[Funland] Thế giới đồng hồ - Bác nào thích ĐH thì vào đây xem, show hàng, xin tư vấn - 2

Trạng thái
Thớt đang đóng

Lavenders

Xe tăng
E cũng thích đh và ko mún bán vì thế e mạn phép hỏi cụ là cụ có đổi đh vs đh ko vậy?e thích e omega 3kim 1lich của cụ(e này size bn vậy cụ)
Em cũng không đổi kụ ạ.

Tất cả các ĐH Omega đều 3 kim, 1 lịch ...nếu kụ hỏi về chiếc ĐH Omega De Ville thì chiếc đó size 38 kụ ạ.

Vịtcỏ73

Xe Cứu Trợ
Cụ @Lavenders
Hôm trước có hỏi cụ nhưng chắc chưa đủ thông tin nên không thấy cụ trả lời
Hôm nay em pót thêm để nhờ cụ tư vấn hộ em Choppard này,....
Em vẫn để nguyên trong tủ chống ẩm, không đeo mấy năm rồi, thỉnh thoảng lôi ra ngắm, vậy cụ cho hỏi có sao không, em nên làm như thế nào cho đúng ạ

Còn hàng ngày em đeo cái này cho nó lành

Cám ơn cụ trước

Goodboy76

Xe buýt
Giờ thì em đang thèm chiếc này.

(Hình ảnh mượn)
Em hóng hớt thấy tây nó gọi con này là"bát quái treo trên ruộng bậc thang " phải ko cụ La?giá của có đến 20 tấn thóc ko ạ?

Lavenders

Xe tăng
Cụ @Lavenders
Hôm trước có hỏi cụ nhưng chắc chưa đủ thông tin nên không thấy cụ trả lời
Hôm nay em pót thêm để nhờ cụ tư vấn hộ em Choppard này,....
Em vẫn để nguyên trong tủ chống ẩm, không đeo mấy năm rồi, thỉnh thoảng lôi ra ngắm, vậy cụ cho hỏi có sao không, em nên làm như thế nào cho đúng ạ
Chiếc ĐH của kụ được thiết kế cho những người thường phải hoạt động trong môi trường khắc nghiệt hơn bình thường nhiều... dây cau su rất nhẹ và bền, chống nước và đương nhiên là ĐH của kụ đẹp và rất bền.

Về khuyến cáo thì ĐH không sử dụng thì thỉnh thoảng phải cho nó chạy, để quá lâu thì sợ bị khô dầu, oxy hóa các linh kiện máy móc, nếu bị hiện tượng đó thì khi cho ĐH chạy lại mà không lau dầu lại thì máy móc bị mài mòn nhanh hơn và mất đi phần nào độ chính xác của ĐH... Thực tế em thấy cũng không sao cả, vì máy đồng hồ của bác được bảo vệ bởi lớp vỏ tuyệt đối kín nên giầu máy cũng khó lòng mà khô được (kiểu như khăn ướt đóng gói kín ấy, để cả năm nó vẫn ướt). Câu trả lời của em là không vấn đề gì, Nhưng bác nên đeo vào cho nó xướng cái thằng người.

Lavenders

Xe tăng
Em hóng hớt thấy tây nó gọi con này là"bát quái treo trên ruộng bậc thang " phải ko cụ La?giá của có đến 20 tấn thóc ko ạ?
Bái quái gì đó họ thường dùng để phân biệt mặt ĐH có 12 cạnh ( không phải là tám) để phân biệt với bát úp mặt trơn... mặt bát quái thì đa phần được làm bằng vàng 18k trường tồn với thời gian, mấy cái rãnh khắc vào mặt ĐH để khi ra ánh sáng nó phản chiếu long lanh nét rất đẹp tinh tế. (có ở dòng omega contellation ngày xưa)

Chiếc ĐH em thích chỉ là ĐH seamaster kụ ạ, về thứ hạng thì nó kém ĐH contellation. Tuy nhiên cái mặt số của nó là đồ rất hiếm, hội tụ rất nhiều nét độc đáo... cọc chỉ giờ hình mũi tên, có các cạnh khía bậc thang và có 12 cạnh ... ô cửa số lịch ở 6h .... tóm lại là chiếc ĐH rất hiếm.

