[Funland] Thế này em có đang bị NH vs 1 OF phở vào tròng lừa mất nhà ko?

K&K

Xe buýt
Em thấy sự việc cụ chủ đưa ra không được rõ ràng cho lắm. Sau 1 hồi phân tích của các cụ lão làng từng trải thì có vẻ như chỉ còn là vấn đề ai nộp thuế TNCN 2% mà thôi. Nếu sự việc thực sự có dấu hiệu lừa đảo và cụ chủ đang rối thật thì ít khi đưa lên đây hoặc nếu đưa lên đây thì cũng phọt thông tin một cách minh bạch và đầy đủ hơn.
Thôi, ai về nhà nấy chuẩn bị bữa tối :D

hayloxa

[Tịch thu bằng lái]
Em chắc chắn sản phẩm cho vay mua nhà ký 3 bên của TPB sẽ giải ngân ngay khi ký xong HĐMB, tiền đc chuyển vào TK của bên bán, phong toả lại, khi sang tên xong làm thủ tục thế chấp xong sẽ giải toả số tiền trên, ai về nhà nấy.
Trường hợp này cụ xem kỹ lại hợp đồng 3 bên, nhờ vả a e đến khiêng cmn vứt ra đường, sợ gì, dù sang tên nhưng chưa thanh toán hết thì chưa xong nhé.
Mua xong mà ko có đủ giấy tờ chứng minh đã trả đủ tiền thì cũng chưa thể kết thúc được cụ nhỉ.

hatngonon

Xe buýt
Em thấy sự việc cụ chủ đưa ra không được rõ ràng cho lắm. Sau 1 hồi phân tích của các cụ lão làng từng trải thì có vẻ như chỉ còn là vấn đề ai nộp thuế TNCN 2% mà thôi. Nếu sự việc thực sự có dấu hiệu lừa đảo và cụ chủ đang rối thật thì ít khi đưa lên đây hoặc nếu đưa lên đây thì cũng phọt thông tin một cách minh bạch và đầy đủ hơn.
Thôi, ai về nhà nấy chuẩn bị bữa tối :D
cụ chủ có vẻ như là đưa lên đây để gây áp lực, nên chưa đưa tên bên bị đơn :))

xelulu

Xe buýt
Em tạm kết luận sau khi đọc 13 trang
Theo điều 5 của hợp đồng, thuế và các loại phí do bên mua chịu. Tuy nhiên thuế ở đây không nói là thuế gì, vì vậy bên mua chỉ đóng lệ phí công chứng, lệ phí trước bạ, còn thuế thu nhập cá nhân 2% thì không đóng vì do bên bán có thu nhập nên phải đi đóng, còn bên bán cứ căn cứ theo điều 5 của hợp đồng là tất cả các loại thuế thì bên mua phải đóng. Hai bên tranh chấp khoản ai đóng thuế TNCN 2% này, không ai chịu ai. Bên mua thì đã vào nhà và cù nhầy, ông đóng 2% thì họ mới sang tên đc cho tôi, còn không đóng thì cứ để đấy. Ngân hàng thì đã đưa tiền vào sổ tiết kiệm và đang phong tỏa, chỉ đợi ai đóng đủ 2% thuế TNCN và hoàn thành việc sang tên là giải ngân. Chủ thớt thì cũng không chịu đóng 2% này nên qui bên mua vào tội lừa đảo. Chẳng qua chỉ là đang tranh chấp cái 2% thuế TNCN thôi. Em cũng chỉ tạm đoán như thế, chờ cụ chủ đưa thêm thông tin,

Nhiều cụ vội quá, thông tin mới có một chiều mà cứ nhảy vào đòi cướp, giết hiếp.
hay đây.................... mà sao cụ chủ không tag tên cụ mua lên đây

Nha Trang@

Xe điện
Giá rẻ quá cụ nhỉ
Nhà có vấn đề, em chắc luôn! Thấy cụ ấy rao bán cách đây mấy năm rồi mà giờ mới xong, cuối cùng kèn cựa với ông mua 2% thuế TN. Thấy cách trả lời ỡm ờ là mượn of để gây áp lực đây mà. HĐ soạn không kỹ thì mỗi ông chịu 1% cho nhanh, chắc ông mua thấy ông bán nhây quá nên cũng chẳng thèm vô đây thanh minh luôn.

Gangnam

Tầu Hỏa
Người OF

echnikj

Xe container
Mợ nóng thế, các cụ ý chỉ nói tắt ý mà! Đúng là ngân hàng không lừa, nhân viên của ngân hàng đi lừa thôi cụ nhỉ
Mất ngàn tỷ Huyền như, trăm tỷ bà bình, mấy trăm tỷ Ocean bank. vài chục tỷ nhiều cá nhân nhỏ lẻ mất... tuyền là nhân viên ngân hàng lừa cả.
Vụ VPBank câu kết với Mỹ Phẩm Deora lừa khách hàng mua ký hợp đồng vay trả góp mà họ ko hề làm việc với ngân hàng , thì cũng ko phải ngân hàng đi lừa, họ chỉ linh động làm sai quy trình tý thôi.
Úi úi, sao lại gọi người ta là deo-ra, Deaura chứ :D

angkorwat

Xe container
Người OF
Of với chả ẹp, giờ toàn loanh quanh khỉ vặt lông khỉ. Em xưa hay mua hàng trên of, giờ thì thôi mua ngoài cho nhanh.

hayloxa

[Tịch thu bằng lái]
bây giờ nhà đứng tên của nó rồi coi như mày mất số tiền còn lại, con lừa ngu dốt đi chửi chế độ, chửi tổng bí thư
Thằng này chắc có quan hệ hoặc chính thằng lừa rồi.
Việc gì ra việc đó chứ ko nên lôi lung tung vào phá thớt.

