[Funland] Thế này em có đang bị NH vs 1 OF phở vào tròng lừa mất nhà ko?

lttvtvn

Xe container
Sài Gòn hoa lệ nhưng nhà em ở Q.2 thì không!
tóm lai cuộc gặp hôm nay ý kiến của chú Nam là nhà của chú ấy. cấm bêu xấu chú ấy. chú ấy sẽ kiện. bank thì nhắc đi nhắc lại bank làm đúng. nghiêm cấm mọi việc làm ảnh hưởng đến bank
rồi bảo ký vào. em vừa đói, vừa mệt ko đợi đc lúc in ra nên xin về trc ăn cơm. mai em nghiên cứu và ký theo yêu cầu ấy
Kệ mẹ thằng Ngân hàng, chả ký cọt gì.

Thế cái vụ nhân viên nhà nó nhắn tin bảo phải giao nhà với đưa chìa khóa mới chuyển tiền, Bank nói sao?

nguyen nam nam

Xe hơi
Ý của em là xuất trình đầy đủ giấy tờ nên được nhận sổ bình thường.
Lần sau nếu mua nhà mới, em sẽ thử không trình giấy hẹn, xem có lấy được sổ ra không :D
Trước em lấy sổ phải chính chủ họ mới cho lấy, kiểm tra giấy hẹn và CNMD kỹ lắm.

mone

[Tịch thu bằng lái]
Ông mua cũng bựa. Nói chung chờ hết năm 2018 này xem topic này đã xong chưa kakaka

lttvtvn

Xe container
Kết quả này là tiên lượng xấu cho cụ rồi, chia buồn với cụ.
Bây giờ chỉ còn cách duy nhất cụ nên làm ngay : thuê luật sư, để họ tư vấn xem có cách nào không.
Nhanh lên, nếu hết hạn 180 ngày cụ còn mệt nữa.
22 triệu thôi mà, nộp phát là có ngay 450 triệu. Chỉ là tiếc tiền và cay mũi thôi

springsea

[Tịch thu bằng lái]
E nghĩ, 22 tr ko phải vấn đề lớn với chủ thớt. Để thằng mất dạy nó lừa, nó lên mạng thách thức chửi mềnh đàn bà thì xin lỗi có 100 củ tiền khởi kiện cho thằng kia sml em cũng tới

Nếu ông rùa chịu đóng thuế thì đã ko có thít này rồi cụ. Túm lại ngồi lại với nhau 50-50 để đẹp chuyện, coi như ai cũng là lần đầu nên chưa rõ hết. Ai cũng khôn cả thì khó xử lý, mỗi người ngu Ađi 1 tý lại nhanh.

loinx

Xe đạp
hỏi khí ko phải cụ có phải là chú nam tử tế ko? chú ấy nhiều nick lắm , nhưng ko sao: e trả lời là em đang bị cò quay cái thuế 2% đấy. rồi sau còn còquay gì nữa thì chưa biết vì chú ấy là chú Nam tử tế và chú ấy cùng với nv TP Banh đã lừa để chui vào đc nhà em nên còn cò quay
Em đang hiểu là bác sẵn sàng chịu tiền thuế. Và điều bác sợ là chịu xong tiền thuế rồi nhưng vẫn bị cò quay.

scorpion_ica

Xe điện
Chẳng vỡ mặt đâu. Nhà ông ấy ở rồi, hợp đồng công chứng cn cho ông ấy ký rồi, ông ấy còn nợ 450 tr tiền mua nhà. Thua kiện thì ông ấy buộc phải nộp thuế và trả 450 tr mua nhà chưa trả thôi. Mà đây là trách nhiệm đương nhiên của ông ấy.
Chỉ ông bán là thiệt vì chưa biết khi nào đòi được 450 tr.
Cụ nhầm!
Thua kiện thì ông mua nợ thuế, mà nợ thuế thì nó đòi nhanh lắm!
Trả thuế xong nó ra sổ, sổ ra một phát là về tay Bank ngay lập tức, ông mua cũng chỉ được nhìn thôi chứ không được sờ.
Sổ về Bank xong là nó giải ngân 450 củ cho ông bán.
Vụ này nếu kiện cáo thì ông bán ung dung, chỉ phải lo bên Tòa cho nhanh ra phán quyết.

