[Funland] Thí sinh thi TN đạt 0 điểm T.A do ngủ quên tại phòng thi / trách nhiệm của cán bộ coi thi ?

tungLam.nwl

Xe tăng
Thằng đi thi nó còn *** thèm để ý đến đời nó. Các ông vào lo cho nó mà ăn lol à
Em không thích chửi bậy lắm nhưng cụ tuy thô mà thật. Coi như bài học cuộc sống cho cháu nó có trách nhiệm hơn, giám thị họ không đáng bị đổ lỗi, chửi, lên án vì điều đó. Hồi xưa bọn em ở lớp cô dạy Toán nói em vẫn nhớ mãi về sau này " Các Anh thích làm bài theo kiểu tài tử thì mai sau thi đại học có chịu thiệt thì đừng trách tôi, sở dĩ tôi vẫn cho các Anh điểm tối đa là do biết học lực của các Anh chị hàng ngày chứ mai sau mà thi đại học thì cái trò tinh vi bỏ qua mấy bước không ghi vào bài mà chỉ ghi lời giải ra của các Anh chị họ sẽ trừ hết điểm". Đến khi thi đại học thì thấm thía đúng là như vậy, may mà vẫn không bị thất học hồi đấy.

Supercub_90

Xe điện
Một bài học cho bạn trẻ về sự chủ quan.
Xét về cán bộ coi thi, về tình là không ổn vì dù gì thì đám trẻ nó đáng tuổi con em mình. Mình là lớp người đi trước phải có trách nhiệm, nó sai phải nhắc nó ít nhất 1 lần. Về lý cũng không đúng, ai trong chúng ta cũng ít nhất 1 lần trong đời đi thi, trước khi kết thúc giờ thi chừng dăm phút giám thị đều nhắc "còn x phút, các em kiểm tra lại bài thi...abc...xyz...".
Cụ lại không nắm tình hình rồi, việc nhắc là bắt buộc trong quy chế và giám thị đã thực hiện.
"Báo cáo còn nêu rõ: 2 cán bộ coi thi đã bao quát và quan sát thấy tất cả thí sinh đều tập trung làm bài, trong đó có thí sinh H.N.T., cũng tập trung làm bài. Khi thời gian coi thi trôi dần về cuối, có vài em úp mặt xuống bàn, 2 cán bộ coi thi cứ ngỡ là các em đã làm bài thi xong, chờ hết giờ nộp bài thi hoặc đang suy nghĩ làm bài.
Cán bộ coi thi thực hiện đúng quy định về việc nhắc thí sinh trong phòng thi khi thời gian làm bài còn 15 phút, yêu cầu tất cả thí sinh cần kiểm tra lại bài thi, thí sinh nào tô ngoài giấy nháp thì tô ngay vào phiếu trả lời trắc nghiệm... Đến khi thời gian làm bài còn 5 phút, cán bộ coi thi tiếp tục nhắc lần hai, để thí sinh kiểm tra lại bài làm và thông tin cá nhân."
Em trích lại trên vtv24

Xehoa2022

[Tịch thu bằng lái]
VN mình có cái rất chi là hay ho, đòi hỏi vừa hợp TÌNH nhưng phải hợp cả LÝ nữa mới kinh ;))

uchihafuurin

Xe Cứu Trợ
Xưa em đi thi thầy cô nào cũng căn dặn làm cho kỹ với kiểm tra thông tin các thứ cho cẩn thận. Thi là cho tương lai của mình chứ k phải tương lai của giám thị mà ngủ trong giờ rồi đổ sang giám thị. Bản thân mình còn vô trách nhiệm với chính tương lai của mình thì ko trách được ai hết
Là con em em cũng kệ cm nó. Bài học đầu đời cho sự chủ quan tinh vi.

Mũi tên bạc

Xe container
Em không rõ thế này có được bảo lưu những môn đã thi không nhỉ? Nếu sang năm chỉ thi tiếng anh cũng nhàn nhưng ngồi chơi mất một năm thôi!

minhstuait7

Xe buýt
Em đọc bài thấy chán cái trách nhiệm cán bộ: https://docbao.vn/xa-hoi/trai-long-cua-nam-sinh-bi-0-diem-mon-tieng-anh-vi-ngu-quen-tintuc835290?utm_source=Home&utm_campaign=Tin-nong&utm_medium=PC
* Cháu học sinh lớp 12 trượt TN dù đạt hơn 27 điểm khối A; vốn học tốt, nhưng 0 điểm tiếng Anh vì mệt nên ngủ quên trong phòng thi sau 15 phút làm bài ! (Kết bài có khẳng định của Sở GD&ĐT, em nghĩ là thông tin báo viết không lệch).
Vậy sao 2 cán bộ coi thi không gọi nhắc trong suốt 45 phút, và nhắc cả phòng 15 phút cuối ? Trường hợp bất thường cháu nó mệt/ đột quỵ còn phải gọi y tế hỗ trợ sức khoẻ cơ mà ?
Hoặc cho cháu nó thêm 3 phút cuối tô 10 câu thì thoát điểm liệt.
quá thể là vô trách nhiệm
chắc là mải xem toktok rồi

vndinh

Xe hơi
Em không rõ thế này có được bảo lưu những môn đã thi không nhỉ? Nếu sang năm chỉ thi tiếng anh cũng nhàn nhưng ngồi chơi mất một năm thôi!
Em nghĩ là được cụ ạ.

Bài thi/môn thi được bảo lưu điểm thi gồm:
  • Bài thi độc lập đạt từ 5,0 điểm trở lên;
  • Môn thi thành phần của bài thi tổ hợp đạt từ 5,0 điểm trở lên;
  • Bài thi tổ hợp đạt từ 5,0 điểm trở lên và các môn thi thành phần của bài thi này đều đạt trên 1,0 điểm.

