[Funland] Thế này em có đang bị NH vs 1 OF phở vào tròng lừa mất nhà ko?

haolq

Xe tăng
Các bác cho hỏi giờ ô Nam hoặc ô Rùa có thể đi nộp thuế 22tr mà ko cần bên kia đi cùng ko? Hay là cả 2 ông phải đi cùng nhau (ko tính ngân hàng nhé)?
- Thuế ông Rùa phải tự đi nộp.
- Ông Rùa và Ông Nam nhờ bên Ngân hàng trung gian đứng ra nhận tiền của 2 bên và bên NH đi cùng ông Rùa đi nộp, sau đó bên ông Nam đi cùng NH nhận sổ, ký giải ngân là xong . Việc sẽ giải quyết xong mà 2 ông Rùa và Nam chẳng cần phải gặp nhau !

Gửi từ HTC Desire 728G dual sim của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

wildness

Xe điện
Giờ này còn bia bọt làm éo gì? Cụ chủ cũng ngẫn bỏ mịa, còm nào cũng bia em mời!
Em theo dõi thớt từ đầu và thấy có uống được cốc bia mời của ở top thì cũng còn khướt :D

phuongchi

Xe buýt
Giờ này còn bia bọt làm éo gì? Cụ chủ cũng ngẫn bỏ mịa, còm nào cũng bia em mời!
Em cũng nghĩ giống cụ!
Cơ bản là cụ thớt dù rằng mong manh vẫn hy vọng kết thúc vụ này. 2 bên bắt tay nhau hoàn thành nốt mặc dù rất cay nhau. Vì nếu đưa ra tòa thì cả 2 mệt mỏi, tốn kém chứ chẳng sung sướng gì.
Nhưng em cũng nhận định ông mua cũng a cay không kém, nhất là bét chứ không đồng ý hợp tác.
Khả năng 2 ông uống bia được với nhau là 1%.

Nkthanhbinh81

Xe đạp
Bài học sau vụ này,đúc kết thế này các cụ nhỉ@@ Có tiền chồng đủ cho tôi rồi mua gì thì mua, còn 3 bên ngân hàng hay bố của ngân hàng thì cũng lượn phải không nhỉ.

HuyArt

Xe lăn
Các bác cho hỏi giờ ô Nam hoặc ô Rùa có thể đi nộp thuế 22tr mà ko cần bên kia đi cùng ko? Hay là cả 2 ông phải đi cùng nhau (ko tính ngân hàng nhé)?
Thực ra nhân viên NH hoặc bất cứ thằng cha vơ chú váo nào nổi hứng lên làm từ thiện nộp thuế thay cho chắc cũng được
Cơ bản là cả NH và thiên hạ sau khi đọc xong mấy trăm trang thấy mệt hơn cả đêm tân hôn, tiền ấy ủng hộ các cháu Trần Duy Hưng lợi lạc tinh tấn hơn nhều

HuyArt

Xe lăn
Bài học sau vụ này,đúc kết thế này các cụ nhỉ@@ Có tiền chồng đủ cho tôi rồi mua gì thì mua, còn 3 bên ngân hàng hay bố của ngân hàng thì cũng lượn phải không nhỉ.
Thiên hạ mua bán 3 bên ầm ầm có sao đâu???
Rách giời rơi xuống gặp nứt đất chui lên, loạn lạc nhức hết cả sủ

HuyArt

Xe lăn
- Thuế ông Rùa phải tự đi nộp.
- Ông Rùa và Ông Nam nhờ bên Ngân hàng trung gian đứng ra nhận tiền của 2 bên và bên NH đi cùng ông Rùa đi nộp, sau đó bên ông Nam đi cùng NH nhận sổ, ký giải ngân là xong . Việc sẽ giải quyết xong mà 2 ông Rùa và Nam chẳng cần phải gặp nhau !

