[Funland] Thế giới quần vợt - Liệu triều đại Big3 đã kết thúc và tương lai cho các cây vợt trẻ?

thientudolong

Xe container
Mời các bác xem tóm tắt họp báo của Nole và Sinner sau trận chung kết
Theo phỏng vấn Nole thì có mấy điểm sau
- Nole chơi chủ động trong các trận bán kết và chung kết.
- Nhờ trận gặp Sinner, Nole quen không khí và áp lực của khán giả
- Nole cảm nhận có sự khác biệt giữa Nole và Sinner, khác hẳn so với trận vòng bảng: Sinner không tự tin như các trận trước và Nole chuyển sang điều khiển các loạt rally
- Mục tiêu năm sau vẫn là 4 GS và Olympic nhưng đang điều chỉnh bởi Olympic sau Wim, tức là bóng chậm (clay) - sang nhanh (grass) - rồi lại về chậm (clay).
Về phát biểu của Sinner
- Sinner cho rằng mình chơi cũng không tê, nhưng chỉ một thoáng trùng xuống về thể chất là Nole nắm bắt và tận dụng được. Và với người như Nole thì Nole đã tạo ra sự khác biệt rất lớn.
- Sinner cố gắng giữ nhịp nhưng trận này Nole giao bóng quá tốt khiến Sinner bất lực. Ngoài ra những thời điểm quan trọng, Nole đánh rất tốt
- Thể hình và tâm lý của Nole là được tôi luyện sau nhiều năm và Sinner cũng như các tay vợt khác đang cố để học hỏi. Các trận đáu ngày nay cần nhiều sức lực và sức khỏe tâm trí hơn. Mà cái này thì Nole là số một.
====================
Nói chung qua phát biểu của các cháu trẻ, em thấy các cháu không húng như đầu năm và có tâm lý sợ Nole rồi :D.
Kiểu này phải chờ cụ 1, 2 năm nữa khi cụ xuống và chán chán thì mới có cơ hội được :D :D :D
em thì nghĩ 2024 sẽ không dễ dàng cho nole như 2023 đâu
và nole nên giải nghệ ở đỉnh cao, đừng để cho các cháu nó vả cho thua mới nghỉ thì mất hình tượng :D

tonnuchimse

Xe tăng
và nole nên giải nghệ ở đỉnh cao, đừng để cho các cháu nó vả cho thua mới nghỉ thì mất hình tượng :D
Thì em dự chơi hết năm 2024 và AO 2025 sẽ tuyên bố giải nghệ là đẹp :D. Còn nếu sợ bọn nó vả cho thua thì hết năm 2024 tuyên bố nghỉ luôn :D

CAPTAINVIET

Xe tăng
Mất hình tượng thì kiếm lúa nha cụ. Năm nay djokovic ăn 16tr USD; gần bằng 2 cụ sau cộng lại

TaiNon1974

Xe buýt
ATP ranking 2023:
  • Nole hơn Alcaraz 2.390 điểm và giữ No.1 đến ngày 28/1/2024
  • Nếu vô địch AO 2024, Nole tiếp tục No.1 hết tháng 2/2024
  • Nếu vô địch Indian Wells hoặc Miami, Nole sẽ giữ No.1. đến Roland Garros (6/2024)
Thuận ha. Na trở lại cũng ko ăn đc GS nào đâu, bỏ lâu quá rồi, bọn trẻ cũng lớn, dẹp đc đám tiểu yêu đó gặp Nole lại tắt thôi.

Chỉnh sửa cuối:

Hoàng tử đỏ

Xe container
US cũng là Slam thôi, cụ ko thấy em ghi Slam là quan trọng hàng đầu à. Slam ăn cái nào cũng quan trọng. Nhưng US ko quan trọng bằng Wim, vì ăn WIm để đè chết tiếng tăm của Fer trên sân cỏ, và Wim cũng dễ ăn hơn. Do đó US ăn được thì tốt.
Kể từ sau thời Federer 2008 đến giờ, chưa ai bảo vệ thành công chức vô địch US OPEN, biết đâu Nole lại là ngoại lệ, cụ nhỉ.

