[Funland] Thế này em có đang bị NH vs 1 OF phở vào tròng lừa mất nhà ko?

find2nd

Xe tải
Theo dõi ko kỹ lắm nhưng các cụ cho em hỏi sao cụ bán lại gây được áp lực để cắt điện nước cụ mua được nhỉ. Đóng đủ thì phảo cho xài chứ. Vụ này vui, mấy tháng sau chắc vẫn vậy
HĐ điện nước đều đang tên ông bán, ông mua muốn làm lại thì cũng phải đủ hộ khẩu hoặc KT3. Mà mấy cái đó cần có sổ đỏ trên tay + thời gian cụ nhé.

phuongchi

Xe buýt
Qua các sự kiện thì thấy sự việc không giống như cụ chủ thớt mô tả, có vẻ như là cụ bán gài cụ mua. Cụ bán hiểu rõ ai phải trả tiền gì nhưng không muốn làm rõ trước khi ký với cụ mua. Cuộc sống là thế, nhiều khi người đúng lại không phải là người tử tế.
Kể cả có bị gài thì bút sa gà chết cụ ơi, đã ký rồi thì phải ngậm bồ hòn làm ngọt mà làm. Munhf ngu thì phải trả học phí thôi.
Em cỹng đòi rằng bên mua ban đầu nghũ chỉ 7,8 triệu thuế nhưng khi nó vọt lên 22m thì cat quá mới chơi bài bẩn cò quay.
Nếu là em, khi phát hiện ra thuế vọt lên cao quá thì đàm phán thêm với bên bán hỗ trợ thêm, họ tốt thì ok, còn không thì mình tự đóng, cái nhà mình mua là mình được chứ nhà mình ở mà dính quả phốt thế này ở mất vui.
Mà giờ này mà cứ ra khỏi cửa có ông hàng xóm chỉ trỏ chào "ông offer nổi tiếng" thì cũng akay thâtj.

Em chỉ tầu ngầm thôi. Đọc hơn 100 page em vẫn không hiểu sao lại có cụ lại bênh được ông mua nhà này. Chắc là âm binh hoặc bạn bè hoặc đồng đảng, ngưu tầm ngưu, mã tầm mã.
Cho dù ông bán có chả ra gì thì cũng đ.ếch thể nào ngửi đc lý lẽ của ông mua.
Vì tiền người ta có thể làm mọi thứ nhỉ, cả liêm sỉ cũng vứt bỏ

Pto tự chế

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ mợ, vụ cắt điện nước sao rồi, ông mua có ra khỏi nhà chưa?

xe rùa 2012

Xe container
Tình hình đã có gì mới chưa cụ thớt. Vụ này rất hay cho cụ nào sau này mua bán nhà cửa.
Gió đổi chiều từ tối qua rồi cụ ơi, bây giờ ông Bán cứ để đấy thì ông Mua thiệt hại nhiều đấy. Dự là tòa xử Hòa trả dép ai về nhà nấy. Trong thời gian này thì Nhà vẫn thuộc sở hữu của ông Bán, nên việc đi hay ở là do ông Bán quyết định, ông Bán ko vay Bank nên việc gì phải vội nhỉ?!.:-?

Nhiều cụ trên này cứ chởi 2 cụ Mua và Bán, đáng nhẽ phải cảm ơn vì việc xảy ra gần như lột tả hết được cái rủi ro trong việc Mua/ Bán nhà mà có yếu tố Bank.\:D/

Tối qua cụ Bán có nhời beer rồi (lạc thì chưa biết ai trả:-"), em dự mọi việc sẽ đạt dc thỏa thuận thôi.

Hôm nay là deadline nộp tiền thuế TNCN nếu ko thì sẽ bị VPND phạt, kiểu gì tối nay chả có KQ:D

quan điểm em nói rõ rồi. nếu Chú ấy mua thì mua, ko mua thì trả nhà em cũng nhận. em cũng muốn sau này chã để toppic. nhưng có thể để lên thành những thông tn hữu ích. để mọi người tham hảo khi mua bán 3 bên.
còn chuyện hòa giải mong 500 ae và min mod giúp chúng em. sao cho người trong nhìn ra, người ngoài nhìn vào coi được
em có đôi nhời dư vậy

Chỉnh sửa cuối:
quan điểm em nói rõ rồi. nếu Chú ấy mua thì mua, ko mua thì trả nhà em cũng nhận. em cũng muốn sau này chã để toppic. nhưng có thể để lên thành những thông tn hữu ích. để mọi người tham hảo khi mua bán 3 bên.
còn chuyện hòa giải mong 500 ae và min mod giúp chúng em. sao cho người trong nhìn ra, người ngoài nhìn vào coi được
em có đôi nhời dư vậy
Cụ chủ cũng có thiện chí giải quyết e mong các lãnh đạo Tien Tung , GiaoThong , Giangtroc , hungalpha vào xem có thể đưa ra hướng giải quyết cho tất cả các bên cùng có một cái kết có hậu

slaz8

Xe ba gác

The Tank

Xe điện
em có đôi nhời dư vậy
Vậy là Ok rồi, cụ mua cũng xuống thang đê.
2 bên đều căng chả giải quyết đc rì. :D

Cụ chủ cũng có thiện chí giải quyết e mong các lãnh đạo Tien Tung , GiaoThong , Giangtroc , hungalpha vào xem có thể đưa ra hướng giải quyết cho tất cả các bên cùng có một cái kết có hậu
Anh vẫn đọc và theo dõi thớt. Xét thấy đây là một thớt khá hữu ích anh đã có ý định lọc comment và chuyển vào khu những thông tin hữu ích.

