[Funland] Theo các cụ vào vòng loại thứ 3 rồi có nên gọi cầu thủ nhập tịch không ạ???

Kimquy

Xe tải
E nghĩ là ko nên cực đoan quá, chỉ cần có 1 số tiêu chí cụ thể VD như có bố hoặc mẹ người Việt và nói đc tiếng Việt.

ThangPV.HR

[Tịch thu bằng lái]
Website
vanphongsach.com
Chúng ta cần thêm trung vệ bóng bổng tốt,1 cầu thủ đánh chặn hay và 1 trung phong chơi bóng bổng tốt làm tường hay.Cuộc chơi này là cuộc chơi lớn,nên cần bổ sung chất lượng theo ý kiến em
Không nhập bây giờ thì khi chờ khi nào, đội hình vào vòng 3 của mình quá yếu với các bạn kia.

Dở người

Xe điện
Các cụ cứ ví dụ Pháp với Bồ, Ý có cầu thủ da màu làm gì.
Phải phân biệt rõ, các cầu thủ da màu đội Pháp họ toàn đến từ các thuộc địa Pháp, gọi Pháp mà mẫu quốc. Ông bà, cha mẹ họ hay chính bản thân họ đều có quốc tịch Pháp từ lúc mới sinh, họ là người Pháp da màu, không phải nhập tịch.
Các cầu thủ châu Phi, Nam Mỹ nhập tịch Bồ, Ý... cũng tương tự. Họ thường có ông bà, cụ kị là người Ý hay Tây, Bồ vì quốc gia của họ là thuộc địa từ ngày xưa. Cầu thủ Phi, Nam Mỹ vào các đội châu Âu dễ vì họ nói tiếng Anh, Pháp, Bồ... như tiếng mẹ đẻ.
Việt Nam có ông cầu thủ nào đạt điều kiện thế không? Có thì em tin mọi người đều ủng hộ hết.
Còn nhập bằng tiền thì xin lỗi, Việt chưa đủ tuổi. Thế cho nhanh.
Nhập hàng kém còn chả bằng hàng nội địa.

hnd30719

Xe máy
Nhập tịch không khéo lại giống Santos ngày xưa. Cậu ấy trong đội tuyển Việt Nam thì khi Việt Nam đá với Brazil không hát quốc ca Việt Nam mà hát quốc ca Brazil. Hôm trước một cổ động viên Malaysia đã comment nói: các cầu thủ Việt Nam thắng chúng ta vì cả đội họ đều biết hát quốc ca!
Pháp nó vô địch thế giới cũng nhập tịch vài cầu thủ! nên nhập tịch mà mạnh thì tốt!

dzoro

Xe điện
Chúng ta cần thêm trung vệ bóng bổng tốt,1 cầu thủ đánh chặn hay và 1 trung phong chơi bóng bổng tốt làm tường hay.Cuộc chơi này là cuộc chơi lớn,nên cần bổ sung chất lượng theo ý kiến em
Theo thớt thì gọi ai ạ? Samson khả dĩ nhất thì già rồi! Còn các bạn khác e là chưa có trình hoặc chưa có tịch. Thích nhất Moset của Hanoi FC, không biết có tịch chưa.

theway

Xe tải
Nhập tịch cầu thủ làm gì? Niềm vui của người hâm mộ bóng đá Việt Nam là con đường đi đến thành công chứ không phải thành tích cuối cùng của đội tuyển quốc gia. Cứ màu cờ sắc áo đậm hồn Việt mà chiến mới khoái.

tratida

Xe container
Tây lông ở VN 5-10năm so với nửa, 1/4Việt chưa đặt chân về VN thì sao ạ? Tây lông mà hát quốc ca nhiệt hơn cả cầu thủ Việt không hát quốc ca thì sao ạ? em là em thích sự cạnh tranh sòng phẳng.mấy thể loại con ông cháu cha, hạt mầm hạt giống giữ chỗ mãi là em đếch thích

tratida

Xe container
Gọi ai? Lee Nguyễn, Hoàng Vũ Samson, Ng Trung Đai Dương hay cậu thủ môn ở Séc? Nhìn k thấy có gương mặt sáng giá để gọi.
Liên đoàn cũng tính chán rồi. Gọi k hiệu quả như Phil, Malay mang tiếng ra. Có nào đá thế, thua cũng k bị đổ lỗi.
Vòng 12 đội chúng ta yếu nhất nên cứ xác định học tập kinh nghiệm thôi.
sộ lỗi thì tiến bộ thế đíu nào được.vụ santos các bố hề vãi,nâng cao quan điểm bỏ mẹ.

tratida

Xe container
Vấn đề là chưa có hàng ngon để nhập, chứ lởm khởm như bọn Phi, Mã thà dùng hàng Việt auth còn hơn.
việt auth thằng nào ngon thì dùng như phá, mấy ông trình ruồi mặt quen nhẵn ra ăn cơm tuyển suốt thử tới thử lui chả tiến bộ gì

tratida

Xe container
Để mấy thằng thích được đi WC mà không được gọi vào tuyển xịn của nó sang xin nhập tịch VN thì mình còn xét chứ còn VN mình không nên nhập tịch làm gì cho tốn tiền.
nhập tịch thì tốn gì? chỉ mất đi 1cơ hội của chính thằng nhập tịch nếu chọn sai thôi. còn nhập xong dùng ko hợp ko gọi nữa bóng đá VN chả mất gì

belo

Xe điện
nhập tịch thì tốn gì? chỉ mất đi 1cơ hội của chính thằng nhập tịch nếu chọn sai thôi. còn nhập xong dùng ko hợp ko gọi nữa bóng đá VN chả mất gì
Ý em là để nó cầu mình hơn là mình cầu nó. Khi nó cầu mình là mình ngon lắm rồi đấy, cụ.

Tập Lái 2019

[Tịch thu bằng lái]
Em đồng ý với Cụ. Màu cờ sắc áo vẫn rất thiêng liêng cho dù mình tôn trong các bạn nhập tich VN!
Hơn nữa, đó cũng là cơ hội cống hiến của các cầu thủ nội, dấu ấn của một đời cầu thủ
Cụ phán chỉ có chuẩn.
Cái câu " cơ hội cống hiến của các cầu thủ nội, dấu ấn của một đời cầu thủ " nghe xúc động ạ.
Nhập tịch mà như kiểu Lâm tây thì em ok. Nhưng 100% ngoại thì em phản đối ạ.

tratida

Xe container
Ý em là để nó cầu mình hơn là mình cầu nó. Khi nó cầu mình là mình ngon lắm rồi đấy, cụ.
phải xúc tiến chứ, mình cầu là do dân mình chẳng thấy xúc tiến gì kể cả thằng khát khao lẫn thằng ngấp nghé quan tâm. hay đơn giản như chuyện giao lưu giữa mấy ông ngoại binh đá nhiều ở vleague cuối mùa kiểu giao hữu all star cũng nên có để gắn kết. nếu ông nào sống lâu hoà nhập tốt thì triển khai thôi.

tratida

Xe container
nhìn dấu ấn cầu thủ nội bán độ một thời, hay thời nay vài cầu thủ chất lượng thấp nhưng vẫn được gọi vì "quen" em cũng thấy ức chế. cuộc chơi là phải cạnh tranh công bằng, thế mới phát triển được.

Tập Lái 2019

[Tịch thu bằng lái]
Alexander Đặng có thể là 1 lựa chọn. Sn 90, với thể hình và sự rèn luyện thể chất đậm chất Bắc Âu, Đặng vẫn có thể đá tốt trong 3,4 năm nữa. Đặng là một trung phong chất lượng.

PNTJSC

Xe tải
Nếu nhập tịch đủ khả năng và hoà nhập đc lối chơi thì càng tốt, càng cạnh tranh càng phát triển mà

tratida

Xe container
nhiều cụ thượng đẳng khinh hàng vleague, trong khi cầu thủ nội đang được lợi nhờ học hỏi từ các đồng đội, đối thủ nước ngoài chất lượng này. còn chất lượng cầu thủ đó kém so với cầu thủ ngoại giải khác cũng do dân mình kén và giải đấu, chính sách ko thu hút thôi

Nani2020

[Tịch thu bằng lái]
Nhập tịch không khéo lại giống Santos ngày xưa. Cậu ấy trong đội tuyển Việt Nam thì khi Việt Nam đá với Brazil không hát quốc ca Việt Nam mà hát quốc ca Brazil. Hôm trước một cổ động viên Malaysia đã comment nói: các cầu thủ Việt Nam thắng chúng ta vì cả đội họ đều biết hát quốc ca!
Vậy nói sao khi UAE cũng nhiều cầu thủ không biết hát quốc ca đấy thôi

ntquantn

Xe buýt
Thôi, nhập tịch kiểu mùa vụ thì thôi.
Nhìn xa hơn chút thì đầu tư ngay lúc này, ngay bây giờ:
Tốt nhất là các cụ OF, mợ OF thay vì tán gái Việt, giai Việt thì cứ nhắm và tán đối tượng tây lông phù hợp đê. Ra sản phẩm thì gửi vào các lò đào tạo. 15-20 năm nữa là chúng ta có thành quả ngay :)) :)) :)) . Gì chứ tầm 4-5 kỳ WC nữa thôi. Nhanh mà