Hoàng tử đỏ

Xe container
Em vẫn nói là Slam là mục tiêu chính. Cái nào cũng được. Được cái RG hay Wim càng tốt

Thua ở Wim vừa rồi em nghĩ là chủ quan khinh địch. Tại sau khi thua thấy nói là trước trận đấu tôi nghĩ trình độ của Alcaraz ko thể bằng tôi ở sân cỏ Wim. Vì suy nghĩ đó nên có lẽ sự chuẩn bị ko được quyết liệt.
Giờ thì gặp Alcaraz, Sinner, Rune, Med là chuẩn bị như gặp Fe, Na. Thái độ đó làm nên các chiến thắng vừa rồi.
K có biến cố, biến động gì lớn thì tại Wimbledon tới, Nole vẫn dễ ăn nhất trong các GS. Gì thì gì tụi NG và ZNG đều k biết chơi sân cỏ, Alcaraz tại ck Wimbledon rồi có lẽ là đột biến thôi ạ.
Nhưng quan trọng là Cụ vẫn phải chén cái Úc 2024 thì Cụ sẽ gia cố tự tin và làm nhụt chí tụi trẻ, cụ nhỉ.

Hoàng tử đỏ

Xe container
Nếu k chấn thương, e đoán Nole sẽ dự đủ 4 GS, Olympic, 6 Master: Indian Well, Miami, Rome, Cincinnati, Thượng Hải, Paris, một số giải nhỏ Dubai, Serbia Open. Có thể thêm Monte Carlo hoặc Madrid Master, Bắc Kinh Open, tùy vào phong độ hoặc cần cày điểm. Chốt vẫn là WTF. Tổng cộng 14-16 giải ạ.

Hoàng tử đỏ

Xe container
Thì em dự chơi hết năm 2024 và AO 2025 sẽ tuyên bố giải nghệ là đẹp :D. Còn nếu sợ bọn nó vả cho thua thì hết năm 2024 tuyên bố nghỉ luôn :D
K chấn thương thì theo e dự, sớm nhất cũng phải sau Úc 2026, chậm thì phải hết 2027 các cụ nha.

thanh040506

Xe trâu
Mời các bác xem tóm tắt họp báo của Nole và Sinner sau trận chung kết
Theo phỏng vấn Nole thì có mấy điểm sau
- Nole chơi chủ động trong các trận bán kết và chung kết.
- Nhờ trận gặp Sinner, Nole quen không khí và áp lực của khán giả
- Nole cảm nhận có sự khác biệt giữa Nole và Sinner, khác hẳn so với trận vòng bảng: Sinner không tự tin như các trận trước và Nole chuyển sang điều khiển các loạt rally
- Mục tiêu năm sau vẫn là 4 GS và Olympic nhưng đang điều chỉnh bởi Olympic sau Wim, tức là bóng chậm (clay) - sang nhanh (grass) - rồi lại về chậm (clay).
Về phát biểu của Sinner
- Sinner cho rằng mình chơi cũng không tê, nhưng chỉ một thoáng trùng xuống về thể chất là Nole nắm bắt và tận dụng được. Và với người như Nole thì Nole đã tạo ra sự khác biệt rất lớn.
- Sinner cố gắng giữ nhịp nhưng trận này Nole giao bóng quá tốt khiến Sinner bất lực. Ngoài ra những thời điểm quan trọng, Nole đánh rất tốt
- Thể hình và tâm lý của Nole là được tôi luyện sau nhiều năm và Sinner cũng như các tay vợt khác đang cố để học hỏi. Các trận đáu ngày nay cần nhiều sức lực và sức khỏe tâm trí hơn. Mà cái này thì Nole là số một.
====================
Nói chung qua phát biểu của các cháu trẻ, em thấy các cháu không húng như đầu năm và có tâm lý sợ Nole rồi :D.
Kiểu này phải chờ cụ 1, 2 năm nữa khi cụ xuống và chán chán thì mới có cơ hội được :D :D :D
Thuận ha. Na trở lại cũng ko ăn đc GS nào đâu, bỏ lâu quá rồi, bọn trẻ cũng lớn, dẹp đc đám tiểu yêu đó gặp Nole lại tắt thôi.
Xem 2 trận bk và ck vừa rồi, cảm nhận là 2 trận này là phiên bản Nole đánh tốt nhất trong năm 2023 các cụ nhỉ.