Giấy gọi nộp thuế tên ông Minh nên ông Minh phải cắp ruột tượng vào nộp. Ông Nam có thể đứng ngoài cổng đợi uống bia mời

Nkthanhbinh81

Xe đạp
Thiên hạ mua bán 3 bên ầm ầm có sao đâu???
Rách giời rơi xuống gặp nứt đất chui lên, loạn lạc nhức hết cả sủ
Khéo ông chuẩn thật.chứ cứ thế này thì chung cư nó đăng bán rồi hỗ trợ vay ngân hàng các kiểu thì nó bán cho ai nhỉ.
Giấy gọi nộp thuế tên ông Minh nên ông Minh phải cắp ruột tượng vào nộp. Ông Nam có thể đứng ngoài cổng đợi uống bia mời
Cụ nói chuẩn thiên hạ mua bán ầm ầm đúng là ko sao thật.nhưng e hỏi thật lấy gì đẩm nảo ông thớt đóng đủ thuế xong ông mua chịu đến ngân hàng để làm việc giải ngân cho ông kia khi mà đọc từ đầu đến cuối ông mua có ý cãi cả những gì ông ý đặt bút ký.khi đấy lập thớt mới là" e bị lừa mất nhà vào tròng qua ngân hàng ah". Không có ý cạnh khoé hay gì đâu. e nghĩ đây là câu hỏi của rất nhiều người đang theo dõi cái thớt này

xe rùa 2012

Xe container
ai nộp thuế cũng đc vì đã nhất trí rồi. cơ bản là trước khi đi nộp thuế bên Mua ko chịu ký ủy quyền cho Bank lãnh sổ và giải ngân cho bên Bán.
chú ấy tìm khe hở này để cò quay em.

cố tình rồi. cụ ạ :D

Em hóng xem kết thế nào. Đọc hết từng này trang hoa mắt chóng mặt quá hiccc
cảm ơn cô đã vào đây :D chưa xong . bên mua đợi bao giờ có trát tòa gọi thì lai lôi thớt lên xin hòa.

Em cũng nghĩ giống cụ!
Cơ bản là cụ thớt dù rằng mong manh vẫn hy vọng kết thúc vụ này. 2 bên bắt tay nhau hoàn thành nốt mặc dù rất cay nhau. Vì nếu đưa ra tòa thì cả 2 mệt mỏi, tốn kém chứ chẳng sung sướng gì.
Nhưng em cũng nhận định ông mua cũng a cay không kém, nhất là bét chứ không đồng ý hợp tác.
Khả năng 2 ông uống bia được với nhau là 1%.
vâng. em cố tình làm hòa chỉ vì nghĩ chú ấy tham quá sẽ ko có kết cục tốt.
còn chú ấy lừa đc vào nhà ở rồi thì như kiểu cáo vào chuồng gà, đuổi ko ra đâu

vâng. em cạch 3 bên kiểu này đến già (3 bên phải ra các bank uy tin, người ta làm chắc cho cả 3 . đây chỉ chắc mỗi thằng mua với bank. con thằng bán cầm đằng lưỡi.

Thực ra nhân viên NH hoặc bất cứ thằng cha vơ chú váo nào nổi hứng lên làm từ thiện nộp thuế thay cho chắc cũng được
Cơ bản là cả NH và thiên hạ sau khi đọc xong mấy trăm trang thấy mệt hơn cả đêm tân hôn, tiền ấy ủng hộ các cháu Trần Duy Hưng lợi lạc tinh tấn hơn nhều
vâng

cái này đã có điều 5 ký là bên Mua phải nộp.

Thịnh LED

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
em mua cũng ký 3 bên mà, nhưng lất sỏi về đưa ngân hàng nó giải ngân ngay là ok
nói chung ông kia ko đoàng hoàng mới vậy , cụ cứ lên nhà mà ngủ vài ngày

