[Funland] Thế vận hội mùa hè Olympic Paris 2024

harrynh

Xe container
"Italy phản đối nữ võ sĩ chuyển giới thi đấu tại Olympic
Chính phủ và Ủy ban Olympic Italy (CONI) bày tỏ lo ngại khi nữ võ sĩ của họ là Angela Carini phải đối đầu Imane Khelif - người từng trượt kiểm tra giới tính ở giải thế giới."
"Bộ trưởng Gia đình và Bình Đẳng Cơ hội Italy, Eugenia Roccella, thẳng thắn chỉ trích: "Thật đáng quan ngại khi hai người chuyển giới, tức những người đàn ông dưới nhận dạng phụ nữ, được phép thi đấu quyền Anh nữ tại Olympic Paris dù bị loại khỏi các giải gần đây."
Boxing mà đấu thế này thì có công bằng ko nhỉ, loạn cmnr.

Mzc

Xe điện
Cái này em cũng cảm giác giống bác, đúng là kỳ này Pháp tổ chức kém thật sự nhưng mà cái quan trọng nhất là đoàn VN đấu như nào. Đoàn mình năm nay chắc lại ko hc rồi. Thái Indo Malay thì chắc chắn sẽ có hc vì mấy môn thế mạnh Boxing, cử tạ, cầu lông chưa thi đấu. Cảm giác báo chí nói xấu về thằng Pháp nhiều quá để người hâm mộ mất quan tâm đến kết quả thi đấu đội nhà. Đúng là nhất Seagame để làm gì trong khi Asiad & Olympic thì toàn lép vế so với hàng xóm. Nếu so về quy mô dân số, tổng GDP châc Việt Nam mình là có lẽ thuộc top kém nhất ở các kỳ đại hội thể thao lớn như Asiad hay Olympic. Thằng Ấn nó cũng giống Việt mặc dù tiềm lực lớn nhưng ra Olympic rất tầm thường nhưng ít nhất Asiad nó kiếm khá nhiều hc vàng
Thực ra em thấy vài cái phốt nhẹ thì đâu cũng có thôi. Chứ em thấy lễ khai mạc với em khá hay. Pháp là 1 kiểu tây Âu khá khác nên với nhiều người có thể k quen. Hồi bé em đọc truyện về mấy ông vua Pháp mà toàn có đoạn mấy ông quan nói xấu hay trêu vua =)). Rồi đến cái tạp chí bị đánh bom hay gì nữa.
Em từng qua Pháp vài tuần, gì thì gì chứ sông Seine nó vẫn sạch chán. Còn việc đổ 1,3 tỷ để cải tạo sông cho đủ chuẩn thi đấu là nỗ lực của họ. Còn con sông tự nhiên thì nó cũng đâu như bể bơi. Nhưng so với sông Hồng thậm chí Tô Lịch thì nực cười quá. Chê thì chê, so thì so những cũng cần cái đầu logic, tỉnh táo, biết mình biết người.

Lá me xanh

Xe tải
Thực ra em thấy vài cái phốt nhẹ thì đâu cũng có thôi. Chứ em thấy lễ khai mạc với em khá hay. Pháp là 1 kiểu tây Âu khá khác nên với nhiều người có thể k quen. Hồi bé em đọc truyện về mấy ông vua Pháp mà toàn có đoạn mấy ông quan nói xấu hay trêu vua =)). Rồi đến cái tạp chí bị đánh bom hay gì nữa.
Em từng qua Pháp vài tuần, gì thì gì chứ sông Seine nó vẫn sạch chán. Còn việc đổ 1,3 tỷ để cải tạo sông cho đủ chuẩn thi đấu là nỗ lực của họ. Còn con sông tự nhiên thì nó cũng đâu như bể bơi. Nhưng so với sông Hồng thậm chí Tô Lịch thì nực cười quá. Chê thì chê, so thì so những cũng cần cái đầu logic, tỉnh táo, biết mình biết người.
phốt đăng cũng ko sao, nhưng báo chí, MXH ít cập nhật thành tích quá, những kỷ lục thế giới, những tấm gương vượt khó trong thể thao thì rất ít đăng, phải đăng thì ng dân mới quan tâm và có động lực phấn đấu chứ cứ kiểu chê bai nước khác để ru ngủ mình là không ổn

Hoàng tử đỏ

Xe container
phốt đăng cũng ko sao, nhưng báo chí, MXH ít cập nhật thành tích quá, những kỷ lục thế giới, những tấm gương vượt khó trong thể thao thì rất ít đăng, phải đăng thì ng dân mới quan tâm và có động lực phấn đấu chứ cứ kiểu chê bai nước khác để ru ngủ mình là không ổn
Để e gọi lão New car 2023 xem chỉ đạo định hướng lại đội ngũ tuyên huấn mới được.

