Thế này thì khối cụ toi kể từ ngày 1-8

dongloi

Xe đạp
Từ 1/8, Cục CSGT Đường bộ - Đường sắt (C26) sẽ xử lý ô tô mang biển sai quy định, xe không chuyển quyền sở hữu sau khi đã cho, tặng, bán. Ô tô mang biển sai quy định chạy trên một số tuyến giao thông trọng điểm sẽ bị xử nghiêm. Địa bàn tập trung kiểm tra là các tuyến giao thông trọng điểm: QL 1, 5, 8, 9, 18, 51, Hà Nội, Hà Tĩnh, Quảng Trị và TP Hồ Chí Minh. Lực lượng CSGT sẽ làm rõ việc xe mang biển số không đúng quy định, đình chỉ lưu hành và buộc chủ phương tiện làm thủ tục chuyển quyền sở hữu theo quy định.C26 cùng cảnh sát các địa phương nói trên sẽ xây dựng phương án chuyên đề, bố trí lực lượng thường xuyên hoặc đột xuất kiểm soát các loại xe ô tô con, xe ô tô khách, bao gồm cả xe mang biển số trong nước, biển số khu kinh tế thương mại đặc biệt và biển số nước ngoài.Đợt ra quân này sẽ tập trung xử lý các hành vi vi phạm như xe ô tô vi phạm hiệp định vận tải đường bộ, vi phạm các quy định về hoạt động trong khu kinh tế thương mại đặc biệt; xe gắn biển số không đúng quy định; xe không chuyển quyền sở hữu phương tiện sau 30 ngày kể từ ngày làm giấy tờ mua, bán, tặng, cho và các vi phạm về tốc độ, tránh vượt, phần đường, làn đường.
(theo Vnexpress)

Ford Escape

Xe tăng
Nguồn ở đâu thế cụ, thế em mua xe của ông anh trai em cũng phải sang tên đổi chủ à? nếu đúng như trên thì em cũng đến ạ mấy bác cán bộ tham mưu kia:77:

B.DTài khoản đã xác minh

Thành viên sáng lập
Mấy bác soạn ra văn bản này đi đâu chả có kẻ bưng người gắp nên có biết tốc độ, sang tên đổi chủ ... là cái gì đâu cơ chứ

Lại còn vụ ai cũng được quyền chặn xe, phạt xe nữa chứ, sắp loạn mất rồi các cụ ạ

inconsolable

Đi bộ
:102:chết mất, chết mất, các kụ ấy ăn không ngồi "rồi" rỗi việc quá viết lên cái văn bản này hay sao ý nhể. Các kụ này chắc đăng ký 1 suất ở BV Thần Kinh òy cũng nên :102:

CỬU VĂN LONG

Xe container
Nếu mang biển sai quy định thì dân gà toi cũng bắt đầu từ ngày 1/8 là sát nhập về HN thì xóa sổ tỉnh gà toi , thì các bác đi ô tô & xe máy mang biển Gà toi là sai quy định rùi kekeke:)):)):)):)):)):))

Tunglee

Xe tải
chẳng hiểu nổi mấy cụ, mời các cụ ra em:77::77::77::77::77::7 sống

Shebeen

Xe tải
Thế là toi ông em của em đang đi cái biển xanh roài!

Shebeen

Xe tải
Mà các bác sao có vẻ dị ứng thế. Đăng ký chính chủ thì khi phạt lỗi, có khi xxx không cần mời các bác ra khỏ xe nữa. Chỉ ghi biển số và kẹp biên lai vào gạt nước là được rồi. Cũng hay đấy chứ! :^):77::77::77::77: khối cái lợi.

Red

Xe hơi
Thế mượn xe đi chơi có được không nhỉ :21:

DriveBravo

Xe buýt
Cái gì chứng minh là chính chủ nhỉ?
Xe em tên Cty, Cty tên vợ em, lái xe em thuê, thế khi em tự lái chở vợ con em thì sao nhỉ?????? nhỉ

Chỉnh sửa cuối:

Steven

Xe tăng
Cái gì chứng minh là chính chủ nhỉ?
Xe em tên Cty, Cty tên vợ em, lái xe em thuê, thế khi em tự lái chở vợ con em thì sao nhỉ?????? nhỉ
Thì bác xuất trình giấy đăng ký kết hôn, chứng minh thư 2 bác, đăng ký kinh doanh công ty...

