Thêm 1 nỗ lực thành tái thiết Highlander Team.

namgiang10

Xe tải
Chào Cụ!
Xin trả lời Cụ như này :
1. Bây giờ các Show room tư nhân không được nhập xe mới 100% (theo TT20). Bố Cụ muốn mua xe mới thì có thể ra Show Room nhờ nó nhập dạng xe lướt nhưng rất khó vì đời 2014 chưa có xe lướt vì vậy phải nhập xe (mới nhưng quay công tơ mét) đời 2013. Hoặc ra TOYOTA VN đăng ký đặt tiền nhập xe mới 100% 2014 nhưng phải chờ khoảng 6-7 tháng nhưng giá rất đắt(E nghe nói khoảng 103k Obama)
2. Giá cụ thể thì cụ ra hãng đặt rồi hỏi cụ thể.
3. Đời 2014 mới ra thì chưa biết nhưng từ 2013 trở về trước thì có loại 2.7 Base, 2.7 LE, 2.7 SE trong đó bản SE đắt nhất, bản Base rẻ nhất. ngoài ra có thêm 3.5 Limitet 2 cầu đắt hơn hẳn loại 2.7
Theo ý kiến riêng E nếu Cụ chỉ chạy đường bằng không đi đường miền núi thì nên mua 2.7 đỡ hao nhiên liệu và mua rẻ hơn nhiều, vì ở VN đương cũng không cho phép chạy tốc độ cao 3.5 cũng chỉ hơn 2.7 tý. Nếu có điều kiện thì mua 2.7 SE nhiều đồ chơi hơn nhất nhưng đắt
Chúc Cụ sớm có xe mới!
Cháu chân thành cảm ơn cụ đã có lời chỉ giáo cho cháu. Vậy cụ cho cháu hỏi thêm là cháu có ông anh bên Mỹ mua xe hộ, ông ấy mua xe về rồi chạy vài trăm km ( tại cháu không rõ lướt là như thế nào, cháu ko rõ khoản này mà) như thế có được không ạ. Sau đó nhập về VN thì sẽ là tính thuế như xe cũ nhập hay vẫn phải qua showroom ạ. Hay bố cháu có thể tự nhập về được ạ? Khi đó các loại thuế sẽ như thế nào hả cụ?

Cháu mong cụ bớt chút thời gian giải đáp hộ cháu ạ. Cháu xin chân thành cám ơn cụ ạ.

NTH

Xe điện
Cháu chân thành cảm ơn cụ đã có lời chỉ giáo cho cháu. Vậy cụ cho cháu hỏi thêm là cháu có ông anh bên Mỹ mua xe hộ, ông ấy mua xe về rồi chạy vài trăm km ( tại cháu không rõ lướt là như thế nào, cháu ko rõ khoản này mà) như thế có được không ạ. Sau đó nhập về VN thì sẽ là tính thuế như xe cũ nhập hay vẫn phải qua showroom ạ. Hay bố cháu có thể tự nhập về được ạ? Khi đó các loại thuế sẽ như thế nào hả cụ?

Cháu mong cụ bớt chút thời gian giải đáp hộ cháu ạ. Cháu xin chân thành cám ơn cụ ạ.
Neu HL 2014 ma 103k thi cung ok cu a .

longmama

Xe điện

Cái này thì mình không rõ lắm, nhưng xe lướt thì nhập được. Thủ tục Cụ nên tham khảo show room thêm xem có rẻ hơn họ nhập không

NTH

Xe điện
Dạ không phải anh A ơi.đây là ở cuối đltl ợ
Á à, thế là vùng hồ Xuân Khanh Sơn Tây hay Đồng Mô. Có 1 cung đường rừng đẹp cực. Hôm nào oạp ở đấy đê. Bảo đảm anh em sốc vì cảnh đẹp, mà ngay HN (45km) thôi.
Giữa rừng luôn, thoạt qua tưởng là Đà Lạt

longmama

Xe điện
Á à, thế là vùng hồ Xuân Khanh Sơn Tây hay Đồng Mô. Có 1 cung đường rừng đẹp cực. Hôm nào oạp ở đấy đê. Bảo đảm anh em sốc vì cảnh đẹp, mà ngay HN (45km) thôi.
Giữa rừng luôn, thoạt qua tưởng là Đà Lạt
Thứ 7 luôn và ngay

mingjun

Xe tăng
Các cụ cho hỏi cụ # còn sinh hoạt k ợ :) e quên mất trước có nhờ cụ ủng hộ chương trình j j của of mà chưa có dịp gặp để gửi lại.

longmama

Xe điện
Các cụ cho hỏi cụ # còn sinh hoạt k ợ :) e quên mất trước có nhờ cụ ủng hộ chương trình j j của of mà chưa có dịp gặp để gửi lại.
Cụ mingjun sao dạo này không sinh hoạt tiếp nhể. Cụ T vẫn SH bình thường Cụ ạ. Con lớn chưa? Thứ 7 này ra nhé

mingjun

Xe tăng
Thú thật e bận cày quá nên cả t7 cn đều đi làm. Chạy nốt cái dự án II k 2014 hết hạn hiệp định thì e ra đường mất. E sẽ cố gắng sinh hoạt trở lại vào ngày gần nhất ạ.

NTH

Xe điện
Cái chỗ này cụ hay đi qua, nhưng cụ nhìn thấy là giật mình luôn. Em tiết lộ là ngay Sóc sơn, nhưng chưa có bất kỳ 1 offer nào đặt chân trừ em nhé.
Nếu thích nhé, T7 này luôn rồi về Cầu Diễn, có chương trình Lợn rừng mấy ae mình thôi. Hay lắm. Cụ tốn mồi thoải mái đê...
Lão NTH đang đi buôn gà bên chợ bác ơi, time đâu đi xuân khanh
Gà qué xong rồi. Đương tổ chức ca nhạc đây.
Chú lười quá đấy, hay là giận gì anh em thế !?>=;

thuhabeo

Xe tải
T7 này gặp gỡ nhé, lợn gà tính sau....

mingjun

Xe tăng
:( e giận dỗi j đâu. Thèm bỏ xừ đi đc.

longmama

Xe điện
Thứ 7 mingjun nhớ có mặt nhé

Fexx

Xe điện
Cái chỗ này cụ hay đi qua, nhưng cụ nhìn thấy là giật mình luôn. Em tiết lộ là ngay Sóc sơn, nhưng chưa có bất kỳ 1 offer nào đặt chân trừ em nhé.
Nếu thích nhé, T7 này luôn rồi về Cầu Diễn, có chương trình Lợn rừng mấy ae mình thôi. Hay lắm. Cụ tốn mồi thoải mái đê...

Gà qué xong rồi. Đương tổ chức ca nhạc đây.

Chú lười quá đấy, hay là giận gì anh em thế !?>=;
Chỗ này Sóc Sơn gần đền Sóc, mấy cái hồ sinh thái chân núi, lão ăn hết gà mà hẹn e thứ 6