[Funland] Thể Công VT chia tay sân Hàng Đẫy

Vinacaptain

Xe tăng
Mặc dù bây giờ đội Viettel được gọi là Thể Công, nhưng em thấy cái áo này vẫn còn quá rộng. Em không phải quạt TC nhưng vẫn biết câu “ Một lần Thể công, mãi mãi Thể công; sông có thể cạn, núi có thể mòn, nhưng tình yêu ấy không bao giờ thay đổi”. Ngày xưa, em thích TC bởi đội ngũ các bác: Trong Giáp, Thế Anh, Cao Cường, Phúc, Mỵ, Thêu,…Chứ còn thế hệ sau: Sơn, Hà, Hoàng,… là em không thích rồi. Vậy nên, đội Thể công Viettel hiện nay không ở sân Hàng Đẫy em thấy bình thường, cũng chảng có tí gì tiếc nuối!

dzoro

Xe điện
Xin lỗi cụ nào là cđv TC chứ em là cđv Hà Nội, em vui vì HN vẫn ở Hàng Đẫy :D

N.Korea Ginseng

Xe Cứu Trợ
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Xin lỗi cụ nào là cđv TC chứ em là cđv Hà Nội, em vui vì HN vẫn ở Hàng Đẫy :D
Trong 3 đội thì Hà Nội xứng đáng ở lại Hàng Đẫy nhất, điều này em chắc là ít ai phản đối.

vykieu2011

Xe buýt
Theo thông tin mới nhất mà VOV.VN có được trong sáng 19/7, Thể Công Viettel là đội bóng không được đăng ký sân Hàng Đẫy làm sân nhà ở mùa giải 2024/2025. Điều đó đồng nghĩa với việc, Hà Nội FC và CAHN là hai đội ở lại.

Với việc phải chia tay sân Hàng Đẫy, Thể Công Viettel sẽ phải thuê một sân mới để thi đấu ở mùa giải 2024/2025. Hiện tại, ở Hà Nội chỉ còn sân Mỹ Đình đủ điều kiện đăng ký thi đấu, nhưng giá thuê sân lại cao hơn nhiều lần ở Hàng Đẫy.

Theo tính toán, một mùa giải các CLB thi đấu khoảng 15 trận trên sân nhà, với giá thuê sân 800 triệu đồng/trận, chi phí thuê sân rơi vào khoảng 12 tỷ đồng/mùa.

Nguồn: https://vov.vn/the-thao/the-cong-viettel-chia-tay-san-hang-day-post1108906.vov

//Từ khi buộc phải có 1 đội phải đi thì em cũng đã thấy Thể Công là đội có khả năng phải ra đi lớn nhất vì sân Hàng Đẫy là sân của TP Hà Nội thì 2 đội của Hà Nội phải được ưu tiên hơn là đúng rồi. Giờ TC phải đá sân Mỹ Đình thì cũng khó cho cả CLB và cđv của TC nhưng có lẽ là không còn lựa chọn nào khác.
Sáng nay em xem trong chương trình chào buổi sáng trên VTV1 thấy báo nếu thuê sân Mỹ Đình sẽ tốn khoảng 4 tỷ/ năm mà. hay nhà đài thông tin nhầm nhỉ.

robinsonbn

Xe tải
E tưởng Viettel có lò đào tạo trên Láng Hoà Lạc rồi chứ nhỉ , sao ko lấy chỗ đó làm sân nhà? Đất rộng thênh thang, từ Hà Nội di chuyển khoảng 30ph là tới

N.Korea Ginseng

Xe Cứu Trợ
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Sáng nay em xem trong chương trình chào buổi sáng trên VTV1 thấy báo nếu thuê sân Mỹ Đình sẽ tốn khoảng 4 tỷ/ năm mà. hay nhà đài thông tin nhầm nhỉ.
12 tỷ là Vov tính từ giá 800tr/trận mà đội tuyển QG vẫn hay thuê sân. 4 tỷ có thể là giá mà TCVT thương lượng thuê cả mùa giải với sân Mỹ Đình. Nếu được giá 4 tỷ/năm thì em thấy là hợp lý với TCVT.

The Powerlove

Xe tải
e thấy Thuê sân mỹ đình rồi làm cái mặt cỏ cho đẹp, lúc đội tuyển QG thi đấu cũng đc mát mặt theo :D

The Avenue

Xe buýt
Em mong Mỹ đình nó hét giá thuê thật cao để TC phải bỏ tiền ra mà xây sân mới. Éo gì cũng là đội bóng có truyền thống lịch sử, lại thuộc ngành lắm tiền lắm đất mà lom dom vaizz.

chieuminh

Xe buýt
Em hỏi ngu tí,mỹ đình cho thuê rẻ còn hơn để mốc ,năm đá tuyển với ca nhạc vài lần. Có tiền mà duy tu vận hành trồng cỏ,sao k làm nhỉ?

materazzi

Xe hơi
Bóng bánh dạo này em thấy cứ thế nào ấy, vẫn 1 ông bơm tiền lập đội bóng mua hết cầu thủ ngon về vô dịch. Mấy nữa chán lại giải tán chả có xd đào tạo gì cả. Cụ tô mới làm thượng thư bộ hình Ca hà nội mạnh lắm rồi, mấy nữa cụ lên TBT thì CA hà nội chắc vô địch quanh năm quá

Tuongtien1977

Xe điện
Bóng bánh dạo này em thấy cứ thế nào ấy, vẫn 1 ông bơm tiền lập đội bóng mua hết cầu thủ ngon về vô dịch. Mấy nữa chán lại giải tán chả có xd đào tạo gì cả. Cụ tô mới làm thượng thư bộ hình Ca hà nội mạnh lắm rồi, mấy nữa cụ lên TBT thì CA hà nội chắc vô địch quanh năm quá
các đổi tuyển bây giờ đều yc phải có trung tâm đào tạo trẻ mới được tham
dự Vlic cũng như giải châu lục đấy cụ ạ,

antidau

Xe container
Không có đâu cụ ạ
Thủ môn Patrick Lê Giang vừa khởi kiện đội CAHN nợ lương lên Fifa kia kìa
Đang trong vòng xoáy suy thoái kinh tế thì tiền tươi thóc thật nó rất xa xỉ

f1_hn

Xe container
Cái đội Viettel hiện tại mà có fan á ?
Sân nhà không bán vé. Toàn thấy đám bán vé mời
Đến nhân viên tập đoàn Viettel được phát vé mời cũng không đi hết được cái sân hạn chế ghế ngồi là Hàng Đẫy
Các ông lên Sơn Tây đá có khi nhiều khán giả đến sân xem hơn là Hà Nội đấy
Cứ nhìn gương Hải Phòng thì Hoàn pháo cải tạo sân Lạch Tray từ bãi trồng rau đến long lanh như giải Ngoại Hạng Anh chỉ hết có 15 tỷ. (Dù tiền lắp ghế với nâng khán đài là do nhà nước đầu tư hồi Seagames 20 năm trước)
Bằng tiền lót tay năm của 2 cầu thủ Viettel trong 1 năm
Vẫn bán bthg, e toàn mua qua app :)

Diep1979

Xe container
Ra MĐ thuê, tăng giá vé hoặc bảo các ông chủ móc hầu bao thôi

Máu nữa, xin đất xây sân vận động mới. Vừa kết hợp làm sân nhà vừa cho các đội khác thuê lại :))

honghaibn

Xe máy
Em vừa đọc báo thấy viết: có khả năng CLB Thể Công Viettel sẽ thuê sân Mỹ Đình đá vài trận đầu mùa trong lúc chờ tu sửa sân Thanh Trì. