Thi B2 tháng 8-2011. Sao được cấp bằng lái mẫu mới???

cogaimu

Xe hơi
Dear các anh em,

Mình thi bằng lái B2 tháng 8/2011 tại Trung tâm đào tạo nghề Cao Đẳng TW3 (Văn cao- tân phú-TpHCM) và sát hạch tại Q12.

Giờ mình đã được cấp bằng rồi nhưng vẫn là bằng lái mẫu cũ chứ không được cấp mẫu mới. Theo mình biết là mẫu mới đã được phép lưu hành sao mình không được cấp luôn nhỉ. Nhìn cái bằng mẫu cũ chán thật, bằng giấy mộc thì đóng lem nhem trông như bằng giả.

Có ai đã được cấp bằng theo mẫu mới chưa show hàng cho a e chiêm ngưỡng đi và làm thế nào để được cấp bằng theo mẫu mới vậy???

Còn nữa: nghe nói hồ sơ gốc bằng lái B2, mình cũng nhận được 1 bộ hồ sơ bao gồm điểm thi lý thuyết/sát hạch/sa hình và ngày thi của Trường, rồi các hóa đơn và giấy khám sức khỏe. Vậy ko biết đây có phải là hồ sơ gốc không? Nghe nói mất cái hồ sơ gốc này sau này xin cấp lại hoặc đổi bằng phức tạp lắm hả các bác. Một bộ hồ sơ gốc bao gồm các giấy tờ gì vậy? Mình sợ Trường nó giao cho mình thiếu.

Các bác nào có thông tin thì share cho anh em nhe!

Many thanks!

Anna96

Xe hơi
của cụ còn thiếu tấm bằng tốt nghiệp trung cấp đó( to như khổ giấy A4).Và cái đó mới là quan trọng khi sau này cụ đổi bằng.Không có cái đó khỏi đổi luôn.Cái này khi cụ thi xong là đã có luôn rồi đó.
Tất cả các bằng hiện nay vẫn là bằng chất liệu giấy như cũ chứ chưa chính thức cấp loại mới cho ai cả vụ nhé.

cogaimu

Xe hơi
của cụ còn thiếu tấm bằng tốt nghiệp trung cấp đó( to như khổ giấy A4).Và cái đó mới là quan trọng khi sau này cụ đổi bằng.Không có cái đó khỏi đổi luôn.Cái này khi cụ thi xong là đã có luôn rồi đó.
Tất cả các bằng hiện nay vẫn là bằng chất liệu giấy như cũ chứ chưa chính thức cấp loại mới cho ai cả vụ nhé.

Ah, có cái chứng chỉ nghề bằng nửa tờ A4 của trường cấp tựa như mấy cái bằng tiếng Anh, tin học vậy? Vậy cái này là quan trọng nhất ah, chắc phải đi ép plastic thôi cụ ợ.

Anna96

Xe hơi
vốn dĩ nó đã ép cho cụ rồi( nhiều nơi la như vậy). cụ về cho tất cả vào 1 cái chum ,đạy kín lại và nhớ 3649 ngày sau cụ nhớ dào lên để mang đi đổi nhé.

cogaimu

Xe hơi
Nó không ép cho mình cụ ah, mà làm sao phân biệt được bằng giả với bằng thật nhỉ? Phân biệt bằng bộ hồ sơ gốc hả pác? Lúc đổi bằng thì mình mang đi đâu đổi nhỉ? Hy vọng lúc đó đc cấp theo mẫu mới.

lecamtran

Xe máy
Chỗ em nó không ép cái chứng chỉ đâu các cụ ạ, em về tự ép lấy thoai...:-"

Anna96

Xe hơi
Nó không ép cho mình cụ ah, mà làm sao phân biệt được bằng giả với bằng thật nhỉ? Phân biệt bằng bộ hồ sơ gốc hả pác? Lúc đổi bằng thì mình mang đi đâu đổi nhỉ? Hy vọng lúc đó đc cấp theo mẫu mới.
Em ngả nón với cụ câu hỏi này vì cụ đã thi ở TT cũng như có đầy đủ chữ kí trong các biên bản rồi nên = của cụ là xịn 100%.
Cụ học đâu thì mang bằng ra chỗ đó đổi.
Còn cụ muốn có = mẫu mới thì khi nào phát hành cụ lại đăng kí đi học tiếp. có 2 cái phòng thân cụ ạh

chip&moon

Xe tăng
Chắc cụ này mua bằng nên sợ nó bán cho mình cái bằng giả.
Em fun tí :P

xe than

Xe tăng
Cụ nhầm chuồng rùi.

chebonmua

Xe buýt
Mẫu mới đợi sang 2012 nhé cụ , E hóng đc vậy