Thêm 1 sự lựa chọn lốp xe Honda Sh cho các bạn!

Cau_ong_gioi

Xe điện
Website
www.otofun.net
140/70/16 có 2 cụ ạhh :). cơ mà nó của Pirelli - tên lốp Diablo Scooter . Cơ mà gắn Sh mình cạ dè sau :).
Xe mình lên 130/70/16 thì đc ạhh :).

chính xác nó là 3 củ 1, còn Dunlop thì e xin phép....cho cũng k lắp xe :P....
nhiều bác đem dunlop ra để làm mốc cho Sh chỉ vì cái mác giống xe nhập thôi bác :).
bản thân e đang chạy Pirelli Sport Demon. Giá nó gần = 2 cặp Dunlop bác ạhh :). Vân đẹp, nhìn phát biết ngay :D
Em chạy Dunlop thấy em ngon chả vấn đề gì, SH có phải đi đua bó vỉa đc đâu mà đầu tư Lốp Metz làm gì. Lốp Hi-end thì lắp vào PKL chứ scooter dùng Dunlop là đc roài.

Mr.Sói

Xe tải
Em chạy Dunlop thấy em ngon chả vấn đề gì, SH có phải đi đua bó vỉa đc đâu mà đầu tư Lốp Metz làm gì. Lốp Hi-end thì lắp vào PKL chứ scooter dùng Dunlop là đc roài.
Em xin ngả nón chào thua bác ^:)^^:)^^:)^
a-e đang bàn giá cả lốp+loại nào tốt, bác tương cho câu : hơn 3 củ lấy đc Dunlop rồi. Thấy a-e có tí phản bác, bác quay ra kêu đầu tư Metz làm gì. Sh k phải để ôm cua bó vỉa nên đầu tư Metz k để làm gì thì mua IRC mà chạy, mua Dun làm gì cho cao giá :)
Hãy là người tiêu dùng thông minh \:D/;;)
P/S : k phải scooter nào cũng gắn Dunlop :)

Mr.Sói

Xe tải
Dunlop mà cụ so với metzeler. lốp này xếp vào loại High-end đấy cụ ạ. Lốp SH thì chắc là Brazil, 1 số lốp này cho PKL e thấy mới sx ở Germany n toàn 7-8 củ 1 cái.8->
Metz với Pirelli cùng 1 nơi SX là Brazil bác ạhh :D. còn mấy cái cho dòng PKL thì khắp nơi, tùy nhà máy, tùy đợt hàng :D

Battery_Low

Xe tăng
chủ thớt cho cái địa chỉ e đi xúc đôi lốp lày lào :D

Cau_ong_gioi

Xe điện
Website
www.otofun.net
Em xin ngả nón chào thua bác ^:)^^:)^^:)^
a-e đang bàn giá cả lốp+loại nào tốt, bác tương cho câu : hơn 3 củ lấy đc Dunlop rồi. Thấy a-e có tí phản bác, bác quay ra kêu đầu tư Metz làm gì. Sh k phải để ôm cua bó vỉa nên đầu tư Metz k để làm gì thì mua IRC mà chạy, mua Dun làm gì cho cao giá :)
Hãy là người tiêu dùng thông minh \:D/;;)
P/S : k phải scooter nào cũng gắn Dunlop :)
Đang bàn về lốp cho SH còn gì, có phải bàn về lốp scooter nói chung đâu. Ở VN thì SH chỉ dùng IRC hoặc Dunlop theo xe, có thay thì thay Pirelli Sport Demon (lắp trên SH300i) vào. Còn lốp Metz này có gì ưu việt hơn Dunlop với Pirelli thì cụ khai sáng cho em xem nào? Nếu giá nó hợp lý thì em ko có gì phải bàn, nhưng nó cũng hơn 3 củ = Dunlop tháo xe roài. Em thì vẫn thích Dunlop chạy êm hơn IRC nhiều, ăn đinh hay không em chả biết chỉ biết đến lúc em thay lôp là tầm 3 vạn thì bị vá chỉ khoảng chục lần cả trước và sau.
Mua Metz hơn 3 củ với mua Dunlop cũng hơn 3 củ thì thông minh cái gì hả cụ???

yamaki

Xe buýt
Đang bàn về lốp cho SH còn gì, có phải bàn về lốp scooter nói chung đâu. Ở VN thì SH chỉ dùng IRC hoặc Dunlop theo xe, có thay thì thay Pirelli Sport Demon (lắp trên SH300i) vào. Còn lốp Metz này có gì ưu việt hơn Dunlop với Pirelli thì cụ khai sáng cho em xem nào? Nếu giá nó hợp lý thì em ko có gì phải bàn, nhưng nó cũng hơn 3 củ = Dunlop tháo xe roài. Em thì vẫn thích Dunlop chạy êm hơn IRC nhiều, ăn đinh hay không em chả biết chỉ biết đến lúc em thay lôp là tầm 3 vạn thì bị vá chỉ khoảng chục lần cả trước và sau.
Metz ngon hay ko thì e cũng ko rõ, chưa thấy ai đánh giá gì. Nhưng thay cả đôi hoi chát, cỡ 4t8 đấy cụ chứ ko phải hon 3t đâu. Mà e đang mói tới size 130/70 sau và 110/70 trc.

