[Funland] Thể dục buổi sáng

--Lamborghini--

Xe cút kít
Em cũng chạy bộ như cụ, rét thì mặc thêm áo khoác mỏng, mưa bé thì đội mũ, cho đến cách đây 2 tuần khi chạy dưới trời lạnh và mưa nhỏ thì em bị ngất phải đi cấp cứu. Giờ thì thôi em ko dám chạy mưa rét nữa, tập luyện là tốt nhưng cần xem thời tiết có phù hợp cho việc tập ko nữa. Cứ chủ quan mình khoẻ thì ko biết thế nào đâu ạ.
E nghiên cứu làm cái máy chạy bộ để chạy trong những hôm thời tiết không phù hợp để vận động bên ngoài như mưa, lạnh,...

M.Hulk

Xe tải
Đẹp trời em chạy bộ, đánh cầu lông, xấu trời em tập gym, cơ mà em tập lúc 4-5h chiều đi làm về ấy chứ buổi sáng sớm em chịu ko dậy nổi 😂

duonglamkhoa

Xe tăng
Em cũng có chút khác người, từ nhỏ tới giờ nhiều việc em làm cũng khác nhiều người:
1) 23 tuổi ra trường, đi làm 1 Cty nhà nước, 26 tuổi được làm TP KTKH của 1 XN, 27 tuổi chán, nghỉ, bỏ tất cả lại phía sau, vào SG làm lại; 2) Lần 2 lại tiếp tục làm 1 cơ quan quản lý NN, 29 tuổi lên chức phó phòng, 31 tuổi lại chán, nghỉ, về nhà tự làm việc mình thích, sau 1 năm thì kinh doanh. 2 lần nghỉ, em đều bị nhiều người nói là ngu. Kệ. Tính mình nó vậy. (Em con nông dân chính gốc nhá, chả COCC gì. Em kể không phải để khoe khoang, chỉ là cho rõ cái tính hơi khác người của em).

Về chủ thớt, có thể tính chủ thớt thích khác người, làm những việc lạ cho đời nó phiêu lưu :D. Em thông cảm cho dù nhiều cụ nói khá nặng về việc này. Qua bài này thì không thể đánh giá chủ thớt như nào, nhưng qua cách trả lời với những còm khá “nặng tay” thì em nghĩ tính cách chủ thớt khá bình yên và vững vàng; chắc em không bình tâm để trả lời như cụ chủ đâu. :D

Những việc cụ chủ đang làm thấy tốt cho bản thân và không ảnh hưởng đến ai thì cứ vậy mà chiến thôi. Không vi phạm đạo đức, không vi phạm pháp luật thì chả ngại bất kể cái gì.
“Dù ai nói ngả nói nghiêng
Lòng ta vẫn vững như kiềng 3 chân”.

Joker2k

Xe buýt

cụ chủ chạy muộn hầy 🤣

butchimy

Xe máy
tập thể dục giảm bia rượu thôi cc

AXEGA

Xe tăng
{Salon Chợ xe}
Em cũng có chút khác người, từ nhỏ tới giờ nhiều việc em làm cũng khác nhiều người:
1) 23 tuổi ra trường, đi làm 1 Cty nhà nước, 26 tuổi được làm TP KTKH của 1 XN, 27 tuổi chán, nghỉ, bỏ tất cả lại phía sau, vào SG làm lại; 2) Lần 2 lại tiếp tục làm 1 cơ quan quản lý NN, 29 tuổi lên chức phó phòng, 31 tuổi lại chán, nghỉ, về nhà tự làm việc mình thích, sau 1 năm thì kinh doanh. 2 lần nghỉ, em đều bị nhiều người nói là ngu. Kệ. Tính mình nó vậy. (Em con nông dân chính gốc nhá, chả COCC gì. Em kể không phải để khoe khoang, chỉ là cho rõ cái tính hơi khác người của em).

