[Funland] Theo các cụ vào vòng loại thứ 3 rồi có nên gọi cầu thủ nhập tịch không ạ???

Khoa Béo

Xe buýt
Việc nhập tịch là do mong muốn cá nhân, và là thể hiện lòng yêu nước và muốn đóng góp cho Tổ Quốc. Nếu chỉ nhập để đá bóng thì nghỉ đi.

ConCuCauKinh

Xe buýt
Ra vào không hợp lý. Nó qua được Mạnh thì cũng xuống hết biên. Đỏ thì là 1 quả tạt không thì nó chạy hết biện. Nhiệm vụ của thủ môn chỉ là khép góc quả đấy, ai khiến lao ra làm gì. Lỗi ra vào rõ. Hậu vệ không kèm được để nó thoát xuống vị trí thuận lợi đối mặt ông lao ra phạm lỗi thậm chí nhận thẻ đỏ/vàng chả ai trách.
Cụ rung đùi ngồi xem tv, có quay chậm lại thì phán xét dễ lắm. Chứ thủ môn thời gian để suy nghĩ và đưa ra quyết định chắc chưa đến 1 giây, ko lao ra nhỡ nó bấm ngược lại cho đồng đội ập vào kết thúc thì cũng lại chửi tại sao không lao ra mà thôi. Nói chung cũng như phán đề sau 7g ấy mà.

Cá Tráp

[Tịch thu bằng lái]
Cầu thủ nhập tịch đặc biệt là TM thì phải có gốc Việt hoặc chí ít biết TV còn chỉ đạo hàng thủ chứ 1 chữ bẻ đôi k biết thì phối hợp với nhau bằng niềm tin.
Tiếng Anh cũng đc mà Cụ.:))
Cầu thủ mình cũng nên biết tiếng Anh, rất có lợi nhiều thứ,

Cá Tráp

[Tịch thu bằng lái]
Việc nhập tịch là do mong muốn cá nhân, và là thể hiện lòng yêu nước và muốn đóng góp cho Tổ Quốc. Nếu chỉ nhập để đá bóng thì nghỉ đi.
Đọc còm Cụ vui phết.
Nó đá bóng giỏi và đá cho ĐTQG, có thành tích tốt là quá yêu nc rồi.
Hay Cụ muốn phát cho nó cây AK mới gọi là yêu nc.

• Vodka
Reactions: UFA

ConCuCauKinh

Xe buýt
không có tiền thì nhập thằng vừa phải mà đỡ ăn hại hơn mấy thằng hạt giống đỏ được o bế tứ nhỏ mà chả làm được cái khỉ gió gì chứ ạ. sao phải im? nhà hết tiền thì khỏi ăn à?
Theo cụ thì ai là hạt giống đỏ dc o bế từ nhỏ mà chả làm được cái khỉ gió gì?

ATTILA

Xe điện
Chỉ cần anh chàng thủ môn Việt Kiều kia nói tiếng Việt ko sói thì làm sao chỉ huy đc hàng hậu vệ? Mà đội tuyển thiếu thủ môn ko bác thớt? Thiết nghĩ những ai muốn thay đổi đội tuyển thì lập đội hlv online rồi thành lập hiệp hội hlv online và gửi văn bản lên liên đoàn thì may ra mới dc lưu ý, chứ ở đây chỉ chém gió thôi.

ATTILA

Xe điện
Mỗi nhà mỗi cảnh. Cụ xem trận vs UAE là hieur VN cần thêm Filip Nguyen...
Ý bác đội thua là do thủ môn à? Bác xem bóng đá lâu chưa hay mới xem trận UAE? CLB Hà Nội thiếu gì tiền mà mướn Tấn Trường bắt, bác hiểu gì ko?

netcar

Xe tải
Nếu nhập tịch cần nhập thêm tiền đạo to khỏe, có kỹ năng dứt điểm tốt mới mong ăn đc hậu vệ Tây Á.+ nhập tịch thêm 1 hậu vệ to cao thay vị trí Duy Mạnh nữa là ổn

ATTILA

Xe điện
Em đề nghị cho CR7 nhập tịch, nhập Filip Nguyễn làm méo gì :))
Các mợ bán hàng ở chợ bảo là tiền ít đòi hít ..... thơm đấy bác. Cái thứ đấy chắc mới xem đá bóng thôi bác nhưng lại thích be be cơ.

toxic82

Xe điện
Ông thớt gọi thêm Rồ nán đồ, Mét sì, M bập bẹ, ..... nhập tịch cho mình đá ô rô luôn đê :(