nolforever2003

Xe tăng
Metz ngon hay ko thì e cũng ko rõ, chưa thấy ai đánh giá gì. Nhưng thay cả đôi hoi chát, cỡ 4t8 đấy cụ chứ ko phải hon 3t đâu. Mà e đang mói tới size 130/70 sau và 110/70 trc.[/QUOTE]
Lốp Met thì e toàn thấy PKL lắp thôi cụ ạ, chắc nó toàn sx cho PKL và 1 phần cũng do giá của nó chát nữa

Mr.Sói

Xe tải
+ Dạ Sport Demon 300i e đang xài. Review của e là lốp cực kỳ dày. ăn nguyên con ốc ren tho dài 3cm k xì hơi :) và mới chạy đc có cỡ 7000km chưa ăn nhát đinh nào ( cái này chắc do đinh tặc nó k rải ) . Bám tốt, hoàn toàn cảm nhận đc độ sàng-trượt of xe khi ôm cua tốc độ hơi hơi cao :).
+ Dunlop e đã chơi từ ngày độ ex ạhh :), từ TT900 thailand đến Japang thì đều có cái review là : độ bám okay, nhưng vì cái vân lốp nó hơi chằng chịt nên đinh nó cắm hơi bị ngọt bác ạhh :).
Bác tự hình dung đi xem, 1 đằng rãnh lốp 1 đám, 1 cái cao su dày hự, rãnh lốp thưa thì khi ăn đinh cái nào nó ăn sâu hơn ;) .
+ Em nói hãy là ng tiêu dùng thông minh bởi vì bác nói Scooter đầu tư Metz làm gì, nên e bảo là sao k mua IRC mà gắn . 2 cặp IRC mới=1 cặp DUnlop bị chém=)).
+ Bác đi 3 vạn mới thay mà lốp ăn có chục phát đinh thì e cũng vái ạhh :P. Lý do thì tùy mỗi ng mỗi kiểu, nhưng cơ bản thì với e 1v5--2v là e cho 1 cặp lốp ra đi dù ăn hay k ăn đinh ạhh ;)
+ Lốp cho Sh có nhiều chứ k chỉ 4 loài bác đang nêu đâu :)
Em xin phép dừng các bài viết tại đây vì chúng ta nhìn nhận khác nhau quá :).

Mr.Sói

Xe tải
Lốp Met thì e toàn thấy PKL lắp thôi cụ ạ, chắc nó toàn sx cho PKL và 1 phần cũng do giá của nó chát nữa
Metz ngon hay ko thì e cũng ko rõ, chưa thấy ai đánh giá gì. Nhưng thay cả đôi hoi chát, cỡ 4t8 đấy cụ chứ ko phải hon 3t đâu. Mà e đang mói tới size 130/70 sau và 110/70 trc.
Dạ, nó là do size cho sh300i nên giá cũng fly like a 300i luôn á bác=)) ( lốp này là size dành cho 300i 2k12 zin )
còn nếu bác máu cặp Metz size Sh300i thì qua cái trang www.phutungchinhhieu.com mà sút. Đang 20% giảm giá nên trông có vẻ dễ thở hơn tẹo :P
Em cũng ngậm đắng nuốt cay móc túi 5tr cho cặp Pirelli Sport Demon đấy :))
Àhh đúng zồii, SportDemon có 1 cặp chạy chưa tới 1000km, bác qua Namrs 60 Phó Đức Chính hỏi xem, hình như là còn á ^^ Giá cả e thấy bửu tầm 3t5 :D
chủ thớt cho cái địa chỉ e đi xúc đôi lốp lày lào :D
55 sơn tây or www.phutungchinhhieu.com - Cty Thiên Nhẫn ( bên đó nghe a Hoàng nói đang giảm giá )
không biết bao tiền một quả bác nhỉ?
Dạ thú thực cả bác e có nhờ ng qua Pirelli ở Bangkok hỏi cơ mà k tìm đc giá:D....
Còn size sau 130/70/16 giá ở HN nó cỡ 2t6 1 chiếc.... Hoa Sport Demon

