Thế này thì khối cụ toi kể từ ngày 1-8

vnthan

Xe buýt
Còn ý "biển số đúng quy định" có phải muốn nói về biển vuông đeo trước, biển dài đeo sau không các bác ơi?
Biển đúng quy định là dài trước vuông sau bác ợ. Quả này thì em khổ rồi, xe nhập cái ô đằng sau ko lắp vừa biển vuông, giờ ko biết phải tính sao nữa :102::102::102:

Biển đúng quy định là biển phải được bắt ở phía trước và sau xe tại vị trí có lỗ bắt biển, ko được bắt biển trên nóc xe, đặt trong xe hay dưới gầm xe...
Nhưng điều này quan trọng hơn nhiều: Biển ko được bắn đinh rút, ko được được phép ép biển mà phải được vặn = 2 con ốc cùng loại và đủ chặt, ko được phá ren, ko được khóa ecu bên trong biển (để cho GTCC dễ tháo :P). Hết!
Bác có nguồn của cái chữ bôi đỏ không ợ, giờ 99% xe đều bắn đinh rút, thế thì xxx gặp xe nào chả phạt được???

sunsun

Xe tải
Vâng biển đúng quy định là: biển do CA cấp, biển dài lắp phía trước, biển vuông lắp phía sau:69: Nhiều cụ thì lắp ngược lại:^)
Còn cái vụ bắn đinh rút, hay phá ren hay gì gì đi nữa thì cũng kệ bà nó chứ có sao đâu:6::6::6:

lexus_ldn

Xe tải
Vụ chính chủ này em thấy ở Israel (hi`hi` vì em đang công tác ở Israel), bọn nó quản lý cực hay. Nó chỉ cần biết biển số là tra ra được chính chủ và thế là các loại vé phạt dính đến cái xe nó đều gửi Bill về cho chính chủ. Hehehe thế nên chú nào bán xe cũng tự giác chuyển tên sang cho chú mua hết. hi`hi`hi` ngu gì để tên mình, có mà nộp phạt bét nhè.

Còn cái vụ biển số em thấy nếu quy định buộc phải lắp biển dài trước biển vuông sau thì cực ngu. Vì bạn em có con camry LD nếu lắp biển vuông ở sau thì phải bẻ cong một chút nếu ko sẽ đi nguyên một đường sơn ở dưới biển, thế là nó lắp luôn biển vuông lên trước, chạy hơn năm rồi mà chả thấy thằng nào phạt vì tội đó cả. Mà các cụ xxx nhà mình lắm chuyện biển lắp trứoc sau thì kệ *** người ta, miễn ko sài biển giả là được. Bọn này chỉ kiếm cớ ăn cướp của người ta là giỏi

tdang1

Xe tăng
Các cụ, thế nào là treo biển đúng quy định????

Ứ công chứng được đầu bác ợ. Có điều bác muốn thuê lái xe phải làm hợp đồng lao động và 1 mớ thủ tục khác. Tốt nhất là đừng có dính giấy tờ thuê mướn gì. "Nhờ ông bạn lái hộ" vậy thôi, phức tạp hóa làm gì!
Thế này thì em phải dặn bố em thôi, Mỗi lần xxx kiểm tra,bố nói với lái xe của bố: "ngoài giấy tờ như mọi khi thì giờ xuất trình thêm cả hợp đồng lao động nữa nhé". Mà có lẽ dặn anh ấy photo cả bảng lương luôn cho chăc ăn các cụ nhỉ?:21::21::21:

vihali

Xe container
Bài từ năm ngoái mà các cụ bàn như đúng rồi :21::21::21:

blue esc

Xe tải
Ngân sách Nhà nước thiếu hụt do bù đắp giá xăng 6 tháng đầu năm => cần có biện pháp tăng cường mọi nguồn thu, trong đó có thuế trước bạ sang tên chuyển chủ. Mặt khác, xxx có điều kiện quản lý phương tiện tốt hơn, kể cả các xe hết niên hạn sử dụng các Pác ợ !

:^):^):^)
Bác nhầm thế nào ý chứ. Từ đầu năm đến giờ, xăng dầu lãi đậm chứ lỗ thế nào được.
Bác phát biểu lung tung quá, em vote trừ bi giờ.

edogawa_conan

Xe máy
luật là luật, luật ra chủ yếu kiếm ít công thôi mà bác, bác cứ trả công là các bác CA bỏ qua ngay ấy mà :)):21::21::P

Cu Sut

Xe buýt
1.
Hỏi: tại sao CMT và đăng ký xe mang 2 tên khác nhau? Xe anh sẽ bị phạt vì không chuyển chủ...v.v
Đáp: tôi mượn xe bạn tôi. Luật không quy định người mượn phải có cái giấy gì cả.

