[Funland] Thế này em có đang bị NH vs 1 OF phở vào tròng lừa mất nhà ko?

Cao Biền 02

[Tịch thu bằng lái]
Tin vịt hả, đóng điện gì mà nhanh thế, để em còm cố cho đủ xuất bia, hợp đồng là em ko bỏ xu nào kể cả tiền gửi xe, ghế ngồi, các món nhậu, phòng điều hòa đâu nhé :))
Thế tiền đũa, cốc, bát, tăm, ánh sáng
Tiền chỗ đi tè

Cụ hay ai trả ?

Sùng A Khoái

Xe tải
Thế e hỏi cụ, ông bán giờ lấy gì chứng minh đấy là nhà của ông ấy? Mà theo cụ rằng hợp đồng mua bán ko chứng minh đc người mua là chủ...hố hố

Ko cụ! Nó ko chứng minh dc cụ là chủ cái nhà đó!

kvboto

Xe container
Cụ bổ sung các phí của bên ngân hàng vào nữa cho đủ bộ
Người mua phải chịu khá nhiều các loại phí để có thể vay được tiền của ngân hàng, nên chắc khó nuốt thêm khoản thuế TNCN
Phí ngân hàng là của bên vay tiền, kg liên quan sang tên sổ theo nghĩa vụ với nhà nước, cái dịch vụ in nghiêng mà tùy nếu tự làm thủ tục thì kg mất

Không tranh luận được thì chửi à?
Cụ khẳng định "các thuế phí liên quan giao dịch nhà đất" phải bao gồm thuế TNCN
Nhưng kiện ra tòa có mà ăn loằn ngay, vì giao dịch mua bán đất đã hoàn thành ngay sau ký hợp đồng công chứng, về mặt pháp lý người mua đã là chủ sở hữu, việc sang tên sổ đỏ chỉ là vấn đề kỹ thuật
Các VPNĐ và sở thuế đưa chế tài phải hoàn thành nghĩa vụ nộp thuế mới cấp sổ không liên quan gì tới giao dịch trước đó cả tháng.
Việc chủ thớt 5 lần 7 lượt khẳng định nhà vẫn của mình, người mua là ở nhờ trong khi mình cầm 285tr và đứng tên tài khoản tiết kiệm 450tr là rất liêu trai chí dị
Ăn loằn là ăn cái giống giề thế hả Ác?:))

Oteconde

Xe buýt
Em chả quen ai trong 2 ông này
Xưa nay em diễn giải hoàn toàn cảm tính mà, nên bị các cụ lý tính mắng mỏ suốt
Mới đầu cũng ngượng, sau rồi cũng quen:D
em ủng hộ cụ, mấy ông kia cũng nói mồm thôi, chắc éo gì đã hiểu. Về luật thì 3 là 3, chứ éo bao giờ có chuyện 3 có nghĩa là 1+2, hay 5-2 nhé.
Liên quan là ntn, gồm những gì? trong hợp đồng ko có định nghĩa rõ nghĩa thì vô giá trị.
Còn case này, cụ mua cụ bán rõ ràng thiếu thiện chí. Vướng mắc nhau ở thuế tncn, nhưng cứ nói chuyện khác, công kích nhau, bên mua thì ko nghe đt, chê bên bán, trù ẻo bên bán, gặp nhau tại NH cũng ko trao đổi gì. Bên bán luôn mồm kêu bị lừa, mất nhà, nhưng cũng khôn rách giời, hợp đồng tự lập thì ai lừa đc ông.
Cảm ơn 2 ông cho ofer bài học về gd nhà đất, hợp đồng rõ ràng, giao dịch 3 bên thì cần làm gì.
Còn việc của 2 ông ntn thì xin phép cũng kệ cmnn 2 ông.

