Theo Cụ Lý Thường Kiệt,LPCers đánh thẳng vào Quảng Châu và Thành Thâm Quyến.

bmw1226

Xe tải
Chắc chắn không có phóng sự về DongGuan rồi! Tiếc quá...tiếc quá!

bmw1226

Xe tải
Không được xem DongGuan thì mình xem tạm hàng nhà vậy! ;))

Phố Phan Đăng Lưu (thị trấn Yên Viên, Gia Lâm, Hà Nội) có rất nhiều tên gọi lóng được các ông rỉ tai nhau: phố “Thái Lan”, phố đèn đỏ, tam giác sung sướng (vì phố này hợp với dốc cầu Đuống và QL3 tạo thành một tam giác), và phổ biến nhất là cái tên “phố vẫy”.
Các cô ả túm năm tụm ba "buôn dưa lê", mắt không quên "soi " khách dưới đường.
Cái tên lóng cuối cùng này đúng theo nghĩa đen. Từ nhiều năm nay, con phố nằm dọc theo bờ sông Đuống này có hàng chục quán mát-xa, cà phê đèn mờ; mỗi quán có dăm bảy em “mắt xanh mỏ đỏ”…hễ thấy bóng đàn ông rà rà xe máy, hay hạ cửa kính ô tô là ngay lắp tự đứng bật dậy, vẫy lấy, vẫy để. Rõ là “nghề” nào cũng có sự cạnh tranh khốc liệt.
Gần đây, phố Phan Đăng Lưu được tôn tạo, làm lại vỉa hè, thảm lại nhựa. Đường bụi mù song không vì thế mà hoạt động của phố “vẫy” bớt sôi nổi. Mới 3 giờ chiều, nắng thu còn lung linh đã thấy các cô ả mang đùi vế ra “phơi”. Quán ít 1-2 cô ngồi thinh lặng, quán nhiều 5-6 cô túm lại “buôn dưa lê” ngay trước cửa, mắt không quên hướng ra lòng đường “soi” khách.
"Phơi đù" ngồi đợi sẵn ở cửa, sẵn sàng đứng bật dậy đón khách.
Trang phục khá giống nhau: Áo hai dây hững hờ trên bờ vai… đầy đặn, mặc bó quá nên hằn hết cả bụng mỡ; quần soóc ngắn khoe đùi… ngắn và to. Đa phần đi dép lê loẹt quẹt, vài cô long chong trên chiếc giày cao gót, móng chân vẫn còn vàng khè bởi phèn chua dưới ruộng. Cộng thêm lớp mỹ phẩm rẻ tiền, trát đầy bự trên mặt… trông rõ chất gái quê, bỗng thấy “tội tội”.
Tạt đại vào một quán- thực ra chỉ là ngôi nhà cấp 4, chẳng hề có biển hiệu. Một nhóm 3 cô ả tuổi còn khá trẻ, đang ngồi bỗng bật dậy như lò xo: “Vào đây anh ơi?”/ Chúng tôi ỡm ờ: “Có món gì hay không đấy?”/ “Ôi, quán em toàn đặc sản thôi, vào là không hối hận (?)”.
Áo hai dây khoe... bụng mỡ (trái); quán nào cũng có cầu thang sắt dẫn thẳng vào nhà, sẵn sàng đợi khách quen.
Mồm nói, tay vịn vai khách đẩy vào trong. Xe máy để ngoài lập tức có một cậu trai đẩy vào nhà giúp, lúc này mới để ý quán nào cũng có một chiếc cầu sắt bắc thẳng xuống lòng đường, sẵn sàng để khách quen phóng vụt vào trong.
Bước vài bước vào phòng, đã thấy mắt tối sầm vì ánh nắng chiều bị bỏ lại ngoài cửa, sộc lên mũi là thứ mùi “đặc trưng”, nhừa nhựa hương son phấn…Trung Quốc. Vài chiếc ghế nửa nằm, nửa ngồi có che ri- đô đã “sẵn sàng”. Thôi thì đến nước này cứ chơi bài ngửa: “Đặc sản có đến Z không đấy em?”, đập bốp chiếc khăn lạnh, cô ả ngồi cạnh tì cả bộ ngực to tổ chảng vào vai tôi, thẽ thọt “Không anh ạ, ở đây chúng em chỉ phục vụ đến “áp” Z thôi, nhưng phê lắm. Nếu thích đến Z thì mình đi ra ngoài…”.
Một vị khách bước vào quán (ảnh trái); nét quê mùa hiện rõ trên khuân mặt
trát son phấn rẻ tiền của cô ả trong ảnh phải.
Phố vẫy đỏ đèn ngay từ chiều
Thế là cũng rõ cả, để đối phó với chính quyền, công an, những quán cà- phê, mát- xa trá hình nằm hai bên “phố vẫy” chủ yếu chỉ cho gái hoạt động kích dục cho khách. Trong trường hợp khách yêu cầu “tới Z” thì chủ cho các cô ả ra ngoài, kèm theo điều khoản “phủi tay”, đại loại khi đó nữ nhân viên phải cam kết mọi hoạt động ở bên ngoài không liên quan gì tới chủ quán.

