sở nữa. Và năm nay con được xét tuyển nên cảm giác ko lo lắng ji
Dù đã trải qua nhưng. Luôn chung cảm xúc với các cụ mợ và các con năm nay

Mãi Chờ

[Tịch thu bằng lái]
Em thấy có cô bạn gửi còn chính xác 100% k em chưa rõ vì nghe nói sáng nay CVA họp định lấy 53 thì phải?
Đau tim thật đấy a. Chuẩn thì con em thừa điểm nhưng mà ko biết ntn đến khi có quyết định cuối ạ

Nhimtiu

Xe container
Đau tim thật đấy a. Chuẩn thì con em thừa điểm nhưng mà ko biết ntn đến khi có quyết định cuối ạ
Em thấy bảng này chính là cái bảng dự tính hôm qua em có. Còn nghe nói CVA lấy 53 nên thôi cứ chờ thông báo, bảng này em nghĩ k như bảng cun thể của bên CG và YH em lấy từ giáo viên chiều tối hôm qua. Các trường khác em k rõ ạ. Cccm có vẻ cũng hồi con nhà bà hộp phết nhể?