Thớt này ngoài nội dung rất hữu ích, rất thiết thực e còn thấy một điểm rất hay nữa là thớt hơn trăm tầng rồi nhưng ko lão nào bị dính đinh, ko lão nào bị đày ra đảo. Thớt khác thì có mà chết như ngả rạ.

vhdangiop

Xe tải
Thế e hỏi cụ, ông bán giờ lấy gì chứng minh đấy là nhà của ông ấy? Mà theo cụ rằng hợp đồng mua bán ko chứng minh đc người mua là chủ...hố hố
Chính cái HDMB đấy cụ, nhưng chỉ đúng với bên Bán.
Còn với bên Mua phải đến khi có Sổ:D

Em còm cho đủ 1 suất beer

berryfun

Xe điện
Thớt này ngoài nội dung rất hữu ích, rất thiết thực e còn thấy một điểm rất hay nữa là thớt hơn trăm tầng rồi nhưng ko lão nào bị dính đinh, ko lão nào bị đày ra đảo. Thớt khác thì có mà chết như ngả rạ.
Chạ mấy khi có case hay như lày chạ cứ đùa.

Sùng A Khoái

Xe tải
Ô hay thật...cái này giờ e mới biết, vì trước đi đổi hợp đồng điện nc thì e cg chỉ mang hợp đồng là Ok

Chính cái HDMB đấy cụ, nhưng chỉ đúng với bên Bán.
Còn với bên Mua phải đến khi có Sổ:D

Em còm cho đủ 1 suất beer

kvboto

Xe container
116 thớt rồi, vấn đề cũng chỉ có vậy thôi, các cụ mợ giải tán đi, tranh luận làm éo gì nữa cho tốn hơi rồi lại dẫn đến tranh cãi làm xấu, làm hư cái thằng người mình đi.

Đưa lên of, 116 page tranh luận, 5.000 quan tòa trình độ ofer siêu đẳng đã tranh luận 116 tàng và kết quận thống nhất ra tuyên bố như dưới đây rồi, Bên mua và Bên bán và 5.000 quan tòa thúc đẩy, thực hiện phán quyết thống nhất đi thôi.

LOA LOA LOA Tin vui tin vui,...
Chào mừng hội làng bế mạc ngày mai - 12/5, vào 9 giờ 0 phút tối hôm nay 11/5 bên mua và bên bán đã đi đến thống nhất:
1. Tiền thuế tncn đang tranh chấp thì mỗi bên nộp 1 nửa;
2. Nhà đã đóng lại điện mở lại nước từ 9h tối nay;
3. Hai bên, bên mua trả nốt tiền và bên bán giao nhà chính thức bằng văn bản và thanh lý hđ vào sáng ngày 19/5 chào mừng sinh nhật pác;
4. Vào 11 giờ trưa ngày 19/5 bên mua và bán mỗi bên góp 15 triệu mời tất cả các cụ mợ có từ 5 comments trở lên trong thớt này ra Bia hơi Lan Chín ở Láng Hạ uống bia liên hoan giao lưu chúc mừng hai bên mua bán đã thành công tốt đẹp.

=D>=D>=D>=D>=D>

auto_nd

Xe tăng
Có phải nó tên Nam ko ?
Lùn lùn, đeo kính cận mặt hơi gãy.
Em tiếp xúc vài lần thấy tính cách rất đầu đường xó chợ :(

bubu8x

Xe hơi
Thì e nghĩ vụ này đg tranh chấp bằng mồm chứ ông bán đã có đơn thư j đâu?
Thấy lạ là cứ luôn mồm khóc bị vào tròng lừa cái nhà mà đơn tố cáo thì k viết cứ lên đây đòi tiền online :)) chung quy là cũng vì k muốn rớt cục TNCN + cũng chả muốn 50/50 cho êm, mà ra toà thì cũng mất mớ cho Công Lý nên cứ khóc trên này hy vọng bên kia xấu hổ xuống nước :)). Đòi nhà thì đòi cưa đôi mấy cái thuế + phí còm, trong khi đi sang tên nhà còn mất bao nhiêu chi phí bôi trơn nữa. Khôn thế quê e đầy :)) e vote bên bán kiện bên mua ra toà :))

