[Funland] Thế vận hội mùa hè Olympic Paris 2024

Phuongloveiu

Xe hơi
Trung Quốc thống trị gần như tuyệt đối 2 môn bóng bàn & nhảy cầu trong lịch sử Olympic. Bóng bàn thì không nói , nhưng riêng nhảy cầu thì không hiểu sao TQ mạnh lấn lướt đến vậy mình thấy môn này thiên về biểu diễn về độ khó kém xa TDDC, nên nhớ TDDC trước kia Trung Quốc cũng mạnh vượt trội so với còn lại nhưng sau khi các nước Mỹ Nga Nhật đầu tư quan tâm là bây giờ TQ đã mất vị thế môn TDDC rồi. Nhảy cầu mình thấy dễ hơn TDDC nhiều, không cần cơ sở vật chất đầu tư lớn thế mà không hiểu sao các nước khác ít quan tâm như vậu nhỉ? Môn này chính ra rất hợp mấy nước Đông Nam Á thấp bé nhẹ cân không đòi hỏi thể chất sức mạnh, cần sự khéo léo, phối hợp ăn ý.

QDV2012

Xe tăng
Trung Quốc thống trị gần như tuyệt đối 2 môn bóng bàn & nhảy cầu trong lịch sử Olympic. Bóng bàn thì không nói , nhưng riêng nhảy cầu thì không hiểu sao TQ mạnh lấn lướt đến vậy mình thấy môn này thiên về biểu diễn về độ khó kém xa TDDC, nên nhớ TDDC trước kia Trung Quốc cũng mạnh vượt trội so với còn lại nhưng sau khi các nước Mỹ Nga Nhật đầu tư quan tâm là bây giờ TQ đã mất vị thế môn TDDC rồi. Nhảy cầu mình thấy dễ hơn TDDC nhiều, không cần cơ sở vật chất đầu tư lớn thế mà không hiểu sao các nước khác ít quan tâm như vậu nhỉ? Môn này chính ra rất hợp mấy nước Đông Nam Á thấp bé nhẹ cân không đòi hỏi thể chất sức mạnh, cần sự khéo léo, phối hợp ăn ý.
Muốn phát triển được phải có nhiều người chơi đã :) Muốn giỏi thì phải thích trước

Chắc gì VĐV tuyển mình từ đầu đã định hướng chơi môn này hay từ thành phần tuyển bơi đẩy sang :)

Quân số thì ít hiếm người chơi thì tìm đâu ra người giỏi? Rèn luyện tuyển trọn, TQ đông dân nó lọc từ 10k người (thích chơi) ra 1,2 người giỏi. Một vài nước khác tuyển chọn từ 1 nhúm người thì làm sao ăn được. Chẳng nhẽ đầu tư từ 1 ông ko biết gì thành siêu tài :D

Pumzen

Xe ba gác
Tokyo cũng trung gian mà Mỹ vẫn hơn TQ chung cuộc đó cụ năm nay thì khả năng TQ xếp đầu
Vâng, giải đó M hơn TQ nhõn 1 chiếc vàng, cho thấy sự cạnh tranh rất quyết liệt, nó chỉ xác định ngôi số 1 ở dạng "phút bù giờ". Lần này, sau khi M mất HCV ở 1 số nội dung sở trường vẫn là mỏ vàng của họ, nhà cháu nghĩ khả năng TQ sẽ soán ngôi. Tuy nhiên TQ cũng đã tuột khá nhiều HCV là sở trường của mình, khiến cuộc chạy đua song mã càng đến hồi cuối càng căng thẳng từng nội dung thi đấu.

