[Funland] Thế giới quần vợt - Liệu triều đại Big3 đã kết thúc và tương lai cho các cây vợt trẻ?

cusao

Xe lăn
Tưởng Rune thế lào...hoá ra giun đất. Em dự đoán trận này căng do bla.. blo..cuối cùng sai bét.

Vo_thuong

Xe điện
Em dự hai ông bên tay phải trên pic của cụ Dream 100 vào chung kết.
Sau giải này thì thấy rất nhiều chú có tiến bộ vượt bậc trên sân có như Med, Alcaraz ...
Hôm qua Eubank oánh khá hay nhưng lại hỏng ở những quả ngon ăn, hơi phí nhưng đúng chất a ma tơ của ma mới. Rune thì vẫn bị cái bệnh ẩu.
Cuối cùng thì 4 cái tên vào BK của Nam ko có một tý bất ngờ nào, bên nữ thì vẫn có => cuối tuần này nhiều trận rất đáng xem.

CAPTAINVIET

Xe tăng
2 trận bán kết cực căng và hay đây. Hy vọng có chung kết djokovic và alcaraz.

cusao

Xe lăn
Em dự hai ông bên tay phải trên pic của cụ Dream 100 vào chung kết.
Sau giải này thì thấy rất nhiều chú có tiến bộ vượt bậc trên sân có như Med, Alcaraz ...
Hôm qua Eubank oánh khá hay nhưng lại hỏng ở những quả ngon ăn, hơi phí nhưng đúng chất a ma tơ của ma mới. Rune thì vẫn bị cái bệnh ẩu.
Cuối cùng thì 4 cái tên vào BK của Nam ko có một tý bất ngờ nào, bên nữ thì vẫn có => cuối tuần này nhiều trận rất đáng xem.
Nếu Med-Nole chung kết em lại lo cho Nole vì em vẫn ám ảnh ck US 2022 Med-Nole năm nào Med giao bóng như bổ củi...Nole toàn đứng xem để rồi về nhi

thientudolong

Xe container
Nếu Med-Nole chung kết em lại lo cho Nole vì em vẫn ám ảnh ck US 2022 Med-Nole năm nào Med giao bóng như bổ củi...Nole toàn đứng xem để rồi về nhi
trận đó nole quẫn đến mức phải chơi giao bóng lên lưới là hiểu :D

Vo_thuong

Xe điện
em vẫn ghét thằng Med. vì nó ăn Nadal 2 set final Úc rồi chủ quan + Khệnh khạng thua ngược
Công nhận, em thấy kiểu "đánh rắn là phải đánh giập đầu" - trận này sau 2 set thì e cũng nghĩ là Med sẽ ăn dễ như lấy đồ trong túi nhưng do chủ quan nên bị lật ngược 1 set và tiếp sau đó thì suy sụp hẳn. Kể cả trận chung kết Olympic mà Nole thua Zép em cũng thấy set 1 Nole oánh trên cơ hoàn toàn nhưng qua set 2 lỏng tay một tý => sụp đổ domino luôn :). Nhưng đời là thế, nếu Nole ăn cả thì cũng nhàm, kể cả là Fans của Nole nhưng cứ đà này sắp tới anh em mình khéo bội thực cũng khổ haha.

Dream 100

Xe trâu
Người OF
Lịch thi đấu bán kết Nữ hôm nay (13/7): sân trung tâm bắt đầu từ 19.30

Vo_thuong

Xe điện
Lịch thi đấu bán kết Nữ hôm nay (13/7): sân trung tâm bắt đầu từ 19.30
Tối qua em chân dài Rabykina ra đi, giờ còn duy nhất em Svitolina là xinh nhất => ủng hộ gái xinh thôi :).
Sau em Svitolina thì em ủng hộ em châu Phi, không phải ở các nước tiên tiến mà oánh được như thế là quá giỏi rồi. Em này #2 bên WTA nhiêu tuần mà chưa có GS nào, cố lên.

Lacet_ti

Xe container
Công nhận, em thấy kiểu "đánh rắn là phải đánh giập đầu" - trận này sau 2 set thì e cũng nghĩ là Med sẽ ăn dễ như lấy đồ trong túi nhưng do chủ quan nên bị lật ngược 1 set và tiếp sau đó thì suy sụp hẳn. Kể cả trận chung kết Olympic mà Nole thua Zép em cũng thấy set 1 Nole oánh trên cơ hoàn toàn nhưng qua set 2 lỏng tay một tý => sụp đổ domino luôn :). Nhưng đời là thế, nếu Nole ăn cả thì cũng nhàm, kể cả là Fans của Nole nhưng cứ đà này sắp tới anh em mình khéo bội thực cũng khổ haha.
Theo dõi Nole thì năm 2021 đó trước Olympic Nole là bản tinh quái, đánh điểm: Toàn hiểm, ra mang, đặt rơi bóng, sắc nét - 1 phiên bản nguy hiểm nhất em thấy và thích .
Đến OP, hắn chắc mang tư tưởng tự mãn+ yêu tổ quốc . Rồi lại tham lam chơi cả đôi Nam nữ
Chưa bg thấy hắn mạnh mẽ, phang phập, bung hết sức - cũng dành tg cho trận đôi
Hắn đè bẹp chủ nhà Nishikorri - điều ko mấy khi làm
Chim bung cánh mãi rồi mỏi - Set1 oánh Zeverev mang tính tàn sát - Hết Pin.
Zép quật lại
Chứ ko hề buông hoặc lỏng tay
Thua tức tưởi - ko thương chút nào :))
US với Med thì Med suất sắc vì nhàn nhã vào Ck, Nole vắt hết sức với Dép trận bán kết trước đó 5 Set
US chưa bao giờ là đất lành với Nole cả - trừ 2016
Trích:
"Tới US Open với chấn thương cổ tay, Djokovic trải qua Grand Slam kì lạ nhất sự nghiệp với việc lọt vào bán kết năm thứ 10 liên tiếp sau chưa đầy 10 set đấu sau khi các đối thủ Jiri Vesely rút lui ở vòng 2, Mikhail Youzhny bỏ cuộc tại vòng 3 khi tỉ số set 1 đang là 4-2 nghiêng về Djokovic và Jo-Wilfried Tsonga bỏ cuộc khi đang bị Djokovic dẫn trước 2-0 (6-3, 6-2). Tại bán kết, Djokovic đánh bại Gael Monfils trong vòng 4 set và gặp Stan Wawrinka tại trận chung kết. Trong trận chung kết mỹ mở rộng 2016, anh đã thua Wawrinka sau 4 set với tỷ số là 7–6(7–1), 4–6, 5–7, 3–6"

