[Funland] Theo các cụ đã nên cho học sinh đến trường?

Tập Lái 2019

[Tịch thu bằng lái]
Quan điểm của em là hết tháng 2 này cho học sinh từ cấp 3 trở xuống đi học lại bình thường. Còn SV các trường ĐH, CĐ, dạy nghề các thể loại thì cứ từ từ. Chỉ khi nào dịch trong các tỉnh thành khác ổn mới cho đi học lại. Lý do là với SV thì sẽ có từ các tỉnh thành khác về HN, như vậy sẽ rất rủi ro cho thủ đô. Và bên cạnh đó, SV lớn rồi, nên khả năng học trực tuyến sẽ vẫn đảm bảo được chất lượng học. Trong khi với học sinh các cấp PT trở xuống, em tin phải được dạy tại trường lớp thì hiệu quả mới cao.
Em vodka cụ rồi nhưng vẫn quất lại còm . Cùng ý kiến cụ.
Bọn nhỏ từ cấp 3 đổ lại, đại đa số ở đây nên chắc ko đi đâu .
Còn sinh viên thì nhiều tỉnh thành về HN nên nghỉ thêm . Và sinh viên thì ko nhất thiết phải đi học đến trường đủ 6 ngày như tụi nhỏ

thang89889

[Tịch thu bằng lái]
e nghĩ là chưa phát lộ ra thôi, chứ con covid này mà không tiềm ẩn trong dân hà nội hiện nay thì hơi lạ? ông sở gd mà tham mưu cho đi học ngay thì hơi bị hâm

isak

Xe tăng
e nghĩ là chưa phát lộ ra thôi, chứ con covid này mà không tiềm ẩn trong dân hà nội hiện nay thì hơi lạ? ông sở gd mà tham mưu cho đi học ngay thì hơi bị hâm
Họ đã có tờ trình cho đi học lại rồi cụ nhé, thế theo cụ thì cứ nghỉ tiếp à, với kiểu lây lb âm thầm và ko có triệu chứng như hiện nay thì có nghỉ thêm thì vẫn lây và vẫn ko biết là có hay ko.

thang89889

[Tịch thu bằng lái]
Họ đã có tờ trình cho đi học lại rồi cụ nhé, thế theo cụ thì cứ nghỉ tiếp à, với kiểu lây lb âm thầm và ko có triệu chứng như hiện nay thì có nghỉ thêm thì vẫn lây và vẫn ko biết là có hay ko.
có thể nên đợi thêm 1 hay 2 tuần nữa thì cũng ko là ý kiến tồi? trái tim cả nước mà toang thì sập hết nhở?😀😀😀

hungmic

Xe điện
Nhân tiện vừa đọc bài báo: https://vnexpress.net/18-tinh-thanh-dieu-chinh-lich-den-truong-cua-hoc-sinh-4237610.html
Thấy Bắc Giang đã cho học sinh đi học trở lại tuần này, theo các cụ HN thì thế nào?
Em nghĩ với tình hình này ở HN, 21/2 này cho đại học và THPT đi học đc rồi, các cấp còn lại thù nghỉ hết 28/2 theo lịch lúc đầu.
theo cháu nếu tình hình dịch ổn thì nên đi, học ở nhà bọn nó đùn hết người

meodenminh

Xe điện
Em thấy bên nhật nó ko làm giống vn mình các cụ ak có lẽ do có nhiều điểm khác biệt về kinh tế và chế độ. Bên nó ko cách ly phong toả như mình thằng nào diện nghi vấn tự cách ly ở nhà hết ai thích xét nghiệm nó xét nghiệm mất phí là 500k nếu là diện nghi ngờ còn thằng khoẻ mà xét nghiệm là 2 củ. Về kết quả báo qua điện thoại.vn mình thì phong toả cách ly rồi xét nghiệm thế này thì quá tải cho nền kinh tế quá
Chính phủ VN mình cân đối tổng thể rồi, vẫn đỡ hơn nếu bị toang . Chỉ có điều dân mình khôn vặt, như không đi từ Hải Dương về cũng khai báo là có

thang89889

[Tịch thu bằng lái]
Chính phủ VN mình cân đối tổng thể rồi, vẫn đỡ hơn nếu bị toang . Chỉ có điều dân mình khôn vặt, như không đi từ Hải Dương về cũng khai báo là có
hải dương toang thì chém đầu bí thư, chủ tịch huyện? hải phòng toang thì quy trách nhiệm dân đen?😂😂😂