Chiếc mặt ĐH Omega bát quái nguyên bản ngày nay cũng không hề rễ kiếm một chút nào nếu như không muốn nói là không có, phần lớn chúng được vẽ lại một cách tinh vi, rất khó phát hiện.

Cái khó của người chơi ĐH là có tiền cũng không mua được, càng hiếm thì càng đắt, chỉ cái khóa ĐH Omega contellation 18k cũ mèm cũng có giá khoảng 500 USD và không phải lúc nào cũng mua được.

Nếu chỉ có 20 tấn thóc ( 80 triệu ) thì là quá rẻ rồi. Nếu có chiếc ĐH còn đẹp như hình mà máy móc còn tốt thì có thể giá sẽ tùy thuộc vào độ máu của từng người.

Chỉnh sửa cuối:

Vịtcỏ73

Xe Cứu Trợ
Cảm ơn Cụ Lavender, em sẽ lôi ra lắc để em nó vận động...

troc9696

Xe tăng
Em cũng không đổi kụ ạ.

Tất cả các ĐH Omega đều 3 kim, 1 lịch ...nếu kụ hỏi về chiếc ĐH Omega De Ville thì chiếc đó size 38 kụ ạ.
Tks cụ,size đấy thì e chịu,tay e nhỏ ko đeo dc s to cụ có e omega moonphase nào ko cụ pót nên đây cho ae hóng vs.

Porsche 911

Xe container
Bái quái gì đó họ thường dùng để phân biệt mặt ĐH có 12 cạnh ( không phải là tám) để phân biệt với bát úp mặt trơn... mặt bát quái thì đa phần được làm bằng vàng 18k trường tồn với thời gian, mấy cái rãnh khắc vào mặt ĐH để khi ra ánh sáng nó phản chiếu long lanh nét rất đẹp tinh tế. (có ở dòng omega contellation ngày xưa)

Chiếc ĐH em thích chỉ là ĐH seamaster kụ ạ, về thứ hạng thì nó kém ĐH contellation. Tuy nhiên cái mặt số của nó là đồ rất hiếm, hội tụ rất nhiều nét độc đáo... cọc chỉ giờ hình mũi tên, có các cạnh khía bậc thang và có 12 cạnh ... ô cửa số lịch ở 6h .... tóm lại là chiếc ĐH rất hiếm.

Chiếc mặt ĐH Omega bát quái nguyên bản ngày nay cũng không hề rễ kiếm một chút nào nếu như không muốn nói là không có, phần lớn chúng được vẽ lại một cách tinh vi, rất khó phát hiện.

Cái khó của người chơi ĐH là có tiền cũng không mua được, càng hiếm thì càng đắt, chỉ cái khóa ĐH Omega contellation 18k cũ mèm cũng có giá khoảng 500 USD và không phải lúc nào cũng mua được.

Nếu chỉ có 20 tấn thóc ( 80 triệu ) thì là quá rẻ rồi. Nếu có chiếc ĐH còn đẹp như hình mà máy móc còn tốt thì có thể giá sẽ tùy thuộc vào độ máu của từng người.
Cảm ơn bác Oải, em xem ảnh thì nhiều nhưng không được xem phần thuyết minh nên không rõ các dòng đồng hồ Omega cho lắm, chỉ biết constellation là dòng cao cấp thôi. Bác cho em hỏi sao Seamaster lại có kiểu dáng đó được không? Tức là lịch sử ra đời ấy. Sao nó lại làm giống với dòng Constellation vậy?

Goodboy76

Xe buýt
Bên phố mb em thấy rất nhiều chủng loại và tất nhiên cũng rất nhiều mức giá khác nhau.cụ Lav có biết ai bên đó làm ăn đàng hoàng lịch sự ko mách cho em để em thử nằm phục xem sao nhá!thank cụ ạ

Lavenders

Xe tăng
Cảm ơn bác Oải, em xem ảnh thì nhiều nhưng không được xem phần thuyết minh nên không rõ các dòng đồng hồ Omega cho lắm, chỉ biết constellation là dòng cao cấp thôi. Bác cho em hỏi sao Seamaster lại có kiểu dáng đó được không? Tức là lịch sử ra đời ấy. Sao nó lại làm giống với dòng Constellation vậy?
Một câu hỏi quá khó đối với em, người nghiệp dư bác ạ.

