[Funland] Thế giới quần vợt - Liệu triều đại Big3 đã kết thúc và tương lai cho các cây vợt trẻ?

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Nole và Nadal sẽ thâu tóm thêm 1 số GS nữa. Điều mà fan Fed ko dám nghĩ tiếp :D
2 ông kẹ này sẽ còn gặp nhau ở những trận đấu lớn để tạo nên bộ đôi vĩ đại nhất lịch sử quần vợt. Giai đoạn này mới đáng xem vì phong cách của Nadal đang thay đổi theo hướng tấn công nên không còn cảm giác lúc nào Nadal cũng sắp thua đến nơi :))

Vo_thuong

Xe điện
Sau trận thua ở RG năm ngoái thì ai cũng nghĩ số GS của Nadal sẽ dừng lại rồi, nhưng đến thời điểm này thì bộ sưu tập đã có thêm 1 AO và đang có cơ hội lớn để nâng thêm chiếc cốc RG. Thế nên giờ cứ túc tắc tham gia các giải, trong thế giới banh nỉ đang thiếu ổn định như hiện nay thì cơ hội cup rơi vào đầu không phải hiếm (như giải năm nay sau khi loại Hề thì đối thủ khó nhằn Alcaraz trượt chân, nhánh bên kia mấy tay cứng đầu cũng rủ nhau xách vali về nhà hết), cô thương thì muốn làm người thường cũng khó ^^
Chuẩn cụ, trong cuộc sống nói chung và thể thao thì em thấy nhiều khi may mắn chiếm tỷ lệ lớn (ở bển họ gọi là Ladyluck còn mình thì nôm na là "cô thương").
Chả đâu xa, ngay như cuối năm nay, chắc gì Nole đã được dự giải US Open nếu ông Méo dở hơi vẫn ko chịu mở cho Nole vào oánh, thế là cơ hội lại tăng lên đối với những người còn lại.
Vào đầu năm nay, ai cũng nghĩ là Nole có cơ hội nâng cup GS 21 đầu tiên với sân sở trường AO nhưng trời không thương nên .. ổng loại mịa trước khi tham gia cho chắc, và ông trời thực hiện điều đó qua cánh tay của Morrison và thằng cu bộ trưởng bộ di trú gì đó, đại loại vậy :). Rồi chuyện ở US năm kia cũng thế, ai tin được là bóng lại bay vào cổ của một mợ trọng tài và mợ này lại không phải là fan của Nole (hehe, em fun tý). Luận đi luận lại thì cũng do cô không thương mà thôi :(
Thế nên nếu Nadal ăn được GS năm nay thì cơ hội để trở thành tay vợt nam có GS nhiều nhất là khá khả quan (tầm trên dưới 50%) - tất nhiên là nhiều GS nhất thôi chứ GOAT thì cũng khó được công nhận vì các chỉ số khác ngoài GS còn thua Nole khá xa (chắc chả có cơ hội để bắt kịp nữa).

thichduthu2011

Tầu Hỏa
zverev chỉ cần giao bóng hay như trận gặp alcaraz thì e dự 3-1 cho zverev :D
Cơ sở bằng niềm tin cụ nhỉ? Nole thắng thì sẽ san bằng tất cả còn thua thì người từng thắng Nole mới đây (tâm phục khẩu phục :)) ) yếu nhớt nên gặp ai tiếp cũng sẽ thua :))

thientudolong

Xe container
Cơ sở bằng niềm tin cụ nhỉ? Nole thắng thì sẽ san bằng tất cả còn thua thì người từng thắng Nole mới đây (tâm phục khẩu phục :)) ) yếu nhớt nên gặp ai tiếp cũng sẽ thua :))
niềm tin của e dành cho zverev ko đc à cụ :D? cụ bớt đàn bà xíu đc ko ạ

cusao

Xe lăn
Em fan Nole nên mong Zver thắng tối nay, không hề che giấu lảng tránh mong muốn này. Đơn giản đã là fan thì sẽ là fan

