[Funland] Theo cụ mợ nên thế nào ạ?

D.D.C

Xe điện
Website
centicons.com
Thế em tính kiểu bán rau muống ngoài chợ nhé.
Tạm tính:
Giá đất quê Cụ, 5tr/m2
Chiều ngang, 20m
Chiều sâu để lại, 20cm
Vậy tổng giá trị miếng đất Cụ (dọa) để lại là 20tr.
Giờ Cụ cứ dậm dịch bán bình thường, bắn tiếng là để lại cái dải khoai đấy. Để chơi thôi, không cần dùng đến.
Thỉnh thoảng, cũng nên tạo những tình huống bất ngờ và mạo hiểm, xem mọi thứ xung quanh mình diễn biến như nào :))
Cụ nghĩ cụ bán được mảnh đất mà để lại được ít đất đấy mà dễ à ? Chẳng qua là dự án người ta lấy vào không hết mới được chứ ai cấp sổ cho cụ chỗ đất ấy đâu :)

D.D.C

Xe điện
Website
centicons.com
Chả là nhà e có mảnh đất hẻo lánh. Giờ giá cao cũng muốn bán. Tuy nhiên có vấn đề nhỏ khá ấm ức.
Nhà em có ngõ 2,5m; đằng sau có mảnh đất cuối nhà của hàng xóm (không có lối đi) muốn ké vào nhà em để bán.
Đất nhà em có cả đất ở và đất vườn, miếng đất nhà sau 100% đất ở. Khách muốn mua cả 2 ô cho đẹp đất. Nhưng trả giá đất vườn rẻ hơn đất ở, tính ra nhà em bán thì rẻ hơn nhà kia 2tr/m2.
Bảo nhà sau trả tiền ngõ thì hắn bảo bác cứ bán đi, bác bán rồi em bán theo không liên quan nhà bác. Em bảo mua lại thì hắn đòi đúng bằng giá đất ở nhà em.
Ngõ khi xưa nhà em phải mua bằng 50% giá đất. Mất thêm 40tr kè, tôn đường, đổ chạt, rải đá dăm...
Bán thì ấm ức, mà mua lại bực mình.
Giờ nên làm sao cho hợp lý?
Tầm này cụ không bán mà để so gan với nhà sau thì sang năm cả 2 nhà đều khóc vì tiếc tiền. Đất của cụ thì cụ cứ bán thôi , chắc chắn người mua sau sẽ ép giá nhà kia .

taplai2012

Xe trâu
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Mua lại 2/3 đi =)) =)) Theo các kênh tư vấn hiện tại là đất sẽ tăng, nên cứ ôm đi lão anh, sau mà tăng gấp 10 nhớ tới thớt này, rồi bắn em ít tiêu vặt là đc :))
Có xiền em đã ôm tất từ khi giá rẻ rồi hehe ...Còn lên giá thì đúng thật cụ ạ, cách đây 6 tháng thôi.
Nhà em cũng mua chung mảnh phân lô trong Hà Tây gần trục đại lộ Thăng Long cách đây cả chục năm, cổ em tí ti 10%. Cả chục năm nằm thở. Cách đây 6 tháng có người gạ mua, tính lãi NH thì lỗ to. Em bảo khi có người hỏi là giá đang lên, để nghe ngóng vài tháng hãy tính. Người nhà em sốt ruột muốn bán cho xong. Giờ đất đó lên giá ít nhất 5 lần cụ ạ. Buốt cả ruột :))

taplai2012

Xe trâu
Cụ nghĩ cụ bán được mảnh đất mà để lại được ít đất đấy mà dễ à ? Chẳng qua là dự án người ta lấy vào không hết mới được chứ ai cấp sổ cho cụ chỗ đất ấy đâu :)
Cụ ấy fun là chính mà cụ :)

taplai2012

Xe trâu
Tầm này cụ không bán mà để so gan với nhà sau thì sang năm cả 2 nhà đều khóc vì tiếc tiền. Đất của cụ thì cụ cứ bán thôi , chắc chắn người mua sau sẽ ép giá nhà kia .
Dân gom khả năng biết trước quy hoạch cụ ạ. Không tự dưng bỏ tiền mua gom. Trường hợp đẹp, khu vực nhà em sẽ rất hót :))

