[Funland] Thế là khởi tố !

toimuondie

Xe container
Cụ ngây thơ thật hay đùa đó ạ ? E khẳng định lại với cụ riêng vụ này khởi tố là đi tù. Còn mời cụ google xem chánh án tối cao nói tỷ lệ oan sai là không có cụ nhé. E không trích dẫn nguồn đâu nên cụ đừng gạ :))
Tôi không muốn đôi co với những người tự nhục như ông nữa. Không những tự nhục mà còn thiếu hiểu biết, không phân biệt được oan sai và điều tra không ra tội.

Cụ ơi đây không phải xứ tư bản giãy chết. Cơ quan điều tra đã xác định điều tra là phải thành án, không thể đùa với chúng tôi được đâu. Khởi tố mà không thành án khác gì cơ quan điều tra khởi tố sai à ? Tỷ lệ oan sai làm gì có hả cụ :D

Suneo99

Xe tải
Tôi không muốn đôi co với những người tự nhục như ông nữa. Không những tự nhục mà còn thiếu hiểu biết, không phân biệt được oan sai và điều tra không ra tội.
Đã không biết gì về điện lại còn cứ thích nói chuyện về súp vôn tơ :))

"Việc xét xử các vụ án hình sự bảo đảm đúng người, đúng tội, đúng pháp luật, trong nhiệm kỳ không để xảy ra trường hợp nào kết án oan người không có tội. Việc giải quyết, xét xử các vụ việc dân sự, vụ án hành chính đúng pháp luật...”
Chánh án Tòa án Nhân dân (TAND) Tối cao Nguyễn Hòa Bình khẳng định như vừa nêu khi báo cáo về công tác của các tòa án trong nhiệm kỳ 2016-2021 trước Quốc hội khoá XIV hôm 25/3/2021.

Suneo99

Xe tải
Chống người thi hành công vụ rành rành ra thế kia, cơ quan điều tra khởi tố bắt tạm giam rồi lại vẫn cứ cãi là vô tội thì không biết ai thiếu hiểu biết và tự nhục :)) hề hước thật
Vậy cụ chỉ cho e cụ nào bảo "cơ quan điều tra xin lỗi vì không có tội" hộ e cái
Không thấy lý luận, hò hét, quay phim nữa nhỉ. Khổ mình còn khổ cả bạn bè.

View attachment 6213542

Có cụ nói khởi tố để điều tra rồi xin lỗi vì không có tội. Bắt người đâu có dễ.

29S2929

Xe tăng
Bạn ý đây , sao cứ thích vẩy mực lên người rồi tự hóa thành đầu mèo .. hài=))

Đọc phụ đề thấy giọng mấy bro này phần mềm nó ko đọc được đúng phát âm nhỉ.chắc nó theo tiếng chuẩn Bắc

toimuondie

Xe container
Chống người thi hành công vụ rành rành ra thế kia, cơ quan điều tra khởi tố bắt tạm giam rồi lại vẫn cứ cãi là vô tội thì không biết ai thiếu hiểu biết và tự nhục :)) hề hước thật
Vậy cụ chỉ cho e cụ nào bảo "cơ quan điều tra xin lỗi vì không có tội" hộ e cái
Tôi hạ cố cho ông nốt còm này nhé.

1. Có tội hay vô tội là do toà xét xử. Khi toà chưa tuyên án thì dù có khởi tố, bắt tạm giam vẫn chưa là có tội.
2. Cá nhân tôi "nghĩ" là cậu này có tội, chưa bao giờ tôi nói cậu này vô tội nghe chưa? Nhưng tôi không nói đến vụ này mà tôi nói ai tự nhục ở dưới đây:
Cụ ơi đây không phải xứ tư bản giãy chết. Cơ quan điều tra đã xác định điều tra là phải thành án, không thể đùa với chúng tôi được đâu. Khởi tố mà không thành án khác gì cơ quan điều tra khởi tố sai à ? Tỷ lệ oan sai làm gì có hả cụ :D
3. Ở Việt Nam nhiều vụ đã khởi tố, bắt tạm giam nhưng không chứng minh được tội nên phải đình chỉ điều tra chứ không như loại tự nhục nói ở trên. Đại loại: "Cơ quan điều tra đã xác định điều tra là phải thành án".
3. Ông Bình nói trong nhiệm kỳ của ông ấy không có trường hợp xét án oan sai. Điều này không có nghĩa là ông ấy nói toàn bộ lịch sự không có án oan sai. Quan trọng hơn là án oan sai hoàn toàn khác với chuyện khởi tố điều tra rồi không kết được tội.
Ông không phân biệt được chuyện án oan sai và việc khởi tố điều tra nhưng không kết được tội à?

Chỉnh sửa cuối:

rongnho

Xe tăng
Muốn ko đi tù yên tâm ko dưới 5 củ to, bao gồm tiền dập nhà báo. Toàn những thằng ko phải cocc cứ ra vẻ sức mạnh, cocc thật trong ngành ca ( con thứ trưởng) sẽ nộp phạt luôn., Quá lắm vài củ mới gọi dt cho người thân. Đang cô vít , là cái cớ để các anh ý thịt, các anh ý thích mấy thằng ngu này lắm.

thanh040506

Xe trâu
Nhẹ nhất cũng dính án treo rồi.

4banhxequay

Xe điện
Cái loại này phải cho kịch khung. Với CA mà nó còn thế thì với người đi đường va quệt với nó chắc nó giết người ta

toimuondie

Xe container
Nhẹ nhất cũng dính án treo rồi.
Tội chống người thi hành công vụ có 2 khoản.
Khoản 1 thì cải tạo không giam giữ hoặc tù từ 1 đến 3 năm.
Khoản 2 thì tù đến 7 năm.