2.
Hỏi: tại sao đăng ký xe của công ty mà anh lại lái? Xe anh sẽ bị phạt vì không chuyển chủ...v.v
Đáp: Tôi là bạn ông Giám đốc công ty + <như trên>

:)):)):))

Thực ra em nghĩ quả này là oánh biển Lào + biển NN. Chứ biển Việt Nam thì chả ông nào bắt được cái gì đâu.
Em cũng nghĩ thế :6:

Cu Sut

Xe buýt
chiến dịch này là đánh mấy bác muốn đi xe đẹp nhưng không chịu nộp thuế
nhưng có lẽ mấy bác ra văn bản làm không chặt chẽ
luật hở thế này thì xxx lại có cơ hội giàu thêm thôi
:^)
Đúng quá, dạo này mình hay dùng các chiêu kích cầu ghê. Ra qui định này chắc là để lùa các cụ lo xa, chạy đi thực hiện chuyển quyền sở hữu cho nó lành.
Còn những cụ nào gan to, thì ..... thôi, vì sau đó sẽ có "tạm dừng, do vấn đề thực hiện còn nhiều khó khăn và bất cập". Lại giống chuyện cấm xe tự chế như hồi nào thôi.

Thực ra em nghĩ quả này là oánh biển Lào + biển NN. Chứ biển Việt Nam thì chả ông nào bắt được cái gì đâu.[/quote]
Cụ chỉ được cái nói đúng. Cái này đánh mấy bố thích đi xe xịn mà ko chịu nộp thuế, cứ đeo biển nhà nghèo chạy thôi. Chứ biển thường thì bố chúng nó cũng chẳng kiểm tra nổi. Mượn xe đi thì cấm người ta à? Mẹ cái bọn dở hơi toàn nghĩ ra cái vớ vẩn để kiếm chác. Em nghe nói anh Dũng hết nhiệm này là đi rồi. Hy vọng bác mới lên giống như cụ Sáu Dân cho dân nhờ :77:

biahoihanoi

Xe lăn
Cứ giảm thuế trước bạ chuyển sở hữu là 1% thì chả cần phải lắm chuyện bày vẽ.

_F4_

Xe tăng
Thía em thuê xe tự lái thì sao cụ nhờ :77:

Matizcoi

Xe cút kít
Cứ giảm thuế trước bạ chuyển sở hữu là 1% thì chả cần phải lắm chuyện bày vẽ.
Chí ní chí ní :21:
Nên khuyến khích sở hữu chính chủ để dễ quản lý phương tiện.
Vừa rồi em còn đọc được thêm 1 quy định mới nữa là khi chụp ảnh, ghi hình vi phạm, nếu ko xác định được người điều khiển phương tiện thì "chủ phương tiện" phải chịu nộp phạt :)), đau ruột quá vì cười.

bebi

Xe tải
Ối giời ôi!!!!!!!!!!!!! Có mà thực hiện vào mắt!!!!!!!!!!!!!! Cùng lắm là oánh được vào mấy cái biển giun và NN(mà phần lớn mấy bác đi NN đều là thành phần oách phết đấy-chưa kể xiền họ cũng nhiều- biển NN toàn xe đẹo mừ!!!!!), lại nhờ vả lung tung một hồi , rồi lại đi.....bình thường......
Theo em muốn quản lý vụ này là cứ sang tên đổi chủ miễn phí, Anh em sẽ chịu khó đi sang tên ngay...(dưng cơ mà lại không thu được phí các loại....) .

Minh Ngoc

Xe tăng
Chào các cụ !!
Em nghĩ các cụ chẳng phải lo đâu. Khi mua xe không sang tên các cụ làm 2 cái giấy: 1 cái là hợp đồng mua bán đề rõ ngày tháng, một cái là giấy cho mượn xe không đề ngày tháng (Hoặc hợp đồng thuê lái xe mà mình là người được thuê). Cái đầu tiên cất ở nhà còn cái thứ 2 để trong xe. Thế là ổn.
:101:

Chỉnh sửa cuối:
chết thật, thế này thì em chả đc đi ô tô nữa à, xe máy cũng thế:102:
vợ 2 biển Lạng Sơn, 1 xe đứng tên ông già, xe máy cũng chả có cái nào tên em:102: khổ quá