[Funland] Thế giới quần vợt - Liệu triều đại Big3 đã kết thúc và tương lai cho các cây vợt trẻ?

Duhloss

Xe tải
Wawrinka đúng là 1 ƯCV nặng ký 😄
Set 1 đang 2-3 rồi nhưng chắc trận này Nô thắng dễ thôi. Waw trông mệt mỏi lắm rồi.

Dream 100

Xe trâu
Người OF
Wawrinka già và nặng nề quá rồi😀

Dream 100

Xe trâu
Người OF
Nole phải vào bán kết Rome Masters mới bảo vệ được No1

CAPTAINVIET

Xe tăng
Đúng như dự đoán nadal vào set 3 là ăn hành ngay. Djokovic lại không được nadal rồi. Chán nhỉ.

fadco

Xe container
Đúng như dự đoán nadal vào set 3 là ăn hành ngay. Djokovic lại không được nadal rồi. Chán nhỉ.
Nhìn Nal mệt mỏi như này khó ở RG năm nay rồi.ngạc nhiên là Dép và Tsi.Sinner... đã bắt đầu bỏ nhỏ nhiều, có lẽ các tay vợt NG đã học chú em Al thay vì chỉ đoa rầm rầm cuối sân

Chỉnh sửa cuối:

Lacet_ti

Xe container
Em đang nói xu hướng chung của các tay vợt sau khi chứng kiến cháu Al ăn điểm rất nhiều cú bỏ nhỏ:)
Tennis rất nhiều cú đánh và kỹ thuật- tâm lý lại ảnh hưởng rất nhiều.
Luyện cả đời cũng ko giỏi hết dc.
Lấy đâu ngày 1 ngày 3 đòi bắt chước nhau ;)
Nhưng 19 tuổi Alca nó vững vàng quá. Thành công nốt ở GL thì chắc chắn là kế nghiệp của big3

fadco

Xe container
Tennis rất nhiều cú đánh và kỹ thuật- tâm lý lại ảnh hưởng rất nhiều.
Luyện cả đời cũng ko giỏi hết dc.
Lấy đâu ngày 1 ngày 3 đòi bắt chước nhau ;)
Nhưng 19 tuổi Alca nó vững vàng quá. Thành công nốt ở GL thì chắc chắn là kế nghiệp của big3
Đã là các tay vợt chuyên nghiệp hàng đầu thế giới thì cú quả em nghĩ same same nhau thôi, cụ cứ để ý đội NG trước hiếm khi bỏ nhỏ ngoại trừ Thiem với Medveded, giờ xuất hiện cú này nhiều hơn rồi

thientudolong

Xe container
Nhìn Nal mệt mỏi như này khó ở RG năm nay rồi.ngạc nhiên là Dép và Tsi.Sinner... đã bắt đầu bỏ nhỏ nhiều, có lẽ các tay vợt NG đã học chú em Al thay vì chỉ đoa rầm rầm cuối sân
có 2 khả năng, 1 là chấn thương chưa lành hẳn, đánh theo kiểu khởi động để tránh nặng thêm
2 là thực sự tuổi tác đã đè lên đôi vai của nadal như fed rồi, nên ở mặt sân đòi hỏi di chuyển nhiều như đất nện dù sở trường cũng bắt đầu trở nên quá sức vs nadal
còn 1 vấn đề đã xuất hiện từ lâu nhưng ít người để ý là quả giao bóng 1 của nadal, để tiết kiệm sức nên đã mạnh hơn, khó hơn, nhưng đi cùng đó là rủi ro cao hơn, lỗi kép nhiều và việc mất break diễn ra thường xuyên hơn