HuyArt

Xe lăn
Khéo ông chuẩn thật.chứ cứ thế này thì chung cư nó đăng bán rồi hỗ trợ vay ngân hàng các kiểu thì nó bán cho ai nhỉ.
Cụ nói chuẩn thiên hạ mua bán ầm ầm đúng là ko sao thật.nhưng e hỏi thật lấy gì đẩm nảo ông thớt đóng đủ thuế xong ông mua chịu đến ngân hàng để làm việc giải ngân cho ông kia khi mà đọc từ đầu đến cuối ông mua có ý cãi cả những gì ông ý đặt bút ký.khi đấy lập thớt mới là" e bị lừa mất nhà vào tròng qua ngân hàng ah". Không có ý cạnh khoé hay gì đâu. e nghĩ đây là câu hỏi của rất nhiều người đang theo dõi cái thớt này
Dân ngân hàng và dân công chứng nó có khái niệm vỉa hè là "chống trơn trượt". Nghe hài hài nhưng chính xác như chẻ tư sợi lông, tuy làm ngang đi tắt nhưng muốn chơi xấu cứ dờ hồn
Ngồi đấy mà đòi lừa đảo ngân hàng
Quan điểm cá nhân của em là khi vay NH đã luôn ở cửa dưới, người vay vắt mũi bỏ miệng chim bé bằng hạt vừng thì tuổi tôm mà dám lừa đảo???
Chim ko bé bằng hạt vừng mà to như cổ tay thì muốn lừa ngân hàng cũng phải đợi có sấm

xe rùa 2012

Xe container
em hoàntoàn nhất trí với cụ vì đây cũng là câu hỏi của bà xã em là:" nộp thuế xong ông Nam ko đi lấy sổ đỏ,hoặc không đi ký giải ngân thì làm gì đc ông đấy? "
chính em cũng hỏi Bank câu này và ko ai trả lời đc !!!!

- cho nên nó mới lòi ra viêc ông nam dù mất điện, dù vợ bị ảnh hưởng, thậm chí đơn thư kiện cáo nhiều quá có thể bị đuổi việc nhưng ông Nam cũng bất chấp. quyết ko ký ủy quyền cho bank làm việc này.(các bank khác đều làm thế cụ nhé)

-em đoán sau này ra tòa. nếu thua phải đi nộp thuế thì mới đi, chứ ko ra tòa ko bậy mít nó ra đc đâu.. Để cò quay đc tiền, cũng như rất nhiều mảnh đất mà bên mua đã dùng thủ đoạn mua bán 3 bên. thì đối phương phải tìm cách chiếm đc nhà đất bên bán ngay sau khi ký công chứng. sau đó mới bắt đàu cò cưa kéo xẻ.
ngoài tòa ra ko còn cách nào cả.

Ocxinh_85

Xe container
{Kinh doanh Bất động sản}
em hoàntoàn nhất trí với cụ vì đây cũng là câu hỏi của bà xã em là:" nộp thuế xong ông Nam ko đi lấy sổ đỏ,hoặc không đi ký giải ngân thì làm gì đc ông đấy? "

- cho nên nó mới lòi ra viêc ông nam dù mất điện, dù vợ bị ảnh hưởng, thậm chí đơn thư kiện cáo nhiều quá có thể bị đuổi việc nhưng ông Nam cũng bất chấp. quyết ko ký ủy quyền cho bank làm việc này.(các bank khác đều làm thế cụ nhé)

-em đoán sau này ra tòa. nếu thua phải đi nộp thuế thì mới đi, chứ ko ra tòa ko bậy mít nó ra đc đâu.. Để cò quay đc tiền, cũng như rất nhiều mảnh đất mà bên mua đã dùng thủ đoạn mua bán 3 bên. thì đối phương phải tìm cách chiếm đc nhà đất bên bán ngay sau khi ký công chứng. sau đó mới bắt đàu cò cưa kéo xẻ.
Vậy anh làm tới luôn đi. Rõ ràng luôn. Giải quyết cho dứt điểm.