P/s: Em sẽ chuyển vào khu vực thông tin hữu ích và chờ kết quả giải quyết của hai bác!

Bachsima

[Tịch thu bằng lái]
Các tủ lạnh vào lãnh chỉ đạo rồi, cụ nào nhiều còm cứ chuẩn bị... ;))

xe rùa 2012

Xe container
Em cũng nghĩ dĩ hòa vi quý. Sai mà biết sửa mới thông minh. Thử hỏi đời người có ai chưa từng sai lầm?
này em đính chính nhá: đúng thì cũng ko dồn kẻ sai vào đường cùng mới quý .chứ sai mà sửa thì cũng thường thôi :D

vhdangiop

Xe tải

Gangnam

Tầu Hỏa
Người OF
này em đính chính nhá: đúng thì cũng ko dồn kẻ sai vào đường cùng mới quý .chứ sai mà sửa thì cũng thường thôi :D
Cụ có số của cụ mua, hơn nữa mình kẻ cả đàn anh (ý em nói về mặt tuổi tác), cụ có thể liên lạc (alo, sms) cho cụ camepro để cụ ấy online lúc này được không?

TrumpVietnam

Xe tăng
Hôm qua mất điện nóng k ngủ đc, hôm nay mát giới để cụ ấy tranh thủ

dakbin

Xe tải
Vụ này dī hòa vi cún thì đc, chứ chẳng quý báu gì đâu...
Sai thì quay đi cũng đánh quay lại cũng táng, có cụ nói rùi, cho rửa tay ko chịu nay ném xuống bùn luôn, ăn vào máu sửa vào mắt...

Kẻ bị án treo sē phải sử lại, ko dung túng cho tội ác...

Kẻ xấu bẩn nên bị vạch mặt loại trừ, các chã nên hay ko nên tùy, tuy nhiên ofò nên bớt ko nên thêm...

Mỗi người có một cá tính, qua đó số phận dần định hình, nhiều kẻ chỉ thích xỏ lá linh tinh, nhiều kẻ thích ăn hơn đ´ kém, dù nó là xh nhưng, chúng ta nên góp phần làm sạch theo cách của mình...

Ông người Do thái nối tiếng nói rằng, xh ko bị phá hủy bởi kẻ ác mà bị phá hủy bởi kẻ ko dám đấu tranh với cái ác. Suy rộng ra có điều đó cho thấy các vđ nêu trên...

Sē có sai, ít hay nhiều, nhưng bản chất thích lôi pháp luật ra dọa nhau trên ofun là kém, thiếu kiến thức sơ đẳng, kiện tụng tuy đc nhưng đừng nên nhắc, có việc nên và rất dễ, có việc dễ cũng ko nên, và tất nhiên, có vc đòi kiện chỉ làm trò cười.

Ko biết ông thớt là ai, tuy nhiên có vẻ à uôm, lười qh, nghe hót là hay, lủng củng, nhưng chắc khá may mắn, và chúc thớt may mắn hơn...

Chã nào ko vừa tai bem em vài hôm làm tàu killo chơi..., tính em nó lắng nay lặn...

nghiaqhtl

Xe hơi
Chuyển thớt vào đây nên đội hóng mất phương hướng, thớt tăng tầng chậm hẳn

Gangnam

Tầu Hỏa
Người OF

HuyArt

Xe lăn
em có đôi nhời dư vậy
Cụ có nhời chắc bên kia cũng phải suy nghĩ lại
Min, mod không tham gia vào những thớt ntn đâu ạ, nhưng cộng đồng ae trên OF thì có thể chung tay hòa giải 2 bên

xe rùa 2012

Xe container
Hôm qua mất điện nóng k ngủ đc, hôm nay mát giới để cụ ấy tranh thủ
Cụ có nhời chắc bên kia cũng phải suy nghĩ lại
Min, mod không tham gia vào những thớt ntn đâu ạ, nhưng cộng đồng ae trên OF thì có thể chung tay hòa giải 2 bên
em xin chả lời các ace về quan điểm của em:

1/ Bên Mua vẫn tìm mọi cáchtránh mặt em và mọi người ko ra mặt
2/ (Bên Mua):- Chú Nam mua thì thanh toán 450tr trả em. Nếu chú ko mua thì trả nhà lại cho anh, phí cc, trc bạ cưa đôi.

3/ bên Mua và bên Ngân hàng không thể trốn tránh trách nhiêm:

- em đc biết bên Mua đã có thủ bên trong nhà em. đi ra điện lưc trình bày nhà của mình đã mua xong. ko nợ nần ai đòi đóng điện trở lại ko thì kiện điện lực.
- bên Ngân hàng ko trả lời bằng văn bản cho em, trốn tránh trách nhiệm khi ngân hàng TPB nhắn tin yêu cầu em bàn giao nhà mới giải ngân tiền vào tài khoản (dẫn đến em bị bên mua chiếm dụng nhà hơn 1 tháng qua)

em mong muốn lấy lại nhà,hoặc hòa giải để mua bántiếp tục nhưng theo tinh thần thượng tôn pháp luật, có gì tạo điều kiện để hiểu nhau và nhờ ae làm trung gian.

vậy em có mấy lời như vậy kinh cccm đóng góp ý kiến giúp em.
thớt đã hơn trăm tầng em xin sang thớt mới