Thảo luận Theo các cụ tầm này có nên tìm mua SH chế thường không ạ

zicano

Xe hơi
Chẳng là thế này. Em có ông anh rất muốn tìm mua chiếc SH đời chế thường này. Trong khi em nói với tầm tiền đó có khá nhiều lựa chọn như: Air Blade, PCX. Nhưng ông ý vẫn giữ quan điểm là tìm con xe này. Các cụ cho em ý kiến để tham khảo thêm. Một là có thể đưa ra tư vấn cho ông ý loại khác. Hai là các bác cho hỏi tại sao cái xe hơn 10 năm rồi mà vẫn có người muốn tìm mua.

P/S: Nếu bác nào có xe này mà muốn bán đi cho đỡ chật nhà thì inbox giúp. Để em bảo ông ý

Cảm ơn các bác

lamhv

Xe tăng
Mấy ông đã thích chế thường thì đừng tư vấn vì ông ý chả hiểu gì về xe cộ và máy móc mà mua xe theo phong trào, mà mua theo phong trào động vào là tự ái. Thợ thuyền vẫn sống khoẻ nhờ săn xe cho mấy ông này.

Ngõ 32, Phố Linh Đường, Hoàng Mai. Hà Nội
Mấy ông đã thích chế thường thì đừng tư vấn vì ông ý chả hiểu gì về xe cộ và máy móc mà mua xe theo phong trào, mà mua theo phong trào động vào là tự ái. Thợ thuyền vẫn sống khoẻ nhờ săn xe cho mấy ông này.
em đồng quan điểm với bác :D:D:D:D

Truongdq

Đi bộ
đi bốc cơ mà tìm được xe máy còn ngon, không rớt dầu thì quá khó :( chưa kể tốn xăng.Em nghĩ tầm đó làm con pcx hay ab đi lành khỏi nghĩ ạ

nam1122

Xe hơi
Tầm này làm con pcx là oki

anhson8668

Xe buýt
Chắc cụ chủ cũng già rồi ,mà già thì chơi e @ cho rẻ cũng chế thường

zicano

Xe hơi
Hix. Em cũng tư vấn cho bác ý rồi các bác ạ. Chỉ có một lý do duy nhất là bác ý muốn mua về là do đấy là chiếc xe đầu tiên bác ấy mua bằng tiền kiếm đc và cũng vì thua trong làm ăn nên bác phải bán em nó. Giờ bác muốn mua để đi một phần và để nó nhắc nhở về những kỉ niệm một thời.
Cảm ơn các bác đã chia sẻ

vb2hbt

Xe hơi
Em lùng khắp SG, phải bỏ gần 50 củ mới rước được em nó về

gLong

Xe tải
Hix. Em cũng tư vấn cho bác ý rồi các bác ạ. Chỉ có một lý do duy nhất là bác ý muốn mua về là do đấy là chiếc xe đầu tiên bác ấy mua bằng tiền kiếm đc và cũng vì thua trong làm ăn nên bác phải bán em nó. Giờ bác muốn mua để đi một phần và để nó nhắc nhở về những kỉ niệm một thời.
Cảm ơn các bác đã chia sẻ
Lý do như vậy rồi thì cụ chủ có khuyên bằng giời cũng không thể khuyên nổi đâu ạ. Hơn nữa em cũng không nghĩ việc đi xe chế thường là không am hiểu gì về xe cộ và công nghệ, có thể đó đơn giản vì sở thích về cơ khí đơn thuần, không thích sự can thiệp quá nhiều của công nghệ, cũng giống như mấy ông chơi loa đài, cứ phải tìm analog, đĩa than, băng cối mới chịu, chứ CD, DVD thì lại không ham hố, mặc dù rõ ràng chất lượng CD hoặc DVD vượt trội hơn nhiều :D Đó là sở thích các cụ ạ, mà sở thích thì không thể lấy từ người này áp đặt cho người khác được.

Shidoidau

Xe máy
Lý do như vậy rồi thì cụ chủ có khuyên bằng giời cũng không thể khuyên nổi đâu ạ. Hơn nữa em cũng không nghĩ việc đi xe chế thường là không am hiểu gì về xe cộ và công nghệ, có thể đó đơn giản vì sở thích về cơ khí đơn thuần, không thích sự can thiệp quá nhiều của công nghệ, cũng giống như mấy ông chơi loa đài, cứ phải tìm analog, đĩa than, băng cối mới chịu, chứ CD, DVD thì lại không ham hố, mặc dù rõ ràng chất lượng CD hoặc DVD vượt trội hơn nhiều :D Đó là sở thích các cụ ạ, mà sở thích thì không thể lấy từ người này áp đặt cho người khác được.
Chuẩn.mà Sh có fi nếu đi lâu rồi bị lỗi fi cũng hao xăng như thường. Xe e shi 2006 125i lên Full 150i đi 100 km uống 3,5 lít

Âm thanh thì analog chất hơn digital cụ ạ, đồng hồ cơ hơn đồng hồ điện tử...nhưng xe chế thường thì không lại fi đc. Cơ mà sở thích thì như cụ nói đúng rồi.

