[Funland] Theo các bác Nên tiếp tục đầu tư chứng khoán hay chuyển sang mua BĐS ạ ? Em đang bị phân vân quá.

Phuong C300

Xe đạp
Nên nghỉ đi, chân thành, hoặc có nghiên thì chơi 30% tài khoản, thua thêm thì rút hẳn. Đất cũng đang căng rồi, cuối năm 22 Fed nâng lãi xuất thì tiền mặt có giá nhất.
Cảm ơn bác cho em ý kiến

Phuong C300

Xe đạp
Sóc Sơn đang bong bóng cụ ạ. Hoà Lạc thì em được biết mấy bác thâm niên trong nghề đã chạy khỏi khu đó. Nếu Soc Sơn em nghĩ cụ nên lướt. Đông Anh em nghĩ cũng tiềm năng nhưng giá cao quá mà chỉ hơn các huyện khác là đường xá mới làm lại. Đan Phượng em thấy cũng xơ xác, không thấy tương lai lắm. Cuối cùng em chọn Mê Linh vì giá còn mềm và không xa quá. Hơn nữa em thấy dân ở đây cũng khá giả, đất đai màu mỡ.
Em không tin là TP Hà Nội sẽ tập trung về một huyện nào đó đâu. Em cứ gần trước xa sau vì 2,3 năm nữa là em cần tiền.
Cảm ơn bác cho em thêm ý kiến, em cũng định lướt thôi ạ. Tìm được chỗ nào mua xong dễ thanh khoản hơn xíu

Phuong C300

Xe đạp
Theo em thì thả tất vào CK, đợi cú chỉnh sâu về tầm 1400 thì full margin. Được thì ăn cả, về làm căn liền kề mạn Mê Linh, ngã thì cùng lắm bay 400tr tiền lãi trước đây. Tiền còn bơm ra ầm ầm thì kiểu gì mà CK chả lên tiếp :D
Em cũng định thế nhưng mà tính em nhát cáy lắm. ăn non thế thôi ạ.
thêm cái nữa là em thấy đất đai khả năng sẽ tăng nên tranh thủ mua lướt.
Nếu ngon thì năm sau bán có lãi thì kinh doanh ạ.
Năm nay là không làm được gì nên em mới đẩy tiền vào CK ạ.

cameraonline.vn

Xe container
Website
www.cameraonline.vn
bác nói vậy là em có động lực đi mua đất rồi
Em chỉ hóng thôi cụ, nhưng em cảm giác nó đang bị đẩy lên cao quá. Vì ông anh mới mua cách 2 tháng 6tr mà giờ lên 12-13tr ông chưa muốn bán. Chúc cụ thành công.

Phuong C300

Xe đạp
Mua để mà đón sóng thì hay bị rủi ro là, nếu nó ko lên thì choin vốn, nó lên thì có đất nó quây ko bám dc sát giá, vụ pháp lý bọn cò lắm chiêu trò lắm. Cho nên, nên mua theo kiểu xác định mình về đấy ở đi cụ, sau 5 năm chẳng hạn!
Dạ vâng, em cảm ơn bác đã cho em thêm kiến thức.

Phuong C300

Xe đạp
Nhắm mắt là em hơi nổ tí cho vui tai, chứ mua đất làm gì có ai nhắm mắt cụ nhỉ :D
Em thấy cứ xé nhỏ tiền ra về tỉnh mua mấy mảnh ở ven trung tâm huyện, thị xã. Vận dụng các mối quan hệ tìm hiểu xem ở đâu sắp đô thị hoá. Kiểu như trong ngắn hạn lên thị trấn hoặc thị xã.
Không cứ phải đất đẹp trung tâm đâu, mà khi nó lên giá ở trung tâm thì ven ven nó cũng tự đẩy lên theo dây chuyền.
Mua mảnh đất 1T lên 2T khó. Nhưng mảnh 500 lên 1T lại dễ hơn.
Vấn đề nữa cần xác định là khu vực cần mua đã bị thổi lên chưa, thổi đã căng chưa. Khi mới bị thổi mà lao vào dễ đu đỉnh, sẽ bị đi ngang lâu.
Đúng đấy bác, bác nói chuẩn.
Em tính lướt nhanh trong 1 năm thôi

