Theo các cụ thì mình có nên sử dụng thẻ tín dụng không nhỉ?

svv.x24a

Xe hơi
Thấy đa số ngân hàng nó trên 6tr đó cụ, phải có thu nhập ổn định qua ngân hàng hàng tháng nhé. Còn tìm loại thẻ phù hợp thì tùy theo cái mức thu nhập mà cụ có thôi. Lên GoBear như các cụ trên nói tìm hiểu qua 1 lượt đi cụ ơi.
Em lương mới ra trường nên có 6tr thôi thì hạn mức khoảng được bao nhiêu ha cụ?

Khuu

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Em thấy vấn đề bảo mật là đáng lo ngại nhất khi sử dụng thẻ tín dụng ở VN. Em thường xuyên thanh toán online nên rất cẩn thận thế mà 1 ngày đẹp trời điện thoại em có tin nhắn chiu chíu là có thằng nó đang thanh toán uber bên Mẽo. May mà em dùng xong là khóa chế độ thanh toán online ngay. Cụ nên quan tâm đến vấn đề bảo mật còn hạn mức với lãi thì xếp hàng sau đi.

svv.x24a

Xe hơi
Có chứ cụ, phân theo bậc thẻ, phân theo ưu đãi khi sử dụng nữa. Cụ còn gà quá =)). Cụ lên trang GoBear mà tìm hiều, tự tìm hiểu dễ hình dụng hơn là nghe em nói, trên trang đấy có hết mấy loại thẻ đấy luôn, có các thông tin cơ bản luôn đấy cụ. mà trang Gobear có cả 1 blog chuyên viết về mấy thắc mắc giống cụ nữa, cụ lên tìm hiểu đi https://www.gobear.com/vn/blog
Em mới vào nghề cụ ơi! hihi. Cái link cụ chỉ là lên được trang so sánh luôn phải không? mà thông tin đảm bảo chính xác không ạ?

vicnguyen109

Xe tải
Cashback là một trong những loại thẻ chính mà cụ. Nên có so sánh là đương nhiên. Hoàn tiền thì em thấy đa số mấy thằng ngân hàng nước ngoài nó mạnh nhá. Mà cụ tính xài mỗi năm bao nhiêu mà làm thẻ hoàn tiền? Phí thường niên thẻ cashback này hơi cao nhé.
Phí có khác nhau nữa hả? chênh lệch xa nhau không cụ? Em tính mỗi tháng đi siêu thị mua khoảng 4tr với lặt vặt linh tinh thì trên dưới 4tr thôi. thấy nghe hoàn tiền nên thích cụ ạ

Hoang Thong

Xe đạp
Các cụ ạ. Tùy vào nhu cầu mà chọn thẻ tín dụng. VD: Đi nước ngoài nhiều thì em khuyên chọn cái 0% Phí chuyển đổi ngoại tệ Timo Mastercard
Lên Gobear có 4 trường chọn ra cả trăm thẻ, điên luôn.

phuong2123

Xe tải
Em thấy vấn đề bảo mật là đáng lo ngại nhất khi sử dụng thẻ tín dụng ở VN. Em thường xuyên thanh toán online nên rất cẩn thận thế mà 1 ngày đẹp trời điện thoại em có tin nhắn chiu chíu là có thằng nó đang thanh toán uber bên Mẽo. May mà em dùng xong là khóa chế độ thanh toán online ngay. Cụ nên quan tâm đến vấn đề bảo mật còn hạn mức với lãi thì xếp hàng sau đi.
Không phải mình thanh toán onl đâu cụ ơi, kể cả quẹt thẻ mà không cẩn thận cũng bị chụp lại đó ạ

phuong2123

Xe tải
Em mới vào nghề cụ ơi! hihi. Cái link cụ chỉ là lên được trang so sánh luôn phải không? mà thông tin đảm bảo chính xác không ạ?
Đúng rồi cụ. Thông tin thì chính xác từng thời điểm luôn cụ ạ. nói chung em xài thấy ok

phuong2123

Xe tải
Phí có khác nhau nữa hả? chênh lệch xa nhau không cụ? Em tính mỗi tháng đi siêu thị mua khoảng 4tr với lặt vặt linh tinh thì trên dưới 4tr thôi. thấy nghe hoàn tiền nên thích cụ ạ
Cụ lên Gobear so sánh là biết khác như thế nào liền à. cụ xài càng nhiều thì càng được hoàn lại nhiều, tính ra trừ thường niên đi cũng không lỗ đâu cụ

svv.x24a

Xe hơi
Đúng rồi cụ. Thông tin thì chính xác từng thời điểm luôn cụ ạ. nói chung em xài thấy ok
Em có lên qua rồi nhưng ví dụ em bấm xem chi tiết hay "tôi muốn thẻ này" thì có bị mất phí không cụ? mà Gobear hỗ ttợ làm thẻ luôn hả?

vicnguyen109

Xe tải
Cụ lên Gobear so sánh là biết khác như thế nào liền à. cụ xài càng nhiều thì càng được hoàn lại nhiều, tính ra trừ thường niên đi cũng không lỗ đâu cụ
Nhưng mà trên Gobear ak cụ em lên thử rồi thấy có tính luôn cho mình thì không biết nó tính có chính xác không cụ ha?

phuong2123

Xe tải
Em có lên qua rồi nhưng ví dụ em bấm xem chi tiết hay "tôi muốn thẻ này" thì có bị mất phí không cụ? mà Gobear hỗ ttợ làm thẻ luôn hả?
Không mất phí gì hết mà cụ, cụ cứ bấm xem chi tiết còn nó không hỗ trợ cụ làm thẻ, nó chỉ có chức năng so sánh để cụ chọn thẻ thôi còn khi cụ bấm "tôi chọn thẻ này" nó sẽ dẫn cụ về trực tiếp trang web or form đăng ký của ngân hàng cụ chọn luôn

home.1

Xe đạp
Nhưng mà trên Gobear ak cụ em lên thử rồi thấy có tính luôn cho mình thì không biết nó tính có chính xác không cụ ha?
Chính xác hay không còn tuỳ thuộc vào thông tin chi tiêu mà cụ cung cấp nữa, cụ coi cái đó để tham khảo và so sánh với nhau thôi chứ chi tiêu của cụ nó khác nhau thì mức nhân sẽ khác nhau mà. cụ chú ý cái tỷ lệ quy đổi với đặc điểm của thẻ đấy mà chọn

vuithoi.vuithoi

Xe buýt
Em là em không có vay. Tại xưa ông em dạy: Đời nhất tội, nhì nợ...thôi em tránh càng xa càng tốt.
" Tốt vay dày nợ" các cụ ơi! nghe em đi kiếm nhiều tiêu nhiều, kiếm ít tiêu ít. Quan trọng là phải có kế hoạch tài chính rõ ràng: Khoản tiêu, khoản cất...
Hãy tiết kiệm từ đồng tiền nhỏ nhất " Người Mỹ tự hào vì phát hiện ra - Tiền đẻ ra tiền mới tiêu tiền"
à mà không tiền mà vui thì cần gì nhỉ. Vui thôi.

Romeo_10

Xe tải
Website
ecofilm.vn
Cháu 1 mình dùng gần 600 cái thẻ debit card trong 2 năm nay rồi cụ ạ, cụ cứ yên tâm mà dùng

minhnv174

Xe hơi
Kinh nghiệm của em cho thấy thẻ tín dụng tiện thật nhưng từ khi có tháng nào em cũng trở thành con nợ của NH

tamnt07

Xe hơi
Đúng thế, em chỉ dùng khi ra nước ngoài thôi :)

mrbell

Đi bộ
Tùy cụ, nếu cụ thấy cụ quản lý tiền nong tốt thì nên làm, lợi dụng được ít vốn ngân hàng trong thời gian ngắn.
Còn không thì làm cái thẻ debit thôi, cũng đủ tính năng mà tự mình nợ mình, mình hết tiền khỏi tiêu :D
Nói chung về bảo mật và quyền lợi chủ thẻ thì credit vẫn tốt hơn debit

khanghuu

Xe máy

khanghuu

Xe máy
Tùy cụ, nếu cụ thấy cụ quản lý tiền nong tốt thì nên làm, lợi dụng được ít vốn ngân hàng trong thời gian ngắn.
Còn không thì làm cái thẻ debit thôi, cũng đủ tính năng mà tự mình nợ mình, mình hết tiền khỏi tiêu :D
Nói chung về bảo mật và quyền lợi chủ thẻ thì credit vẫn tốt hơn debit
Em cũng nghĩ như cụ, lợi dụng được dòng tiền của ngân hàng thì cứ dùng thôi, chỉ cần có cái hạn mức chi tiêu cho mình là được. Nhưng mà mua hàng, tiêu dùng bằng credit lợi hơn nên em dùng credit cho nó sướng ạ.