cusao

Xe lăn
Cô Jabeur chuột chũi này không coi thường đc. Em nghĩ năm nay cô ý khiêng cúp đấy ạ.

chievo

Xe điện
trận đó thực sự khó lí giải. set 4 set 5 Nadal đánh như lên đồng, cứu bóng, passing đủ cả. Còn Med đánh như hết hơi....

chievo

Xe điện
Theo dõi Nole thì năm 2021 đó trước Olympic Nole là bản tinh quái, đánh điểm: Toàn hiểm, ra mang, đặt rơi bóng, sắc nét - 1 phiên bản nguy hiểm nhất em thấy và thích .
Đến OP, hắn chắc mang tư tưởng tự mãn+ yêu tổ quốc . Rồi lại tham lam chơi cả đôi Nam nữ
Chưa bg thấy hắn mạnh mẽ, phang phập, bung hết sức - cũng dành tg cho trận đôi
Hắn đè bẹp chủ nhà Nishikorri - điều ko mấy khi làm
Chim bung cánh mãi rồi mỏi - Set1 oánh Zeverev mang tính tàn sát - Hết Pin.
Zép quật lại
Chứ ko hề buông hoặc lỏng tay
Thua tức tưởi - ko thương chút nào :))
US với Med thì Med suất sắc vì nhàn nhã vào Ck, Nole vắt hết sức với Dép trận bán kết trước đó 5 Set
US chưa bao giờ là đất lành với Nole cả - trừ 2016
Trích:
"Tới US Open với chấn thương cổ tay, Djokovic trải qua Grand Slam kì lạ nhất sự nghiệp với việc lọt vào bán kết năm thứ 10 liên tiếp sau chưa đầy 10 set đấu sau khi các đối thủ Jiri Vesely rút lui ở vòng 2, Mikhail Youzhny bỏ cuộc tại vòng 3 khi tỉ số set 1 đang là 4-2 nghiêng về Djokovic và Jo-Wilfried Tsonga bỏ cuộc khi đang bị Djokovic dẫn trước 2-0 (6-3, 6-2). Tại bán kết, Djokovic đánh bại Gael Monfils trong vòng 4 set và gặp Stan Wawrinka tại trận chung kết. Trong trận chung kết mỹ mở rộng 2016, anh đã thua Wawrinka sau 4 set với tỷ số là 7–6(7–1), 4–6, 5–7, 3–6"
Với Nole thì tiếc nhất là 5 GS bị đánh mất:
- US Open 2020: bị loại vì đánh bóng vào trọng tài
- Wim 2020: hoãn do covid (trong khi RG vẫn dc đánh vào mùa đông)
- Us Open 2022 và Úc 2022: bị cấm dự.
Ngoài ra còn US Open 2019 đánh với Waw bị chấn thương bỏ cuộc nữa.

Nếu chỉ cần ăn 50% trong số này, giờ GOAT ko bàn cãi rồi các cụ :)

Lacet_ti

Xe container
Với Nole thì tiếc nhất là 5 GS bị đánh mất:
- US Open 2020: bị loại vì đánh bóng vào trọng tài
- Wim 2020: hoãn do covid (trong khi RG vẫn dc đánh vào mùa đông)
- Us Open 2022 và Úc 2022: bị cấm dự.
Ngoài ra còn US Open 2019 đánh với Waw bị chấn thương bỏ cuộc nữa.

Nếu chỉ cần ăn 50% trong số này, giờ GOAT ko bàn cãi rồi các cụ :)
Em lại ko giống cụ - ko tiếc cái ko xảy ra
Tiếc nhất là RG năm 2013 - oánh trên cơ Nadal, Set 5 dẫn 4-3 và ăn điểm cuối là lên 5-3 . Chạy lên lưới đập là ăn thì chạm lưới ( lỗi cơ bản ) - mất điểm - Điên hết người :)
Đau nhất là 2011 cũng tại RG- Nadal sợ như mèo sợ cọp - bán kết lại gặp Fed lên đồng - thua
Trận thua này bản thân Nole cũng cay mũi cả chục năm sau này ;))

thientudolong

Xe container
Em lại ko giống cụ - ko tiếc cái ko xảy ra
Tiếc nhất là RG năm 2013 - oánh trên cơ Nadal, Set 5 dẫn 4-3 và ăn điểm cuối là lên 5-3 . Chạy lên lưới đập là ăn thì chạm lưới ( lỗi cơ bản ) - mất điểm - Điên hết người :)
Đau nhất là 2011 cũng tại RG- Nadal sợ như mèo sợ cọp - bán kết lại gặp Fed lên đồng - thua
Trận thua này bản thân Nole cũng cay mũi cả chục năm sau này ;))
những cái này chẳng là gì so với 2 championship point của fed cả
thua kèo này nhưng thắng kèo khác
công bằng cả thôi mà :D