Về lịch sử thì năm 1932 Omega bắt đầu chế tạo các loại đồng hồ chịu được nước (nước không vào), tới năm 1954 thì ĐH seamaster ra đời, các ĐH seamaster được soản xuất liên tục cho tới những năm 1970 và sau đó thì nó được thay thế bới cái tên omega de ville.

Một số lượng hạn chế ĐH omega seamaster được lắp mặt tương tự như omega contellation còn lý do tại sao thì em vẫn chưa được biết mặc dù có hỏi một số cao nhân trong các fan của omega ở nước ngoài.

Bác có thể xem một số hình ảnh em sưu tập về các ĐH cùng loại

Chiếc ĐH đó rất nổi tiếng bác có thể xem thêm về seamaster ( nói chung ) và chiếc ĐH đó ( nói riêng) ở trang này : http://omegaforums.net/threads/dennis-seamaster-pie-pans-twin-on-ebay.862/page-2

Rất xin lỗi bác vì kiến thức hạn hẹp, không trả lời bác thỏa đáng được.

Lavenders

Xe tăng
Bên phố mb em thấy rất nhiều chủng loại và tất nhiên cũng rất nhiều mức giá khác nhau.cụ Lav có biết ai bên đó làm ăn đàng hoàng lịch sự ko mách cho em để em thử nằm phục xem sao nhá!thank cụ ạ
Em có biết một vài người bên đó, và cũng chỉ có 1 người biết mặt em bác ạ. Tuy nhiên, ở đâu cũng có người đoàng hoàng có người không, nhưng nguyên tắc của em chơi là chơi, không giới thiệu bất kỳ ai bán hoặc sửa chữa ĐH cho người khác vì em mong muốn không có tính thương mại dưới bấy kỳ hình thức nào trong cái thớt này.

Thành thât xin lỗi bác.

oliu

Xe buýt
Cụ Oải gợi ý cho em con Omega mới tinh, nhiều vàng, không hạt với đá gì hết, em mua về cất đến khi về hưu em mang ra đeo, nghiêm túc. Trong năm nay em phấn đấu em Rolex đầu tiên (đang định sẽ là GMT Master II) cụ cho em ý kiến hoặc cho em gợi ý con đầu tiên :)

Porsche 911

Xe container
Cảm ơn bác Oải, Seamaster không chỉ có giống Consellation bát quái mà còn giống cả Consellation bát úp nữa. Em sẽ cố tìm hiểu lịch sử nó xem sao.
Nhưng thấy trên diễn đàn tiếng Anh kia họ đã cố gắng bán 5k-10k chiếc đồng hồ cổ, hiếm đó thì cũng ác thật. :)

wagon112005

Xe tải
em đang đeo chiếc này các cụ xem đc ko ạ

mr.ken_no1

Xe container
Theo như bác Chánh Cap có nhận xét thì dòng Long này đeo già, em thấy cũng đúng, trước em đeo con "cổ" thấy trẻ trung, vừa rồi đeo em Long thấy cũng hơi già thật.

lephucbg

Xe hơi
Nhà cháu thì đang đeo quả paketa cccp của ông già đến nỗi mặt còn rạn hết roài...

Lavenders

Xe tăng
Cụ Oải gợi ý cho em con Omega mới tinh, nhiều vàng, không hạt với đá gì hết, em mua về cất đến khi về hưu em mang ra đeo, nghiêm túc. Trong năm nay em phấn đấu em Rolex đầu tiên (đang định sẽ là GMT Master II) cụ cho em ý kiến hoặc cho em gợi ý con đầu tiên :)
về omega đời mới thì em cũng không biết nhiều, có lẽ phải tham vấn mấy ông bạn già và bình luận với kụ sau.

Về Rolex thì chiếc bác chọn GMT là ngon rồi bác ạ.

Lavenders

Xe tăng
Nhà cháu thì đang đeo quả paketa cccp của ông già đến nỗi mặt còn rạn hết roài...
ĐH của kụ có bộ kim đẹp và độc đáo... chẹp chẹp. Bây giời kim ĐH nó cứ làm thẳng đuỗn ra.

Chỉnh sửa cuối:
Trạng thái
Thớt đang đóng