[Funland] Thế giới quần vợt - Liệu triều đại Big3 đã kết thúc và tương lai cho các cây vợt trẻ?

haiyen1012

Xe điện
có gì mà cay, còn chưa đánh mà fan na đã vội quy đó là giải giao hữu như sợ idol bị đuổi GS rồi ý, ko nhẽ khát nước đến vậy :D
Ô thế ATP ko tính điểm thì ham hố gì hả trời, đằng nào chả bị trừ 2000 điểm =))

haiyen1012

Xe điện

thientudolong

Xe container
Thế cụ uống nước dần từ nay đến hết tháng sau đi nhé, để phòng ngừa thôi =))
haizz, thần tượng thì bảo tao muốn chơi ở Wim + thắng ở đó, fan cuồng thì đọc báo lá cải chê giải giao hữu đánh làm gì :D
fan phong trào nó cũng đến vậy :D

thientudolong

Xe container
Vầng, giờ thì đang bon mồm lắm. Wimbledon năm nay ATP ko tính điểm, Nadal cũng bỏ ko tham gia, Med ko được tham dự vì là người Nga, Zve chấn thương. Nole nhà cụ cố mà đoạt cái GS không ai thừa nhận ấy nhé, kẻo lột hết cả lưỡi ra rồi =))
thông tin thêm cho cụ nếu hiểu biết của cụ nó hơi hạn hẹp là med hay zve mới chỉ vào đến v4 wim là hết thôi nhé, còn chưa biết trận tứ kết wim nó ntn :D, cập nhật thêm kiến thức trước khi còm ko ng ta lại bảo mình dân tộc, nhà ko có mạng hoặc ko biết dùng google :D

thanh040506

Xe trâu
Em xem Nadal không chăm chú vào từng điểm số nên không quan tâm đến những quả Nadal đánh dở không tưởng nhưng cũng có nhiều lắm và cũng không nghĩ đối thủ thắng những quả ấy là may bởi vì kq sẽ định đoạt sau một quá trình (có hay + có dở nhưng cái nào nhiều hơn? :)) )
Có những điểm số quyết định set đấu, trận đấu mà sư☺
Ví như 2 CP bỏ phí của Fed Móm ở ck Wim 2019 chẳng hạn☺

Waterblack

Xe tải
Anh Nole bị dớp giải Úc lại thay huấn luyện viên. Bây giờ chả khác gì MU đâu.

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Có những điểm số quyết định set đấu, trận đấu mà sư☺
Ví như 2 CP bỏ phí của Fed Móm ở ck Wim 2019 chẳng hạn☺
Thi đấu thể thao nó lq đến rất nhiều yếu tố và trong đó yếu tố tâm lý cực kỳ quan trọng cho nên có những cú ngớ ngẩn phần nhiều do yếu tố tâm lý tạo ra do đó không thể nói đối thủ may vì tự nhiên tâm lý mình chùng xuống (em chơi thể đỉnh ... đáy thì gọi là nhát tay :)) )

thanh040506

Xe trâu
Thi đấu thể thao nó lq đến rất nhiều yếu tố và trong đó yếu tố tâm lý cực kỳ quan trọng cho nên có những cú ngớ ngẩn phần nhiều do yếu tố tâm lý tạo ra do đó không thể nói đối thủ may vì tự nhiên tâm lý mình chùng xuống (em chơi thể đỉnh ... đáy thì gọi là nhát tay :)) )
Thì đánh giá nhận xét may mắn hay k đó là của e, người xem, do vậy e mới so sánh tình huống đó như bình thường với mọi khi khác - chứ e có phải người chơi đâu sư.☺

Dream 100

Xe trâu
Người OF
Hàng trình chinh phục Gs của Big3:

Anhhungjp

Xe tăng
Mấy bạn fan Nole buồn cười vãi, toàn đếm cua trong lỗ, ở AU hồi đầu năm nếu được đánh thì chắc méo gì đã vào được đến ck mà đòi vắng Nole nên Dal may. Cứ lấy trận gần nhất ra tính thì giờ Nole gặp Dal là đứt nhé :D, bằng chứng đâu, đấy trận vừa rồi là biết :D.

Dream 100

Xe trâu
Người OF
So sánh Djokovic vs Nadal:

Con đường chinh phục GS

thientudolong

Xe container
Mấy bạn fan Nole buồn cười vãi, toàn đếm cua trong lỗ, ở AU hồi đầu năm nếu được đánh thì chắc méo gì đã vào được đến ck mà đòi vắng Nole nên Dal may. Cứ lấy trận gần nhất ra tính thì giờ Nole gặp Dal là đứt nhé :D, bằng chứng đâu, đấy trận vừa rồi là biết :D.
Nếu bạn nói câu này trong thớt này trc trận tứ kết thì bạn ko buồn cười, còn đánh xong mới gáy thì bạn đang cười chính bạn :)

haiyen1012

Xe điện
thông tin thêm cho cụ nếu hiểu biết của cụ nó hơi hạn hẹp là med hay zve mới chỉ vào đến v4 wim là hết thôi nhé, còn chưa biết trận tứ kết wim nó ntn :D, cập nhật thêm kiến thức trước khi còm ko ng ta lại bảo mình dân tộc, nhà ko có mạng hoặc ko biết dùng google :D
Vấn đề nó là thứ hạng trên ATP, top 1, 2 ko đánh lôi thành tích quá khứ vào làm gì?