Mr.Alo

Xe lăn
cấp 2- 3- đh cho học online được chứ mấy cháu cấp 1 với mẫu giáo không cho đi học ảnh hưởng rất lớn đến bố mẹ , em thì ko ảnh hưởng gì nhưng tầm này cũng ủng hộ cho bọn nó đi học

lamthanhngoc

Xe tải
Bọn trẻ không đi học, cứ học online mãi thì thành mắt cận hết lượt thôi, em lo lắm vì ngày 2 ca học mắt cứ dí sát máy tính với IPad.
Chưa kể cấp 1 thì bố mẹ còn phải lo đồ ăn chứ chưa tự nấu nướng được, lớp 2 mà học online thì cũng hơi cực còn lớp 1 phải có người lớn giúp.
Mong cho bọn nhóc đi học quá rồi.
Đại học tốt nhất là nghỉ tiếp chờ giữa tháng 3 mà dịch các tỉnh ổn thì hãy cho học, chứ các cháu đấy thả lỏng chúng nó lượn ngoài đương kinh lắm, chả biết sợ là gì.

Nắng nhạt

Xe điện
Em thấy bên nhật nó ko làm giống vn mình các cụ ak có lẽ do có nhiều điểm khác biệt về kinh tế và chế độ. Bên nó ko cách ly phong toả như mình thằng nào diện nghi vấn tự cách ly ở nhà hết ai thích xét nghiệm nó xét nghiệm mất phí là 500k nếu là diện nghi ngờ còn thằng khoẻ mà xét nghiệm là 2 củ. Về kết quả báo qua điện thoại.vn mình thì phong toả cách ly rồi xét nghiệm thế này thì quá tải cho nền kinh tế quá
Một nước là chế độ XHCN một nước TBCN giống nhau thế nào được cụ :)
Cũng có nhiều người Việt Nam mình muốn chống dịch theo cách các nước TB đã làm nhưng số còn lại đông hơn và rất hung hãn trong vấn đề này, họ chỉ sợ chết thôi.
Em thì cách nào cũng được vì chẳng ảnh hưởng đến em. Nhiều lúc cũng bao đồng muốn tốt cho người khác mà người ta không nhận ra nên kệ. Nhiều người cứ nói thế giới toang, Mỹ toang, Châu Âu toang... Toang khối nó í. Toang hay không phải căn cứ vào ý muốn của đa số người dân nước đó. Tụi nó chấp nhận nếu già yếu quá hoặc xui quá thì chết cũng được chứ không chịu sống khổ sống sở phí cuộc đời. Mình thì ngược lại.
Tuy nhiên em vẫn ủng hộ cách chống dịch của chính phủ mình đang làm vì nó phù hợp với ý muốn đa số người dân mình. Dân nào chính phủ đó là chuẩn rồi :)

oldhand

[Tịch thu bằng lái]
Hôm trước em đọc bài này trên vnexpress, tí sặc với tư duy lãnh đạo.
- Tổng phản công ư: phản công cái gì, động đậy là lây lan rồi.
- Huyện nào lây lan thì xử kí bí thư chủ tịch huyện đó. Riêng cả Hải dương thì chắc phải để Ttg xử nhỉ?

nên em nghĩ tư duy lãnh đạo kiểu này, cứ chậm tí cho chắc, sợ nhất thời buổi dịch dã mà các bố vẫn mắc bệnh thành tích.

onex

Xe tải
Phải cho đi học lại thôi. Người già và người có bệnh nền nên hạn chế tiếp xúc. Còn trẻ con đi học, bố mẹ đi làm. Chứ dịch mà co cụm lại thì sợ đói hơn là sợ dịch.

