[Funland] Thế này nghỉ hưu được chưa các cụ???

FUN PLUS

Xe buýt
Cụ thớt 55-60 thì thế ổn rồi. Còn dưới 40 thì tạm ổn thôi.

phuctapboiphan

Xe tải
Với cháu thì tiền không phải là lý do nghỉ hưu,mà mình cần phải làm việc để lúc nào cũng cảm nhận tất cả vẫn đang ở phía trước,mình luôn cố gắng ,lâu lâu mình lại đi du lịch, để thay đổi không khí là được ạ.

firstXpan

Xe buýt
Em vào hóng cho vui thôi. Chứ các cụ off tư vấn về tiền và nghỉ hưu thì có nhiều thớt rồi, và thớt nào cũng không thơm cho lắm.

CuongNguyenPhuc71

Xe container
Cập nhật sau 3 năm đăng bài.
Hiện em đã có thêm nhóc thứ 3, trời thương là thằng cu, nên coi như có nếp có tẻ,
Đã nghỉ việc ở công ty cũ, nhg có dự án ngoài kết hợp cùng làm, nên coi như làm việc tự do, ko bị coi là thất nghiệp và gặp sếp ở tư thái ung dung,
Tài sản thì đã:
1- Trả nợ xong lô đề cờ bạc,
2 - Đổi được căn chung cư rộng hơn,
3 - Đổi vợ 2: 750củ,
4 - Tăng được NAV chứng khoán từ 1 tủ lên 2.5 tỷ ( Có lúc lên được 4.5 nhg từ vụ bắt a.Quyết bán chui cổ phiếu mất toi gần 2 tỷ)
5 - Cái được lớn nhất là trải nghiệm:
Em đã dũng cảm đối đầu với mác thất nghiệp, làm tự do mà ko xấu hổ gì. Có thời gian rèn luyện sức khỏe, trước đây chạy 1km là mệt, giờ em có thể chạy 5-10km bình thường và đã gặt được 1 vài giải bán Marathon,
...
Còn nhiều thứ phải làm, nhiều trách nhiệm phải mang trên mình, nhg cứ cố gắng tiếp tục thôi,
Kỳ này chứng kụ lại còn ngon hơn ý kụ nhể

tranvanlong

Xe điện
Em năm nay 52 tuổi, công việc cũng nản, gấu vận động ác liệt ....em xin nghỉ, mới nhận sổ hưu. Gấu em ở nhà nội trợ. Tổng thu thụ động của hai vk, ck 32tr/tháng. Nuôi con xe 7 chỗ Everest ( em bảo cho thàng con zai cái xe, nó bảo Chịu không nhận :) ). Em có nhõn thằng cu, nó đi làm lương đủ nuôi nó, không phụ thuộc vào bố, mẹ
Nghỉ hưu rồi, các mối quan hệ sẽ ít đi. Em đi tập thể dục nâng cao sức khỏe. Nhà em có cái sân thượng rỗi dãi em nuôi con chim, con cá cảnh, trồng rau sạch. Trông lên thì em chẳng bằng ai Nhưng :
Hãy bằng lòng với những gì mình có, bạn sẽ hạnh phúc .

Chỉnh sửa cuối:

cakiem8x

Xe buýt
Em năm nay 52 tuổi, công việc cũng nản, em xin nghỉ, mới nhận sổ hưu, gấu em ở nhà nội trợ. Tổng thu thụ động của hai vk, ck 32tr/tháng. Nuôi con xe 7 chỗ Everest. Hài bà nội, ngoại đều có lương hưu, bảo hiểm y tế, số tk. Em có nhõn thằng cu, nó đi làm lương đủ nuôi nó, không phụ thuộc vào bố, mẹ
Nghỉ hưu rồi, buổi sáng hôm em đi tập thể dục với gấu, hôm thì đi với bạn, hôm thì đi một mình. Tập thể dục xong hôm thì ăn sáng bún, phở..... ở ngoài, hôm thì về nhà ăn. Nhà em có cái sân thượng nuôi chim, cá cảnh, trồng rau sạch.
Cụ đang có cuộc sống ước mơ của nhiều người đó ạ. Trong đó có em. Em note lại để phấn đấu :)

wild nature

Xe điện
Em năm nay 52 tuổi, công việc cũng nản, em xin nghỉ, mới nhận sổ hưu, gấu em ở nhà nội trợ. Tổng thu thụ động của hai vk, ck 32tr/tháng. Nuôi con xe 7 chỗ Everest ( em bảo cho thàng con zai cái xe, nó bảo chịu không nhận :) )Hài bà nội, ngoại đều có lương hưu, bảo hiểm y tế, số tk. Em có nhõn thằng cu, nó đi làm lương đủ nuôi nó, không phụ thuộc vào bố, mẹ
Nghỉ hưu rồi, buổi sáng hôm em đi tập thể dục với gấu, hôm thì đi với bạn, hôm thì đi một mình. Tập thể dục xong hôm thì ăn sáng bún, phở..... ở ngoài, hôm thì về nhà ăn. Nhà em có cái sân thượng nuôi chim, cá cảnh, trồng rau sạch. Trông lên thì em chẳng bằng ai Nhưng :
Về ăn tiêu thì rõ là cũng chấp nhận tốt rồi.
Tuy nhiên
Về hưu là cảm giác e ghét nhất. Sau đó là sự vô tích sự của mình cũng như cuộc sống vô nghĩa, mình bị ra khỏi vòng quay của XH
Nên em phải/ đang nghĩ sau khi nghỉ hưu sẽ làm gì cho đầu óc còn vận động, còn thấy mình sống có ích cho XH. Tại sao bên Nhật họ rất già, vẫn đi làm chân tay, gác tàu, dọn vệ sinh,... là vì cảm giác này, e nghĩ vậy