Đúng đấy bác, bác nói chuẩn.
Em tính lướt nhanh trong 1 năm thôi
Mình vốn ít xé nhỏ ra sa lầy miếng nọ có miếng kia nó gánh cũng là giải pháp tốt.
Nhưng vấn đề mấu chốt em thấy vẫn là đánh giá khu vực có khả năng bùng nổ. Cái này nhiều lúc hên xui. Tất nhiên là khó lỗ, đen thì nó đi ngang.
Cụ nào có kênh làm oách nữa thì mua đất lằng nhằng rồi chuyển đổi. Ở tỉnh lẻ nhiều huyện vẫn thuận.

cameraonline.vn

Xe container
Website
www.cameraonline.vn
Nhắm mắt là em hơi nổ tí cho vui tai, chứ mua đất làm gì có ai nhắm mắt cụ nhỉ :D
Em thấy cứ xé nhỏ tiền ra về tỉnh mua mấy mảnh ở ven trung tâm huyện, thị xã. Vận dụng các mối quan hệ tìm hiểu xem ở đâu sắp đô thị hoá. Kiểu như trong ngắn hạn lên thị trấn hoặc thị xã.
Không cứ phải đất đẹp trung tâm đâu, mà khi nó lên giá ở trung tâm thì ven ven nó cũng tự đẩy lên theo dây chuyền.
Mua mảnh đất 1T lên 2T khó. Nhưng mảnh 500 lên 1T lại dễ hơn.
Vấn đề nữa cần xác định là khu vực cần mua đã bị thổi lên chưa, thổi đã căng chưa. Khi mới bị thổi mà lao vào dễ đu đỉnh, sẽ bị đi ngang lâu.
Cụ nói chuẩn luôn, năm ngoái mấy ông anh em lên chơi xứ lạng ở huyện, có ông bạn trên đó quản lý dự án ngồi uống rượu vui, rồi mấy anh em ra khu dự án ông ấy cho mỗi người 3 xuất, 1 xuất 1 lô 100m2 giá 6tr m2, đầu năm rồi mấy ông anh chốt lãi mỗi mảnh mấy trăm, mỗi ngừoi được đâu hơn tỷ. Năm nay em thấy mấy ông anh lại kéo nhau đi cùng bác bạn kia săn đất trên đó. Đúng cứ nhỏ nhỏ mà đễ ăn đỡ đau đầu cụ nhỉ.

kanishi

Xe điện
Website
tcb100k.com
20 năm gần đây cứ nhắm mắt ném vào đất là có tiền, ko cần chất xám, ko cần tính toán.

Lợi nhuận 30-50-100-200% là số tiền bạn bị nhận và phải nhận, bạn ko nhận cuộc đời bắt bạn phải nhận.

Cụ mà lại ném vào đc trúng cái lô đất dở hơi thì cụ quá giỏi, vì XH rất hiếm người làm được điều này!
Cụ hỏi mấy ông ôm đất Mê Linh xem 10 năm nay lãi bao nhiêu %

Loxe12a

Xe buýt
Cứ tiếp tục làm những gì mình giỏi cụ ạ. Hãy xem chứng khoán là kênh đàu tư, ngồi một chỗ cũng đầu tư được, thanh khoản nhanh. chứng khoán sẽ là kênh đầu tư tiềm năng nhất, nhất là trong thế giới xu thế chuyển đổi số. Em nghe mấy ông khách nói thế các cụ ạ. Chứng khoán các cụ biết được định giá khi mở bảng điện lên :D