Về chủ thớt, có thể tính chủ thớt thích khác người, làm những việc lạ cho đời nó phiêu lưu :D. Em thông cảm cho dù nhiều cụ nói khá nặng về việc này. Qua bài này thì không thể đánh giá chủ thớt như nào, nhưng qua cách trả lời với những còm khá “nặng tay” thì em nghĩ tính cách chủ thớt khá bình yên và vững vàng; chắc em không bình tâm để trả lời như cụ chủ đâu. :D

Những việc cụ chủ đang làm thấy tốt cho bản thân và không ảnh hưởng đến ai thì cứ vậy mà chiến thôi. Không vi phạm đạo đức, không vi phạm pháp luật thì chả ngại bất kể cái gì.
Cảm ơn Cụ. Mình là người thích trải nghiệm và thích chia sẻ.
Đúng là mình thích sự khác biệt cứ tưởng thế nhưng không phải thế. Ngoài đời sống với tập thể nguyên tắc của mình là rất nhường nhịn và hoà đồng. Với Vợ con mình luôn đề cao sự tôn trọng. Con gái lớn thì mình luôn chia sẻ tư vấn và đưa ra lời khuyên nhưng ko áp đặt. Và cũng luôn nhắc cháu là cái gì con thấy không hợp lý cứ góp ý cho Bố. Bé thứ 2 nhỏ hơn thì mình có chút áp đặt nhưng luôn giải thích rất rõ ràng cặn kẽ tại sao lại như vậy.
Vợ mình là người khá hiểu mình từ việc ăn chay cho đến lúc ăn thô cả đợt nhịn ăn nhịn uống gần 1 tuần bà xã cũng luôn đồng hành và hỗ trợ ( giả sử nếu trường hợp vợ không ủng hộ thì mình cũng không làm)
Mình luôn thích trải nghiệm và tích lũy kinh nghiệm.
1. Việc ăn trường chay trong 5 năm cũng chỉ để trả lời câu hỏi là: Ăn chay có khoẻ hơn không và Sinh lý có tốt hơn không?
2. Việc nhịn thô ( nhịn luôn cả ăn lẫn uống trong 6 ngày) chỉ để trả lời câu hỏi nếu chẳng may vào tình huống phải sinh tồn thì mình sẽ chịu được bao lâu?
3. Việc luyện tâm cũng chỉ để trả lời câu hỏi. Tâm trí có liên quan đến sức khoẻ không? Luyện sức khoẻ bằng Tâm và bằng Thân thì cái nào hiệu quả hơn?
Rất cảm ơn Các Cụ đã động viên và đồng cảm.

Chỉnh sửa cuối:

CuongNguyenPhuc71

Xe container
Cảm ơn Cụ. Mình là người thích trải nghiệm và thích chia sẻ.
Đúng là mình thích sự khác biệt cứ tưởng thế nhưng không phải thế. Ngoài đời sống với tập thể nguyên tắc của mình là rất nhường nhịn và hoà đồng. Với Vợ con mình luôn đề cao sự tôn trọng. Con gái lớn thì mình luôn chia sẻ tư vấn và đưa ra lời khuyên nhưng ko áp đặt. Và cũng luôn nhắc cháu là cái gì con thấy không hợp lý cứ góp ý cho Bố. Bé thứ 2 nhỏ hơn thì mình có chút áp đặt nhưng luôn giải thích rất rõ ràng cặn kẽ tại sao lại như vậy.
Vợ mình là người khá hiểu mình từ việc ăn chay cho đến lúc ăn thô cả đợt nhịn ăn nhịn uống gần 1 tuần bà xã cũng luôn đồng hành và hỗ trợ ( giả sử nếu trường hợp vợ không ủng hộ thì mình cũng không làm)
Mình luôn thích trải nghiệm và tích lũy kinh nghiệm.
1. Việc ăn trường chay trong 5 năm cũng chỉ để trả lời câu hỏi là: Ăn chay có khoẻ hơn không và Sinh lý có tốt hơn không?
2. Việc nhịn thô ( nhịn luôn cả ăn lẫn uống trong 6 ngày) chỉ để trả lời câu hỏi nếu chẳng may vào tình huống phải sinh tồn thì mình sẽ chịu được bao lâu?
3. Việc luyện tâm cũng chỉ để trả lời câu hỏi. Tâm trí có liên quan đến sức khoẻ không? Luyện sức khoẻ bằng Tâm và bằng Thân thì cái nào hiệu quả hơn?
Rất cảm ơn Các Cụ đã động viên và đồng cảm.
Là ăn chay ngủ mặn hở kụ. Kụ báo cáo phát xem dư lào ợ... À mà kụ chủ thớt năm nay bao xuân ợ?

