[Funland] Thị trường đang xấu, có nên Khởi nghiệp vào thời điểm này không?

Batman

Xe điện
"Khởi nghiệp" không liên quan tới thị trường mà lq tới sáng tạo và kế hoạch, định hướng.

Thị trường có hoàn toàn sụp đổ kiểu qlnn thì người ta vẫn phải ăn, phải đi lại, phải hít thở...

Một ông vua đã từng đánh thuế gián tiếp vào không khí khi giới hạn cửa sổ được phép mở đó thôi.
Em tranh thủ trời đang tối, kiếm thị phần của mỗi nơi một chút thôi, lấy nền tảng để phát triển khi thị trường sáng trở lại.
Việc cụ nói về vụ đánh thuế không khí, em đã đọc qua rồi, các biệt thự có những cánh cửa xây kín, ở nơi nào đó, giờ họ đã mở dần.

OUMOUM

Xe hơi
Em tranh thủ trời đang tối, kiếm thị phần của mỗi nơi một chút thôi, lấy nền tảng để phát triển khi thị trường sáng trở lại.
Việc cụ nói về vụ đánh thuế không khí, em đã đọc qua rồi, các biệt thự có những cánh cửa xây kín, ở nơi nào đó, giờ họ đã mở dần.
Cụ làm mẳng màng lọc đang o tờ ót?

Batman

Xe điện
Cụ làm mẳng màng lọc đang o tờ ót?
Dạ, em chưa hiểu ý cụ, là màng lọc gì ạ.
Thường em sẽ không làm cái mới hoàn toàn, mà chỉ làm cái liên quan đến nghề hiện có.

OUMOUM

Xe hơi
Dạ, em chưa hiểu ý cụ, là màng lọc gì ạ.
Thường em sẽ không làm cái mới hoàn toàn, mà chỉ làm cái liên quan đến nghề hiện có.
Màng lọc hoá chất. lọc không khí, lọc nước...

Nó dễ sx, tính ứng dụng cao...

Batman

Xe điện
Màng lọc hoá chất. lọc không khí, lọc nước...

Nó dễ sx, tính ứng dụng cao...
Nó là kênh khách hàng riêng rồi cụ, cái này phải chuyên về thiết bị thì mới rẽ ngang sang được.

Mss AN TÂM

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Nhìn tập sổ nhà mợ thì to rồi, toàn 200 củ. ;))
dạ từ đầu năm đến giờ em mới tiết kiệm được 4 quyển sổ thôi ạ, 2 quyển 120tr và 2 quyển 200tr thôi ạ

Thanhdream

Xe hơi
Thị trường thì đang xấu, mà nhu cầu tiêu tiền của em thì càng ngày càng lớn, nên em nghiên cứu "khởi nghiệp".
Nói khởi nghiệp cho vui vậy thôi, nhưng bản chất là mở mới một đại lý kinh doanh sơn nước hự. Vốn và con người thì sẵn rồi, nhưng cái khó nhất là mở thị trường.
Em lo quá, mấy tuần nghiên cứu mà chưa dám triển khai, không biết ngành xây dựng giờ đang trong giai đoạn nào rồi. :(
Thị trường thì lúc nào chả có người sống kẻ chết. Khó khăn nhưng vẫn có người thành công, sự ra đi nhiều hơn khi trước thôi. Khó khăn đôi khi cũng là cơ hội, có thách thức nhiều nhưng biết đâu cũng ít cạnh tranh vì "nhiều người thấy khó khăn nên ko tham gia". Cụ có vốn, có con người thì chỉ cần định hướng chiến lược đúng ... & bền bỉ chiến đấu ắt thành công

Batman

Xe điện
Thị trường thì lúc nào chả có người sống kẻ chết. Khó khăn nhưng vẫn có người thành công, sự ra đi nhiều hơn khi trước thôi. Khó khăn đôi khi cũng là cơ hội, có thách thức nhiều nhưng biết đâu cũng ít cạnh tranh vì "nhiều người thấy khó khăn nên ko tham gia". Cụ có vốn, có con người thì chỉ cần định hướng chiến lược đúng ... & bền bỉ chiến đấu ắt thành công
Em thích vào thị trường lúc nhiều người sống và nhiều người chết, lấy thị trường khả thi hơn, mỗi tội con đường đi hơi gian nan.

Mss AN TÂM

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Hê hê, em có zalo của mợ đẹp, kỳ lạ chưa.
chắc cụ mua gì ủng hộ em rồi, cũng nhiều cụ mợ mua sơn ủng hộ em lắm mà tên trên off khác tên zalo nên giờ em cũng không nhớ được hết ạ

Thanhdream

Xe hơi
Em thích vào thị trường lúc nhiều người sống và nhiều người chết, lấy thị trường khả thi hơn, mỗi tội con đường đi hơi gian nan.
Vâng. Khi thị trường khả thi thì cơ hội tồn tại & phát triển cao hơn. Con đường thì lúc nào cũng có khó khăn, có gian nan mới tới thành công. Đủ yếu tố thiên thời địa lợi nhân hòa thì ko phải lúc nào cũng có. Có ngân có xuyến có đội hình có kinh nghiệm có hệ thống ... thì thị trường có khó khăn cũng ko phải là bước cản lớn. Cụ cân đối khả năng tài chính, nguồn lực trong trường hợp rủi ro 3,6 tháng ... để ổn định & phát triển mà chịu được nhiệt thì triển thôi. Chúc cụ thành công

Ledung17

Xe tải
Dạ, mọi yếu tố thì em có đủ rồi cụ, quan hệ, vốn, con người... giờ chỉ phụ thuộc nốt vào ý chí của em thôi. Em luôn đi từ hàng trung bình khá và nâng cấp lên hàng cao cấp.

Dạ, muộn nhất là sang tháng em sẽ chạy, giờ dây cung lên căng rồi, tên đã lắp xong rồi. :))

Dễ và khó, ngoài bán thì còn sẽ tính phương án đầu tư theo giai đoạn cụ ạ.

Hi hi, mưu ủ vừa thôi cụ, em làm cũng một số món chết ấy mà, nhưng chỉ cần vài món sống là được.

Dạ, chi phí thì em không lo, vì nguồn thu em đủ để bù lỗ khoảng 1-2 năm, 1 đại lý chắc trụ được.

Dạ, lúc khó thì mình phải làm chứ lấy ai dám làm lúc này cụ. :)

Cày bù thôi cụ, nằm im thì lỗ, làm thì ít lỗ thậm chí hòa và lãi tẹo là được rồi.
Làm đi cụ, cụ chuẩn bị hết cả, cụ làm đc, cụ đem tiền đi tiêu ngành nghề khác mới sống đc; ai cũng sợ ngồi im thì cả xã hội ôm nhau chết dần thì hỏng.

Batman

Xe điện
Làm đi cụ, cụ chuẩn bị hết cả, cụ làm đc, cụ đem tiền đi tiêu ngành nghề khác mới sống đc; ai cũng sợ ngồi im thì cả xã hội ôm nhau chết dần thì hỏng.
Giờ ngành xây dựng vẫn chưa có khởi sắc.