haiyen1012

Xe điện
haizz, thần tượng thì bảo tao muốn chơi ở Wim + thắng ở đó, fan cuồng thì đọc báo lá cải chê giải giao hữu đánh làm gì :D
fan phong trào nó cũng đến vậy :D
Đi ăn cơm trưa no rồi mà quay lại vẫn thấy có thằng đang bốc ớt ăn vã nghĩ nó hài thiệt chớ =))

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Thì đánh giá nhận xét may mắn hay k đó là của e, người xem, do vậy e mới so sánh tình huống đó như bình thường với mọi khi khác - chứ e có phải người chơi đâu sư.☺
Cũng được nếu như mình đếm những cú ngớ ngẩn của cả 2 (khác bình thường) chứ không phải chỉ thấy một người có những cú không bình thường thì bảo người kia may :))

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Càng gáy em càng thấy mình chém giỏi. Ngay cả lúc fan Nole hừng hực khí thế thì em vẫn cho rằng khả năng thắng của Nole trước Nadal ở giải này là là cực kỳ thấp nhưng vẫn cố khiêm tốn để fan bạn khỏi buồn :))
Nadal mùa này vẫn là ẩn số vì chưa có tiền lệ (không cắn cái cup nào ở sân đất nện trước khi vào giải quan trọng :)) ). Có 2 trường hợp :

1- Chấn thương nghiêm trọng
2- Chấn thương nhẹ nhưng dồn sức vào GS

Ban đầu thì nghiêng về 1 cho nên bị đánh giá sau Nole và Alcaraz nhưng qua những trận vừa rồi thì khả năng cao là 2. Lịch sử cho thấy Nadal khi yếu nhất, phong độ thấp nhất thì vẫn là ngáo ốp ở giải này thêm nữa nếu trường hợp 2 là đúng thì tỷ lệ thắng của Nole rất thấp và giả sử tiếp nếu Nole thắng Nadal thì phía trước vẫn là Alcaraz (Nole từng là bại binh trong lần gặp mới đây và việc phục thù là không phải không thể nhưng vừa thắng Nadal xong để thắng tiếp Alcaraz cơ hội sẽ nhỏ hơn).

Cụ thấy khó chưa? Bỏ qua yếu tố tình cảm thì theo lý thuyết Alcaraz mới là người có lợi thế nhất trong lúc này vì chỉ cần thắng 1 trong 2 :))
haha fan Nole mắc cười quá, lúc nào cũng bảo Nole sẽ thắng chắc nhưng vẫn luôn thầm mong Nadal bị loại sớm để khỏi gặp, không bị loại thì lại tự an ủi là thắng nhưng phải mất đến 5 set nên kiểu gì ... cũng sẽ thua :))

Trên mặt sân đất nện và nhất là ở giải này lịch sử cho thấy Nadal chỉ thua ... chính mình nhưng trận hôm qua lại khiến fan Nadal yên tâm về sức khỏe của Nadal (có nghĩa nó không đến nỗi tệ như lo lắng :)) ) và như vậy là gần đủ.

Cặp Nadal-Nole là cặp đấu kinh điển và họ đã quá hiểu nhau nên những tính chất kiểu bắc cầu đều không còn ý nghĩa và kết quả mỗi trận đều phải cộng thêm yếu tố may mắn, điểm rơi phong độ (đối với vđv đỉnh cao họ tự tính được và nếu tính sai thì thua chứ không phải như tưởng tượng cứ hùng hục như trâu đến đâu thì đến :)) ) do đó mọi thống kê trước đó không liên quan đến trực tiếp đối đầu đều gần như vô nghĩa. Còn nếu theo lịch sử đối đầu thì ở mặt sân khác nếu gặp là của Nole nhưng ở sân đất vẫn của Nadal, kết quả trận đấu sắp tới sẽ không thể đoán trước và sẽ luôn kịch tính như vốn dĩ.

Em là fan Nadal hiển nhiên mong Nadal thắng nhưng vẫn không hề ngạc nhiên nếu Nadal thua 3-0 hoặc thắng 3-0 vì với mấy ông này chuyện gì cũng có thể xảy ra :))

thientudolong

Xe container
Vấn đề nó là thứ hạng trên ATP, top 1, 2 ko đánh lôi thành tích quá khứ vào làm gì?
lúc ao vắng nole nadal vô địch thì là xứng đáng thì là bản lĩnh, q tâm
giờ wim vắng nadal (có thể) vắng med, vắng dép nếu nole có vô địch thì là giải giao hữu, GS ko đc thừa nhận =)) trong khi chưa ai tẩy chay hay đòi xóa sổ nó
trơ trẽn đến ntn thì ai chơi lại =))