[Funland] Thi bằng lái xe năm nay ...toang rồi các cụ, mợ?

Trâu hun khói

[Tịch thu bằng lái]
Cho nên B1 là chủ (vì không phải lái thuê), ...
Cho đến cách đây vài tháng thì:
Chi phí học B1 vs B2 chả khác j nhau. Thời gian giáo trình thi cử chả biết có khác không nhưng thực tế là như nhau. Học B2 đói đi kiếm cơm được, B1 thì không/khó hơn.

B11 là B1 tự động, B12 là B1 sàn, lái được sàn thì coi như lái đc tự động.
em đồ rằng từ 2018 là bỏ B11 với B12 rồi. bằng em 2018 chỉ ghi B1 thôi
Giờ không có kiểu cung phụng nữa đâu cụ, đóng trọn gói là hết nghĩa vụ. Còn học viên xong cũng lái đc nhưng không giỏi thôi. Sau có bằng đi cẩn thận 1 tháng sau là ổn. Tính ra đào tạo như hiện tại cũng đc 6/10. Theo em đánh giá là tạm, trừ những người mua bằng ra nhé (mà mua bằng thì mùa nào cũng có, cần xiết chặt cái đó)
Nếu tăng giờ thực hành thì tăng tiền là đúng.
Học 1 giờ xe chip là 300k. Ngày tập xe hết tầm 800k cả tiền bồi dưỡng cho thầy. Tập xe chip độ 10 ngày thì cũng hết 8 củ.
Hj! Tại nhiều b.ố cứ hơi tí là auto chửi e ạ. Đúng kiểu no cũng khóc mà đói cũng khóc ... Đến chịu.
vậy ạ
chưa thấy b.ộ trưởng báo cáo em nên em chưa biết :)) :))
Tập xe chip như cụ thì đốt tiền, xe chip khi nào gần thi mới thuê 1-2 tiếng đi thử cho quen với xe và môi trường thi thôi
Theo mình bằng B1 chia ra làm mấy loại vì xuất phát từ thực tế hiện nay xe ô tô phục vụ nhu cầu sinh hoạt tương đối phổ biến và thao tác sử dụng được tự động hóa
Em hết 12 củ mà tiền nhậu hết 4tr :))
3 thẳng đi cùng đợt vs em thằng nào cũng mất hơn chục củ tiền đan quạt. Học sáng rồi trưa ăn nhậu xong đan quạt tới chiều mới về 😂
Em học thầy ở ngoài. Không có khoản cung phụng nhậu nhẹt gì hết. Đi thi thầy lái xe đưa đi.
Đ éo mẹ cái thói ăn cắp từ trên xuống dưới dồi.
Cái cũ có quản lý trặt đ éo đâu, quy định đấy nhưng đào tạo thì ăn cắp giờ học của học viên.
Ai đời từ lúc học đên lúc thi có 5 6 buổi, mỗi buổi thì chục mạng bâu quanh cái xe, có khi lau xong cái vô lăng cho bóng đã xuống nhường thằng khác rồi thì thánh gióng cũng đ éo lái được cái xe ra hồn khi lấy được bằng.
BTS, chung quy chỉ khổ thằng dân.
Bằng số sàn, mặc định đc lái cả số tự động. Bằng số tự động không đc lái số sàn.
em đél hiểu xe nài số ghè? giải ngố em phát

Hoàng Gia Thành

[Tịch thu bằng lái]
Hồi mình học thì thấy ít người học B1, nên lâu lâu mới có một đợt thi B1. Giờ nghĩ lại học xừ B1 cho nó lành, vừa dễ, sau này đỡ mất thời gian đi gia hạn bằng.
Em cũng thi B2 theo phong trào, nên chưa hiểu B1 và B2 khác nhau cái gì!

Doanngọc4

Xe hơi
khủng hoảng phải tận dụng thu tiền của người giàu từ mọi mặt :((

Hoàng Gia Thành

[Tịch thu bằng lái]
Quy chuẩn mới sẽ kiểm soát giờ học của học viên cả trên thiết bị mô phỏng và trên xe tập. Từng xe sẽ phải lắp thiết bị nhận dạng vân tay hoặc khuôn mặt, tự động nhận dạng thường xuyên vài phút/lần. Giờ học sẽ tăng nên học phí chắc cũng sẽ tăng tương ứng. Bộ câu hỏi mới tăng lên 600 câu và ko có kiểu trả lời học vẹt như trước nữa.. tuy nhiên giá cụ thể bao nhiêu thì chưa quyết định
Bản thân quy chuẩn cũng đang họp bàn nhưng chắc cơ bản vẫn là như vậy
Em thấy siết chặt, bắt học hành nghiêm túc là tốt!

lamborghini00

[Tịch thu bằng lái]
Giờ cứ đảm bảo đúng số giờ học theo quy định cộng với NĐ100 đảm bảo xe điên giảm ngay.

hoviethung

Xe lăn

XeThoDepTong

Xe hơi
Xiết chặt là tốt thôi , chứ trước bỏ tiền ra học vớ vẩn có cái bằng xong đi ra đường còn chả biết lùi đỗ xe

thanhniendibe

Xe tải
Nhí nhố nhất là các trung tâm này, toàn ăn bớt thời gian học của học viên, hàng ngày đi học phải bồi dưỡng thầy giáo, rồi thu tiền chống trượt...

