[Thảo luận] Theo các cụ nên làm gì với những người bật đèn pha trong thành phố?

29X_9198

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Đấy là do đèn cos trên xe của họ bị chỉnh sai vị trí thôi cụ ạ ... e dự là như thế

Nhiều thằng bất Fa nó thấy mình nháy đèn nó cũng nháy lại như đúng rồi, mà đang bật fa mà nó vẫn nháy đc mới tài, bó tay.

hogwartmagic

Xe buýt
Em thì nháy pha lại thôi. Nếu họ không hiểu thì phải bật pha lên để giảm bớt độ sáng của xe kia. Nếu mình chịu thì tăng độ rủi ro cho các phương tiện khác lưu thông cùng chiều với mình do bị lóa mắt vì đèn pha ạ.

Website
www.facebook.com
Nhà cháu mà gặp xe ngược chiều pha chói mắt là nhà cháo nhắm tịt mắt lại, rồi đánh tay lái sang trái. Pha họ sáng thế kia cơ mà, thể nào cũng thấy xe nhà cháo lao sang mà tránh chứ.

kenny.cfyc

Xe tải
chung quy chỉ tại học bằng lx ở VN linh tinh quá mà các cụ. bằng lái 4b còn đỡ, được thầy dạy nhắc nhở các kiểu, chứ còn 2b thì vô tội vạ, có hiểu hết tính năng trên xe đâu mà vẫn cứ phi ầm ầm

nhareason

Xe container
Website
www.facebook.com
Đấy là do đèn cos trên xe của họ bị chỉnh sai vị trí thôi cụ ạ ... e dự là như thế
Xe thế hệ bây giờ fa cos tuyền làm tách nhau có chung như xe đơi cũ đâu Cụ, nhầm thế đếch nào đc.

buonchan79

[Tịch thu bằng lái]
Ga đắt tiền hầu hết ko tắt được Pha, cứ đề nổ là đèn sáng. Loại đấy thì chịu rồi

Civic TN

Xe lăn
Ở HN thì em nghĩ họ "quên" là đang để pha, kiểu như đang chạy Pháp Vân Cầu Giẽ về đang phê nên chưa hạ được :))
Chứ cũng ít trường hợp giương mắt như thế cũng ít :D
Thường thì em giương lại cái thì họ cũng cụp xuống, chắc do đèn mình sáng quá :))
E cũng giống cụ

kệ-em

Xe máy
-Các cụ đi QN các cụ để ý 10 xe biển 14 là hết 9 xe dương pha,cho dù mình có đá pha cốt liên tục nó không xuống pha....!

buonchan79

[Tịch thu bằng lái]
E nhiều lần bức xúc quá nên lập thớt này nhờ các cụ giải quyết. Rất nhiều người hiện nay đi xe máy trong thành phố toàn bật đèn pha. Nói thật là lắm lúc đi trong ngõ tối mà gặp là phải gần như dừng lại vì ko nhìn thấy gì. Lắm lúc e muốn bật pha lại nhưng nếu thế thì mình lại giống họ nên thôi Mà toàn những xe ga đắt tiền. E nghĩ có lẽ những người này ko biết chức năng của đèn pha và đèn cốt hay sao ý. hay là phải bật đèn pha thì nhìn Congtomet nó mới đẹp? E mạo muội đề nghị các cụ trong OF để ý và nói lại cho người thân, những người quen và người xung quanh biết để tránh tình trạng này tiếp tục xảy ra.
Phải làm giống như Thủ tướng Nga cho xe bọc thép cán qua xe đỗ vi phạm luật giao thông ý. Chắc lần sau nhớ ngay thôi mà. E ủng hộ biện pháp mạnh với những trường hợp vi phạm
Nói xe máy mà kụ. CÒn riêng ô tô, ko hạ pha nhé : Em bật cos, pha, gầm (sương mù), đèn hazard, nói chung là tất cả các loại đèn trên xe ngay.

Vova

Xe container
Cụ buonchan79 có vẻ không nắm rõ về pha và cốt nhỉ. Ngồi mấy xe ga đắt tiền để pha chiều hắt ngược lên trên đi trong phố thì chỉ tổ làm phiền người khác. Chỉ cần hạ xuống là đỡ hơn nhiều. Có điều nhiều người có để ý đâu, chỉ thấy sáng là thích :(.

thanhlich

[Tịch thu bằng lái]
Website
kinhmat.com.vn
Đèn đóm mà cũng gây bực tức phết nhỉ!!

Hôm nay thứ 7 vừa bước ra đường thì gặp một Cụ Ông và một Cụ bà đi 4b mà quyên bật đèn, muốn ra hiệu nhưng chẳng biết làm thế nào. Vậy là 100m nữa xxx lại kiếm được 2 món ngon roài.

