[Funland] Thì ra là Nhà giáo ưu tú

echnikj

Xe container
ủa thế hả :)) em biết đâu , nhưng cũng có thể ông chủ tịch xã kia cũng tác động được gì chứ :)).
Thực ra ct xã cũng có tý quyền đới, vì ảng trường trực thuộc ảng xã, ct xã éo cho vào ảng, hoặc éo cho đi học trung cấp ảng thì ko đủ điều kiện bổ nhiệm đâu.

congngo

Xe điện
Nàm người còn chả mấy ai nàm thế, đằng lày nại nà nhà giáo ưu tú, anh em trong ngành ló cũng tâm tư nắm.
B Trưởng của em bảo thế.

roboss07

Xe buýt

7years

Xe điện
như cụ này nói thì ct xã cũng là 1 nấc thang đưa tới chức hiệu trưởng đó !
Trường tư hay công thì phòng gd đều quản lý chuyên môn và phê duyệt chức danh hiệu trưởng

Xã chỉ quản lý ngân sách trường công. Chuyên môn thì o có thẩm quyền cụ ạ.

roboss07

Xe buýt
Trường tư hay công thì phòng gd đều quản lý chuyên môn và phê duyệt chức danh hiệu trưởng

ồ ! nói như cụ thi cô hiệu trưởng có quan hệ với chủ tịt xã là liên quan đến đến ngân sách , ngân lượng à ! :D

Hai Toan

Xe container

Em bổ xung tý :Phongf giáo dục Huyện quản lý trực tiếp các trường :Mầm Non, Cấp Tiểu Học và TH cơ sở.Còn trường THPT thì chịu sự quản lý trực tiếp của Sở giáo dục ạ.

lanphich

Xe tải
Éo biết chân dung nhà dáo iêu tú như nào cccm phọt lên em nghía tý ra đường còn tránh.
Các cụ toàn bẻ lái sang ông chủ tịt xã thôi
Em bổ xung tý :Phongf giáo dục Huyện quản lý trực tiếp các trường :Mầm Non, Cấp Tiểu Học và TH cơ sở.Còn trường THPT thì chịu sự quản lý trực tiếp của Sở giáo dục ạ.
ồ ! nói như cụ thi cô hiệu trưởng có quan hệ với chủ tịt xã là liên quan đến đến ngân sách , ngân lượng à ! :D

như cụ này nói thì ct xã cũng là 1 nấc thang đưa tới chức hiệu trưởng đó !

hienpv2008

Xe tải
236 đường 3/2, phường 12, Quận 10, Tp Hồ Chí Minh
May quá ! Cụ vào ...chỉ cho các thánh biết ! Không cứ chém gió bừa bãi...................lại còn cãi ngang
Xã chỉ quản lý về an ninh, chính trị, đảng,đoàn,đội.............còn quyết định Hiệu trưởng ...sở nó quyết. phòng đề bạt.....mấy thằng chủ tịch xã chưa tốt nghiệp đại học, chung cấp còn chưa !......đòi bổ nhiệm chuyên môn sư phạm có bằng đại học

hienpv2008

Xe tải
Thực ra ct xã cũng có tý quyền đới, vì ảng trường trực thuộc ảng xã, ct xã éo cho vào ảng, hoặc éo cho đi học trung cấp ảng thì ko đủ điều kiện bổ nhiệm đâu.
Đã nói rồi ! CT xã chỉ có thể chạy giúp, chỉ đường................hay ủng hộ .......gì..gì thôi ! đi Ngủ với chủ tịch xã mà lên Hiệu trưởng ..............nghe chuyện không hiểu biết lại còn bày đặt đi khoe !
Lại nhớ lần trước đọc cụ nào khoe điển tích của bác # về cái đồng hồ bỏ nồi lẩu.......cụ ấy nói ngồi bàn bên cạnh trong nhà hàng. Nói phét cũng phải có chút hiểu biết..................cỡ đó mà nó ngồi ở Nhà hàng thì củng phải có phòng VIP, lối đi riêng......bày đặt ngồi bàn kế bên ...........kinh hoàng nói phét

