Thế này thì xe bán tải chỉ chạy ban đêm ở nội thành Hà Nội các bác nhỉ?

Tung.DaVy

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Tối hôm qua tầm 10h30 em thấy chặn ở cuối đường Kim Liên mới bắt xe tải, nhưng mà toàn bắt xe tải đúng nghĩa thôi.

duongkhan

Xe đạp
Em chưa bị hỏi bao giờ. Vẫn chạy bán tải thoải mái

Quái xế

Xe buýt
Cái quy định này chỉ cấm xe tải từ 1,25 tấn chở lên thui. Chứ mấy xe bán tải chỉ 1 tấn đổ lại thì e nghĩ không vấn đề gì đâu.
Cụ nhầm cơ bản rồi. Cái tấn kia là trọng lượng toàn bộ xe có cả hàng đấy. Xe bán tải có tự trọng gần 2 tấn, xếp đủ người vs đủ hàng thì cân đc gần 3 tấn

27091403

Xe tăng
Ông anh họ em vẫn chạy "trai tân" thoải mái , chã thấy chú nào hỏi cả ;)

tuandr

Xe tải
Em nghĩ là đã đi bán tải thì phải thông thạo luật lệ để còn cự nhau với công an. Em đọc một lượt luật, thông tư, thông báo vẫn thấy rối rắm, nói kiểu nào cũng được!

kimithanh

Xe tăng
bán tải khác. xe tải nó khác

techcombak

Xe buýt
nhưng thỉnh thoảng nó cứ ra 1 cái quy định như thế em mà có xe bán tải em vẫn cảm thấy hồi hộp ah. Vãi cái ông VN này lắm, ko biết đường nào mà lần, lúc đói kém thì nghĩ ra đủ trò :((((((

mabu_210

Xe điện
Giấy đăng ký ghi là xe tải thì đã giấy trắng mực đen, các cụ đừng cố tìm lý do cho đến khi có sửa đổi cụ thể.
Tất cả chỉ là ngụy biện cụ nhỉ ? Bán tải nghĩa là tải, tải mà ko phải tải, ko tải mà phải tải.....nhịu hết cả mồm rồi cụ à ;))

X-trails

Xe cút kít
OF cái gì mà chả có, đi đâu xa cho nó mệt
Xe tải nta sẽ ghi cụ thể là xe tải, cho phép chở bao nhiêu tấn.
Còn đây nta ghi rõ, tải cabin kép! Quy định rất rõ tải cabin kép thế nào, mà cabin đơn thế nào với dòng pick up!
Cái quy định này cũng ko hẳn là mới đâu, có từ lâu rồi, giờ thêm một số chi tiết thôi. Giờ pick up nhiều các bác mới để ý đến nó thôi, chứ các chú xxx phân biệt rất rõ cabin đơn với kép nhé. Trước chưa có Ranger, navara hay mit triton thì đã có của starex rồi. Một cabin thì cho phép tải 2tons, 3 người => xe tải xịn 100%. Còn 2 cabin thì 5 người, 800kgs và như xe du lịch!
Đã bác nào bị phạt vì giờ cao điểm lái xe tải cabin kép vào thành phố chưa vậy? Còn em thì thử cả đôi cả đơn rồi! Đôi thì lượn phè phè còn đơn thì cho anh xin một ít!
Kụ suy luận chuẫn đới, iem cứ theo kụ mà đi thôi, hehe

Nguyen Duc Tho

Xe tải
CÁc cụ ko phải lo, nó mà cấm bán tải thì nó sẽ ghi rõ là bán tải. Cái tên bán tải là do tiếng việt mình nó ko có tên riêng dành cho loại xe này nên cứ cãi nhau mãi vì trong tên lại có chữ tải.
Cứ chốt lại là xe bán tải ko phải là xe tải, giống như bò sát thì ko phải là loài bò :))

Ninh Nguyễn

Xe máy
Cụ lacoi và cụ hoanghungk47 trích dẫn lại một đoạn viết trên mạng, không phải trực tiếp từ các văn bản quy phạm pháp luật nên không có độ tin cậy. Em xem cái Thông tư 01/2002/TT- BCA, kể cả thông tư Số: 01/2007/TT-BCA-C11 http://www.moj.gov.vn/vbpq/Lists/Vn bn php lut/View_Detail.aspx?ItemID=14219 VỀ VIỆC TỔ CHỨC ĐĂNG KÝ, CẤP BIỂN SỐ PHƯƠNG TIỆN GIAO THÔNG CƠ GIỚI ĐƯỜNG BỘ cũng không có dòng nào nói về xe bán tải đâu cụ ạ
Kính các cụ.