Em nghĩ cậu này vào khoản 1 là hợp lý. Án dưới 3 năm thì sẽ được án treo nếu có ít nhất 2 tình tiết giảm nhẹ. Chắc chắn là anh này có 1 là phạm tội lần đầu (em đoán thế) và thành khẩn khai báo, ăn năn hối cải gì đó. Giờ cần cái thứ giảm nhẹ thứ 2, hy vọng gia đình có công hay anh này có cái bằng khen gì đó.
Vụ này xử điểm nên anh này chắc bị 1 năm, hưởng án treo hoặc ngồi tù 6 tháng. Chứ công bằng ra chỉ đáng cải tạo không giam giữ.
Chính ra cái cô gái mới nặng. Lúc đầu em tưởng có thai hoá ra không phải. Cô này có hành động ngồi trước xe là đủ để kết tội chống người thi hành công vụ rồi. Sau đó quay phim, kích động người khác phạm tội, gọi điện cho ông thứ ba ra. Cô này thừa sức bị truy tố theo khoản 2, đến 7 năm.
Nếu xử đúng thì ông đầu và ông thứ 3 bị cải tạo không giam giữ. Cô gái bị xử khoản 2 nhưng cho dưới khung, 3 năm là đủ.

Suneo99

Xe tải
Tội chống người thi hành công vụ có 2 khoản.
Khoản 1 thì cải tạo không giam giữ hoặc tù từ 1 đến 3 năm.
Khoản 2 thì tù đến 7 năm.

Em nghĩ cậu này vào khoản 1 là hợp lý. Án dưới 3 năm thì sẽ được án treo nếu có ít nhất 2 tình tiết giảm nhẹ. Chắc chắn là anh này có 1 là phạm tội lần đầu (em đoán thế) và thành khẩn khai báo, ăn năn hối cải gì đó. Giờ cần cái thứ giảm nhẹ thứ 2, hy vọng gia đình có công hay anh này có cái bằng khen gì đó.
Vụ này xử điểm nên anh này chắc bị 1 năm, hưởng án treo hoặc ngồi tù 6 tháng. Chứ công bằng ra chỉ đáng cải tạo không giam giữ.
Chính ra cái cô gái mới nặng. Lúc đầu em tưởng có thai hoá ra không phải. Cô này có hành động ngồi trước xe là đủ để kết tội chống người thi hành công vụ rồi. Sau đó quay phim, kích động người khác phạm tội, gọi điện cho ông thứ ba ra. Cô này thừa sức bị truy tố theo khoản 2, đến 7 năm.
Nếu xử đúng thì ông đầu và ông thứ 3 bị cải tạo không giam giữ. Cô gái bị xử khoản 2 nhưng cho dưới khung, 3 năm là đủ.
Đúng là tấm chiếu mới
Chưa va chạm bao giờ nên mọi điều ông trình bày tôi nói thật chỉ là trên lý thuyết. Trên lý thuyết ý, thì án ma tuý cũng có đủ điều kiện để treo đấy nhưng tôi đố ông tìm được vụ án nào ma tuý và chống người thi hành công vụ được xử treo đấy.
Còn thấp lắm

toimuondie

Xe container
Giờ mới thấm cái câu: "thùng rỗng kêu to"

Vụ khác:

Suneo99

Xe tải
Giờ mới thấm cái câu: "thùng rỗng kêu to"

Vụ khác:

Còn non và xanh lắm ông ạ, ông mà có quan hệ với bên thẩm phán hay bên VKS thì ông thử hỏi xem án ma tuý và chống người thi hành công vụ có xử được treo không rồi hãy quay lại đây cmt ông nhé. Chịu khó va chạm nhiều vào sẽ thấy như nào là lý thuyết như nào là thực tế chứ cứ nấp sau màn hình gõ phím google rồi lại ảo tưởng chống đối người thi hành công vụ lại được xử treo thì cứ thử 1 lần va đi.

Chỉnh sửa cuối:

Suneo99

Xe tải
Chính xác là cải tạo k giam giữ ☺
Cụ thử đi thì biết :)) Đừng đùa với chính quyền. Ma tuý và chống người thi hành công vụ không có treo. Kể cả bỏ ra tiền tấn cũng không có thẩm phán nào dám buông búa xử treo 2 loại án đấy đâu.

Suneo99

Xe tải
E hỏi thật, cụ phân biệt được án cải tạo k giam giữ với án treo k cụ☺
Kể cả cải tạo không giam giữ, e là người thực tế trải nghiệm đây. Chỉ có đi tù chứ không có treo hay cải tạo không giam giữ đâu. Cụ thử chưa ? Thử đi hoặc nếu không dám thử thì hãy chịu khó hỏi người trong nghành sẽ biết

toimuondie

Xe container
E hỏi thật, cụ phân biệt được án cải tạo k giam giữ với án treo k cụ☺
Cụ thấy không? Em dẫn chứng hẳn 2 vụ thực tế ra mà họ vẫn cãi được thì cụ hy vọng gì nữa ạ? Theo cụ thì nên dẫn chứng thêm bao nhiêu vụ ạ?
Chính xác là tội chống người thi hành công vụ thường là án treo vì được xếp vào tội ít nghiêm trọng.
Em thêm 2 vụ nữa:

Và :

Chỉnh sửa cuối: