Thêm cái gì để nghe nhạc DJ hay trên Sonata Y20?

tung`lam

Xe tải
Con Sonata nhà em đang chạy loa JBL nhưng mà nghe nhạc vẫn chưa hay lắm, mọi người rảnh về Audio tư vấn dùm em nên lắp thêm cái gì vào xe để nghe nhạc DJ hay đc 0 ạ? Thấy có 1 ông bảo mua cái Sub hay cái Bass gì gì đó rồi đặt dưới gầm ghế thì nghe nhạc sẽ hay hơn, vậy mong mọi người tư vấn dùm em là mua cái gì?

Em có tham khảo qua và thấy nghe loa Infinity có vẻ hay hay em vào webiste để view loa

http://us.infinitysystems.com/infinity-/brand_infinity/car_audio.html

Không biết chọn cái nào trong đống này? CÁc bác rảnh tư vấn dùm em nhé. :x

tuanphong186

Xe tải
nếu ko mún thay loa thì cụ mua thêm sub hơi gắn vào

quocviet

Xe container
cụ làm con infinity basslink cũng được, giá rẻ mà chiến nhạc DJ cũng ok.
nhưng con này là sub điện, ko phải sub hơi
http://us.infinitysystems.com/infinity-/brand_infinity/car_audio/subwoofers/powered-subwoofers.html
Ý mình là mua thêm ý, chứ không phải là thay loa của xe, sub thì mua loại sub nào trong cái link kia vậy?
chơi hẳn sub hơi cho nó uých, cụ ạ :D

tung`lam

Xe tải
Vậy sub điện vs sub hơi nó khác nhau ntn hả cụ? Mà mua thì mua 1 cái sub thôi chứ? Hay mua 2 cái sub hả các cụ>?

tung`lam

Xe tải
Sub thì chỉ mua 1 cái thôi cụ nhé, nếu cụ mua sub hơi thì phải mua thêm âm li, sub điện thì nó liền âm li luôn. Có điều kiện thì cụ nên chơi sub hơi nghe tiếng bass bó hay hơn ah.
Ok cụ :D vậy cái link em nêu ở trong tôpic đấy, thì chọn cái nào hả cụ?

LongThinhTech2

[Tịch thu bằng lái]
Vậy sub điện vs sub hơi nó khác nhau ntn hả cụ? Mà mua thì mua 1 cái sub thôi chứ? Hay mua 2 cái sub hả các cụ>?
- Sub hơi thì sẽ âm bass đánh sẽ khỏe,chắc và hay hơn..Tuy nhiên cụ sẽ cần phải có âm ly để kéo ,đóng thùng loa (chiếm diện tích cốp nhiều hơn ) & giá thành cao hơn so với Sub điện...
- Sub Basslink Infinity là Sub điện tích hợp sẵn âm ly ,nếu cụ ko yêu cầu quá cao thì loại này là đánh cũng hay & tưng bừng rồi ạ..

C180K

Xe buýt
- Sub hơi thì sẽ âm bass đánh sẽ khỏe,chắc và hay hơn..Tuy nhiên cụ sẽ cần phải có âm ly để kéo ,đóng thùng loa (chiếm diện tích cốp nhiều hơn ) & giá thành cao hơn so với Sub điện...
- Sub Basslink Infinity là Sub điện tích hợp sẵn âm ly ,nếu cụ ko yêu cầu quá cao thì loại này là đánh cũng hay & tưng bừng rồi ạ..
Cụ tư vấn cho em quả sub hơi lắp trên camry 2008 với nhé. Để em ngâm cứu,tiết kiệm tiền làm 1 quả cho nó máu

tung`lam

Xe tải
Vậy cụ cho e hỏi cái baslink trên kia em thấy nó to quá, cái đó thì gắn vào đâu xe thì ổn cụ nhỉ?

alice152

Xe tải
Nhà cụ có thừa dàn loa 5.1 của LG, Samsung hay Sony ý...cụ lấy cái loa sub của nó, mua thêm 1 cái amply em đảm bảo hay hơn mấy cái sub tầm 4-5tr mà rẻ hơn nhiều :D vì sub của nó cũng là sub hơi mà âm rất chắc với điều kiện cụ chọn cái amply êm ái 1 tí chứ đừng ham công suất khỏe quá
Nếu muốn thẩm mỹ hợn cụ đóng thùng loa riêng