Secoxe

Xe tăng
cụ ấy không gà đâu, rất khôn, khôn rách giời “ rất nhiều người nói với e như thế”. Tất cả mọi giấy tờ là ông bán viết, kể cả công chứng ông chọn, các điều khoản ông ấy soạn với công chứng, ko ko tham gia, công chứng xong ông ấy cầm hết giấy tờ đưa cho ngân hàng, nắm rõ và rất chắc chắn...không đưa cho e bất kỳ giấy tờ nào, nhận tiền cọc của e 3 lần vẫn ko thông báo cho ng thuê để họ chuyển nhà, đến tận sau khi ngân hàng giải ngân vào tk mới thông báo với họ, đến khi e yêu cầu bàn giao nhà thì người thuê mới biết và tìm nhà mới để chuyển, đến khi bàn giao nhà có e, ông ấy và người thuê nhà, đưa e đúng 1 cái chìa khoá... 15/04 ng mua mới chuyển nhà đi, 16/04 e mới đến dọn dẹp...lại nói e tự tiện vào nhà ko có bàn giao, nói e vào từ 1/04 vậy có điêu ko? Rồi hạ nhục e với mọi người, uhm thì mọi ng cứ nghĩ thế đi...mọi ng ko phải là quan toà nên e cũng chưa phải minh oan.
Nói e ko trả nhà, e sẽ trả nhưng quyền lợi của e phải được đảm bảo chứ ko phải cái kiểu khôn như ông ấy là “trả lại tên cho em” trong khi em bỏ ra cả đống tiền chứ ít gì”...
Nhưng ông ấy đang ép người quá đáng, sử dụng sự khôn lỏi của mình để dắt mũi dư luận.
Càng nghiên cứu e càng ngộ ra nhiều điều và nó cũng là bài học cho em.
Làm gì thì làm cũng phải để cho mình đường lùi, đừng ép người quá đáng và đừng nghĩ người khác ngu mình khôn hết phần họ.
Em đánh giá rất cao cụ chủ thớt nên e càng phải đề phòng.
Cụ ấy nói cụ ấy tốt bụng với e giúp e có nhà ở Hà Nội...nhưng là chính cụ ấy giúp cụ ấy chứ ạ, đâu phải giúp em, gặp một người mua quá dễ dãi, chốt trong vài cố bia, đặt luôn 50tr. Cụ ấy nói tạo điều kiện cho e, nhưng chính là tạo điều kiện cho cụ ấy bán nhà. Cụ ấy nói e khóc lóc van xin cho ở nhờ- quá buồn cười và quá trẻ con...nhiều người tưởng thật hùa vào chửi bới em, tư vấn cho cụ ấy, cụ ấy sướng mà cười... nhưng gậy ông lại đập lưng ông thôi.

Em khẳng định là ko bao giờ có chuyện em lừa, và đừng nc kiểu trẻ con với em, đừng nghĩ e ít tuổi hơn là e là trẻ con. Lừa hay ko do kết luận của chính quyền ko phải của các cụ. Nhiều cụ đang giúp cụ ấy đẩy việc này đi quá xa đến lúc ko dừng lại được nữa.

Ngân hàng họ rất thiện trí, e cũng rất thiện trí, con người nó hơn nhau ở lời ăn tiếng nói chứ ko phải tiền bạc. Khôn ngoan ko lại với giời. Dính vào cái nhà này thì coi như e cũng đang gặp hạn rồi, em xem cái hạn này nó kéo dài bao lâu và ntn. Đến thời điểm này thì e cũng đã chuẩn bị tinh thần hết rồi.
Người mua cũng thiện chí thì chủ thớt cũng thử thiện chí xem sự việc nó có đơn giản hơn ko!

Secoxe

Xe tăng
Ở đời đầy kẻ lưu manh và cụ không thể cho nó ăn chè hay ăn cháo được đâu. Mà chính nó đe dọa cụ đới.
Dĩ nhiên ko ai tự đưa mình vào thế phải đợi sự trung thực của người khác mà phải tự bảo vệ bản thân mình trước. Ngoài hđ công chứng giá trị thấp vẫn luôn kèm theo một hđ viết tay giá trị thật và các thời điểm thanh toán. Tiền trao cháo mới múc. Em chuyển đủ tiền có uỷ nhiệm chi mà chủ nhà vẫn cầm sổ đỏ đợi đt tinh tinh mới trao cơ. Cuộc sống nên phòng ngừa mọi sự xấu nhất. Còn ăn không cái nhà thì ko có đâu cụ, có lưu manh bằng trời cũng phải cho nó đi hàm răng.

Nhà Quê 2

[Tịch thu bằng lái]
Đang nói đến thằng đi chửi cơ mà!!! Nhanh quên thế?