Quy Lão

Xe tăng
Cậu này với văn lâm xuất thân khá giống nhau đều có nửa dòng máu việt.cậu này có khát khao cống hiến cho đội tuyển,tài năng e nghĩ cũng ngang ngửa lâm tây.nhược điểm chưa sõi tiếng việt.nếu có 2 lâm tây thì mình cũng bớt lo nếu 1 trong 2 k thể tập trung.bọn mã thì chả có tí gốc mã rồi bọn nó chê k biết hát quốc ca đó mợ
Cậu này và Lâm tây xuất thân giống nhau nhưng hoàn cảnh lại khá là khác nhau đấy. Lâm tây thì bố mẹ gia đình vẫn hạnh phúc và được ông bố trau dồi nguồn gốc và tinh thần dân tộc Việt, lại học và nói tiếng Việt sõi, sống ở Việt nam nhiều. Nói chung 1/2 Lâm tây là người Việt.
Còn Fillip Nguyễn thì gia đình trục trặc, không sống với bố nên gần như không biết gì về gốc gác Việt nam, không biết tí gì tiếng Việt, không có khái niệm gì về yêu nước với VN đâu. Bản thân cậu ấy vì bị phân biệt chủng tộc từ bé nên luôn muốn chứng tỏ mình là người Czech thực sự chứ không phải gốc Việt.
Thực tế nếu khao khát cống hiến cho tuyển VN thì đã không hành xử nước đôi như cậu ấy mấy năm qua.
Em thấy cậu ấy chỉ coi VN là lực chọn phụ thay thế khi mà con đường ở tuyển Czech mất hẳn thôi, còn nếu bên tuyển Czech vẫn le lói tương lai thì cậu ấy bỏ qua VN. Thực tế thì đã có hơn 1 lần Filip Nguyen được mời về VN để làm thủ tục nhập tịch nhưng cậu này và ông bố lại lần lữa né tránh với mục đích giữ chỗ ở câu lạc bộ, hoặc chờ chuẩn bị được gọi lên tuyển Czech dù là vé vớt.
Chắc qua làm việc thì các cụ bên VFF cũng nhận thấy điều đấy nên không mặn mà gì.
Còn với Lâm tây thì đã thực sự sống hòa nhập như 1 người Việt rồi mới chiếm lấy suất tuyển bằng chuyên môn.

hauyenhd

Xe container
Chắc từ hồi xem đá bóng đến nay VN mới có nhiều thủ môn ngon và thể hình ngang với tây đến vậy. Lâm - Trường - Toản. 3 ô này kèm cặp kế thừa nhau, 10 năm nữa cũng k lo thiếu môn tốt.
E thấy Văn Toản thể hình nó ngon đấy nếu có trợ lý thủ môn tốt rèn giũa là ngon.
Tiếng Anh cũng đc mà Cụ.:))
Cầu thủ mình cũng nên biết tiếng Anh, rất có lợi nhiều thứ,
Được thế thì còn gì bằng lại như mấy ông tây ở đội Malai thì toi cụ ạ;))

Cá Tráp

[Tịch thu bằng lái]
E thấy Văn Toản thể hình nó ngon đấy nếu có trợ lý thủ môn tốt rèn giũa là ngon.

Được thế thì còn gì bằng lại như mấy ông tây ở đội Malai thì toi cụ ạ;))
Tụi HAGL mấy đứa nó tiếng Anh cũng ngon lành đấy Cụ, cầu thủ nhập tịch học thêm tiếng Việt nữa thôi.
Biết nhiều là lợi thế khi ra các giải lớn.
Em bàn chuyện thực tế nên kg quan tâm Indo Mã Lai gì đâu.

Quy Lão

Xe tăng
Chắc từ hồi xem đá bóng đến nay VN mới có nhiều thủ môn ngon và thể hình ngang với tây đến vậy. Lâm - Trường - Toản. 3 ô này kèm cặp kế thừa nhau, 10 năm nữa cũng k lo thiếu môn tốt.
Dũng Shopee của em đâu.
Dũng Lâm Trường Dũng Toản nhé :))

addvy

Xe buýt
thủ thành Filip Nguyễn đã có mặt tại Đại sứ quán Việt Nam tại Praha (CH Séc) để thực hiện các thủ tục xin nhập tịch Việt Nam.

thủ tục đã xong 99% chỉ còn thiếu 1 là điều kiện là phải sống tại việt nam ít nhất 1 tháng

ATTILA

Xe điện
Không phải có vấn đề mà rất có vấn đề. Bắt đội tuyednr như hạch. Đã đen còn lắm lông. Trận gặp Inđo ngồi chơi. Trận gặp Mã bắt tròn vai. Trận gặp UAE có tí áp lực là lỗi. Ông này bắt tuyển đen lắm.
Ôi giời, bóng đá là môn tập thể. Mệ, đội bạn qua 10 cầu thủ rồi thì goal keeper cũng xác định vài phần trăm cản đc nhé. Nếu goal keeper mà là thánh thì méo cần 10 ông người kia đá cho mệt. Thêm nữa lên tuyển có 1 danh sách dài các thủ môn nhưng tại sao chỉ chọn 3 và lấy 1 bắt chính thì phải hỏi ông Park và các trợ lý thủ môn chứ đừng hồ đồ yêu ghét nhé.
Hỏi khí ko phải, bạn xem bóng đá lâu chưa?

quochiep

Xe tăng
Em hỏi thêm lần nữa, cụ thấy Tấn Trường có vấn đề à?
TT mấy trận vừa rồi bắt tốt , nhưng rõ ràng TT sao so dc với một thủ môn bắt chính ở CLB châu Âu , từng thi đấu tại cúp châu Âu , đã dc gọi lên đội tuyển Cezch ! Tất nhiên việc có Philiip Nguyen ko phải quá cấp bách nhưng rõ ràng nếu có thêm một sự lựa chọn chất lượng nữa cho tuyển Việt Nam chẳng phải càng tốt hơn sao ?