Chắc cụ còn làm con đề, hay chơi quả trứng chứ như cụ, e nghĩ vô vị.
E như này e xách everest chạy khắp Vn. Phượt sang Lào, Cam, Thái. Sau chết sớm cũng còn sướng hơn đi tập dưỡng sinh như cụ

Langthang_Mercedes

Xe container
Em năm nay 52 tuổi, công việc cũng nản, em xin nghỉ, mới nhận sổ hưu, gấu em ở nhà nội trợ. Tổng thu thụ động của hai vk, ck 32tr/tháng. Nuôi con xe 7 chỗ Everest ( em bảo cho thàng con zai cái xe, nó bảo chịu không nhận :) ). Hai bà nội, ngoại đều có lương hưu, bảo hiểm y tế, số tk. Em có nhõn thằng cu, nó đi làm lương đủ nuôi nó, không phụ thuộc vào bố, mẹ
Nghỉ hưu rồi, buổi sáng hôm em đi tập thể dục với gấu, hôm thì đi với bạn, hôm thì đi một mình. Tập thể dục xong hôm thì ăn sáng bún, phở..... ở ngoài, hôm thì về nhà ăn. Nhà em có cái sân thượng nuôi chim, cá cảnh, trồng rau sạch. Trông lên thì em chẳng bằng ai Nhưng :
Em mà nghỉ hưu sớm thì chỉ với mục đích để đi lượn xa nhà cho nó thoải mái thời gian chứ chim cá cây quanh nhà thì em chọn phương án đi làm tiếp chứ ở nhà như đợt COVID buồn lắm.

tranvanlong

Xe điện
Em mà nghỉ hưu sớm thì chỉ với mục đích để đi lượn xa nhà cho nó thoải mái thời gian chứ chim cá cây quanh nhà thì em chọn phương án đi làm tiếp chứ ở nhà như đợt COVID buồn lắm.
Mỗi người có nhu cầu giải trí, giảm street khác nhau. Hôm nào mưa to, gió lớn không đi tập thể dục được, em lên sân thượng tập thể dục....nhìn bầu trời xám xịt cảm thấy an yên lắm cụ ah.
Mùng 2 tết hàng năm gia đình lớn nhà em tổ chức đi chơi xa với các cụ thông gia. Có năm đi năm ngày, năm đi bốn ngày, phụ thuộc vào lịch nghỉ tết. Cụ nhiều tuổi nhất 83 tuổi, cụ ít tuổi nhất 75 tuổi ( năm thì 7 xe, năm thì 5 xe ). Hè thì em đưa hai bà nội, ngoại đi tắm biển ở Sầm Sơn, Đà Nẵng..... Năm nhà em chỉ đi chơi xa hai lần thôi.
Anh chị em nhà em đang lên phương án làm một chuyến xuyên Việt, hoặc đi Lào, không biết có đi được không.

vandinh

Xe container
Em năm nay 52 tuổi, công việc cũng nản, em xin nghỉ, mới nhận sổ hưu, gấu em ở nhà nội trợ. Tổng thu thụ động của hai vk, ck 32tr/tháng. Nuôi con xe 7 chỗ Everest ( em bảo cho thàng con zai cái xe, nó bảo chịu không nhận :) ). Hai bà nội, ngoại đều có lương hưu, bảo hiểm y tế, số tk. Em có nhõn thằng cu, nó đi làm lương đủ nuôi nó, không phụ thuộc vào bố, mẹ
E bằng tuổi cụ giờ vẫn cày. Cụ sướng rồi.

congngo

Xe điện
Tuy nhiên
Về hưu là cảm giác e ghét nhất. Sau đó là sự vô tích sự của mình cũng như cuộc sống vô nghĩa, mình bị ra khỏi vòng quay của XH
Nên em phải/ đang nghĩ sau khi nghỉ hưu sẽ làm gì cho đầu óc còn vận động, còn thấy mình sống có ích cho XH. Tại sao bên Nhật họ rất già, vẫn đi làm chân tay, gác tàu, dọn vệ sinh,... là vì cảm giác này, e nghĩ vậy

E như này e xách everest chạy khắp Vn. Phượt sang Lào, Cam, Thái. Sau chết sớm cũng còn sướng hơn đi tập dưỡng sinh như cụ
Em mà chỉ cần nghỉ hai, ba ngày mà phải ngồi không loanh quanh là em chán ngấy rồi, gấu nhà em nó toàn mắng là ông được ngày chủ nhật nghỉ ở nhà thì toàn nghĩ ra việc lọ mọ, rong ruổi từ sáng sớm đến tối, chả thấy nghỉ ngơi bao giờ.