Yeuaibaygio

Xe container
Về lý thuyết sau 1 ngày làm việc mệt mỏi thì khoảng thời gian này là tập luyện không hiệu quả cụ à. Chưa kể tập thể dục buổi sáng vì chiều nhiều dân công sở hay làm muộn chứ cũng hiếm ai bây giờ về tầm 5h lắm.

Mà nói vậy thôi cụ, thích thì cụ sẽ có tìm cách để tập chứ còn đã ngại với lười thì nhiều lý do lắm: Hôm nay tôi đau chân, hôm nay tôi mệt, hôm nay trời lạnh, hôm nay tôi bận, bla bla...
Về thực tế thì em chơi cầu lông hàng ngày từ 18-20h thấy rất hiệu quả: cơ thể sau 1 ngày hoạt động đã mềm các cơ, bụng khá rỗng, tập lúc này giúp giảm stress sau 1 ngày làm việc.
Em đã định chuyển sang buổi sáng cho tiết kiệm thời gian nhưng mới nghĩ thôi đã thấy nhiều cái không ổn như ca tối.

Chỉnh sửa cuối:

AXEGA

Xe tăng
{Salon Chợ xe}
Hãy sống chan hòa , yêu thương những người xung quanh , sống đàng hoàng .. Đó là tâm cụ ạ
Đồng ý với quan điểm của Cụ. Để sống chan hoà yêu thương nói thì dễ nhưng để làm điều đó thì phải rèn tâm mỗi ngày. Tâm chúng ta luôn thay đổi từng giây từng phút. Lúc thì yêu thương, lúc giận hờn, lúc thì quan tâm, lúc lại vô tình. Lúc thì nóng giận lúc lại hiền hoà và còn rất nhiều trạng thái Tâm mẫu thuẫn khác nữa...
Giữ được Tâm nhất quán với những điều tích cực đòi hỏi cả 1 quá trình thực hành nghiêm túc và kiên trì. Chứ ko phải nghĩ hay nói đến là có ngay những thứ tốt đẹp ( thiện Tâm) được Cụ à.

Demchinhhang.net

Xe container
Có thớt thể dục thôi mà nhiều triết lý sống được truyền tải quá. Các cụ quả là cao siêu.

AXEGA

Xe tăng
{Salon Chợ xe}
Cái cụ nói là thiện tâm - chỉ là một phần nhỏ trong khái niệm tâm của cụ chủ (cái này ít ai hiểu được, em cũng không hiểu :D ). Nhưng dù sao cụ ấy luyện vậy cũng tốt, bỏ lại một số quan ngại về sức khỏe (như các cụ góp ý), thậm chí có ý mỉa mai...thì em thấy cụ ấy trả lời vẫn nhẫn nại bằng cái tâm của mình. Không chỉ trong thớt này mà các thớt khác của cụ ấy có nhiều ý kiến tranh luận trái chiều nhưng cụ ấy duy trì được sự nhẫn nại vốn có, như vậy cũng là cách để luyện tâm tốt mà đâu đó chúng ta có thể học hỏi khi tranh luận.
Cảm ơn Cụ đã đồng cảm. Mình biết Cụ khi bình luận ở thớt Chánh niệm hơn 1 năm trước. Cảm nhận về Cụ hồi đó là hơi định kiến và khá hơn thua. Tuy nhiên thời gian gần đây đọc bình luận của Cụ ở các thớt khác thấy Cụ đã có những bình luận thấu hiểu, sâu sắc hơn và thấy Cụ khiêm cung hơn nhiều.
Mình luôn trân trọng những người thay đổi theo hướng tích cực. Và rất muốn những người tích cực góp ý và đồng cảm với mình. Cảm ơn Cụ nhiều!

