[Funland] Thị trấn Tuyết

Không về nhì

Xe tăng
thế theo cụ cái móng trụ cáp treo đấy chiếm bao nhiêu mét vuông đất, chặt bao nhiêu cái cây để không vướng đường cáp, ảnh hưởng đến sinh thái động thực vật xung quanh,...vân vân và mây mây nữa. Thế đã thay đổi chưa cụ ???
thế cụ lên mẫu sơn bao h chưa??? cụ nghĩ nó có rừng ở đấy à :))

xebobabanh17201

Xe điện
Hơn 1h lên đến nơi xem Tuyết, tốt quá. Ủng hộ.

Mabamon

[Tịch thu bằng lái]
Dần dà, tất cả những nơi hoang sơ, cảnh đẹp, vốn là nơi dã ngoại vui chơi của tất cả mọi người, sẽ bị những tập đoàn tư bản thân hữu kiểu như này chiếm cứ, quây lại, xây dăm ba trò chơi rồi bán vé. Nghĩ mà buồn.

HUNGSMUN

Xe container
Dần dà, tất cả những nơi hoang sơ, cảnh đẹp, vốn là nơi dã ngoại vui chơi của tất cả mọi người, sẽ bị những tập đoàn tư bản thân hữu kiểu như này chiếm cứ, quây lại, xây dăm ba trò chơi rồi bán vé. Nghĩ mà buồn.
Người dân như chúng ta sẽ buồn, còn nhà đầu tư và những ai đó sẽ rất rất vui cụ ạ.
Liệu chúng ta có đang phấn đấu để trở thành cuốc ra có nhiều cáp treo nhất thế giới chăng??????=))=))=))

Không về nhì

Xe tăng
đặt ngược lại câu hỏi, nếu ko làm đường, làm cáp treo thì các cụ các mợ có leo lên nổi trên đấy để dã ngoại vui chơi không?
Còn đây là ảnh đỉnh mẫu sơn nhé. cụ có thấy hoang sơ, cảnh đẹp không ạ. ở đâu ko rõ chứ Mẫu sơn ủng hộ làm cap treo.

fundraiser

Xe container
Những người năm đến vài lần hoặc vài năm đến 1 lần hoặc chưa từng đến lần nào mới buồn, chứ người dân ở đó họ mong các tập đoàn đến bỏ mẹ lên được. Mình toàn lo hộ người khác. Em thấy nhiều người Việt mình tiêu chuẩn kép lắm, cứ ko chịu cho các tập đoàn đầu tư ở các khu vực cảnh quan đẹp nhưng lại mong mấy tập đoàn đó họ đầu tư ở mấy khu gần nhà mình hoặc gần mấy mảnh đất mình đã ôm để còn lên giá và kinh doanh tốt hơn.

fundraiser

Xe container
đặt ngược lại câu hỏi, nếu ko làm đường, làm cáp treo thì các cụ các mợ có leo lên nổi trên đấy để dã ngoại vui chơi không?
Còn đây là ảnh đỉnh mẫu sơn nhé. cụ có thấy hoang sơ, cảnh đẹp không ạ. ở đâu ko rõ chứ Mẫu sơn ủng hộ làm cap treo.

E cũng muốn đi Mẫu Sơn 1 chuyến vì nghe nói vùng lạnh nhất việt nam nhưng nghĩ tới chuyện lên đó ko biết ăn ngủ ở đâu thì đành dẹp. Nhà có con nhỏ thì cũng ko muốn phải rong ruổi mà đi tới 1 chỗ rồi ăn chơi vài ngày ở đó rồi về thôi. Nên Mẫu Sơn vẫn ko phải là địa điểm em lựa chọn hiện nay.

Chỉnh sửa cuối:

Không về nhì

Xe tăng
E cũng muốn đi Mẫu Sơn 1 chuyến vì nghe nói vùng lạnh nhất việt nam nhưng nghĩ tới chuyện lên đó ko biết ăn ngủ ở đâu thì đành dẹp. Nhà có con nhỏ thì cũng ko muốn phải rong ruổi mà đi tới 1 chỗ rồi ăn chơi vài ngày ở đó rồi về thôi. Nên Mẫu Sơn vẫn ko phải là địa điểm em lựa chọn hiện nay.
bây h ko biết đường ngon chưa. chứ 2 năm trước em đi, nếu đi vào ngày mưa gió ẩm ướt thì khó đi. xe cầu trước dễ bị trôi xe.
Nếu làm cap treo và xây dựng thêm quần thể thì Lạng Sơn mới thu hút du lịch được. Chứ bây h thì du lịch LS hơi chán, nếu ko kết hợp đánh hàng TQ ;))

jany

Xe tăng
Những nơi thế này được đầu tư hút khách du lịch về thì người dân cũng được hưởng lợi gián tiếp từ dịch vụ lưu trú, ăn uống, vận chuyển... Ví dụ như cái BaNa Hill mỗi năm kéo biết bao nhiêu khách tới và ở lại tp Đà Nẵng, ăn uống ngủ nghỉ trong tp. Hay Vinpearl Nha Trang cũng kéo khách về NT vậy.