niceshot

Xe container
Nếu k chấn thương, e đoán Nole sẽ dự đủ 4 GS, Olympic, 6 Master: Indian Well, Miami, Rome, Cincinnati, Thượng Hải, Paris, một số giải nhỏ Dubai, Serbia Open. Có thể thêm Monte Carlo hoặc Madrid Master, Bắc Kinh Open, tùy vào phong độ hoặc cần cày điểm. Chốt vẫn là WTF. Tổng cộng 14-16 giải ạ.
Thế thì ngang ngửa thời đỉnh cao rồi cụ. Tham quá lại hỏng mất, vì dù gì cơ thể bây giờ cũng lão hóa rồi, không thể hồi phục, dẻo dai được như thời còn 2x.

thientudolong

Xe container
Thượng hải, dubai, bắc kinh, madrid chắc chắn ko đánh đâu
không phải bảo vệ điểm thì chả tội gì phải vác xác đi cày cả :D

kdomino

Xe máy
Em nghĩ làm tầm 10-12 giải cho khoẻ: 4GS, Olympic, WTF + 5, 6 cái M, 500
Chia đều tháng 1 giải

hungk46

Xe tải
lối chơi sinner vẫn mong manh, thể lực, sức bền cũng chưa đủ để so sánh với big3 thậm chí so với murray, zev, med,,,cháu nó có cải thiện dc cú trái tay dọc dây nhưng ko gây khó dc nole. Alcaraz thì giao bóng ko hiểm, cú quả thì nặng nhưng ko duy trì được cả trận, rune thì có tiềm năng nhưng thất thường nhất. bố già nole thì có tất cả, lại thêm độ tinh quái trong cách chơi, xem cụ đả bại các cháu mà như là đánh với lũ trẻ, huhu, thương các cháu bị cụ đánh cho thẫn thờ khi trao giải.

xukthal

Xe lăn
nole không cần thiết phải cày giải để vượt jimmi connor hay fed làm gì vì ai cũng thừa nhận a là GOAT rồi
Nói thế chứ người thích phá KL như Nô nó tính cả đấy :D Chẳng qua đặt những giải to vào mức ưu tiên cao hơn và vđ thì vẫn tăng danh hiệu mà :D
Năm sau chắc chắn vượt 103 của Fed còn 2025 ko giải nghệ thì khả năng vượt Connor là trong tầm tay ;))

dogfight

Xe buýt
Năm sau bằng được 103 ko dễ, nhìn số từng năm của No gần đây sẽ thấy, chỉ có năm nay là được 7, còn toàn 4,5 thôi.

Nói thế chứ người thích phá KL như Nô nó tính cả đấy :D Chẳng qua đặt những giải to vào mức ưu tiên cao hơn và vđ thì vẫn tăng danh hiệu mà :D
Năm sau chắc chắn vượt 103 của Fed còn 2025 ko giải nghệ thì khả năng vượt Connor là trong tầm tay ;))

Hoàng tử đỏ

Xe container
Năm sau bằng được 103 ko dễ, nhìn số từng năm của No gần đây sẽ thấy, chỉ có năm nay là được 7, còn toàn 4,5 thôi.
Đầu năm cố cái Adelaide 99, và ăn cái Úc 2024 để có danh hiệu thứ 100 ở sân nhà Vua Melbourne là đẹp. Nole muốn thế đấy ạ.

Dream 100

Xe trâu
Người OF
Top 10 tiền thưởng - Nole cán mốc $180 triệu