XPQ

Xe cút kít
Anh cụ giáo này mới mẫu mực được từ chân lên đến bẹn thôi, còn từ đan điền mà lên đến thiên linh cái hẵng nông dân đặc vô học hoàn toàn. Còn cái "giáo iu tú" ở ta cũng có nhiều hạng. Có những người không mong mà được là hạng mẫu mực nhân cách. Có những hạng bon chen thi đua là hạng háo danh vụ lợi. Cò những hạng đầu tư mua bán thì là hạng liu manh. Anh cụ "giáo iu tú" này nhẽ vào hạng cuối.

echnikj

Xe container
Đã nói rồi ! CT xã chỉ có thể chạy giúp, chỉ đường................hay ủng hộ .......gì..gì thôi ! đi Ngủ với chủ tịch xã mà lên Hiệu trưởng ..............nghe chuyện không hiểu biết lại còn bày đặt đi khoe !
Lại nhớ lần trước đọc cụ nào khoe điển tích của bác # về cái đồng hồ bỏ nồi lẩu.......cụ ấy nói ngồi bàn bên cạnh trong nhà hàng. Nói phét cũng phải có chút hiểu biết..................cỡ đó mà nó ngồi ở Nhà hàng thì củng phải có phòng VIP, lối đi riêng......bày đặt ngồi bàn kế bên ...........kinh hoàng nói phét
Cười phát :)) :)) =))
Ct xã chả có quyền gì để bổ nhiệm hiệu trưởng, cái đó rõ như ban ngày.
Nhưng nếu là giáo viên tại địa phương mà bị ông cố ý ngáng chân thì cũng ko nên được hiệu trưởng.
Thôi lại cười phát :)) =))
Quy trình nhiều bước lắm, thằng càng cấp to càng có quyền chặn ngang. GĐ sở là người ký quyết định (cho trường công), nhưng đấy là bước cuối cùng, để đến được bước đó người giáo viên phải đi qua nhiều cửa khác như phòng GD, Huyện ủy. Thông thường thì nó là thủ tục chả ai cản trở, nhưng khi họ cố ý cản trở thì cũng không lên được đâu.

winnghiepdu

Xe điện

hienpv2008

Xe tải
Cười phát :)) :)) =))
Ct xã chả có quyền gì để bổ nhiệm hiệu trưởng, cái đó rõ như ban ngày.
Nhưng nếu là giáo viên tại địa phương mà bị ông cố ý ngáng chân thì cũng ko nên được hiệu trưởng.
Thôi lại cười phát :)) =))
Quy trình nhiều bước lắm, thằng càng cấp to càng có quyền chặn ngang. GĐ sở là người ký quyết định (cho trường công), nhưng đấy là bước cuối cùng, để đến được bước đó người giáo viên phải đi qua nhiều cửa khác như phòng GD, Huyện ủy. Thông thường thì nó là thủ tục chả ai cản trở, nhưng khi họ cố ý cản trở thì cũng không lên được đâu.
Stop Viet Nam muôn năm..............................ạ thánh !

Tiền Xu1

Xe tải
Cụ bô nhà em khi thành lập quận Tây Hồ được chọn 1 trong 2 đề (hồi đó ko phải chạy chọt): Phó CT quận hoặc Hiệu trưởng trường dạy nghề. Vì trước Cụ làm giáo viên nên về trường, tổng thiệt hại lên tới nhiều tỷ đồng với quyết định này của Cụ :((
Âu cũng là cái duyên cụ ạ. Có điều ý em là đang coi thường ông "thầy hiệu trưởng kia" chứ k có ý bất kính với nhà giáo :)

Red2010

Xe điện
Bọn trẩu trên FB nó bẩu "Có tiền mua oto mà ko có tiền gửi xe" :)))