Lấy lý do “không tới Z, không khoái”, chúng tôi thoái lui. Lập tức thái độ các cô ả khác hẳn, tỏ rõ vẻ bực dọc. Cái khăn lạnh nhơp nhớp được tính giá 20.000đ (may mà chưa gọi đồ uống), và đương nhiên, phải tự dắt xe máy ra. Ra đến lòng đường, nổ máy xe vẫn còn nghe tiếng một ả vọng theo: “Hai thằng cha hãm quẻ, mới mở hàng…”

http://hn.24h.com.vn/an-ninh-hinh-su/pho-vay-ban-ngay-cung-do-den-c51a411280.html

Carrera

Xe tăng
Website
www.cell.com.vn
Úi giời Các cụ đi Đông Quảng mà không thử nhất dạ đế vương 5 em ngũ khoái thì đúng là phí tiền vé máy bay , thiên đường gái châu á ôi em thèm quá .

Chỉnh sửa cuối:

king_enter3103

Xe hơi
tiếp đi cụ giáo ơi,,,,Đông Quảng tiếng nhiều nhưng ko đế vương như Thâm Quyến được anh giáo nhỉ :))

vkphoto83

Xe hơi
tiếp ảnh đi cụ chủ thớt ơi............

giaophuong

Xe điện
Chắc chắn không có phóng sự về DongGuan rồi! Tiếc quá...tiếc quá!
Bài của em không liên quan gì đến Bài cụ Pot từ báo lên,Cụ làm ơn cho nó "xuống" cho em nhờ.cám ơn Cụ.Em không có ý định viết về "cái" như Cụ nghĩ trong đầu .Hehe.

bichhung_hpvn

Xe tải
các cụ trật tự để cụ giáo tiếp tục nào

giaophuong

Xe điện
Trước cửa K/S gì ấy,em không nhớ tên,nơi đoàn LAC ở,hàng ngày diễn ra cảnh đóng Hàng của dân Việt sang QC lấy hàng như thế này.

Còn cô bé "Tai" tên là Việt này thì vô cùng nhanh nhẹn,xinh xắn ,cứ thoăn thoắt dẫn các chị đi khắp các Chợ.

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

giaophuong

Xe điện
Lang thang cả buổi sáng khắp mấy cái Chợ ở QC,đến chiều,sau khi chia tay với các LAC nữ ở lại QC để thỏa chí tang bồng mua sắm,các LAC nam theo vợ chồng A Sinh nhằm hướng Thành Thâm Quyến tiến tới,thần tốc ,quyết chiến, quyết thắng nhưng trong lòng buồn rười rượi, nhất ;là khi xe đi ngang qua thành phố Đông Quảng mà cứ lao vun vút...Ôi,biết bao giờ mới đến được "thành phố mơ ước" này. Như hiểu được nỗi lòng của các LACers ngồi phía sau,vừa lái,vừa liếc gương chiếu hậu,A Sinh an ủi bằng một câu tiếng Anh:"Thâm Quyến không kém,thậm chí còn hay hơn" làm nức lòng quân sĩ.( Chắc vợ A Sinh không biết tiếng Anh)...mà sau này thấy quả là như vậy, Ố là là.

21h đến Thâm Quyến,A Sinh thả đoàn vào K/S này ,đưa Vợ ,con về nhà ,hẹn quay lại luôn.

Trong phòng thì nó có lăng nhăng những thứ này,từ bổ mắt,bổ dạ dày..đến hại ..một số thứ ( cái đó là hại chứ không bổ nhé)

giaophuong

Xe điện
Sáng hôm sau ,lang thang ngoài K/S ,thấy thành phố Thâm Quyến đang chỉnh trang bộ mặt những con phố, kể cả khu xa trung tâm.

Người dân thì cũng còn nhiều khó nhọc như Người lao động ở mọi nơi trên TG.

giaophuong

Xe điện
Hero (LPC) thì sang đây quá nhiều rồi nên thuộc Thâm Quyến như khu vực Cầu Giấy nên Anh em được dân đến đúng hàng Phở ,tuy không ngon như ở HN nhưng còn ăn được,phở mà có Gan,Lòng Lợn..nhưng cũng xơi tạm.

Ăn sáng xong thì lang thang trên phố.

Ngắm Cửa hàng..

Ngắm Hoa..

Ngắm đường..

Ngắm đời..

Ngắm Ghế..

Và..mệt quá ,nghỉ.

bmw1226

Xe tải
:P Thì DongGuan có nhiều điều thú vị khác chứ đâu phải chỉ có HOA QUẢ thôi :P. Bác không thích share với anh em thì đành chịu. Anh em cũng nghe nhiều rồi nhưng chưa có dịp mục kích xem sự thật có phải như những gì thiên hạ đồn đại không :P

Bài của em không liên quan gì đến Bài cụ Pot từ báo lên,Cụ làm ơn cho nó "xuống" cho em nhờ.cám ơn Cụ.Em không có ý định viết về "cái" như Cụ nghĩ trong đầu .Hehe.

p_quanghuy

Xe tải
Mấy năm trước em cũng đi Quảng Châu theo cách của cụ chủ thớt. Hồi đấy em đi với Gấu nên ko thực hiện được ý đồ trả thù dân tộc. Nhưng em vẫn nhớ trường hợp của thằng bạn em. Nó bị say xe ô tô trầm trọng nhưng đêm cuối trước khi về VN, nó vẫn cố gắng uống 1 vốc thuốc chống say để xuống Đông Quảng 3:-O

DanVP

Xe đạp
Em muốn sang đấy một chuyến dạo qua phố phường dạo qua thị trường quá.mà chưa đi được các cụ ạ..=((

DanVP

Xe đạp
À cụ chủ ơi..cho em hỏi bên ý có dùng tiếng anh được không.các mế ở chợ có dùng được eng lít k:s

linhthuydanhbo_

Xe tải
hoành tráng quá ta

giaophuong

Xe điện
:P Thì DongGuan có nhiều điều thú vị khác chứ đâu phải chỉ có HOA QUẢ thôi :P. Bác không thích share với anh em thì đành chịu. Anh em cũng nghe nhiều rồi nhưng chưa có dịp mục kích xem sự thật có phải như những gì thiên hạ đồn đại không :P
Không phải đồn đại đâu ạ,mà là nhất Thế giới luôn ,Cái Lão Chư Bát Giới mà đến Đông Quảng thì nằm ở đó luôn chứ chẳng đến được Tây Kinh được đâu,nhưng trên OF không được phép Cụ ạ.

chuotlang

Xe lừa
Cụ Giáo ra Đại Sa Đầu mà ko làm con DSLR 2nd nào về hả ;)