Oteconde

Xe buýt
- Kịch bản lởm: ĐM mạy trả nhà bố, trả tiền cho bố. Bố éo trả đấy, thách mày đi kiện đấy, được rồi để xem bố sẽ kiện chết ccmnm và con tpbank mặt l kìa. (đang và đã xảy ra). Dcm, đợi bố đấy, mày sẽ biết tay bố. Ờ, bố chờ xem mày làm gì.... bla bla..
- Kịch bản hay: Anh ạ (em ạ) sao khi xem xét, nghiên cứu lại hợp đồng thấy có vài điều khoản chưa hiểu nhau , chưa phù hợp. anh (em) có ý kiến thế này xem có hợp lý không, 50/50, các thủ tục thì đề nghị ngân hàng xem lại, ký lại hợp đồng 3 bên, ngân hàng làm trung gian thủ tục hoàn thiện, (nếu cần có thể xem xét khoản phạt lãi ngân hàng (50/50) để chuyển sang ngân hàng khác cũng được anh (em) ạ. OK, như vậy là hợp lý, ai đúng ai sai ko quan trọng... Không đánh nhau ko là anh em...
Tối nay đi làm tí nhé, ok, nhớ gọi em nv hôm nọ ấy, ngọt nước lắm, em của em (anh) cũng kém gì... cả nhà đều vui... hahaha.

Chỉnh sửa cuối:

xe rùa 2012

Xe container
Đúng rồi đấy cụ, kiện chết miẹ đứa nv NH đi, như em cmt ở mấy trang trước. NH quy trình ko sao nhưng đứa nv đấy sai khi nó nhắn tin bảo cụ giao nhà nó mới giải ngân. Giao nhà hay không là việc của cụ, liên quan gì đến việc của NH. Việc NH chỉ là ngồi đợi Sổ đỏ và thằng mua đến ký HĐ thế chấp. Cái tin nhắn đấy là cốt lõi làm cụ thực hiện việc giao nhà ko cần thiết cho thằng mua.
Qua vụ của cụ em thấy bọn bank VN quy trình lỏng lẻo quá, người dân ko hiểu biết là chết ngay. Em xin lỗi chứ em làm bank NN nhiều năm em ko ngửi được lề lối làm ăn kiểu này. Chúc cụ may mắn

vâng. Ngân hàng ntin: Giao nhà mới giải ngân cụ ak

Ông Nam ạ.
Thời buổi của khôn người khó, ông Minh lõi thì vợ con ông ấy đc nhờ. Ông ấy xấu tốt đó là việc cá nhân.
Tạo điều kiện cho ông mua bảo lãnh NH ko phải ai cũng dám làm. Vì có rủi ro cao như đã thấy.
Về tình, về lý họ tạo đk cho mình thế là tốt rồi, cái lợi cho mình ít tiền vẫn mua đc nhà, còn vì sao ông ấy tạo đk thì cũng chưa hẳn ông ấy tốt.
Ông( tôi xưng ông chứ éo xưng cụ với các ông) nên xem lại điều 5. Và nhận thức bằng lý trí, đừng akay cảm tính. Cuối cùng cái mất của 2 ông là thời gian, tiền bạc, sức khỏe, uy tín, danh dự.
Khú khú.
Vâng, cảm ơn cụ đã hiểu lúc đầu em rất tận tình giúp chú nam mua đc nhà rẻ. nhận mạo hiểm về mình.bằng cớ là bây giờ xin lại đc nhà, em bán đc cao hơn ngay.

Đứa NV NH SAI ở đoạn: bảo người Bán GIAO NHÀ các cụ nhé. Giao nhà hay ko đấy đâu phải việc của Bank, các cụ đọc kỹ đi.
Bank chỉ làm việc dựa trên giấy tờ chứ liên quan dek gì đến việc ông Bán cho thằng Mua vào ở nhà sớm
vậy mà đây ak:

thực tế là chính ngày 10/4 Hiền nv TPBank có giấy hẹn đến 02/5/2018 tức là sau gần 1 tháng. Nói dối như thế NV TP Bank đã lừa dối bên Bán để câu kết cho bên Mua vầo nhà ở khi chưa thanh toán 450 triệu......

chachipheo

Xe buýt
Thớt hay , có quá nhiều điều phải học.
Nhưng em nghiệm ra một điều: lòng tin đặt sai chổ thì sẽ xảy ra lắm chuyện. đúng không các cụ ?

jafwm

Xe điện
Cho đến thời điểm này thì cccm ọp phơ cho nhà cháu hỏi cái là: liệu có còn kịch bản nào mà các bên vẫn còn ém chưa bung hết không...???

lttvtvn

Xe container
Các cụ cứ hỏi trách nhiệm của bank, nó ghi rõ ở điều 2 rằng Thômg báo ko tạo thành Hợp đồng ràng buộc bank với bên bán, bên mua...Để bank giải ngân thì phải thực hiện các bước abc và các điều kiện xyz...Ông bán ko đọc cái thông báo này à? Hố hố...
Cái thiếu suy nghĩ của ông Bán là đã giao nhà thôi chứ ông ấy đã cầm gần 300 củ tiền tươi, nhà chưa giao thì thằng Mua chả cong đýt lên nộp thuế, lấy sổ cho ngân hàng giải ngân để nhận nhà.