Bực tức là nguyên nhân chính gây ra bệnh vỡ mạch máu não.

quang74

Xe buýt
E nhiều lần bức xúc quá nên lập thớt này nhờ các cụ giải quyết. Rất nhiều người hiện nay đi xe máy trong thành phố toàn bật đèn pha. Nói thật là lắm lúc đi trong ngõ tối mà gặp là phải gần như dừng lại vì ko nhìn thấy gì. Lắm lúc e muốn bật pha lại nhưng nếu thế thì mình lại giống họ nên thôi Mà toàn những xe ga đắt tiền. E nghĩ có lẽ những người này ko biết chức năng của đèn pha và đèn cốt hay sao ý. hay là phải bật đèn pha thì nhìn Congtomet nó mới đẹp? E mạo muội đề nghị các cụ trong OF để ý và nói lại cho người thân, những người quen và người xung quanh biết để tránh tình trạng này tiếp tục xảy ra.
Phải làm giống như Thủ tướng Nga cho xe bọc thép cán qua xe đỗ vi phạm luật giao thông ý. Chắc lần sau nhớ ngay thôi mà. E ủng hộ biện pháp mạnh với những trường hợp vi phạm
Không phải thủ tướng Nga đâu cụ ợ :P

E gặp rất nhiều , e nhảy nhưng họ cũng chăng hạ . E dánh lái sang trái ngay cho nó sợ .
Hê hê, cụ làm giống em. Em đi QL 1A cũng toàn bị các bác (mà toàn xe con với nhau mới lạ chứ) xe hịn cậy đèn mình sáng toàn dí pha vào mặt, chói ơi là chói. Nháy kiểu gì cũng không hạ xuống. Đi trong phố HN cũng gặp thường xuyên, cả xe máy lẫn ô tô, mà không phải chỉ toàn lái mới đâu. Nhiều ông phi ầm ầm như đua xe ấy chứ lãi mới cái nỗi gì. Đề nghị OF mở chiến dịch kêu gọi tuyên truyền đê ...

Spectra8833

Xe tải
Cứ hôm nào phải đi đêm khoảng vài tiếng về là mắt cháu đỏ như mắt cá ươn ... buồn ! Chắc bán xe đi xe khách đỡ phải lái ,còn được ngủ .

buonchan79

[Tịch thu bằng lái]
Cụ buonchan79 có vẻ không nắm rõ về pha và cốt nhỉ. Ngồi mấy xe ga đắt tiền để pha chiều hắt ngược lên trên đi trong phố thì chỉ tổ làm phiền người khác. Chỉ cần hạ xuống là đỡ hơn nhiều. Có điều nhiều người có để ý đâu, chỉ thấy sáng là thích :(.
Pha cos ô tô thì em nắm rõ chứ ạh, ko thì chết với các pác đi ngược chiều ngay. Đi xe máy em chỉ bật cos đủ để các xe khác thấy em mà tránh. nhanh và vuông là Nó fải tự tránh e, nhé.

Thichtat

Xe tăng
Vụ giương pha em gặp nhiều rồi, em nháy mà nó không cụp là em cũng cũng giương lại. Còn một loại nữa cũng rất khó chịu là đi sau xin vượt cứ nháy loạn lên, rồi giương pha làm chói mắt em trong khi chả thèm xi nhan gì cả, những loại này em đi chậm lại cho nó nháy thoải mái, chán thì cho vượt phải. Em chỉ cần nó xi nhan là em cho vượt ngay nhưng nó không chịu làm cho, cứ thích giương pha cơ!

buonchan79

[Tịch thu bằng lái]
Vụ giương pha em gặp nhiều rồi, em nháy mà nó không cụp là em cũng cũng giương lại. Còn một loại nữa cũng rất khó chịu là đi sau xin vượt cứ nháy loạn lên, rồi giương pha làm chói mắt em trong khi chả thèm xi nhan gì cả, những loại này em đi chậm lại cho nó nháy thoải mái, chán thì cho vượt phải. Em chỉ cần nó xi nhan là em cho vượt ngay nhưng nó không chịu làm cho, cứ thích giương pha cơ!
Giương pha vượt là sai hoàn toàn, nhưng chỉ cần đá pha (ko cần xi nhan) mà bác có đủ điều kiện cho vượt là phải cho người ta vượt. Quy định nháy đèn là xin phép vượt, ko phải xi nhan là xin phép vượt, Xi nhan chỉ để báo xe sau là "xe tao đang chuẩn bị vượt đây, mầy cứ từ từ"