Nkthanhbinh81

Xe đạp

e chắc ít hơn tuổi cụ nhiều,nên cụ đừng xưng e với e ngại lắm.e cũng không bênh ai đâu nhưng tại vì e thấy không có cái lý gì tài sản của mình mình bán đi, mình chưa nhận đủ tiển mà người mua có thẻ đổi trắng thay đen cứ như là tài sản của ông ý,nên e comment thôi.( e cũng như cụ nghĩ có thể không phải lần đấu ông mua chơi bài này,nhưng cụ đang chọc đúng điểm yếu của ông ý rồi đấy nên ông ý cũng bắt đầu lên diễn đàn phản bác lại,chứ lúc đầu có thèm nói gì đâu@@)thôi e người ngoài nói vào lại bảo khích bác nhưng chúc bác đòi lại đủ số tiền của mình hoặc trả lại 285 triệu rồi xoá bỏ cuộc mua bán này đi.chúc may mắn e bỏ thớt này không theo dõi nữa vì vào nữa khéo e cãi nhau mất.kính cụ

haolq

Xe tăng
Dân ngân hàng và dân công chứng nó có khái niệm vỉa hè là "chống trơn trượt". Nghe hài hài nhưng chính xác như chẻ tư sợi lông, tuy làm ngang đi tắt nhưng muốn chơi xấu cứ dờ hồn
Ngồi đấy mà đòi lừa đảo ngân hàng
Quan điểm cá nhân của em là khi vay NH đã luôn ở cửa dưới, người vay vắt mũi bỏ miệng chim bé bằng hạt vừng thì tuổi tôm mà dám lừa đảo???
Chim ko bé bằng hạt vừng mà to như cổ tay thì muốn lừa ngân hàng cũng phải đợi có sấm
Vụ này đúng là lạ. Trước em bán đất cho 1 người mua qua Ngân hàng y như thế này. Khác ở chỗ là ngay từ đầu người mua phải ký khống giải ngân cho em, ký ủy quyền cho Ngân hàng đi nộp / nhận giấy CN QSD đất . Toàn bộ giấy tờ này NH họ nắm hết. Kể từ lúc đó em chỉ làm việc với NH thôi .Vì vậy khi giấy đã sang tên người mua và Ngân hàng đi lấy giấy CN QSD đất này về là tiền NH trong sổ của em được giải ngân ngay.

Đệm Lò Xo_BJ

[Tịch thu bằng lái]
Kẻ cắp gặp bà già, nhà ngon thì chả phả rao mỏi mồm mới bay, đen cho ông Nam múc phải của nợ này, ông chủ nhà cũng khôn lỏi giàn cảnh từ đầu, ông Nam thì cũng chả phải gà mờ chơi lại.

Cá nhân em mong các cụ tiền ai về tay người ấy thôi, hủy mua bán cho đỡ mệt.

Tay lang bạt

Xe đạp
Thấy bảo ông Nam trc bảo ck 12 củ cho ông Minh đi nộp, ông Minh k đồng ý vì sợ ông Nam k kí giải ngân.

Ông Nam chơi lầy thế thì sẽ bị phạt khoảng 18 củ sau 180 ngày, vào blacklist liên ngân hàng, tiếp theo là dính kiện cáo, thiệt hại cũng đáng kể. Thế nhưng ông Minh... vẫn sợ.

2 ông này có biệt tài khiến ng đọc rồ ng theo. Chuyện dễ k làm toàn làm chuyện khó.

Đã thế, giải quyết k dc còn động đến vợ con nhau, như thế là chơi bẩn.

xe rùa 2012

Xe container
em mua cũng ký 3 bên mà, nhưng lất sỏi về đưa ngân hàng nó giải ngân ngay là ok
nói chung ông kia ko đoàng hoàng mới vậy , cụ cứ lên nhà mà ngủ vài ngày
vâng, đấy cũng là 1 cách nhưng ra tòa thì nó ko thể cựa quậy đc

Vậy anh làm tới luôn đi. Rõ ràng luôn. Giải quyết cho dứt điểm.
cảm ơn em. anh làm đơn rồi. không xác định thương lương với kẻ cắp nữa .

kinh gửi cccm trên diễn đàn:

có nhiều người khuyên em, cứ đi nộp thuế, nếu nó ko ký giải ngân hẵng hay, mọi người sẽ lên án nó, tin tưởng nhau đi.....