Ngoaigiaotre

Xe tăng
Nó lại ko tuyên bố ko trả tiền mờ do NH ko thống nhất lãi suất (ls thấp) nên chưa cho vay thỳ sao? ;)) Nó bẩu để nó hỏi các NH khác, nếu đc nó sẽ vay để trả nợ ;))
Cái chính là trc giao dịch có 1 giao ước vay vs ngân hàng rồi cụ.

hatngonon

Xe buýt
Đọc hết đi đã mụ ơi ;)
Cụ đèo phải nói nhiều, đến túm cổ vứt cụ nó ra cửa. Nó muốn chứng minh đólà nhà nó mời trình sổ đỏ ra. Muốn trình sổ đỏ ra thì phải hoàn tất thủ tục nhận nhà nhận nợ và ngân hàng sẽ giải ngân, chấm hết
Nếu thật thì làm theo cụ này luôn và ngay. Tránh tình trạng để lâu. Nó mà ở đó trên 1 năm thì khó lắm

lanphich

Xe tải
nghe 1 tai cũng khó em hóng vậy

Esse82

Xe tăng
NH đang cầm giấy biên nhận thôi. ssổ đỏ đang ở VP ND nhưng nó ngãng ra. ko nộp thuế- ko đi lấy về . giờ nó ko nghe máy em- nó cứ ở trong nhà em nt chửi em phát 1- thế mới ức

em hỏi khí ko phải thế có phải lạm dụng lòng tin chiếm nhà của em ko? mắm muối thì có mấy cô NH nữa
Gọi CA đến lập biên bản thôi cụ, hợp đồng chưa thực hiện xong

huyminh_hsgs

Xe hơi
Cái chính là trc giao dịch có 1 giao ước vay vs ngân hàng rồi cụ.
Đoại loại nó sẽ dây nhiều khâu thủ tục, kể cả nó bẩu bg ko có tiền đóng lệ phí trc bạ, thuế ... Đấy là trong trường hợp nó có trách nhiệm phải đóng các khoản đấy ;)) Hoặc lấy đc sổ về nó bẩu đy đg bị rơi mất òy ;))

bigredone

Xe buýt
cỨ ĐỦ TIỀN THÌ GIAO NHÀ, CHO NỢ VÀI CHỤC KHI LÀM SỔ ĐỎ XONG TRẢ NỐT

Ngoaigiaotre

Xe tăng
Đoại loại nó sẽ dây nhiều khâu thủ tục, kể cả nó bẩu bg ko có tiền đóng lệ phí trc bạ, thuế ... Đấy là trong trường hợp nó có trách nhiệm phải đóng các khoản đấy ;)) Hoặc lấy đc sổ về nó bẩu đy đg bị rơi mất òy ;))
Vâng, em biết k dễ mà. Nhưng bị lừa thì kiện thôi, chứ làm gì đc nữa đâu cụ.

echnikj

Xe container
hihi nó chọn tên cao tay gứm cụ nhỉ? Đúng là Đé..o cần RA ngân hàng, chỉ cần mua mỹ phẩm tự dưng bạn phát hiện mình đã ký hợp đồng vay trả góp tại VPBank thần kỳ. ihihihhi
Em chưa có vodka để mời lại ạ :D

DaDieuchienxu

Xe container
Theo tư duy bã đậu của nhà cháu thì tạm hiểu như vầy:
Cụ chủ bán căn hộ CC vs giá 735tr cho bên mua là cụ Campro.Do bên mua ko có tiền tươi nên chỉ thanh toán trước 285tr,pần còn lại sẽ vay N.H TPB số tiền còn lại là 450tr,thế chấp bằng chính căn hộ này.HĐ đc ký 3 bên,đc TPB bảo lãnh để hoàn thành giao dịch.Tuy nhiên,sau 1 tháng thì cụ chủ vẫn chưa nhận đc 450tr còn lại dù nhà đã giao,sổ hồng đã sang tên cho bên mua(còn chìa khóa ko rõ ai giao?).TPB đã nt yêu cầu cụ chủ thảo luận đề bên mua đến nhận sổ hồng để hoàn tất giao dịch,nhưng bên mua ì ra.
Mấu chốt vấn đề là tại sao bên mua ko tích cực đến TPB ký nhận sổ hồng?Vì họ có nhu cầu ở,chưa cần thiết đến cái sổ hồng ấy;đến lấy sổ hồng đồng nghĩa vs việc khởi động món nợ vay TDB,là điều họ lần khân,chậm 1 ngày chậm trả tiền.
Giải pháp: Cụ chủ nộp đơn kiện tại Tòa án Dân sự nơi có căn hộ để làm cơ sở pháp lý để hủy giao dịch,hoặc gây sức ép bắt bên mua hoàn tất giao dịch trong 1 thời hạn cụ thể.
Chúc cụ chủ mau thoát khỏi tai ương này.