Bayi 1921

Xe tải
Vâng, giải đó M hơn TQ nhõn 1 chiếc vàng, cho thấy sự cạnh tranh rất quyết liệt, nó chỉ xác định ngôi số 1 ở dạng "phút bù giờ". Lần này, sau khi M mất HCV ở 1 số nội dung sở trường vẫn là mỏ vàng của họ, nhà cháu nghĩ khả năng TQ sẽ soán ngôi. Tuy nhiên TQ cũng đã tuột khá nhiều HCV là sở trường của mình, khiến cuộc chạy đua song mã càng đến hồi cuối càng căng thẳng từng nội dung thi đấu.
em tính rồi olp lần này TQ thua Mỹ từ 3 4 hcv
Trung quốc đạt khoảng 33-36 ,Hcv mỹ 38-40

New car 2023

Xe container
Cũng trong site của bác, có bài về Bắn cung của anh Hàn quốc.
Nó thể hiện việc đầu tư khủng khiếp; và tiêu biểu của việc rèn luyện gà chọi cho 1 môn thể thao không đại chúng nào đó, mà chính họ cũng thừa nhận:

"Hàn Quốc có một hệ thống đào tạo và tuyển chọn vận động viên cực kỳ khắc nghiệt, được đánh giá vượt qua cả trình độ Olympic.
...
Cần nhớ rằng bắn cung không nằm trong nội dung bắt buộc trong các chương trình giáo dục chính thức của Hàn Quốc. Nhiều người dân Hàn Quốc thậm chí chưa bao giờ chạm vào cung tên trong suốt đời mình.
Đó là một môn thể thao đặc thù và kén người chơi, giống như ở nhiều quốc gia khác.
"

Bí quyết đưa Hàn Quốc thống trị bắn cung Olympic - Thể thao - ZNEWS.VN
https://znews.vn/bi-quyet-dua-han-quoc-thong-tri-ban-cung-olympic-post1490386.html

LiKaShing

Xe điện
Website
songiang.vn
Nó thể hiện đúng thể trạng của người VN mà, thể trạng người VN mình nhỏ bé, sức mạnh, sức bền, kém nên ko đạt huy chương cũng hợp lý.
VN cần cải thiện nòi giống vài đời nữa + phát triển kinh tế thì sẽ cạnh tranh được huy chương tầm quốc tế.
Việt nam nên đầu tư chiều sâu vào các môn ko đòi hỏi tầm vóc thể lực thì mới momg có cơ hội đoạt huy chương. Như võ thuạt bắn cung thể dục dụng cụ, bóng bàn.
thứ hai phải cho sang nước ngoài tập huans. Nhưng yulo của phi đó. Sang nhật chứ ở phi hay việt thì làm sao đào tạo ra vđv đỉnh cao như vậy. Ở môi trường nhật hay trung tiêu chuẩn cao và chuẩn mực thì nâng cao thành tích đc. Chứ hlv việt kém lắm hỏng hết các em.
cài thiện giôgns nòi là việc ko thể. Với vùng đông nam á khí hậu nóng ẩm. Thấy con gà con bò con ngưak ở vùng đông nam á chưa. Nó có bé bằng nửa con ngựa tây ko. Ngựa tây hay gà tây nó có cần uống sữa đâu sao nó to thế,
Chỉ cải thiện được chiều cao cân nặng mà thôi bằng cách tống sữa với thực phảm dĩnh dưỡng vào. Tức là được cái bề ngoài to xác lên nhưng ko có chất. Ko có chất là người to lôc ngộc nhưng ko bền sức, ko dẻo dai, ko tinh khôn. Kiểu như gà công mghiep bị thúc ăn để tăng kích cỡ cân nặng. Suy cho cùng ko giải quyết triệt để để cạnh tranh thành tích cao
Quay đi quẩn lại nên tập trung vào mấy môn như nhắc bên trên. Nhưng phải đi tập ở nước ngoài. Ko thì cũng hỏng. Vì rơi vào tay mấy bố hlv trình độ kém ở mình thì ko ngóc đầu lên đc. Mô hình của cậu yulo philip. Tôi tin việt nam có thể đoạt vài huy chương vàng olympics trong 8-10 năm nữa.

connguatrungsinh

Xe tải
Cũng trong site của bác, có bài về Bắn cung của anh Hàn quốc.
Nó thể hiện việc đầu tư khủng khiếp; và tiêu biểu của việc rèn luyện gà chọi cho 1 môn thể thao không đại chúng nào đó, mà chính họ cũng thừa nhận:

"Hàn Quốc có một hệ thống đào tạo và tuyển chọn vận động viên cực kỳ khắc nghiệt, được đánh giá vượt qua cả trình độ Olympic.
...
Cần nhớ rằng bắn cung không nằm trong nội dung bắt buộc trong các chương trình giáo dục chính thức của Hàn Quốc. Nhiều người dân Hàn Quốc thậm chí chưa bao giờ chạm vào cung tên trong suốt đời mình.
Đó là một môn thể thao đặc thù và kén người chơi, giống như ở nhiều quốc gia khác.
"

Bí quyết đưa Hàn Quốc thống trị bắn cung Olympic - Thể thao - ZNEWS.VN
https://znews.vn/bi-quyet-dua-han-quoc-thong-tri-ban-cung-olympic-post1490386.html
Bài này có khúc này rất ghê: Brady Ellison, một cung thủ người Mỹ từng giành ba huy chương Olympic, tiết lộ cô cảm thấy kinh ngạc khi các VĐV Hàn Quốc "phải trải qua sáu tháng đào tạo chuyên sâu trước khi được bắn mũi tên đầu tiên".

Dream 100

Xe trâu
Người OF
Những môn thể thao Olympic được theo dõi và quan tâm (tạm coi 1 cách dân dã là “danh giá” nhất)?

Sau đây là các nhóm môn thể thao xếp theo thứ tự được quan tâm nhất dựa trên các tiêu chí: tỉ lệ theo dõi (trực tiếp và qua tivi), bàn luận trên mạng XH, doanh thu quảng cáo, độ bao phủ truyền thông và số lượng Liên đoàn tham gia:
  • Nhóm 1:
    • Điền kinh: đặc biệt chạy cự ly ngắn + marathon
    • Bơi
    • Thể dục dụng cụ
  • Nhóm 2:
    • Bóng đá
    • Tennis
    • Bóng chuyền
    • Bóng rổ
    • Đua xe đạp
    • Nhảy cầu
  • Nhóm 3:
    • Bắn cung
    • Bắn súng
    • Judo
    • Boxing
    • Cầu lông
    • Bóng bàn
    • Cử tạ

danleduc

Xe điện
Đặc thù của người VN là khung xương mỏng + xốp nên dù có 200tr dân, thu nhập 20k Biden/ người, VĐV cao trung bình 180cm, cân nặng 70kg thì chơi thể thao cơ bắp vẫn auto thua Tailon. Cái này vốn là tố chất xương cốt bên trong. Có cải thiện bao nhiêu cũng thua Tailon 1 bậc về đối kháng cơ bắp.😇

Hầu hết các cầu thủ VN dù có giỏi cỡ nào, cao to cỡ nào thì qua một CLB hạng 2 ở châu Âu nó cũng cho dự bị. Đơn giản là kiểm tra X-Quang thì thấy xương cốt ko đạt chuẩn của BĐ nhà nghề châu Âu rồi! 😌😌
Sao Hàn Quốc trym ngắn và Nhật lùn nó chơi thể thao đỉnh cao được ? Bóngd đá Nhật giờ cũng ngang ngửa TG rồi.
Ở các kỳ TVH thì Hàn và Nhật luôn trong Top 10.
Người VN khác gì Hàn trym ngắn và Nhật lùn ??? :D

Dream 100

Xe trâu
Người OF
Số huy chương của top 10 nước GDP cao nhất và top 10 đông dân số nhất ở Olympic Tokyo 2020
Theo quy mô GDP:

Theo quy mô dân số:

Tóm lại: nhiều tiền hơn là đông người :)) >:D<

Bayi 1921

Xe tải
Việt nam nên đầu tư chiều sâu vào các môn ko đòi hỏi tầm vóc thể lực thì mới momg có cơ hội đoạt huy chương. Như võ thuạt bắn cung thể dục dụng cụ, bóng bàn.
thứ hai phải cho sang nước ngoài tập huans. Nhưng yulo của phi đó. Sang nhật chứ ở phi hay việt thì làm sao đào tạo ra vđv đỉnh cao như vậy. Ở môi trường nhật hay trung tiêu chuẩn cao và chuẩn mực thì nâng cao thành tích đc. Chứ hlv việt kém lắm hỏng hết các em.
cài thiện giôgns nòi là việc ko thể. Với vùng đông nam á khí hậu nóng ẩm. Thấy con gà con bò con ngưak ở vùng đông nam á chưa. Nó có bé bằng nửa con ngựa tây ko. Ngựa tây hay gà tây nó có cần uống sữa đâu sao nó to thế,
Chỉ cải thiện được chiều cao cân nặng mà thôi bằng cách tống sữa với thực phảm dĩnh dưỡng vào. Tức là được cái bề ngoài to xác lên nhưng ko có chất. Ko có chất là người to lôc ngộc nhưng ko bền sức, ko dẻo dai, ko tinh khôn. Kiểu như gà công mghiep bị thúc ăn để tăng kích cỡ cân nặng. Suy cho cùng ko giải quyết triệt để để cạnh tranh thành tích cao
Quay đi quẩn lại nên tập trung vào mấy môn như nhắc bên trên. Nhưng phải đi tập ở nước ngoài. Ko thì cũng hỏng. Vì rơi vào tay mấy bố hlv trình độ kém ở mình thì ko ngóc đầu lên đc. Mô hình của cậu yulo philip. Tôi tin việt nam có thể đoạt vài huy chương vàng olympics trong 8-10 năm nữa.
cụ thấy quá trình đào tạo vđv nhảy cầu ở Trung Quốc cực kỳ khốc liệt

em nào k cố gắng hay có dấu hiệu chững lại là bị trả về nhà ngay

hairyscary

Xe điện
Điểm lại vụ mang phao vào phòng thi môn nhảy sào. Tưởng nối sào mà lại thành gạt sào.

Dream 100

Xe trâu
Người OF
Điểm lại vụ mang phao vào phòng thi môn nhảy sào. Tưởng nối sào mà lại thành gạt sào.

Sao anh này không dùng băng keo dính chặt lại nhề?
Rất đáng tiếc - chim với chả cò :))

fallingwater

Xe tăng
Em thấy có anh Cung Lê ở Mỹ, gốc Việt 100%, vậy mà anh ấy đánh Kickboxing chuyên nghiệp với đủ thể loại Tây trắng, Tây đen mà không thua trận nào (em phải nhấn mạnh là anh ấy đánh chuyên nghiệp, mức độ khốc liệt hơn mấy môn võ, boxing Olympic nhiều). Do vậy em nghĩ vấn đề ở đây là môi trường và dinh dưỡng. Nếu các vđv của VN có đk như ở những nước hàng đầu thì chắc chắn thành tích sẽ khác.

Kasparov

Xe buýt
Sao Hàn Quốc trym ngắn và Nhật lùn nó chơi thể thao đỉnh cao được ? Bóngd đá Nhật giờ cũng ngang ngửa TG rồi.
Ở các kỳ TVH thì Hàn và Nhật luôn trong Top 10.
Người VN khác gì Hàn trym ngắn và Nhật lùn ??? :D
Khác DNA cấu trúc xương, mặc dù ngoại hình tương đối giống nhau. Em dân học khối B nên em rõ.😇

LiKaShing

Xe điện
Website
songiang.vn
Em thấy có anh Cung Lê ở Mỹ, gốc Việt 100%, vậy mà anh ấy đánh Kickboxing chuyên nghiệp với đủ thể loại Tây trắng, Tây đen mà không thua trận nào (em phải nhấn mạnh là anh ấy đánh chuyên nghiệp, mức độ khốc liệt hơn mấy môn võ, boxing Olympic nhiều). Do vậy em nghĩ vấn đề ở đây là môi trường và dinh dưỡng. Nếu các vđv của VN có đk như ở những nước hàng đầu thì chắc chắn thành tích sẽ khác.
Thì cụ nói môi trường đó. Ở mỹ môi trường nó khác. Nhiệt độ nó ko 37-38 độ như mình. Ở mình nhiệt độ cao thể chỉ thở cũng mệt. Ở nước ngoài nó đi bôk mgoaif trời, chạy nhảy thoải mái. Điều kiện về cơ sở vật chất là một chuyện, còn cả cái nhiệt độ nữa nhé. Cái này mới quan trọng, ko ai để ý vì coi nó là tự nhiên sẵn có, và nó ko tác động gì nhưng cực kì quan trọng đó mhes

Ant man

Xe buýt
Năm nay thể thao Đức có vẻ xuống