Phuong C300

Xe đạp
Cứ tiếp tục làm những gì mình giỏi cụ ạ. Hãy xem chứng khoán là kênh đàu tư, ngồi một chỗ cũng đầu tư được, thanh khoản nhanh. chứng khoán sẽ là kênh đầu tư tiềm năng nhất, nhất là trong thế giới xu thế chuyển đổi số. Em nghe mấy ông khách nói thế các cụ ạ. Chứng khoán các cụ biết được định giá khi mở bảng điện lên :D
Dạ vâng. cảm ơn bác đã cho em ý kiến. Em cũng không hẳn là giỏi đâu ạ.
Cũng rất may mắn thôi bác ạ.

Website
www.conhantaovietnam.vn
Đầu tư vào đất đi bác. Tầm này bác đầu tư thì hết quý I sang năm là đủ lãi rồi.
Em chỉ cho bạn em 1 mảnh tháng 3 năm nay mua vào có 1ty2 giờ lên 1ty7 rồi.Đang đợi đầu năm sau bán.
Trong tất cả các khu bđs ven đô hà nội thì khu vực xuân mai, lương sơn (hòa bình) có giá thấp hơn so các khu vực khác nên biên độ lợi nhuận sẽ cao hơn. Khu vực khác như hòa lạc, thạch thất gần như đạt đỉnh rồi giờ các bác lao vào thì biên độ lợi nhuận thấp cũng rủi ro nữa.
Bác nào có ý định đầu tư khu vực này cứ ib em. Em chỉ cho khu vực đầu tư hợp lý. Nhà em ở Xuân Mai nên thổ địa luôn

Warren Buffet

[Tịch thu bằng lái]
Cụ chia theo tỉ lệ 7/3 cũng được
7 cho chứng 3 cho sản
Mỗi thứ kiếm tí cuối năm kiểm chứng xem cái nào hơn

Phuong C300

Xe đạp
Đầu tư vào đất đi bác. Tầm này bác đầu tư thì hết quý I sang năm là đủ lãi rồi.
Em chỉ cho bạn em 1 mảnh tháng 3 năm nay mua vào có 1ty2 giờ lên 1ty7 rồi.Đang đợi đầu năm sau bán.
Trong tất cả các khu bđs ven đô hà nội thì khu vực xuân mai, lương sơn (hòa bình) có giá thấp hơn so các khu vực khác nên biên độ lợi nhuận sẽ cao hơn. Khu vực khác như hòa lạc, thạch thất gần như đạt đỉnh rồi giờ các bác lao vào thì biên độ lợi nhuận thấp cũng rủi ro nữa.
Bác nào có ý định đầu tư khu vực này cứ ib em. Em chỉ cho khu vực đầu tư hợp lý. Nhà em ở Xuân Mai nên thổ địa luôn
Dạ vâng em cảm ơn bác đã cho ý kiến nhé

quanghuy1288

Xe tải
Em đang thấy CK không ổn rồi bác ạ, Đợt này em kiếm thế là đủ rồi em muốn ăn non. Mua lô đất cho yên tâm ạ. Nhưng mà mọi người vẫn khuyên cày thêm vì CK vẫn sẽ lên cao.
Em đang mong muốn tham khảo ý kiến mọi người về nhìn nhận 2 thị Trường này.
không thì cụ đầu tư đất 1 phần và chơi ck 1 phần, bỏ trứng vào 2 giỏ đỡ rủi ro

Đất chỗ nào tăng ko biết chứ mấy chỗ em để ý là đứng yên hoặc giảm nhẹ 1-3tr/m.
Nếu mua để ở thời điểm này nhiều lựa chọn, dễ giao dịch, nếu để đầu tư cứ vừa đánh chứng đánh trái vừa thư thả ngắm được ô nào sắp có đột biến mới vào tiền.

laihosung

Xe tải
Ko nên bỏ chứng vào 1 giỏ. Có mỗi 2 tỷ vứt hết vào đất là dở rồi.