Bayi 1921

Xe tải
Cụ cần phải định nghĩa lại "trình độ thế giới" cụ ạ.

Tay vợt đã từng đứng thứ 5 trên bảng xếp hạng thế giới, một thời gian dài duy trì vị trí trong top 20 thế giới mà "chưa tiệm cận trình độ thế giới" hả cụ?
cái BXH BWF thực tế k phản ánh đc trình độ vđv cụ à.
cụ xem các giải Master hàng năm rồi sẽ biết trình độ Tiến Minh ở đâu
tiến minh rank cao là siêng cày giải tích điểm thôi cụ.

Chỉnh sửa cuối:

Hieumos

Xe container
cái BXH BWF thực tế k phản ánh đc trình độ vđv cụ à.
cụ xem các giải Master hàng năm rồi sẽ biết trình độ Tiến Minh ở đâu
Em hỏi lại cụ một lần nữa, cụ định nghĩa "trình độ thế giới" là như nào?

Chắc là chỉ top 10 mới được gọi là "trình độ thế giới", còn ngoài top 10 thì là "trình độ ao làng" phỏng?

Thường xuyên được suất tham dự chính thức các giải Master hàng năm, suất tham dự đến 3 kỳ Olympic thì đã là "trình độ thế giới" rồi.

Còn "trình độ hàng đầu thế giới" thì lại khác, có lẽ cụ đang nhầm khái niệm.

Tiến Minh không nổi bật ở khoản kỹ thuật, vì vậy chọn lối đánh phòng thủ cò cưa. Xem thì không sướng nhưng đó cũng là một dạng chiến thuật.

Chỉnh sửa cuối:

Bayi 1921

Xe tải
Em hỏi lại cụ một lần nữa, cụ định nghĩa "trình độ thế giới" là như nào?

Chắc là chỉ top 10 mới được gọi là "trình độ thế giới", còn ngoài top 10 thì là "trình độ ao làng" phỏng?

Thường xuyên được suất tham dự chính thức các giải Master hàng năm, suất tham dự đến 4 kỳ Olympic thì đã là "trình độ thế giới" rồi.

Còn "trình độ hàng đầu thế giới" thì lại khác, có lẽ cụ đang nhầm khái niệm.
Giải Master hàng năm tích điểm nhiều tham dự nhiều giải là có rank.

Ngay cả Tiến Minh Seagame gặp các vđv rank dưới mình trên BXH toàn thua sớm chứ chưa nói đến gặp các vđv indo Malay.

Trình độ Tiến Minh nếu 1 người xem cầu lông lâu năm sẽ nhận thấy Tiến Minh chỉ thuộc trung bình khá thôi :)

khanhtb

Xe điện
TQ ăn giải bơi 100m tự do nam danh giá ngang Schooling , xa hơn nữa là vdv TQ Hcv Olympic chạy vượt rào . Chắc chắn là triệu phú đola tuổi 20 rồi.

Hieumos

Xe container
Giải Master hàng năm tích điểm nhiều tham dự nhiều giải là có rank.
Ngay cả Tiến Minh Seagame gặp các vđv rank dưới mình trên BXH toàn thua sớm chứ chưa nói đến gặp các vđv indo Malay.
Trình độ Tiến Minh nếu 1 người xem cầu lông lâu năm sẽ nhận thấy Tiến Minh chỉ thuộc trung bình khá thôi :)
Vâng, Tiến Minh chỉ "tiệm cận" trình độ thế giới thôi. Cụ có vẻ không hiểu tiếng Việt cho lắm thì phải. Tham gia các giải thi đấu hàng đầu của thế giới thì gọi là đạt trình độ thế giới rồi.
Trình độ hàng đầu thế giới thì lại là khác.

Ngày 11 tháng 6 năm 2009, Tiến Minh gây bất ngờ tại giải cầu lông Singapore mở rộng 2009 khi vượt qua tay vợt số một thế giới ở thời điểm đó là Lee Chong Wei (Malaysia) với tỷ số 2-1.[10][11] Tỷ số các set lần lượt là 24/22, 20/22, 21/19 để giành quyền vào tứ kết giải này và đây là bất ngờ lớn nhất tại giải. Với thành tích này, Nguyễn Tiến Minh đã lên được vị trí số 11 thế giới.

Ngày 25 tháng 7 năm 2009, tại giải Grand Prix Thailand Open, Nguyễn Tiến Minh đã xuất sắc đánh bại tay vợt chủ nhà là Boonsak Ponsana với tỷ số 2-0 (21/16, 21/13) trong trận chung kết qua đó giúp anh lần đầu tiên vào top 10 thế giới với vị trí số 9.