Lacet_ti

Xe container
Đã là các tay vợt chuyên nghiệp hàng đầu thế giới thì cú quả em nghĩ same same nhau thôi, cụ cứ để ý đội NG trước hiếm khi bỏ nhỏ ngoại trừ Thiem với Medveded, giờ xuất hiện cú này nhiều hơn rồi
Trong phạm vi cú đánh này- ngoài Alca bỏ nhỏ 2 phía siêu hạng
- Nole gần như ko bg bỏ nhỏ cắt trong, toàn cắt ngoài - Nadal và Fed ngược lại
- Zep, Tsit, Thiem gần như ko bỏ nhỏ
- Ko tập dc đâu cụ. Cụ nghĩ các cú đánh nó như đánh tập hay sao mà bỏ nhỏ dễ thế. Các cú đánh của top500 nó đa dạng , cồng , xoáy , flat, lực đánh đủ kiểu
Tâm lý nữa, đánh vài cú hỏng mất tự tin cả trận ngay - ko bản lĩnh ko hồi được,- thua cả trận đó.
Vậy nên PA an toàn đặt lên hàng đầu.
Alca cũng sẽ ko dễ dàng ở các giải sau đâu, giờ sẽ là đối tượng nghiên cứu của các vdv,hlv. Trong trận sẽ bị dè chừng và cảnh giác- ko dễ ăn đâu.
Cũng đáng xem chú bé này :)

thientudolong

Xe container
- Ko tập dc đâu cụ. Cụ nghĩ các cú đánh nó như đánh tập hay sao mà bỏ nhỏ dễ thế. Các cú đánh của top500 nó đa dạng , cồng , xoáy , flat, lực đánh đủ kiểu
Tâm lý nữa, đánh vài cú hỏng mất tự tin cả trận ngay - ko bản lĩnh ko hồi được,- thua cả trận đó.
Alca cũng sẽ ko dễ dàng ở các giải sau đâu, giờ sẽ là đối tượng nghiên cứu của các vdv,hlv. Trong trận sẽ bị dè chừng và cảnh giác- ko dễ ăn đâu.
đồng ý vs cụ, e cũng ko nghĩ chú e này có thể bá đạo ít nhất là trong năm nay, vẫn còn quá nhiều thứ để học, hết FO qua wim rồi đến sân cứng mấy đàn a như med, dép nó lại quật cho là biết ngay
bỏ nhỏ là kỹ thuật 5 ăn 5 thua, ko tay vợt lớn nào lạm dụng kỹ thuật này cả :) trừ khi 1 ngày dẻo tay, hưng phấn lên cao hoặc buôc phải lựa chọn vì đối thủ bên kia đang bao sân quá hay

Vo_thuong

Xe điện
Công nhận là cú bỏ nhỏ không hề đơn giản.
Em nhớ là chung kết Roland Gaross năm kia, Nole cũng định bỏ nhỏ Nadal nhưng ba bốn quả đầu đều bị Nadal trả đòn => không ăn được quả nào và kết quả trận đó Nole thua 0-3 tâm phục khẩu phục.
Thế nên việc cháu Alcaraz này ăn được 6-7 quả drop liên tục trong trận Nole chứng tỏ là quả này của cháu này rất chi là hiểm. Nadal và Nole lại chuyên đánh dưới vạch, trước đây còn trẻ, sức khỏe tốt may ra có thể chạy lên cứu được nhưng giờ già hơn, phong độ không còn cao như trước tihf việc chạy lên cứu những quả này là khó (như trận hôm trước có lúc lên đỡ bóng qua lưới được nhưng cháu nó vẫn ăn).
Tuy nhiên tất cả vẫn đang ở lý thuyết, để xem đến RG này cháu nó thể hiện thế nào thì mới biết được tương lai ra sao phỏng ạ.

fadco

Xe container
Ô em.ko đồng ý với ý kiến Thiem ko bỏ nhỏ, Thiem với Med là 2 ông chịu khó bỏ nhất trong đội NG hiện tại cho đến khi xuất hiện chú em Alcaraz:)

thientudolong

Xe container
Cụ nói nghe cứ buồn buồn mà đúng thật! Em cũng nghĩ như cụ.
ko những gặp mà trong trạng thái sung sức nhất, còn 1 trong 2 bên bị chấn thương hoặc ko đúng phong độ thì cũng ko thích lắm :D, trận bán kết fo 2021 (đặc biệt là set3) là 1 trong những trận tennis hay nhất e từng được xem trong khoảng vài năm trở lại đây, hay hơn trận ck wim 2019 lúc nole đánh bại fed