Đọc xong cái này mới thấy, nếu bên mua sau khi đã sang tên sổ đỏ mang tên mình mà chây ko ký HĐ thế chấp thì Nh ko thực hiện bước 6 là giải tỏa TK của bên bán. Khắm phết nhể. Lúc đó còn liên quan j bên bán đâu.
Lúc đó thằng Mua vẫn chưa vào được nhà, ông bán vẫn đang ở và kiện ra tòa để đòi tiền.

Tuy nhiên em đóe thích cái điều khoản này. Ngân hàng khôn mấy thì khôn em cứ yêu cầu trong vòng bao nhiêu ngày mày phải giải tỏa TK cho tao và mày đi giải quyết với thằng mua, không thì khỏi ký tá mua bán gì nữa.

Chỉnh sửa cuối:

xe rùa 2012

Xe container
Giờ dân trí cao rồi, em thấy vay mua nhà toàn qua NH nước ngoài, lãi suất quy trình thẩm định có vẻ cao hơn chút nhưng dc cái an toàn. Dạng như Ăn xin banh với Tiểu phu banh sập sớm đi cho rộng đất.
giờ em có biết thêm ngân hàng mới.

Em đang hiểu là bác sẵn sàng chịu tiền thuế. Và điều bác sợ là chịu xong tiền thuế rồi nhưng vẫn bị cò quay.
cụ hiểu sai rồi. để chứng minh là em bán nhà rẻ, e sẵn sàng nhận lại nhà. chính chú nam cũng từng đồng ý.cụ hỏi xem chú nam còn đồng ý nữa ko hay lại lật lọng rồi

xe rùa 2012

Xe container
Kệ mẹ thằng Ngân hàng, chả ký cọt gì.

Thế cái vụ nhân viên nhà nó nhắn tin bảo phải giao nhà với đưa chìa khóa mới chuyển tiền, Bank nói sao?
vâng cụ, banh bảo ký ko đc nói xấu banh , có gì chỉ đc nói tốt thôi. để sau này còn nhiều người mua bán 3 bên qua bank ạ

còn tin nhắn bắt giao nhà cho bên mua thì bank ko trả lời. bank nói qua qua là bank chả sợ gì

aotim

Xe container
Giờ dân trí cao rồi, em thấy vay mua nhà toàn qua NH nước ngoài, lãi suất quy trình thẩm định có vẻ cao hơn chút nhưng dc cái an toàn. Dạng như Ăn xin banh với Tiểu phu banh sập sớm đi cho rộng đất.
Tiều phu ban chứ ợ :))

one

Xe điện
Đọc bài cụ bán thì em nghĩ ông này tư duy hơi rối, lắm lời mà toàn lời lòng vòng kém đanh thép gãy gọn, giờ chắc cũng stress nên sai chính tả loạn mù (suốt ngày viết "trả" trong "vay trả" thành "chả" - bún chả).

Đọc bài cụ mua, câu cú chữ nghĩa ví von so sánh cứ gọi là nuột, em chỉ nghĩ được đúng câu: NHỮNG NGƯỜI HAY NÓI ĐẠO LÝ THƯỜNG SỐNG NHƯ L(!)N.

(Một người có kinh nghiệm biên tập sách, theo dõi thớt từ đầu cho biết)

xe rùa 2012

Xe container
Cụ cho em hỏi chút, nếu sau sự việc này Bank ko tin ông Mua nữa vì các lý do abc, và trong vòng 6 tháng sẽ thông báo không tiếp tục thực hiện HD vay vốn với bên Mua thì điều gì sẽ xảy ra?
theo hợp đồng 3 bên lại chết cháu

Thớt hay , có quá nhiều điều phải học.
Nhưng em nghiệm ra một điều: lòng tin đặt sai chổ thì sẽ xảy ra lắm chuyện. đúng không các cụ ?
vâng em đặt lòng tin vào tiều phu bản và chú nam tử tế hóa ra rặt 1 phường lừa đảo

Tiều phu ban chứ ợ :))

aotim

Xe container
theo hợp đồng 3 bên lại chết cháu

vâng em đặt lòng tin vào tiều phu bản và chú nam tử tế hóa ra rặt 1 phường lừa đảo
Về thằng tiều phu đốn củi chả ngợi đâu, quan trọng khớp chú mua nhà kia cho xg thôi

xe rùa 2012

Xe container
Đọc bài cụ bán thì em nghĩ ông này tư duy hơi rối, lắm lời mà toàn lời lòng vòng kém đanh thép gãy gọn, giờ chắc cũng stress nên sai chính tả loạn mù (suốt ngày viết "trả" trong "vay trả" thành "chả" - bún chả).

Đọc bài cụ mua, câu cú chữ nghĩa ví von so sánh cứ gọi là nuột, em chỉ nghĩ được đúng câu: NHỮNG NGƯỜI HAY NÓI ĐẠO LÝ THƯỜNG SỐNG NHƯ L(!)N.

(Một người có kinh nghiệm biên tập sách, theo dõi thớt từ đầu cho biết)
e sẽ cố chữa trính tả a