[Funland] Thế giới quần vợt - Liệu triều đại Big3 đã kết thúc và tương lai cho các cây vợt trẻ?

thanh040506

Xe trâu
Các cụ lại dìm cháu nó quá rồi, cứ lấy thành tích ra mà so thì trong next gen không ai ở tuổi cháu nó được như nó hiện nay. Tuổi nó còn trẻ, cơ thể linh hoạt, sức khỏe tốt, nó chính là tương lai của tennis. Đương nhiên tiến xa đến đâu thì còn phải tùy. Ngay cả việc ăn mừng quá lố, thì ở giải này cũng đỡ đi nhiều rồi so với các giải khác, tức là nó cũng biết rút kinh nghiệm rồi các cụ ạ.
E ghét nhất cái bản mặt vênh lên liếc nhìn khán giả khi mừng của cu này cụ ạ. Nhìn ghét k chịu được.

printer05

Xe điện
ko nên war kiểu đó lại thành cãi nhau cụ ạ
nadal giờ ăn đc RG cũng trầy da tróc vẩy rồi, nhìn thực tế với tuổi tác của nadal thì cơ hội cao nhất cũng chỉ đến ở Pháp năm sau thôi
trong khi nole đánh wim vẫn rất nhẹ nhàng, ít nhất cũng là ưcv số 1 trong 2 năm nữa
trong khi đó, chính phủ úc đã dỡ bỏ quy định bắt buộc tiêm vaccine với người nhập cảnh, khả năng nole đc dự AO từ năm sau là sáng sủa
nếu như nole giành đc chức vô địch wim năm nay thì cứ thư thả thôi, khoảng cách chỉ là 1 GS và cơ hội rõ ràng hơn nadal rất nhiều :D, thậm chí có thể bỏ qua us open năm nay nếu chính phủ mẽo ko gỡ bỏ hạn chế
các cụ để ý hôm qua nole đã chào và cảm ơn king billie jean king vì đã ở lại muộn để xem trận đấu của a, ai cũng biết ảnh hưởng của billie vs usta nói chung và giải us open, đấy là hành động mang tính xây dựng để có thể hướng tới us open năm nay :D
Úc bỏ quy định bắt buộc tiêm nhưng Nole là bị Úc cấm nhập cảnh 3 năm. Úc phải xóa cái án này thì Nole mới vào được.

Dream 100

Xe trâu
Người OF
Lịch thi đấu hôm nay:

cusao

Xe lăn
E ghét nhất cái bản mặt vênh lên liếc nhìn khán giả khi mừng của cu này cụ ạ. Nhìn ghét k chịu được.
Cái này em giống bác. Các tay vợt này ở xa xôi...mình chỉ biết đến họ qua báo chí ...cho nên việc mình yêu hay ghét tay vợt nào thường từ các yếu tố cảm tính bắt nguồn từ những dấu hiệu rất nhỏ nhặt.
Em ghét Nal và Alca do những thái độ và hành vi trên sân.
Khả năng chuyên môn em vẫn nể phục như giới chuyên môn nhận định nhưng ghét vẫn là ghét

thanh040506

Xe trâu
Cái này em giống bác. Các tay vợt này ở xa xôi...mình chỉ biết đến họ qua báo chí ...cho nên việc mình yêu hay ghét tay vợt nào thường từ các yếu tố cảm tính bắt nguồn từ những dấu hiệu rất nhỏ nhặt.
Em ghét Nal và Alca do những thái độ và hành vi trên sân.
Khả năng chuyên môn em vẫn nể phục như giới chuyên môn nhận định nhưng ghét vẫn là ghét
Trước e ghét cậu Murray vì cái cách ăn mừng giơ nắm đấm tay của từng điểm số, khi thua thì nhăn mặt càm ràm làu bàu như đàn bà.
Thời Pete Sampras hay Fed Móm sau này ăn mừng rất nhẹ nhàng.
A Rafa thì e k thích điệu bộ nhảy cẫng lên.

Oteconde

Xe buýt

thanh040506

Xe trâu
Cái thằng gian đờ chúp này đánh chán bỏ xừ...lờ đà lờ đờ...chắc lại mồi ngon cho Nal thôi. Có chăng Nal-bad boy có lẽ đáng xem hơn
Nadal ngại mấy tay như Berrettini, Shapovalov, Alliasime, Cilic thì rủ nhau out hết rồi.

thientudolong

Xe container
Úc bỏ quy định bắt buộc tiêm nhưng Nole là bị Úc cấm nhập cảnh 3 năm. Úc phải xóa cái án này thì Nole mới vào được.
việc này đơn giản mà

lý do nole bị cấm nhập cảnh là chưa tiêm vaccine, giờ Úc đã dỡ bỏ quy định này thì việc kháng cáo/miễn trừ là hoàn toàn khả thi :D
đấy là với công dân bình thường, còn nole là vua ở rod laver arena + với việc xử lý vụ vaccine cũng như trục xuất nole năm nay đã làm hình ảnh của nước Úc + thủ tướng morison đi xuống thì ko có gì khó hiểu nếu nole kháng cáo thành công và rõ ràng chính phủ mới của Úc không muốn lặp lại sai lầm của người tiền nhiệm :D
ngay cả morison khi trục xuất nole cũng úp mở về khả năng nole có thể quay lại thi đấu tại AO mà

cusao

Xe lăn
Berrettini giải này không thua ai lại đi thua con covid...rõ phí. Năm ngoái á quân, năm nay muốn vượt qua đc ảnh hoàn toàn không dễ...rõ hoài của.

thientudolong

Xe container
Trước e ghét cậu Murray vì cái cách ăn mừng giơ nắm đấm tay của từng điểm số, khi thua thì nhăn mặt càm ràm làu bàu như đàn bà.
Thời Pete Sampras hay Fed Móm sau này ăn mừng rất nhẹ nhàng.
A Rafa thì e k thích điệu bộ nhảy cẫng lên.
sao cụ ko cảm phục ý chí chiến đấu của sir murray nhỉ :D
sinh cùng thời với toàn ngáo ộp, mỗi ô bá chủ 1 giải GS, vẫn vào đến 11 trận ck GS, lên đỉnh thế giới thì cũng đáng nể đấy chứ

thientudolong

Xe container
Berrettini giải này không thua ai lại đi thua con covid...rõ phí. Năm ngoái á quân, năm nay muốn vượt qua đc ảnh hoàn toàn không dễ...rõ hoài của.
cái đấy là may cho nole đấy cụ ạ
cụ nghĩ xem nole thích gặp ai ở ck hơn? berettini trẻ khỏe giao bóng tốt hơn hay ô già nadal bỏ đánh wim từ trận thua fed ở wim 2019?

Oteconde

Xe buýt

vihali

Xe container
Năm nay Wim không thoát khỏi Nole trừ phi dính covid.

US và Úc sắp tới, Djokovic có được tham dự đâu cụ. Muốn phục thù thì đợi RG năm sau mà chưa chắc Nadal đã đánh. Như vậy tầm hè năm sau mới có cơ hội san bằng số GS.

thientudolong

Xe container
Top nam thì vẫn thấy 2 ông già Nole - Nadal rất là kinh dị, bọn trẻ khó có cơ hội.
Phải gọi là GOAT of GOAT rồi, (khả năng cao là Nole ăn 2 cái Anh + Mỹ) để đua GOAT với Nadal. (Med có cơ hội chen vào nhưng Putin rất tiếc..)
riêng giải mẽo thì ko có gì là ko thể
chẳng thế mà mấy a top dưới chưa phải goat toàn ăn mẽo cả, già có cilic, del potro, wawrinka, murray
trẻ thì có thiem, med :D

rachfan

Xe container
sao cụ ko cảm phục ý chí chiến đấu của sir murray nhỉ :D
sinh cùng thời với toàn ngáo ộp, mỗi ô bá chủ 1 giải GS, vẫn vào đến 11 trận ck GS, lên đỉnh thế giới thì cũng đáng nể đấy chứ
Đúng là mỗi người có 1 may mắn khác nhau.

Murray ăn GS chật vật, nhưng lại ẵm liền 2 Olimpic, trong khi cả Federer và Djokovic đều rất cố mà không được.

Federer tứ kết Olimpic 2004 thua Berdych, lúc Federer đúng thời đỉnh cao còn Berdych mới 19 tuổi. Sau Olimpic thì Federer thắng Berdych cả 8 trận tiếp theo, nó như định mệnh vậy.

thientudolong

Xe container
Năm nay Wim không thoát khỏi Nole trừ phi dính covid.

US và Úc sắp tới, Djokovic có được tham dự đâu cụ. Muốn phục thù thì đợi RG năm sau mà chưa chắc Nadal đã đánh. Như vậy tầm hè năm sau mới có cơ hội san bằng số GS.
mẽo thì ko rõ nhưng úc thì 70-80% cụ nhé, mà cũng ko có gì phải vội cả, nadal giờ đánh giải nào cũng tiêm thuốc rồi, còn nole cứ tà tà đánh wim là cũng ổn rồi :D

quanghuy_xd

Xe tải
Nadal thì được đến đâu hay đến đó thôi. Hơn chục năm trước báo chí đã dự đoán cậu ta phải giải nghệ sớm rồi, vậy mà giờ thì sao? Cứ thế này tâm lý lại thoải mái mà fan cũng đỡ hi vọng nhiều.

quanghuy_xd

Xe tải
Cái hay của Nadal là cậu ta luôn là đối thủ bám đuổi của những tay vợt vĩ đại nhất, trừ sân đất nện thì các giải khác luôn bị xếp thứ 2, thứ 3. Nhưng giờ thì tạm thời dẫn đầu về GS, có thể bị vượt qua nhưng lúc đó hãy hay.

thientudolong

Xe container
Nadal thì được đến đâu hay đến đó thôi. Hơn chục năm trước báo chí đã dự đoán cậu ta phải giải nghệ sớm rồi, vậy mà giờ thì sao? Cứ thế này tâm lý lại thoải mái mà fan cũng đỡ hi vọng nhiều.
sao ai cũng nghĩ nadal tâm lý thoải mái nhỉ :D
-thoải mái thì có hoãn việc lấy vợ, ko chịu sinh con đến tận giờ này để tập trung cho tennis ko :D
-thoải mái thì có tiêm thuốc tê, phẫu lựa chọn cả phương thức phẫu thuật 50-50 để đánh tiếp wim ko?
như nole sẵn sàng bỏ qua danh hiệu nếu phải tiêm vaccine, vừa đánh tennis vừa lấy vợ sinh con bt, chấn thương thì nghỉ...thì lại coi là cố đấm ăn xôi ko thoải mái :D