Langthang_Mercedes

Xe container
Mỗi người có nhu cầu giải trí, giảm street khác nhau. Hôm nào mưa to, gió lớn không đi tập thể dục được, em lên sân thượng tập thể dục....nhìn bầu trời xám xịt cảm thấy an yên lắm cụ ah.
Mùng 2 tết hàng năm gia đình lớn nhà em tổ chức đi chơi xa với các cụ thông gia. Có năm đi năm ngày, năm đi bốn ngày, phụ thuộc vào lịch nghỉ tết. Cụ nhiều tuổi nhất 83 tuổi, cụ ít tuổi nhất 75 tuổi ( năm thì 7 xe, năm thì 5 xe ). Hè thì em đưa hai bà nội, ngoại đi tắm biển ở Sầm Sơn, Đà Nẵng..... Năm nhà em chỉ đi chơi xa hai lần thôi.
Anh chị em nhà em đang lên phương án làm một chuyến xuyên Việt, hoặc đi Lào, không biết có đi được không.
Vâng cụ. Em máu đi dài cả tuần hoặc hơn càng tốt làng thang hướng ngoại chụp choẹt ngâm cứu ẩm thực nên cần nhiều thời gian. Em đặt mục tiêu tự lái xe khám đến cấp huyện của nước ta và ngủ lại ít nhất 1 đêm, ăn 1 bữa. Bây giờ em mới làm được đến cấp tỉnh.

Langthang_Mercedes

Xe container
Tuy nhiên

Cảm giác nghỉ thấy vô tích sự là do công việc của cụ hiện đang ổn, khi gần về hưu nếu họ coi cụ là người vô hình cụ sẽ mất cảm giác này.

Em thì khoái rong chơi hướng về thiên nhiên, vận động, về nghỉ hẳn để làm việc có ích em sẽ tham gia kinh doanh cùng con gái em với tý cổ phần nho nhỏ, chức danh tư vấn Lào, tuần làm 1-2 ngày.

tranvanlong

Xe điện
Vâng cụ. Em máu đi dài cả tuần hoặc hơn càng tốt làng thang hướng ngoại chụp choẹt ngâm cứu ẩm thực nên cần nhiều thời gian. Em đặt mục tiêu tự lái xe khám đến cấp huyện của nước ta và ngủ lại ít nhất 1 đêm, ăn 1 bữa. Bây giờ em mới làm được đến cấp tỉnh.
Em nhận sổ rồi, đương nhiên các mối quan hệ sẽ ít đi, phải thích nghi thôi cụ, vì minh lựa chọn nghỉ hưu sớm mà.

CuongNguyenPhuc71

Xe container
Tuy nhiên

Đề lô trứng muôn đời thịnh

--Lamborghini--

Xe cút kít
Nghỉ hưu rồi, các mối quan hệ sẽ ít đi. Em đi tập thể dục nâng cao sức khỏe. Hôm em đi tập thể dục với gấu, hôm thì đi với bạn, hôm thì đi một mình. Tập thể dục xong hôm thì ăn sáng bún, phở..... ở ngoài, hôm thì về nhà ăn. Nhà em có cái sân thượng nuôi chim, cá cảnh, trồng rau sạch. Trông lên thì em chẳng bằng ai Nhưng :
52t mà được như cụ thì là mong ước của bao nh người rồi.

jazzzzz

Xe lăn
Với cháu thì tiền không phải là lý do nghỉ hưu,mà mình cần phải làm việc để lúc nào cũng cảm nhận tất cả vẫn đang ở phía trước,mình luôn cố gắng ,lâu lâu mình lại đi du lịch, để thay đổi không khí là được ạ.
Nhà cháu cũng vậy, gần 50 chục rồi, cũng mấy lần định nghỉ nhưng nghĩ cảnh nhàn cư vi bất thiện lại thôi.
Năm ngoái đã quyết định chọn công việc nhẹ nhàng hơn, nhưng không có áp lực thấy chán quá, nên đầu năm quay lại với vòng quay cày deadline hàng tuần.

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Nghỉ hưu rồi, các mối quan hệ sẽ ít đi. Em đi tập thể dục nâng cao sức khỏe. Hôm em đi tập thể dục với gấu, hôm thì đi với bạn, hôm thì đi một mình. Tập thể dục xong hôm thì ăn sáng bún, phở..... ở ngoài, hôm thì về nhà ăn. Nhà em có cái sân thượng nuôi chim, cá cảnh, trồng rau sạch. Trông lên thì em chẳng bằng ai Nhưng :
52 mà cụ đã nghỉ rồi ah, lương hưu bao nhiêu đấy cụ có được 40% không ~o)