fundraiser

Xe container
bây h ko biết đường ngon chưa. chứ 2 năm trước em đi, nếu đi vào ngày mưa gió ẩm ướt thì khó đi. xe cầu trước dễ bị trôi xe.
Nếu làm cap treo và xây dựng thêm quần thể thì Lạng Sơn mới thu hút du lịch được. Chứ bây h thì du lịch LS hơi chán, nếu ko kết hợp đánh hàng TQ ;))
E nghĩ chắc Sun hoặc Tỉnh LS họ cũng phải mở rộng đường. Nhưng cái này cũng chưa biết được vì Bà Nà hills thì ko mở đường cho xe tự lái lên.

jany

Xe tăng
LS có khu mua sắm hàng TQ ở cửa khẩu hoặc trung tâm tp ko cụ?

Không về nhì

Xe tăng
E nghĩ chắc Sun hoặc Tỉnh LS họ cũng phải mở rộng đường. Nhưng cái này cũng chưa biết được vì Bà Nà hills thì ko mở đường cho xe tự lái lên.
đợt em đi họ đang mở rộng từng đoạn rồi.
Em từng bị tắc ở lưng chừng núi, lên không được, xuống không xong. hai xe đối đầu nhau đi sát sạt. ghê vãi.

muadem

Xe cút kít
Vận hành và ở được trên MS quả là khắc nghiệt, em thấy ẩm thấp quanh năm nhưng bù lại được ngắm nhìn cảnh sắc rất hữu tình.

Đại tướng Alo

Xe điện
Hay đấy, trước nay đi chơi núi Mẫu Sơn này em thấy Nhếch nhác lắm, lại thiếu nhiều dịch vụ.
Đúng như Slogan QC của Sun " Sun Group - Làm đẹp những vùng đất".

Em thấy chỗ nào có Sun Group đầu tư là y rằng nơi đó đẹp và sạch sẽ, sang trọng hẳn lên. :)

Oteconde

Xe buýt
Vận hành và ở được trên MS quả là khắc nghiệt, em thấy ẩm thấp quanh năm nhưng bù lại được ngắm nhìn cảnh sắc rất hữu tình.
Sun kinh nghiệm vận hành tại Bà nà Hills - Đà Nẵng với Fansipan - Sapa rồi, nên là cái này không quá khó. Câu chuyện là đợi thời gian để du khách làm quen thôi...
Nói chung là danh thắng phải vào tay tài phiệt như SUN nó mới đủ tầm Tôn tạo, xây dựng và hút được tiền...

quandicom

Xe buýt
thế cụ lên mẫu sơn bao h chưa??? cụ nghĩ nó có rừng ở đấy à :))
không biết cụ không thấy vấn đề hay cố tình không hiểu ??? Thế theo cụ có cây không, có hệ sinh thái động thực vật ở đó không ??? em không phản đối việc xây dựng phát triển. Cái cần là tầm nhìn cho nó hài hòa và bền vững, đừng để thời gian sau lại ố với á. Gây dựng môi trường thì rất lâu mà phá thì nốt nhạc là xong. Bài học là Tam Đảo và Sa Pa giờ nát bét và chắp vá, nhìn lôm côm, quy hoạch lại cho hài hòa á ??? không tưởng nhé

Không về nhì

Xe tăng
không biết cụ không thấy vấn đề hay cố tình không hiểu ??? Thế theo cụ có cây không, có hệ sinh thái động thực vật ở đó không ??? em không phản đối việc xây dựng phát triển. Cái cần là tầm nhìn cho nó hài hòa và bền vững, đừng để thời gian sau lại ố với á. Gây dựng môi trường thì rất lâu mà phá thì nốt nhạc là xong. Bài học là Tam Đảo và Sa Pa giờ nát bét và chắp vá, nhìn lôm côm, quy hoạch lại cho hài hòa á ??? không tưởng nhé
tam đảo, sa pa mà ko xây dựng như bây h thì mãi là rừng rú thôi. cụ nghĩ đẹp nhưng mà chả mấy ai lên đâu. lên 1 lần rồi thôi.
Còn vấn đề hệ sinh thái động thực vật như thế nào, còn gì mất gì chắc phải quy mô mấy buổi hội thảo mất. chém gió ở đây thì thiếu thuyết phục nhắm ;))

Không về nhì

Xe tăng
E vẫn lái lên MS bình thường từ 7-8 năm trước, sau này năm nào cũng lên ko vấn đế gì cả. Năm nay thì đường lên MS đang được mở rộng thêm nhiều đoạn.
vậy em đi đúng hôm tắc lòi rồi. Nghĩ lại vẫn hãi :( đường hẹp mà 1 bên taluy âm, 1 bên vực. Chắc do em cũng là 1 đứa sợ độ cao.