em xin nói lai thế này: tin thì mới mua bán cho chịu để làm 3 bên vì đều là ốp phờ với nhau
tin thì mới cho nó mượn chìa xem thiết kế mới gửi nhờ đồ.... giờ bị chiếm nhà. tiền gần nửa tỷ mấy tháng ko thấy đâu....

bây giờ tóm lại là ko tin nữa: - cứ chắc chắn mà làm: Bên mua ký ủy quyền cho bank lấy sổ, ủy quyền cho bank giải ngân thì mới góp tiền cho nó. còn nó không ký thì đi kiện chứ đừng tin nó nữa.
vợ nó ký giấy vay với lại đang ăn không ở hỏng trong nhà em hai tháng nay thì cũng đi kiện ra trường ra sở GD cho đồ lừa đảo bị đuổi việc cho sạch xã hội.

vây em xin có vài lời để trả lời cccm đã com ment chia sẻ với em ở đây.

xe rùa 2012

Xe container
cụ nhầm 1 chút đấy:

em xin đính chính lại là ngay bây giờ chưa cần đóng thuế nếu hợp đồng hủy. bên mua sẽ bị phạt khoảng 18 củ sau 180 ngày, vào blacklist liên ngân hàng, tiếp theo là dính kiện cáo, thiệt hại cũng đáng kể. Thế nhưng bên mua vẫn ko sợ cụ nhé.
cái cách của bên Mua là mỗi ngày quay 1 tý. đầu tiên chút lộc, sau là thuế, sau nữa là gi gỉ gì gi nữa nhưng túm lại là quay tiền, và em cần chấm dứt trò chơi này.

Thấy bảo ông Nam trc bảo ck 12 củ cho ông Minh đi nộp, ông Minh k đồng ý vì sợ ông Nam k kí giải ngân.

Ông Nam chơi lầy thế thì sẽ bị phạt khoảng 18 củ sau 180 ngày, vào blacklist liên ngân hàng, tiếp theo là dính kiện cáo, thiệt hại cũng đáng kể. Thế nhưng ông Minh... vẫn sợ.

2 ông này có biệt tài khiến ng đọc rồ ng theo. Chuyện dễ k làm toàn làm chuyện khó.

Đã thế, giải quyết k dc còn động đến vợ con nhau, như thế là chơi bẩn.
chơi bẩn thì ko phải là em cụ nhé: em bị bên Mua chiếm nhà 2 tháng nay. cụ bị chiếm nhà chưa? cụ đã bị ai nợ nửa tỷ mà tốt như vậy thì cụ bán nhà đi em mua của cụ luôn :D

xe rùa 2012

Xe container
e chắc ít hơn tuổi cụ nhiều,nên cụ đừng xưng e với e ngại lắm.e cũng không bênh ai đâu nhưng tại vì e thấy không có cái lý gì tài sản của mình mình bán đi, mình chưa nhận đủ tiển mà người mua có thẻ đổi trắng thay đen cứ như là tài sản của ông ý,nên e comment thôi.( e cũng như cụ nghĩ có thể không phải lần đấu ông mua chơi bài này,nhưng cụ đang chọc đúng điểm yếu của ông ý rồi đấy nên ông ý cũng bắt đầu lên diễn đàn phản bác lại,chứ lúc đầu có thèm nói gì đâu@@)thôi e người ngoài nói vào lại bảo khích bác nhưng chúc bác đòi lại đủ số tiền của mình hoặc trả lại 285 triệu rồi xoá bỏ cuộc mua bán này đi.chúc may mắn e bỏ thớt này không theo dõi nữa vì vào nữa khéo e cãi nhau mất.kính cụ

vâng, thứ 2 này em phát thêm 3 cái đơn vào trường, lên sở vì con hồ ly mang danh cán bộ giáo viên mà lừa tiền, chiếm nhà của em . cho nó bị đuoi việc chứ dạy dỗ trẻ em nào cái ngữ cướp nhà ấy? ??? em cứ chọc vào chỗ đấy đấy. nửa tháng mới thấy bên mua rồ lên như thế. trước găp toàn cười đểu. diễn đànko thèm đọc. đt ko thèm nghe :D