Muốn có chất lượng tốt trước tiên phải thay đổi đội ngũ giáo viên, mà gọi là kỹ thuật viên hướng dẫn thì đúng hơn, nhiều người học xong mãi ko xin được việc, xin luôn vào trung tâm đi dạy lái, bản thân những người này cũng ko được đào tạo bài bản thì làm sao có học viên tốt được.

Một số vụ tai nạn gần đây do các chị em đi giầy cao gót, luật chưa bổ sung kịp thì csgt hoàn toàn có thể nhắc nhở để tránh những tai nạn thương tâm.
Đáng nhẽ phải thả lỏng đào tạo và siết chặt sát hạch như bên nước ngoài kệ ông muốn tập ở đâu , tập với ai là tuỳ cho ông chủ động về thời gian và tiền bạc khi nào ông cảm thấy tự tin thì nộp hồ sơ xin sát hạch cấp bằng và sát hạch 1 cách nghiêm túc

thanhniendibe

Xe tải
Xiết chặt là tốt thôi , chứ trước bỏ tiền ra học vớ vẩn có cái bằng xong đi ra đường còn chả biết lùi đỗ xe
Học thế cho đỗ là tại thằng chấm chứ bác , tiêu cực ở đó siết thế này là ngu tăng chi phí cho mấy thằng dẫn lái thôi , các ông làm chấm thi thật chặt xem nào thi không có tiêu cực ko cấp bằng láo thì người dân tự ý thức tập cái này nó là kỹ năng chứ ko phải tìm mọi biện pháp cố kiếm cái = ra đường cho nó đúng luật

XeThoDepTong

Xe hơi
Học thế cho đỗ là tại thằng chấm chứ bác , tiêu cực ở đó siết thế này là ngu tăng chi phí cho mấy thằng dẫn lái thôi , các ông làm chấm thi thật chặt xem nào thi không có tiêu cực ko cấp bằng láo thì người dân tự ý thức tập cái này nó là kỹ năng chứ ko phải tìm mọi biện pháp cố kiếm cái = ra đường cho nó đúng luật
Lấy đâu ra học phí vài chục toàn luyên thuyên thôi cụ , xiết chặt khâu đào tạo và sát hạch là đúng , học đủ học thật . Còn cái mà cụ gọi là thằng thì nó vẫn là thầy thậm chí tuổi cha chú của cụ đấy nếu cụ đã học hoặc sẽ học :D

sonvg

Xe điện
Phí cao là chuẩn. Mịa, đi phố mà các bố bật cả đèn sương mù lên mới chối.

botmingoc

Xe tải
Nó phải thay đổi từ cái tư duy của ông soạn giáo án thi. Em thi ngày xưa, học hành đàng hoàng, nhưng có áp dụng cm gì vào an toàn đi ngoài đường đâu. Cái trò dừng xe tay côn giữa dốc, để làm gì vậy, em lái xe hơn 5 năm chưa bao giờ được dùng cái đấy. Thi thực hành thì chấm chớ thôi rồi, ra ngoài cái đường đê vằng như chùa bà đanh, thầy chấm thi (hơi xỉ nhục từ thầy, dùng từ cán bộ thì hợp lý hơn) làm mỗi người 100k, lên xe biết đạp ga cho xe nó chạy là đỗ.
Thi nặng lý thuyết, ko áp dụng trong thực tế, người có bằng xong vẫn chưa biết đi đúng luật (giữ làn ntn, xử lý sang làn trên cao tốc như thế nào, đèn giao thông tín hiệu các kiểu....) vì lúc thi có thi cái đấy đâu, toàn mấy bài sa trường. Thì dù có 600 câu hay 6000 câu thì vẫn chẳng giúp cho người lái lái tốt hơn.

thanhniendibe

Xe tải
Lấy đâu ra học phí vài chục toàn luyên thuyên thôi cụ , xiết chặt khâu đào tạo và sát hạch là đúng , học đủ học thật . Còn cái mà cụ gọi là thằng thì nó vẫn là thầy thậm chí tuổi cha chú của cụ đấy nếu cụ đã học hoặc sẽ học :D
Em có time học nên Úc nên thấy bọn giãy chết có cái hay trong việc này Em tự tập như bọn nước ngoài cụ nhé . Xg nộp hồ sơ thi thôi , bây giờ nhà nhà có xe nên áp dụng như nước ngoài cho tự tập rồi nộp hồ sơ thi giảm bớt chi phí cho xã hội ko mất tiền oan cho mấy thằng cò lái

hoviethung

Xe lăn
Em có time học nên Úc nên thấy bọn giãy chết có cái hay trong việc này Em tự tập như bọn nước ngoài cụ nhé . Xg nộp hồ sơ thi thôi , bây giờ nhà nhà có xe nên áp dụng như nước ngoài cho tự tập rồi nộp hồ sơ thi giảm bớt chi phí cho xã hội ko mất tiền oan cho mấy thằng cò lái
Mình mong nước ta sớm áp dụng hình thức học và thi như kiểu này để giảm bớt gánh nặng cho người học, hạn chế tiêu cực nhưng vẫn đảm bảo chất lượng đề ra

poiuy

Xe ba gác
Thật ra cái bài thi cũ nó rất dễ, đâu có khó khăn gì.