[Funland] Thế nào là Cafe ngon ? Các cụ vào khai sáng giúp em

Trạng thái
Thớt đang đóng

Mustang1253m

Xe buýt
Cafe ngon thì cũng khó nói, vì mỗi người thích một hương vị khác nhau, người thích đặc người thích loãng, riêng em thì em thích loại của ban mê thuật do chính người dân ở đó rang xay bằng phương pháp thủ công, khi pha thì pha thật đặc, nước sánh khi uống cảm thấy dính môi,nếu dùng hai đầu ngón tay chấm thì thấy dính như nhựa, thưởng thức một cách nhâm nhi ít một chứ không uống một hớp. chẹp chẹp ,,,ngon quá các cụ nhở.
CHúc mừng cụ đã uống 1 ly cafe thấm đẫm hóa chất :P

glare

Xe điện
Cafe ngon thì cũng khó nói, vì mỗi người thích một hương vị khác nhau, người thích đặc người thích loãng, riêng em thì em thích loại của ban mê thuật do chính người dân ở đó rang xay bằng phương pháp thủ công, khi pha thì pha thật đặc, nước sánh khi uống cảm thấy dính môi,nếu dùng hai đầu ngón tay chấm thì thấy dính như nhựa, thưởng thức một cách nhâm nhi ít một chứ không uống một hớp. chẹp chẹp ,,,ngon quá các cụ nhở.
Nếu cộng thêm khi cười thấy răng lưỡi đỏ như ăn xôi gấc thì đủ tiêu chuẩn 1 ly roasted bean+caramen điển hình mợ nhể :P
Cuối năm chạy đôn chạy đáo mà vẫn chưa thấy xiền 8-|:'(

Bigcat

Xe tải
Tìm được quán cafe ngon khó như tìm quán beer ngon, đa số là pha loãng chất lượng hết. Em cứ thắc mắc tại sao cafe Việt mình lại thường có thêm vị nước mắm, trong khi cafe thế giới thì không có?~o)

AQ.

Xe tăng
Tìm được quán cafe ngon khó như tìm quán beer ngon, đa số là pha loãng chất lượng hết. Em cứ thắc mắc tại sao cafe Việt mình lại thường có thêm vị nước mắm, trong khi cafe thế giới thì không có?~o)
Hố hố, cụ hỏi ngược lại mới khó trả lời chứ.

AQ.

Xe tăng
Chết thật cuối năm bận rộn chẳng có Cụ nào đá cho cái thớt của em lên tý nào cả.[-O< . Nay đang lu bu bán rau ngoài chợ với Gấu nhận được SMS của mợ Getz trách cứ bỏ rơi đứa con ghẻ Cafe . Thấy ân hận lắm các Cụ ơi. Kiểu này mai lại phải đi lê la xem Gấu nhà cụ Meco và Cụ Glare quần quật đếm tiền mới được :D. Lâu lâu mời các Cụ Mợ uốn tạm ly ~o) này vậy. Mai ai có nhã hứng theo em đi quấy quả các Cụ nhà mình nào
Để em khuấy nó lên cho các cụ thèm:

Dưng em thích hàng VN nhứt

Lukas

Xe tăng
Uống cà phê em chú trọng không gian trước, sau mới đến uống. Cà phê phải thơm, uống vị hơi đắng, sau ngọt quện vào lưỡi, ấy là ngon :)

t2b

Xe tải
e thấy cafe Nghĩa - hàng da là vừa nhất, o đậm đặc quá

nathann

Xe máy
theo em thì cafe ngon là : cà đến khi nào phê

Mustang1253m

Xe buýt
Chồn is good one cụ ơi!
Quan trọng là cụ có mua được chồn hịn uống ko đã. Em được uống 2 lần chồn, 1 là chồn "ép" kiểu cho đói rồi mang quả cafe vào bắt ăn. Và 1 lần được uống chồn hịn do tù nhặt trong rẫy cafe, nhưng uống ít quá chẳng cảm nhận được nhiều. Cafe chồn 1 năm chỉ có khoảng 1 vài trăm kg trên toàn thế giới nên các cụ đừng mong uống cafe chồn 300-600k/kg nhé. Chồn ép cũng tầm 6-8 tr/ kg rồi ạ

huongchip

Xe tải
Cụ nào uống cafe "Bột" đoạn giữa Lương văn can chưa, em hay uống ở đó, hợp gu, vị hơi đậm, nhìn chung là được chưa giám nói là tuyệt. Hoặc ra Lê văn hưu mua về tự pha cũng ok.

Sô lếch Mù

Xe điện
Cafe bà Bột này phố nhà em đó.Uống chất nhất trong các hàng cafe ở trên phố nhưng cũng chỉ là cafe bắp rang trá hình mà thôi.

RUỒI TRÂU

Xe tải
Buổi sáng thứ 7 lang thang ghé quán cụ Glare làm cốc đen nóng. Cóa cụ nào có nhã hứng ko em mời cafe ạ

agrimeco

Xe lăn
Buổi sáng thứ 7 lang thang ghé quán cụ Glare làm cốc đen nóng. Cóa cụ nào có nhã hứng ko em mời cafe ạ
2 tuần vừa rồi bà già nằm viện nên chả còn time cà phê cà pháo...hic..sắp hết năm rồi đồng chí chủ tịt hô hào bữa thịt choá đê...keke..

Mustang1253m

Xe buýt
Anh Minh Glare dạo này toàn bị đau dạ dày thì phải.

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
Kể cả cafe hạt mà đưa lên rang cho cụ xem là đã được tẩm hoá chất từ trước rồi nhé. Một số nơi ở HN rang tại chỗ cho cụ xem thực chất đã được tẩm chất tạo hương cafe bột trắng tinh rồi nhé, em để dính 1 tý vào tay mà thơm cả ngày rửa tay không hết đấy

agrimeco

Xe lăn

glare

Xe điện
Quan trọng là cụ có mua được chồn hịn uống ko đã. Em được uống 2 lần chồn, 1 là chồn "ép" kiểu cho đói rồi mang quả cafe vào bắt ăn. Và 1 lần được uống chồn hịn do tù nhặt trong rẫy cafe, nhưng uống ít quá chẳng cảm nhận được nhiều. Cafe chồn 1 năm chỉ có khoảng 1 vài trăm kg trên toàn thế giới nên các cụ đừng mong uống cafe chồn 300-600k/kg nhé. Chồn ép cũng tầm 6-8 tr/ kg rồi ạ
Thế hôm nào nuôi cặp thỏ cho ăn cafe để làm cafe " giả chồn " xem sao đi Mút :P
Anh Minh Glare dạo này toàn bị đau dạ dày thì phải.
Mấy hôm trc uống rượu vẫn đau, hôm qua giảm đô uống beer thấy ko sao, chắc Tết uống đc :D nếu ko thì chết với mấy ông bạn trong SG. Mấy năm trc toàn đá miền Trung, năm nay vào tận Phú quốc khiêu chiến nên bụng dạ phải cẩn thận :P

Trạng thái
Thớt đang đóng