Hôm qua em đã đích thân lê lên phòng Cảnh sát giao thông Công an Phủ Lý để xin ý kiến về vấn đề nầy. Các cụ ấy bảo em thế này.

"Theo Quy chuẩn 41 (
QCVN 41: 2012/BGTVT) có hiệu lực thi hành từ 1/1/2013 đã quy định rõ ràng và cụ thể như sau:
....4.23. Ôtô con là chỉ ôtô chở người không quá 9 chỗ ngồi kể cả lái xe, hoặc ôtô chở hàng với trọng tải không quá 1,5 tấn. Ôtô con bao gồm cả các loại có kết cấu như môtô ba bánh nhưng khối lượng bản thân lớn hơn 400kg trở lên và trọng tải không quá 1,5 tấn.

4.24. Ôtô tải là chỉ ôtô chở hàng hoặc thiết bị chuyên dùng có trọng tải từ 1,5 tấn trở lên..."

Xe em là xe "bán tải", có 5 chỗ ngồi và tải trọng cho phép là 525kg nên nó là xe ô tô con, không cần biết đăng ký hay đăng kiểm nó ghi thế nào (Mặc dù nó vẫn ghi là Ô tô tải (cabin kép))."

Bác đội trưởng còn bảo em ngày trước chưa có quy chuẩn này thì xxx vẫn hay nhập nhèm bắt nạt anh em lái xe, bây giờ có QC 41 rồi, nếu xxx có vịn, các bác cứ trả lời thế này: "Mời anh xem lại QCVN 41. Còn nêú các anh vẫn cho rằng em đi sai, các anh cứ phạt, nhưng em về sẽ có ý kiến" để xem các anh ấy có dám phạt không (còn ý kiến với ai thì các bác tự tìm hiểu. hehe).

Kết luận rằng xe bán tải Pick up của các đại ca cứ thoải mái mà lưu thông như xe con, không sợ bị cấm giờ hay bắt sai làn khi chạy trên làn xe ô tô con nhé.

X-trails

Xe cút kít
OF cái gì mà chả có, đi đâu xa cho nó mệt
Kính các cụ.

Hôm qua em đã đích thân lê lên phòng Cảnh sát giao thông Công an Phủ Lý để xin ý kiến về vấn đề nầy. Các cụ ấy bảo em thế này.

"Theo Quy chuẩn 41 (
QCVN 41: 2012/BGTVT) có hiệu lực thi hành từ 1/1/2013 đã quy định rõ ràng và cụ thể như sau:
....4.23. Ôtô con là chỉ ôtô chở người không quá 9 chỗ ngồi kể cả lái xe, hoặc ôtô chở hàng với trọng tải không quá 1,5 tấn. Ôtô con bao gồm cả các loại có kết cấu như môtô ba bánh nhưng khối lượng bản thân lớn hơn 400kg trở lên và trọng tải không quá 1,5 tấn.

4.24. Ôtô tải là chỉ ôtô chở hàng hoặc thiết bị chuyên dùng có trọng tải từ 1,5 tấn trở lên..."

Xe em là xe "bán tải", có 5 chỗ ngồi và tải trọng cho phép là 525kg nên nó là xe ô tô con, không cần biết đăng ký hay đăng kiểm nó ghi thế nào (Mặc dù nó vẫn ghi là Ô tô tải (cabin kép))."

Bác đội trưởng còn bảo em ngày trước chưa có quy chuẩn này thì xxx vẫn hay nhập nhèm bắt nạt anh em lái xe, bây giờ có QC 41 rồi, nếu xxx có vịn, các bác cứ trả lời thế này: "Mời anh xem lại QCVN 41. Còn nêú các anh vẫn cho rằng em đi sai, các anh cứ phạt, nhưng em về sẽ có ý kiến" để xem các anh ấy có dám phạt không (còn ý kiến với ai thì các bác tự tìm hiểu. hehe).

Kết luận rằng xe bán tải Pick up của các đại ca cứ thoải mái mà lưu thông như xe con, không sợ bị cấm giờ hay bắt sai làn khi chạy trên làn xe ô tô con nhé.

hay tóa, iem lưu ngay vào evernote phòng khi cần dùng đối phó xxx

xengon

Xe tải
Dư lày thì nhà cháu chẳng dám mua xe bán tải. Xe bán tải ở VN cũng gặp nhiều khó khăn quá cơ. Còn nhớ cái vụ Kiamorning và Matiz bán tải cũng lùng bùng mấy năm.