AXEGA

Xe tăng
{Salon Chợ xe}
Là ăn chay ngủ mặn hở kụ. Kụ báo cáo phát xem dư lào ợ... À mà kụ chủ thớt năm nay bao xuân ợ?
Mình 4x chơi vơi rồi Cụ. Sinh lý đàn ông nó phụ thuộc vào sức khoẻ. Cụ ăn gì chơi gì cũng được miễn là có cơ thể khoẻ mạnh thì chuyện ấy sẽ khoẻ và ngược lại.

vieteuro

Xe container
OK nghịch cảnh nào còn người cũng đều tương thích được hết
Đánh đòm cái mất điện mất nước genz bây giờ e tin cũng phải đón nhận và vượt qua

AXEGA

Xe tăng
{Salon Chợ xe}
OK nghịch cảnh nào còn người cũng đều tương thích được hết
Đánh đòm cái mất điện mất nước genz bây giờ e tin cũng phải đón nhận và vượt qua
Xã hội hiện đại làm con người phụ thuộc quá nhiều thứ. Nên mình cũng luyện mỗi ngày bớt dùng điện thoại khi không cần thiết, nếu đi được xe máy sẽ thay oto và đi xe đạp thay bằng xe máy.
Thời gian tới dự là thời gian khốc liệt với nhân loại. Mình học cách sống đơn giản dần cho dễ thích nghi Cụ à.

vieteuro

Xe container
Xã hội hiện đại làm con người phụ thuộc quá nhiều thứ. Nên mình cũng luyện mỗi ngày bớt dùng điện thoại khi không cần thiết, nếu đi được xe máy sẽ thay oto và đi xe đạp thay bằng xe máy.
Thời gian tới dự là thời gian khốc liệt với nhân loại. Mình học cách sống đơn giản dần cho dễ thích nghi Cụ à.
Vâng tập được cũng tốt
Nhưng đang sướng thì cứ sướng đạ :))

AXEGA

Xe tăng
{Salon Chợ xe}
Vâng tập được cũng tốt
Nhưng đang sướng thì cứ sướng đạ :))
Làm quen dần để chủ động với các tình huống phát sinh chứ hiện tại thì vào cảnh nào đều thích cảnh đó.

Minh Quoc 79

Xe buýt

... Sắp có lần 3
Cái này nó gọi là chưa (chứ không phải là không) thành công trong sự nghiệp, trong công việc làm
Lại phải nghĩ, phải ngẫm xem nguyên nhân vì sao, nếu không thì đến tuổi về hưu bố mẹ vẫn gọi ra mắng là loại lông bông
XH thì khối người không thành công trong cv nên không có gì khác người nhiều lắm

CuongNguyenPhuc71

Xe container
... Sắp có lần 3
Cái này nó gọi là chưa (chứ không phải là không) thành công trong sự nghiệp, trong công việc làm
Lại phải nghĩ, phải ngẫm xem nguyên nhân vì sao, nếu không thì đến tuổi về hưu bố mẹ vẫn gọi ra mắng là loại lông bông
XH thì khối người không thành công trong cv nên không có gì khác người nhiều lắm
Nick kụ kiểu buôn đồ gỗ mỹ nghệ ý nhể. Món đó xưa em thích lắm, mua khắp nhà