D.D.C

Xe điện
Website
centicons.com
Dân gom khả năng biết trước quy hoạch cụ ạ. Không tự dưng bỏ tiền mua gom. Trường hợp đẹp, khu vực nhà em sẽ rất hót :))
Quy hoạch thì có thể có nhưng hoạch ngắn hay dài mới quan trọng cụ ạ. Rất nhiều tay cò ,các anh buôn biết đẩy giá để ăn chênh. Nói chung cụ thấy hợp lý thì bán , nếu thấy tương lai tươi sáng thì cứ để lại . Còn viêc ép nhà kia thì cũng khó lắm, nước nổi bèo nổi mà cụ :)

taplai2012

Xe trâu
Quy hoạch thì có thể có nhưng hoạch ngắn hay dài mới quan trọng cụ ạ. Rất nhiều tay cò ,các anh buôn biết đẩy giá để ăn chênh. Nói chung cụ thấy hợp lý thì bán , nếu thấy tương lai tươi sáng thì cứ để lại . Còn viêc ép nhà kia thì cũng khó lắm, nước nổi bèo nổi mà cụ :)
Vâng ạ :)

Xebuythn

Xe tải
Chả là nhà e có mảnh đất hẻo lánh. Giờ giá cao cũng muốn bán. Tuy nhiên có vấn đề nhỏ khá ấm ức.
Nhà em có ngõ 2,5m; đằng sau có mảnh đất cuối nhà của hàng xóm (không có lối đi) muốn ké vào nhà em để bán.
Đất nhà em có cả đất ở và đất vườn, miếng đất nhà sau 100% đất ở. Khách muốn mua cả 2 ô cho đẹp đất. Nhưng trả giá đất vườn rẻ hơn đất ở, tính ra nhà em bán thì rẻ hơn nhà kia 2tr/m2.
Bảo nhà sau trả tiền ngõ thì hắn bảo bác cứ bán đi, bác bán rồi em bán theo không liên quan nhà bác. Em bảo mua lại thì hắn đòi đúng bằng giá đất ở nhà em.
Ngõ khi xưa nhà em phải mua bằng 50% giá đất. Mất thêm 40tr kè, tôn đường, đổ chạt, rải đá dăm...
Bán thì ấm ức, mà mua lại bực mình.
Giờ nên làm sao cho hợp lý?
Cụ giữ lại không bán nữa một thời gian . Nếu người mua cần sẽ thúc nhà kia thương lượng thôi.

taplai2012

Xe trâu
Cụ giữ lại không bán nữa một thời gian . Nếu người mua cần sẽ thúc nhà kia thương lượng thôi.
Vâng, người nhà em đồng ý để sau công bố chính thức quy hoạch rồi.

DayByDay

Xe đạp
Kệ đi cụ, ấm ức làm gì. Xem thế nào trôi việc và hướng nhà kia vào phương án thiện chí với nhau.
Còn ko thì cụ cứ bán của cụ, còn họ bán của họ, gọi là người dưng nước lã cho đỡ phải ấm ức. Dành tâm mà bán thêm mấy cont thịt bò có phải ngon ko :))
Chứ mình cộng tác vào xong lại liên quan đến thủ tục ghép thửa, chậm tiền ra.

yeecoo

Xe buýt
Cụ cắt mảnh nhà mình làm 2, 1 phần diện tích nhỏ thôi nhưng chiều dài làm sao che hết đất nhà hàng xóm.
Không cần tách sổ, chỉ cần làm hàng rào hoặc tường rào ngăn ra thôi.
Xong rao bán mảnh bên ngoài, chỉ bán mảnh bên ngoài thôi. Mảnh bên trong để lại, hàng xóm hỏi thì bảo em để lại để làm hàng xóm bầu bạn cùng bác cho vui.

taplai2012

Xe trâu
Kệ đi cụ, ấm ức làm gì. Xem thế nào trôi việc và hướng nhà kia vào phương án thiện chí với nhau.
Còn ko thì cụ cứ bán của cụ, còn họ bán của họ, gọi là người dưng nước lã cho đỡ phải ấm ức. Dành tâm mà bán thêm mấy cont thịt bò có phải ngon ko :))
;)) Em ko có duyên bán lớn cụ ạ. Cô đồng nghiệp chưa đến rằm tháng riêng bán bán xuyên quốc gia dc 3 cont. Đến giờ dc mấy cont nữa. Sợ thật hix.

taplai2012

Xe trâu
Vâng. Giá đất ở đất giờ ntn cụ? Có quy hoạch gì không ah?
Sắp công bố quy hoạch tổng thể 2 bên sông, tháng 5-6. Cách đây 3 -4 tháng em xin xác nhận của quận thì không có quy hoạch gì. Em nghĩ dân gom có thông tin nên mới xuống tiền.

Xebuythn

Xe tải
Sắp công bố quy hoạch tổng thể 2 bên sông, tháng 5-6. Cách đây 3 -4 tháng em xin xác nhận của quận thì không có quy hoạch gì. Em nghĩ dân gom có thông tin nên mới xuống tiền.
Giá đất khu đấy giờ ntn cụ? Thanks