shiluo

Xe container
Chuẩn cụ, trong cuộc sống nói chung và thể thao thì em thấy nhiều khi may mắn chiếm tỷ lệ lớn (ở bển họ gọi là Ladyluck còn mình thì nôm na là "cô thương").
Chả đâu xa, ngay như cuối năm nay, chắc gì Nole đã được dự giải US Open nếu ông Méo dở hơi vẫn ko chịu mở cho Nole vào oánh, thế là cơ hội lại tăng lên đối với những người còn lại.
Vào đầu năm nay, ai cũng nghĩ là Nole có cơ hội nâng cup GS 21 đầu tiên với sân sở trường AO nhưng trời không thương nên .. ổng loại mịa trước khi tham gia cho chắc, và ông trời thực hiện điều đó qua cánh tay của Morrison và thằng cu bộ trưởng bộ di trú gì đó, đại loại vậy :). Rồi chuyện ở US năm kia cũng thế, ai tin được là bóng lại bay vào cổ của một mợ trọng tài và mợ này lại không phải là fan của Nole (hehe, em fun tý). Luận đi luận lại thì cũng do cô không thương mà thôi :(
Thế nên nếu Nadal ăn được GS năm nay thì cơ hội để trở thành tay vợt nam có GS nhiều nhất là khá khả quan (tầm trên dưới 50%) - tất nhiên là nhiều GS nhất thôi chứ GOAT thì cũng khó được công nhận vì các chỉ số khác ngoài GS còn thua Nole khá xa (chắc chả có cơ hội để bắt kịp nữa).

Thể thao luôn đi liền với may mắn, nhiều lúc chỉ 1 khoảng khắc thôi đã thay đổi toàn bộ kết quả, và may mắn cũng là một loại năng lực :D
Cái GOAT list của cụ thì không ai rảnh để ngồi soi đâu (mặc dù xem ra phải ngồi cộng chi li thì có vẻ sẽ công bằng đấy ^^), sau này kết thúc sự nghiệp nhìn lại lịch sử họ sẽ chỉ đếm GS thôi cụ ^^
Với góc nhìn của em thì thời đại của Big 3 có vẻ cũng kinh đấy, nhưng quần vợt tính đến nay cũng có tuổi đời ngắn, những kỷ lục mình xem bây giờ có vẻ kinh khủng nhưng tương lai sẽ bị phá hết thôi. Càng ngày thể chất càng tốt, tuổi nghề của các tay vợt càng tăng. Chỉ cần tưởng tượng trong tương lai xuất hiện 1 (hoặc 2) tay vợt vượt trội thì kỷ lục của Big 3 bây giờ chỉ là muỗi thôi.
Chuyện tương lai để sau, giờ cứ tận hưởng Big 3 vật nhau cái đã nhỉ :D

thientudolong

Xe container
Em fan Nole nên mong Zver thắng tối nay, không hề che giấu lảng tránh mong muốn này. Đơn giản đã là fan thì sẽ là fan
xem madrid open xong ai cũng nghĩ cháu alcaraz làm gỏi zvevev
e bảo nó top3 thế giới, 2 atp final, 1 hcv olympic thì ko phải hạng đơn giản để cho thằng e kém 5 tuổi hấp diêm đâu
y như rằng :D

thientudolong

Xe container
Cụ nhận chứ em có nhận đâu vì em không ... đổ thừa. À, cần phải xin lỗi đàn bà vì không phải ai cũng vậy :))
hay nhỉ, ng ta nhận định ai thắng là trên quan điểm cá nhân, tự nhiên ngứa mồm nhảy vào, hi vọng fan nadal chân chính ko ntn :D
hình như năm ngoái no ăn 3/4 GS thì ko thấy mặt đâu trong thớt này thì phải =))

thichduthu2011

Tầu Hỏa
hay nhỉ, ng ta nhận định ai thắng là trên quan điểm cá nhân, tự nhiên ngứa mồm nhảy vào, hi vọng fan nadal chân chính ko ntn :D
hình như năm ngoái no ăn 3/4 GS thì ko thấy mặt đâu trong thớt này thì phải =))
Lại thêm tội lòng vòng nên y chang. Cụ nhận định thì không cho người khác nhận định trái ngược à? Kiểu như bà nói thì mày chỉ được nghe ấy nhỉ :))

thientudolong

Xe container
Lại thêm tội lòng vòng nên y chang. Cụ nhận định thì không cho người khác nhận định trái ngược à? Kiểu như bà nói thì mày chỉ được nghe ấy nhỉ :))
Thì cụ cứ nhận định, cụ quote kẻ lòng vòng này làm gì, biết lòng vòng còn quote :D

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Thì cụ cứ nhận định, cụ quote kẻ lòng vòng này làm gì, biết lòng vòng còn quote :D
Em trả lời rồi, thấy nhận định không có cơ sở mang tính chất dìm hàng để tự an ủi bản thân và khỏa lấp tiếng gáy sớm nên quote để phản bác :))

thientudolong

Xe container
Em trả lời rồi, thấy nhận định không có cơ sở mang tính chất dìm hàng để tự an ủi bản thân và khỏa lấp tiếng gáy sớm nên quote để phản bác :))
Sao phải an ủi bản thân nhỉ, nole nó thắng hay thua e có đc xu nào ko :D
E đã tránh cụ rồi, mong cụ đừng quote e nữa loãng topic ra, hãy sống có nhân cách và liêm sỉ
Tks cụ :D