Babetta

Xe điện
Website
www.songphuong.com.vn
Nếu mang biển sai quy định thì dân gà toi cũng bắt đầu từ ngày 1/8 là sát nhập về HN thì xóa sổ tỉnh gà toi , thì các bác đi ô tô & xe máy mang biển Gà toi là sai quy định rùi kekeke:)):)):)):)):)):))
Sao cụ phân biệt vùng miền thế, em cũng dân Hà Tây đây này :102:

DiCham

Walking...
Tưởng nhớ
1.
Hỏi: tại sao CMT và đăng ký xe mang 2 tên khác nhau? Xe anh sẽ bị phạt vì không chuyển chủ...v.v
Đáp: tôi mượn xe bạn tôi. Luật không quy định người mượn phải có cái giấy gì cả.

2.
Hỏi: tại sao đăng ký xe của công ty mà anh lại lái? Xe anh sẽ bị phạt vì không chuyển chủ...v.v
Đáp: Tôi là bạn ông Giám đốc công ty + <như trên>

:)):)):))

Thực ra em nghĩ quả này là oánh biển Lào + biển NN. Chứ biển Việt Nam thì chả ông nào bắt được cái gì đâu.

KAT

Xe tăng
Cháu lại nghĩ các ông nghị gật đếch có việc j làm, định ra cái nghị quyết này nhưng sợ hệ lụy của nó ngoài tầm kiểm soát nên dí thằng VNE đăng lên nhờ bà con nghĩ cho những khó khăn sẽ gặp phải.:77:

Criket162

Xe tải
E nghĩ. Giả xử như thằng bạn E, lái kém, thuê một lái xe.... bây giờ cách giải quyết là giấy viết tay ra Công chứng.
====> Đếch sợ vụ kiểm tra này, làm quả giấy ra Công chứng là xong chuyện, coi như mình là lái xe thuê thôi các Cụ thấy kế đó có ổn ko????

Cahtra2008

Xe tăng
:)):)):))

Thực ra em nghĩ quả này là oánh biển Lào + biển NN. Chứ biển Việt Nam thì chả ông nào bắt được cái gì đâu.
Bác nói đúng,
Nếu xe nào nó cũng chặn lại hỏi thì có mà tắc đường suốt ngày à:)):)):)),nhất là trong thành phố

bum

Xe buýt
Vô tư đi các bác, phần đông lái xe trên đường là lái thuê. Chính chủ kiểu gì?:6:

no-nick

Đi bộ
Một trong các biện pháp tăng thu NSNN và quản lý phương tiện thôi !

Ngân sách Nhà nước thiếu hụt do bù đắp giá xăng 6 tháng đầu năm => cần có biện pháp tăng cường mọi nguồn thu, trong đó có thuế trước bạ sang tên chuyển chủ. Mặt khác, xxx có điều kiện quản lý phương tiện tốt hơn, kể cả các xe hết niên hạn sử dụng các Pác ợ !

:^):^):^)

DiCham

Walking...
Tưởng nhớ
E nghĩ. Giả xử như thằng bạn E, lái kém, thuê một lái xe.... bây giờ cách giải quyết là giấy viết tay ra Công chứng.
====> Đếch sợ vụ kiểm tra này, làm quả giấy ra Công chứng là xong chuyện, coi như mình là lái xe thuê thôi các Cụ thấy kế đó có ổn ko????
Ứ công chứng được đầu bác ợ. Có điều bác muốn thuê lái xe phải làm hợp đồng lao động và 1 mớ thủ tục khác. Tốt nhất là đừng có dính giấy tờ thuê mướn gì. "Nhờ ông bạn lái hộ" vậy thôi, phức tạp hóa làm gì!