Bomva

Xe điện
Éo làm được thì nó ngủ, miễn không ngáy làm ảnh hưởng đến người khác. Bởi khó có thể xác định nó ngủ hay gục đầu suy nghĩ nên quy chế khó đuổi nó ra khỏi phòng. Thằng này mấy môn trước quay cóp, chép chiếc các kiểu, gặp phải đúng giám thị khó thì nằm chờ nộp bài. Cho thi lại khéo liệt các môn. Mấy thằng báo chí thì mẹ nó giật tít câu views, mấy ông bộ *** dụt thì non phản ứng như chi phủ thời Hoà Thân.

Supercub_90

Xe điện
Mình cũng từng coi thi có nhiều trường hợp có em không làm được bài thi chỉ chờ hết giờ là nộp bài. Trong thời gian đó tranh thủ làm một giấc. Lúc đầu mình cũng hỏi tại sao em không làm bài. Em thì bảo không lảm được, em thì nói bài làm khó.... Sau đó thì cũng kệ em đó ngủ gục. Tóm lại trong trường hợp này giám thị đã không lảm hết trách nhiệm , quá vô cảm.
Em cho rằng cụ nói chuyện với thí sinh trong phòng thi như thế là sai qui chế. Em cũng coi thi và không bao giời hỏi thí sinh tại sao không làm cả. Câu hỏi như vậy là phản cảm và ảnh hưởng đến người khác.
Theo báo cáo thì cán bộ cũng đã nhắc các thí sinh theo đúng qui chế.

danleduc

Xe điện
Em đọc bài thấy chán cái trách nhiệm cán bộ: https://docbao.vn/xa-hoi/trai-long-cua-nam-sinh-bi-0-diem-mon-tieng-anh-vi-ngu-quen-tintuc835290?utm_source=Home&utm_campaign=Tin-nong&utm_medium=PC
* Cháu học sinh lớp 12 trượt TN dù đạt hơn 27 điểm khối A; vốn học tốt, nhưng 0 điểm tiếng Anh vì mệt nên ngủ quên trong phòng thi sau 15 phút làm bài ! (Kết bài có khẳng định của Sở GD&ĐT, em nghĩ là thông tin báo viết không lệch).
Vậy sao 2 cán bộ coi thi không gọi nhắc trong suốt 45 phút, và nhắc cả phòng 15 phút cuối ? Trường hợp bất thường cháu nó mệt/ đột quỵ còn phải gọi y tế hỗ trợ sức khoẻ cơ mà ?
Hoặc cho cháu nó thêm 3 phút cuối tô 10 câu thì thoát điểm liệt.
Em nghĩ thí sinh này chán chả buồn làm bài thi, đi thi để bói mẹ đỡ nghĩ ngợi thôi chứ bạn ý đã chủ bụng vào phòng thi ngủ rồi...
Thời em thi ĐH cũng đầy bạn đăng ký thi ĐH cho biét, vào phòng thi quạt mát, làm 1 giấc khoan khoái rồi về. :))

hoviethung

Xe lăn
Trong trường hợp này, giám thị không có lỗi nhé. Trách nhiệm của giám thị chỉ là coi thi công bằng, không để xảy ra tình huống quay cóp, dùng tài liệu, trao đổi bài, đảm bảo đề thi nguyên vẹn thôi.
Thí sinh ngủ quên, không làm hết bài thì lỗi là ở thí sinh. Nếu châm chước cho em này thì những em thí sinh ngủ quên đi thi muộn thì sao.
Nhỡ thí sinh bệnh tật tai biến gục chết như ngủ trong khi thi thì sao cụ?

pooka

Xe container
Mình cũng từng coi thi có nhiều trường hợp có em không làm được bài thi chỉ chờ hết giờ là nộp bài. Trong thời gian đó tranh thủ làm một giấc. Lúc đầu mình cũng hỏi tại sao em không làm bài. Em thì bảo không lảm được, em thì nói bài làm khó.... Sau đó thì cũng kệ em đó ngủ gục. Tóm lại trong trường hợp này giám thị đã không lảm hết trách nhiệm , quá vô cảm.
Cụ chuẩn đấy ạ. Giám thị phải hỏi xem thí sinh làm bài xong chưa, có vấn đề gì không. Nếu nó trả lời là làm xong rồi hoặc không làm nữa thì mới mặc kệ nó ngủ. Hỏi công khai có mặt cả hai giám thị và nhiều thí sinh xung quanh thì có gì mà sai.
Trường hợp trên thì đúng là giám thị không làm hết trách nhiệm .

tuanzs

Xe container
Ông cháu này học được nên trượt thì ầm ĩ thôi, chứ mà học làng nhàng chắc chả ai buồn nhắc trên báo ấy chứ. Giám thị thì chỉ có thể nói là kệ cmnm, cho ngủ.
Lỡ vụ tốt nghiệp này nếu ko có chí thì có thể cuộc đời sẽ rẽ sang ngả khác, chưa biết tốt hay xấ hơn nhưng trc mắt là cực kỳ áp lực.
Sai 1 ly, đi 1 dặm là đây.

mmxhung

Xe điện
Tìm cách đổ lỗi là thói quen của những kẻ losers

vndinh

Xe hơi

matizvan2009

Xe ba gác
Em thấy có một nhà thông thái nào đó nói về việc ngủ trong giờ họp: "ngủ cũng là 1 ý kiến"

Nam Đế

Xe buýt
Em học hành lận đận nên thi cử khá nhiều lần và thấy việc thí sinh ngủ trong phòng thi cũng không phải chuyện lạ, huống gì các thầy cô năm nào cũng coi thi.