[Funland] Thế nào là giám sát, thế nào là làm phiền

pooka

Xe container
Mặc dù các đồng chí XXX giao thông nghiêm túc nửa mùa nhưng dân giám sát kiểu thế là dân chủ quá trớn rồi.

Mc Bia

[Tịch thu bằng lái]
Hôm trước 18 giờ em chạy xe máy ra đường nhưng quên bật đèn pha. Đến ngã tư bị 1 tốp áo vàng chặn lại. Trước đó khoảng 5-7 người bị chặn vì rẽ phải không bật đèn xi nhan.

Họ yêu cầu trình giấy tờ, em từ tốn móc ví hỏi chú muốn lấy giấy tờ gì, rồi em lục trong ví ra 1 đống giấy tờ. Em cố ý lấy thẻ nhân viên ra trước tiên, rồi từ từ rút các giấy tờ khác ra. Thẻ nhân viên của em có dấu quốc huy, chú áo vàng liêc mắt nhìn thấy.

Sau khi xem giấy tờ xe và bằng lái, chú ấy bảo rằng lỗi quên bật đèn là lỗi nhẹ, nên nhắc nhỏ và cho đi. Em cười thầm. Chú ấy không phải thương em, nhưng để em lại làm việc chưa chắc đã vặt được bánh mì, mà em lại là người nhà nước nên chú ấy cũng ngại.

Thôi , thả con cá nhỏ, để có thời gian bắt cá to khác.

Em cũng đã lên kế hoạch trong đầu, nếu họ muốn làm việc, em sẽ yêu cầu lập BB và sẵn tiện lấy điện thoại ra để thực hiện quyền giám sát.

Lỗi quên bật đèn chỉ 100k.
Cả trăm ông quên bật đèn như cụ, trời thì tối nhanh phệt nhau thì vui lắm.

Mc Bia

[Tịch thu bằng lái]
Rh
Phải thu nhỏ dung lượng ảnh mới up lên được, đây là 2 bức em chụp được cụ này sau khi dí tận mặt đc xxx ở chân cột cầu vượt. Lúc đó đèn đỏ, tới xanh thì đc xxx đi thì cụ ấy cứ nhăn nhở cầm đt thi theo quay.

Thằng này làm trò. Những thể loại thế này nên phạt nặng làm gương. Đừng đùa với lửa. CA VN 40 năm còn lôi về chấp án. Loại này tối về chắc hỉ hả khoe khắp mạng. Rồi lại một đống hòa theo. Đến lúc tai nạn vật ra lại khóc bảo không có lực lượng chức năng trên đường.

3005

Xe tăng
Rh
Thằng này làm trò. Những thể loại thế này nên phạt nặng làm gương. Đừng đùa với lửa. CA VN 40 năm còn lôi về chấp án. Loại này tối về chắc hỉ hả khoe khắp mạng. Rồi lại một đống hòa theo. Đến lúc tai nạn vật ra lại khóc bảo không có lực lượng chức năng trên đường.
Phạt cũng phải có điều luật gì chứ cụ. Chẳng lẽ vì có người cầm điện thoại quay mà lực lượng lại bỏ mặc dân bị tai nạn trên đường ạ.
Em nghĩ bên CA có thể trình QH quy định trong luật là quay phim CA thì phải đứng cách xa bao nhiêu mét chẳng hạn.
Em ở bên TQ thì dân quay phim CSGT thoải mái, không được dí sát mặt thôi.

Mc Bia

[Tịch thu bằng lái]
Phạt cũng phải có điều luật gì chứ cụ. Chẳng lẽ vì có người cầm điện thoại quay mà lực lượng lại bỏ mặc dân bị tai nạn trên đường ạ.
Em nghĩ bên CA có thể trình QH quy định trong luật là quay phim CA thì phải đứng cách xa bao nhiêu mét chẳng hạn.
Em ở bên TQ thì dân quay phim CSGT thoải mái, không được dí sát mặt thôi.
Vâng, Thái ngay mình, quay đi. Đừng trách có trát đến tận nhà hỏi lý do.

tratida

Xe container
Vâng, Thái ngay mình, quay đi. Đừng trách có trát đến tận nhà hỏi lý do.
Làm phim phóng sự đường phố kiểu "tôi yêu thành phố quê hương" thì sao nhỉ.

Sent from Other Universe via OTOFUN

Xolabaque

Xe tăng
Chính ra các anh CSGT giờ dán cái QR tài khoản phía trước tệp hồ sơ thì ăn lại gọn gàng hơn đấy các cụ nhỉ. Bình thường cầm tiền mặt bọn nào đểu quay phim kiểu gì cũng chết, giờ dùng điện thoại quét QR chuyển tiền thì từ xa chả thể quay ra được, vì ai biết đương sự dùng điện thoại làm việc gì.
Cụ lại vẽ đường cho hươu chạy...

lan806

Xe tăng
Nhiều ông ngáo ngơ rỗi việc thật.

Hieumos

Xe container
Người dân được quyền giám sát, nhưng xxx có thể yêu cầu anh dân giám sát phải xuất trình CCCD.

Thế thì mới đỡ các clip cắt ghép, xuyên tạc trên diễn đàn mạng được.

springtime

Xe container
Chính ra các anh CSGT giờ dán cái QR tài khoản phía trước tệp hồ sơ thì ăn lại gọn gàng hơn đấy các cụ nhỉ. Bình thường cầm tiền mặt bọn nào đểu quay phim kiểu gì cũng chết, giờ dùng điện thoại quét QR chuyển tiền thì từ xa chả thể quay ra được, vì ai biết đương sự dùng điện thoại làm việc gì.
Nội dung ghi ck bánh mì, xong tra soát ra tk thụ hưởng... có khi lại ốm hơn :))

XSim

Xe container

vieteuro

Xe container
Ai có quyền tra tk ngân hàng nếu không phải có lệnh từ chính CA :))

Đây là tk vợ em bán rau ngoài chợ cụ nhé. Em tiện kẹp vào thôi.
ờ đấy là cụ giải trình với bồ nhé
giải trình với bộ nó khác
ghế ít đít thì nhiều
suất ra đường giờ cũng khơ khớ

rasi1

Xe tải
Hôm trước 18 giờ em chạy xe máy ra đường nhưng quên bật đèn pha. Đến ngã tư bị 1 tốp áo vàng chặn lại. Trước đó khoảng 5-7 người bị chặn vì rẽ phải không bật đèn xi nhan.

Họ yêu cầu trình giấy tờ, em từ tốn móc ví hỏi chú muốn lấy giấy tờ gì, rồi em lục trong ví ra 1 đống giấy tờ. Em cố ý lấy thẻ nhân viên ra trước tiên, rồi từ từ rút các giấy tờ khác ra. Thẻ nhân viên của em có dấu quốc huy, chú áo vàng liêc mắt nhìn thấy.

Sau khi xem giấy tờ xe và bằng lái, chú ấy bảo rằng lỗi quên bật đèn là lỗi nhẹ, nên nhắc nhỏ và cho đi. Em cười thầm. Chú ấy không phải thương em, nhưng để em lại làm việc chưa chắc đã vặt được bánh mì, mà em lại là người nhà nước nên chú ấy cũng ngại.

Thôi , thả con cá nhỏ, để có thời gian bắt cá to khác.

Em cũng đã lên kế hoạch trong đầu, nếu họ muốn làm việc, em sẽ yêu cầu lập BB và sẵn tiện lấy điện thoại ra để thực hiện quyền giám sát.

Lỗi quên bật đèn chỉ 100k.
Chú ấy thương cụ vì ko dám lập biên bản thôi cụ ah. Vì làm gì có cái lỗi bật đèn lúc 18h đâu. Từ 19h đến 5h sáng mới phải bật đèn nhé.