Duongvanhungbg

Xe tải
Đời cũ là mua theo sở thích... Kiểu như nta vẫn săn vespa cổ ý

zicano

Xe hơi
Vâng! đúng là sở thích nó thật lạ lùng. Trước đây em có thời gian rất thích dòng Vespa đời 2 thì. Và cũng phải bỏ số tiền tương đối để mang em ý về. Nhưng sau một thời gian thì cái sở thích đó nó bị mài mòn mất. Một phần là do công việc đi liên miên, không có thời gian giao lưu với mọi người. Rồi áp lực công việc nên đành từ bỏ em nó cho người bạn.

vinhok

Xe máy
#2 luôn đúng :D:D:D

gLong

Xe tải
Âm thanh thì analog chất hơn digital cụ ạ, đồng hồ cơ hơn đồng hồ điện tử...nhưng xe chế thường thì không lại fi đc. Cơ mà sở thích thì như cụ nói đúng rồi.
Đúng rồi cụ, 2 cái đầu cụ nói là nó phù hợp với người am hiểu và biết xài đồ. Ông nào thích tiện dụng thì sẽ chê âm thanh analog nó cứ nhừa nhựa, nhèo nhẹo khó nghe, sẽ chê đồng hồ cơ mất thời gian vặn vặn nghe nghe lúc lên dây cót. Nhưng đã là sở thích thì không ai can nổi đâu cụ ạ.
Như hồi trước em chỉ chơi đồng hồ Quartz vì nó tiện dụng, gặp thằng ku em làm cùng, sáng nào nó cũng trốn ra thang bộ tòa nhà, rồi rút trong túi quần ra 3 cái đồng hồ Nga ngố, lên dây cót từng cái một, rồi ghé tai nghe tiếng máy tạch tạch trong đó, mặt mãn nguyện như vừa thẩm du xong, chẳng biết nó sướng ở khoản nào luôn :D Nên xe chế cơ nó cũng có cái hay, không sợ thỉnh thoảng hệ thống FI nó chập cheng lại phải đi chạy lại phần mềm, ông chế cơ có vấn đề gì thì cứ vệ sinh bầu lọc gió, súc lại chế là lại ngon :D Ý kiến cá nhân của em là vậy, em cũng không thiên hẳn về phía nào, tôn trọng sở thích và đam mê thôi cụ ạ :D

Đúng rồi cụ, 2 cái đầu cụ nói là nó phù hợp với người am hiểu và biết xài đồ. Ông nào thích tiện dụng thì sẽ chê âm thanh analog nó cứ nhừa nhựa, nhèo nhẹo khó nghe, sẽ chê đồng hồ cơ mất thời gian vặn vặn nghe nghe lúc lên dây cót. Nhưng đã là sở thích thì không ai can nổi đâu cụ ạ.
Như hồi trước em chỉ chơi đồng hồ Quartz vì nó tiện dụng, gặp thằng ku em làm cùng, sáng nào nó cũng trốn ra thang bộ tòa nhà, rồi rút trong túi quần ra 3 cái đồng hồ Nga ngố, lên dây cót từng cái một, rồi ghé tai nghe tiếng máy tạch tạch trong đó, mặt mãn nguyện như vừa thẩm du xong, chẳng biết nó sướng ở khoản nào luôn :D Nên xe chế cơ nó cũng có cái hay, không sợ thỉnh thoảng hệ thống FI nó chập cheng lại phải đi chạy lại phần mềm, ông chế cơ có vấn đề gì thì cứ vệ sinh bầu lọc gió, súc lại chế là lại ngon :D Ý kiến cá nhân của em là vậy, em cũng không thiên hẳn về phía nào, tôn trọng sở thích và đam mê thôi cụ ạ :D
Cụ khoái thì cụ mua thôi
Cơ mà vấn đề là xe ngon thì hiếm lắm.
Fi em đi từ ngày mới ra cứ vài ngàn thì vskim phun, không lỗi gì đâu. Trừ khi cụ can thiệp quá đáng vào dàn điện

gLong

Xe tải
Nó cũng hên xui cụ ơi, gấu nhà em có con SHi đời 2008, đi mãi chả sao, tự dưng năm ngoái ga bị hụp, cà giựt suốt, mang ra chỗ ông anh thì bảo bị lỗi hệ thống FI, ông ý mang đi căn chỉnh lại, tiếp tục đi 2 tháng sau lại bị lại, lại căn chỉnh rồi đi tiếp 2 tháng lại bị. Sau ông ý đổi ngang cho con chế của xe ông ý thì ngon, nhưng được 3 tháng lại bị lại. Đến lúc ông ý tháo bộ phun đó mang đi vệ sinh căn chỉnh lại thì đi từ tết đến giờ chưa vấn đề gì. Theo em thì phun điện tử đúng là rất nhiều ưu việt, nhưng khi nó có vấn đề thì mình xử lý cũng mất thời gian và tốn kém hơn. Con SHi của vợ em là nguyên bản không chế chủng gì đâu cụ nhé, xe nữ dùng nên không chọc ngoáy như anh em mình.

flowerhn

Xe điện
đi bốc cơ mà tìm được xe máy còn ngon, không rớt dầu thì quá khó :( chưa kể tốn xăng.Em nghĩ tầm đó làm con pcx hay ab đi lành khỏi nghĩ ạ
Bác đi xe này chưa mà nói nó tốn xăng vậy???? Em có cái xe 125 2005 đây. Cụ cá gì em đi đường trường ko hết 2,7l/100km?????