Chỉnh sửa cuối:

trinhleminh

Xe tăng
+ Dạ Sport Demon 300i e đang xài. Review của e là lốp cực kỳ dày. ăn nguyên con ốc ren tho dài 3cm k xì hơi :) và mới chạy đc có cỡ 7000km chưa ăn nhát đinh nào ( cái này chắc do đinh tặc nó k rải ) . Bám tốt, hoàn toàn cảm nhận đc độ sàng-trượt of xe khi ôm cua tốc độ hơi hơi cao :).
+ Dunlop e đã chơi từ ngày độ ex ạhh :), từ TT900 thailand đến Japang thì đều có cái review là : độ bám okay, nhưng vì cái vân lốp nó hơi chằng chịt nên đinh nó cắm hơi bị ngọt bác ạhh :).
Bác tự hình dung đi xem, 1 đằng rãnh lốp 1 đám, 1 cái cao su dày hự, rãnh lốp thưa thì khi ăn đinh cái nào nó ăn sâu hơn ;) .
+ Em nói hãy là ng tiêu dùng thông minh bởi vì bác nói Scooter đầu tư Metz làm gì, nên e bảo là sao k mua IRC mà gắn . 2 cặp IRC mới=1 cặp DUnlop bị chém=)).
+ Bác đi 3 vạn mới thay mà lốp ăn có chục phát đinh thì e cũng vái ạhh :P. Lý do thì tùy mỗi ng mỗi kiểu, nhưng cơ bản thì với e 1v5--2v là e cho 1 cặp lốp ra đi dù ăn hay k ăn đinh ạhh ;)
+ Lốp cho Sh có nhiều chứ k chỉ 4 loài bác đang nêu đâu :)
Em xin phép dừng các bài viết tại đây vì chúng ta nhìn nhận khác nhau quá :).
Cụ cho em hỏi lốp Sport Demon bao tiền 1 đôi hả cụ? phải công nhận Dunlop đi cũng khá nhưng mà quả vân lốp thì cứ như là nam châm hút đinh, hic hic. IRC đi kém hơn nhưng ăn ít đinh hơn hẳn.

Mr.Sói

Xe tải
Cụ cho em hỏi lốp Sport Demon bao tiền 1 đôi hả cụ? phải công nhận Dunlop đi cũng khá nhưng mà quả vân lốp thì cứ như là nam châm hút đinh, hic hic. IRC đi kém hơn nhưng ăn ít đinh hơn hẳn.
Dạ cặp Sport Demon e đang chạy mua mới là 4t950k T_T.....Công thay lắp cỡ 5tr :P...
Cụ có thể lên 60 Phó Đức Chính hỏi quán Cafe Biker, trên đó còn 1 cặp đang rao bán . ^^ Hàng lướt nên giá chắc nó hạp túi hơn nhìu ạhh :).

oojimioo

Xe tăng
đi lốp này ồn lắm ợ :D

Lam37nt

Xe tải
Cần quả lốp chịu nhiệt khi đi công trường, đường bùn sình, đá dăm. Nhờ các cụ tư vấn loại nào, có khá khẩm hơn Dun ko ợ.

Hùng Pirelli

Xe buýt
Em thấy các Cụ tranh luận lốp này lốp kia, thương hiệu, giá..v..v đó là điều dễ hiểu. Là một người có chút ít thời gian làm trong lĩnh vực kinh doanh lốp xe theo Em, thương hiệu lốp mạnh trên thế giới hay lốp đắt tiền, chưa hẳn đã tốt và phù hợp với điều kiện thời tiết, đường xá và thói quen sử dụng của người Việt.

Theo suy nghĩ của cá nhân Em. Việc trọn nựa lốp tốt là đương nhiên nhưng cần phải lưu ý một số vấn đề.
+ Nguồn gốc suất xứ, date sản xuất
+ Giá thành so với các thương hiệu lốp khác
+ Hình thức hoa văn trên lốp và chế độ BH sp nếu có.

Các loại lốp xe nhập về Việt Nam chủ yếu là những loại lốp đã được nhiệt đới hóa và đặc biệt phù hợp với VN là những loại lốp xe được sx ở những nước có khí hậu tương đồng.
Vd: Thái Lan, Malaysia, IDonesia..v..v
Suy cho cùng cảm nhận của người đi, tính cách và suy nghĩ của mỗi người sẽ cảm nhận được loại lốp mình đang đi tốt hay ko tốt.
Mong các Cụ có được lựa chọn đúng đắn.

yamaki

Xe buýt
Em thấy các Cụ tranh luận lốp này lốp kia, thương hiệu, giá..v..v đó là điều dễ hiểu. Là một người có chút ít thời gian làm trong lĩnh vực kinh doanh lốp xe theo Em, thương hiệu lốp mạnh trên thế giới hay lốp đắt tiền, chưa hẳn đã tốt và phù hợp với điều kiện thời tiết, đường xá và thói quen sử dụng của người Việt.

Theo suy nghĩ của cá nhân Em. Việc trọn nựa lốp tốt là đương nhiên nhưng cần phải lưu ý một số vấn đề.

Các loại lốp xe nhập về Việt Nam chủ yếu là những loại lốp đã được nhiệt đới hóa và đặc biệt phù hợp với VN là những loại lốp xe được sx ở những nước có khí hậu tương đồng.
Suy cho cùng cảm nhận của người đi, tính cách và suy nghĩ của mỗi người sẽ cảm nhận được loại lốp mình đang đi tốt hay ko tốt.
Chả nc nào có đinh tặc nhiều như VN, nên các nhà sx cũng vái.

caubong92

Xe tải
e vẫn kết đunlop nhất

nolforever2003

Xe tăng

cụ chỉ đc cái chuẩn