[Funland] Thi vào cấp 3 & ĐH (2024) cho các con 2006

NNS

Xe ngựa
con cháu nhà em đã đỗ y đa khoa ĐH Y dược quốc gia nv 3, RHM trường này bằng xét tuyển sớm, giờ chỉ hóng Nv1 và 2 ở Y Hn, dù sao cũng y án phải nuôi ăn học lâu với nó rồi :))

duongphong

Xe container
Với cả năm nay tăng lương cơ sở nữa, nên cán bộ công chức, Gv lương cũng cải thiện hơn, học lại ko mất học phí
Thực ra lương tăng thì các cụ theo QD, CA đi học 5 năm +thâm niên, lương ra trường cao so với mặt bằng. Còn ngành SP được miễn học phí (cũng là lựa chọn khi KT khó) khi ra trường hệ số lương thấp + thêm xin việc khá mệt mỏi. Lương và các khoản theo lương với GV tính có có tăng. Nhưng vẫn thấp lắm.

biển xanh06

Xe điện
Con nhà em không học NEU vì chọn NV1 là Logistics của GTVT bằng điểm thi TN.
Cùng khoa này bên NEU thiếu 0.6 điểm xét bằng đánh giá HSA.
Thi lên clc ko có ielts là rất khó đỗ, gtvt về log e nghĩ là số 1 rồi

jobber

Xe tăng
Ngoại thương có bao giờ hạ điểm ko các cụ nhỉ?

Hoàng tử đỏ

Xe container
Với cả năm nay tăng lương cơ sở nữa, nên cán bộ công chức, Gv lương cũng cải thiện hơn, học lại ko mất học phí
F1 nhỡ chốt học Sp2 Toán theo nghề mẹ. Cũng phải đấu tranh tư tưởng mãi vì cháu nó cũng thích cả NT nữa ạ.

benq

Xe điện

jobber

Xe tăng
Có hạ nhưng thường rất ít, gái nhà e đỗ Ngoại Thương/Kinh Tế/Luật
Thế à cụ, nhưng nếu có hạ thì sao kịp xác nhận cụ nhỉ vì thời gian xác nhận nhập học các trường như nhau. Gái e đỗ NEU rồi nhưng e thích NT hơn, thiếu 0,03 đ

Hoàng_Phú Thọ

Xe container

dragon001

Xe tăng
F1 nhà em đỗ Luật Công đoàn. Chả biết có lên cơm cháo gì ko

Mít tố nữ

Xe tăng
Xem kết quả trúng tuyển từ sáng đầu ngày mà web sập đến chiều mới in được thông báo trúng tuyển. Đến phần in hồ sơ nhập học theo mẫu trường thì web cũng lỗi không in được, thông tin đã khai cái còn cái mất mà ngày mai là ngày phải nộp hồ sơ nhập học cụ thể theo nhóm theo giờ. Cu nhà em nhóm 1 còn phải có mặt đầu tiên.
Thằng cu chạy ra tiệm photo in thì kì diệu thay, máy của tiệm đời cũ hơn nhà em nhưng thông tin lại đầy đủ, in được.
Lần đầu tiên phải tự lo, hết rồi cái thời thầy cô nhắc nhở mỗi ngày, mẹ thì đốc thúc. Em thấy tụi tân SV nhắn tin bàn tán loạn xạ cũng vui, cho chúng mày thấm dần chuyện không như ý nhé các con.

Chỉnh sửa cuối:

dragon001

Xe tăng
Xem kết quả trúng tuyển từ sáng đầu ngày mà web sập đến chiều mới in được thông báo trúng tuyển. Đến phần in hồ sơ nhập học theo mẫu trường thì web cũng lỗi không in được, thông tin đã khai cái còn cái mất mà ngày mai là ngày phải nộp hồ sơ nhập học cụ thể theo nhóm theo giờ. Cu nhà em nhóm 1 còn phải có mặt đầu tiên.
Thằng cu chạy ra tiệm photo in thì kì diệu thay, máy của tiệm đời cũ hơn nhà em nhưng thông tin lại đầy đủ, in được.
Lần đầu tiên phải tự lo, hết rồi cái thời thầy cô nhắc nhở mỗi ngày, mẹ thì đốc thúc. Em thấy tụi tân SV nhắn tin bàn tán loạn xạ cũng vui, cho chúng mày thấm dần chuyện không như ý nhé các con.
Sao mà in được thông báo trúng tuyển cụ nhỉ

Nowherelands

Xe buýt
17h chiều nay mới mở cổng xác nhận nguyện vọng trên trang của bộ cơ mà?

Nhimtiu

Xe container
Cu nhà em loanh quanh cuối cùng lại vào TCNH bên Neu xét theo SAT. Giờ nhập học rồi thi sang hệ tiên tiến học Finance thôi cccm ạ. Bên hust nghành IT thì hụt xíu điểm nhưng xuống nguyện vọng 2 học finance em thấy long term lại hay. Ah cu nhà em đang cho đi training làm trợ giảng lớp ielts với cô rồi ạ cho quen môi trường làm việc. Các bạn ý ra làm mấy buổi thấy cũng chững chạc hơn ở nhà cày game.

Mít tố nữ

Xe tăng
Sao mà in được thông báo trúng tuyển cụ nhỉ
Cụ tìm xem trên website trường cháu trúng tuyển, mục tuyển sinh hoặc vào các trang Facebook tư vấn tuyển sinh của trường cháu đỗ tìm xem hướng dẫn nhé.
Trang Facebook tư vấn thì cụ vào mục Tìm kiếm trên Facebook của cụ ( cái kính lúp ấy) gõ tên trường tìm nhé.