hbu082

Xe container
Cụ so thế khập khiễng quá. Ở mình làm chặt thế mà còn trốn cách ly nữa là chờ tự giác, khai báo y tế đến giáo viên còn khai gian thì tin làm sao đc tự giác, tóm lại nên tin tưởng vào đường lối bên trên, dù sao thì an toàn và sức khỏe là trên hết.

thang89889

[Tịch thu bằng lái]
Phải cho đi học lại thôi. Người già và người có bệnh nền nên hạn chế tiếp xúc. Còn trẻ con đi học, bố mẹ đi làm. Chứ dịch mà co cụm lại thì sợ đói hơn là sợ dịch.
đi học? ok? nhưng có vấn đè gì thì cụ chịu trách nhiệm à?😙😙😙. sinh mệnh chính trị là của người khác chứ đâu phải cụ?

Vinsmoke Sanji

Xe tăng
Hôm trước em đọc bài này trên vnexpress, tí sặc với tư duy lãnh đạo.
- Tổng phản công ư: phản công cái gì, động đậy là lây lan rồi.
- Huyện nào lây lan thì xử kí bí thư chủ tịch huyện đó. Riêng cả Hải dương thì chắc phải để Ttg xử nhỉ?

nên em nghĩ tư duy lãnh đạo kiểu này, cứ chậm tí cho chắc, sợ nhất thời buổi dịch dã mà các bố vẫn mắc bệnh thành tích.
Chả biết mất bố hải dương làm dc những gì nhưng mà giờ hải dương nát be nát bét các công ty ơr khu công nghiệp nghỉ hết công nhân ở nhà nằm hát karaoke riêng tinh lợi thấy bảo gần 2000 công nhân Việc làm như chúng ta vẫn làm là rất bị động mà phải tập cách sống chung vs dịch vẫn biết là nếu có thằng chết là dân chửi chính phủ nhưng mà có thằng chết thì chúng nó mới chịu đeo cái khẩu trang mới chịu cách ly tránh tụ tập chứ cứ thế này thì kinh tế chết người dân cũng chết mà thôi mà dịch thì biết bao giờ mới hết khi nó cứ tiến hoá liên tục thế này

hd-vt

Xe container
Một nước là chế độ XHCN một nước TBCN giống nhau thế nào được cụ :)
Cũng có nhiều người Việt Nam mình muốn chống dịch theo cách các nước TB đã làm nhưng số còn lại đông hơn và rất hung hãn trong vấn đề này, họ chỉ sợ chết thôi.
Em thì cách nào cũng được vì chẳng ảnh hưởng đến em. Nhiều lúc cũng bao đồng muốn tốt cho người khác mà người ta không nhận ra nên kệ. Nhiều người cứ nói thế giới toang, Mỹ toang, Châu Âu toang... Toang khối nó í. Toang hay không phải căn cứ vào ý muốn của đa số người dân nước đó. Tụi nó chấp nhận nếu già yếu quá hoặc xui quá thì chết cũng được chứ không chịu sống khổ sống sở phí cuộc đời. Mình thì ngược lại.
Tuy nhiên em vẫn ủng hộ cách chống dịch của chính phủ mình đang làm vì nó phù hợp với ý muốn đa số người dân mình. Dân nào chính phủ đó là chuẩn rồi :)
Là mợ mà dũng cảm nhỉ, không sợ bị ném đá hỉ :D, em đây mày dâu thấy cóa ní còn lòng vòng đây lày. Vớ vẩn các nhà đạo đức học, bực học, chém học, y...học :D cùng alaxô mợ là....mệt lắm nha. @-)

sakai_yo

Xe lăn
Em ủng hộ đi học, các phụ huynh trong lớp cũng vậy, bọn trẻ nhà e cũng hái hức trở lại trường lắm rồi.

poiuy

Xe ba gác
Như HCM công bố xét nghiệm bao nhiêu trường hợp rồi còn HN thì chưa.