Anh tiếp tục tham dự giải Nhật Bản Mở rộng vào tháng 9 năm 2009. Nguyễn Tiến Minh lọt vào tới bán kết và một lần nữa gác vợt trước Bào Xuân Lai.

Ngày 9 tháng 8 năm 2013, tại Giải vô địch thế giới tổ chức tại Trung Quốc, Nguyễn Tiến Minh đã thắng tay vợt Jan Ø. Jørgensen (Đan Mạch, hạng 10 thế giới) sau 3 set với tỷ số lần lượt 21-8, 17-21, 22-20 để lần đầu tiên trong sự nghiệp lọt vào bán kết giải vô địch thế giới.

Năm 2014, Nguyễn Tiến Minh tham dự giải Asia Games (ASIAD) lần thứ 17 và suýt gây bất ngờ trước Lý Tông Vỹvòng tứ kết

Năm 2019, Nguyễn Tiến Minh đã lần được Huy chương đồng Giải vô địch cầu lông châu Á sau khi bại trận trước Momota Kento (số 1 thế giới lúc đó)

Dream 100

Xe trâu
Người OF
Top 10 huy chương 2 kỳ Olympic gần nhất: Rio 2016 và Tokyo 2020

Olympic 2024 đang diễn ra:

belo

Xe điện
Nước mình có môn Bi a, nhiều cơ thủ đẳng cấp thế giới mà Olympic không đưa vào thi đấu nhỉ. Thời xưa thấy cơ thủ tự mua vé đi Si gêm lấy huy chương.

Phuongloveiu

Xe hơi
Nước mình có môn Bi a, nhiều cơ thủ đẳng cấp thế giới mà Olympic không đưa vào thi đấu nhỉ. Thời xưa thấy cơ thủ tự mua vé đi Si gêm lấy huy chương.
Bia nó còn không thường xuyên xuất hiện trong Asiad nói gì đến Olympic

Phuongloveiu

Xe hơi
Hoa Kỳ không mạnh về mấy môn chèo thuyền, rowing, canoeing nhỉ, đất nước sông nước nhiều lại dài, thể trạng con người tốt mà ít thấy hcv mấy môn kiểu này?

VuNgoanMuc

Xe điện
Trên các trang mxh cũng vậy, nhất là thằng beat ... mình đi thi đấu thua kém thì cứ nhận về mà phấn đấu, nhưng nhất quyết phải khịa bằng được, bắn súng không được cái huy chương nào thì lôi anh Vinh từ 2016 ra tự hào , chán các cháu.

Phuongloveiu

Xe hơi
Điền kinh hôm nay mới nội dung đi bộ, khoái nhất chờ xem mấy nội dung chạy 100m, 400m, 110m vượt rào và chạy tiếp sức 4x100m

Mzc

Xe điện
Trên các trang mxh cũng vậy, nhất là thằng beat ... mình đi thi đấu thua kém thì cứ nhận về mà phấn đấu, nhưng nhất quyết phải khịa bằng được, bắn súng không được cái huy chương nào thì lôi anh Vinh từ 2016 ra tự hào , chán các cháu.
Em là người mới tập thể thao được 2-3 năm nay còn cả đời lười biếng, ít tập tành. Nhưng đúng là có sức khoẻ là có tất cả. Giờ em mới hiểu tại sao mọi người đam mê thể thao vậy. Nên tụi nhỏ nhà em thích chơi gì học gì em ủng hộ hết :))
Còn vụ kia thì thôi cụ ạ. Đọc thấy hài hài mà nhiều lúc tức hộ tụi Pháp nhợn dù nó chẳng cần. K đổi mới, k sáng tạo, k nỗ lực thì làm gì có gì. Với lại tụi mxh nó chỉ cần view thôi còn bất chấp hết. Nên nhiều khi đọc nhiều, xem nhiều tin giả hoặc 1 nội dung lặp lại cũng dẫn mình đến u mê.

Mzc

Xe điện
Điền kinh hôm nay mới nội dung đi bộ, khoái nhất chờ xem mấy nội dung chạy 100m, 400m, 110m vượt rào và chạy tiếp sức 4x100m
Xem cử tạ cũng hay cụ ạ. Xưa em cứ nghĩ nhàm chán mà xem mấy môn bắn cung, cử tạ thấy cuốn lắm. Kiểu rất hồi hộp.

Dream 100

Xe trâu
Người OF
Dành cho các mợ ạ😃👍🔥 comiki

🇮🇹 Thomas Ceccon:
  • HCV🥇100m bơi ngửa Olympic 2024
  • Sinh năm 2001 ở Vicenza, Italy
  • Cao 1m91
  • Biệt danh "Cá mập"
  • Mẹ là vđv trượt băng nghệ thuật
  • Cha là vđv 5 môn phối hợp
  • Thần tượng Nadal và McGregor