C180K

Xe buýt
Nhà cụ có thừa dàn loa 5.1 của LG, Samsung hay Sony ý...cụ lấy cái loa sub của nó, mua thêm 1 cái amply em đảm bảo hay hơn mấy cái sub tầm 4-5tr mà rẻ hơn nhiều :D vì sub của nó cũng là sub hơi mà âm rất chắc với điều kiện cụ chọn cái amply êm ái 1 tí chứ đừng ham công suất khỏe quá
Nếu muốn thẩm mỹ hợn cụ đóng thùng loa riêng
Cụ nói đúng cái nhà em có, đang bỏ xó ko dùng. Quất đc quả này thì tiện, chẳng biết có khả thi ko

buihieu1989

Xe tăng
Website
buihieu.com
Con Sonata nhà em đang chạy loa JBL nhưng mà nghe nhạc vẫn chưa hay lắm, mọi người rảnh về Audio tư vấn dùm em nên lắp thêm cái gì vào xe để nghe nhạc DJ hay đc 0 ạ? Thấy có 1 ông bảo mua cái Sub hay cái Bass gì gì đó rồi đặt dưới gầm ghế thì nghe nhạc sẽ hay hơn, vậy mong mọi người tư vấn dùm em là mua cái gì?

Em có tham khảo qua và thấy nghe loa Infinity có vẻ hay hay em vào webiste để view loa

Không biết chọn cái nào trong đống này? CÁc bác rảnh tư vấn dùm em nhé. :x
bác hay nghe nhạc DJ nếu ko quá cầu kì về độ xe thì làm quả Basslink Infinity là hợp lý nhưng giá khá cao 6 củ cả công. bác hay nghe nhạc vàng thì làm con alpine swe-1000. tốt nhất bác đừng chơi MBQ vì tiếng bass của xe đã khỏe hơn tiếng bass của loa.

tung`lam

Xe tải
bác hay nghe nhạc DJ nếu ko quá cầu kì về độ xe thì làm quả Basslink Infinity là hợp lý nhưng giá khá cao 6 củ cả công. bác hay nghe nhạc vàng thì làm con alpine swe-1000. tốt nhất bác đừng chơi MBQ vì tiếng bass của xe đã khỏe hơn tiếng bass của loa.
Vậy cụ tư vấn dùm em vs, nếu mua cái basslink này thì lắp vào chỗ nào của xe ạ?

http://us.infinitysystems.com/infinity-/brand_infinity/car_audio/subwoofers/powered-subwoofers.html

tiensydien

Xe buýt
NỘI THẤT Ô TÔ TÂN HỘI.số6 cầu dậu linh đàm. 094511

LongThinhTech2

[Tịch thu bằng lái]
Vậy cụ cho e hỏi cái baslink trên kia em thấy nó to quá, cái đó thì gắn vào đâu xe thì ổn cụ nhỉ?
Cái Baslink này là bass để cốp nên để ở cốp xe là thích hợp nhất

LongThinhTech2

[Tịch thu bằng lái]
Cụ tư vấn cho em quả sub hơi lắp trên camry 2008 với nhé. Để em ngâm cứu,tiết kiệm tiền làm 1 quả cho nó máu
Cụ lên cho em bộ này là ok cả về chất lượng âm thanh và giá cả ( loanh quanh tầm chục củ)cụ nhé.
cụ tham khảo cho em bộ này:
1. Âm ly: Pioneer GM-5500T

2. Sub hơi: TS-WX303

Chỉnh sửa cuối:

tung`lam

Xe tải
Cái Baslink này là bass để cốp nên để ở cốp xe là thích hợp nhất
Nhưng mà để ở cốp xe thì trong xe có nghe đc tiếng nhạc chuẩn 0 cụ? Vì cốp xe kín mít :( cụ tư vấn dùm em vs, ok thì em ra chỗ cụ lắp luôn, mà cái đường link này

chả lẽ lại không có cái nào để lắp dưới gậm ghế hả cụ?

LongThinhTech2

[Tịch thu bằng lái]
- Em đảm bảo với cụ là lắp xong nghe tiếng nhạc chuẩn luôn.
- Cụ thích nghe nhạc nhẹ nhàng, muốn có chút tiếng bass cho hay hơn hoặc cụ không muốn mất quá nhiều không gian để đồ( Cốp xe nhỏ) thì cụ hãy chọn sub để gầm
Cu cho em hỏi thêm là xe của cụ là loại nào? Bên em sẽ tư vấn cho cụ dễ dàng hơn.