Matdung

Xe tải
ko những gặp mà trong trạng thái sung sức nhất, còn 1 trong 2 bên bị chấn thương hoặc ko đúng phong độ thì cũng ko thích lắm :D, trận bán kết fo 2021 (đặc biệt là set3) là 1 trong những trận tennis hay nhất e từng được xem trong khoảng vài năm trở lại đây, hay hơn trận ck wim 2019 lúc nole đánh bại fed
Chuẩn cụ, em nằm xem mà không ngủ tẹo nào. Mà đặc biệt mình cổ vũ NO gặp đối thủ sừng sỏ mà thắng xong sướng mãi mới ngủ đc.

cusao

Xe lăn
Được thi đâu chính thức thật là quan trọng.
Em xem No từ khi trở lại sau AO thì thấy cú quả trong trận hôm qua gặp Warinka là có lực nhất kể từ khi trở lại.
Lòng tự nhủ: Vẽ vời, hiểm hóc, tinh quái....mà không có tốc độ và sức mạnh thì vẫn vô nghĩa trong thi đấu đối kháng.
Hy vọng sau giải này Nole có đủ đà bon đấu lại Med-Zerv-Alcaraz. Còn đối đầu Nol-Nal chắc cũng chỉ là hoài niệm thôi chứ Nal có vẻ đã sức cùng lực kiệt rồi dù cho tinh thần chiến binh và kỹ năng kinh nghiệm ngày càng tăng lên

thientudolong

Xe container
Được thi đâu chính thức thật là quan trọng.
Em xem No từ khi trở lại sau AO thì thấy cú quả trong trận hôm qua gặp Warinka là có lực nhất kể từ khi trở lại.
Lòng tự nhủ: Vẽ vời, hiểm hóc, tinh quái....mà không có tốc độ và sức mạnh thì vẫn vô nghĩa trong thi đấu đối kháng.
Hy vọng sau giải này Nole có đủ đà bon đấu lại Med-Zerv-Alcaraz. Còn đối đầu Nol-Nal chắc cũng chỉ là hoài niệm thôi chứ Nal có vẻ đã sức cùng lực kiệt rồi dù cho tinh thần chiến binh và kỹ năng kinh nghiệm ngày càng tăng lên
nói fan nadal lại tự ái, tinh thần chiến binh ko bỏ cuộc nên chấn thương hành hạ liên tục :D, chọn lối đánh trâu bò thì làm sao mà lạnh lặn khỏe mạnh đến u40 đc, đánh quý tộc, đánh nhanh như fed còn đang đi trị thương ko sủi tăm kìa

Matdung

Xe tải
Đang xem Trịnh Linh Giang đánh SEAGAME, chán thật, mới sec 2 mà thể lực kém. Kiểu này bao giờ VN mình có tay vợt top 100 ATP!

Dream 100

Xe trâu
Người OF
Mời các cụ tennis Seagames
Sân Hanaka Từ Sơn rất đẹp

cusao

Xe lăn
nói fan nadal lại tự ái, tinh thần chiến binh ko bỏ cuộc nên chấn thương hành hạ liên tục :D, chọn lối đánh trâu bò thì làm sao mà lạnh lặn khỏe mạnh đến u40 đc, đánh quý tộc, đánh nhanh như fed còn đang đi trị thương ko sủi tăm kìa
Em thấy lựa chọn những chiến lược phù hợp với thể chất để đạt hiệu quả và an toàn cao hiện nay có Fed và Nol (tạm gác tính cách sang 1 bên). Hình thể cũng tàu tàu không võ biền cũng chẳng lả lướt...thế mà dẻo dai bền bỉ
Còn như tòa tháp Deportro hay nho nhã như Đỗ Minh Thiêm cùng nhiều tài năng khác ...chấn thường liên miên. Bò tót của ta thời trẻ thì gãy ngón tay, đầu gối thì lão hóa trc 10 năm. Vừa rồi tự vặn đến rạn xương sườn thì thật khủng khiếp mà chẳng thấy hay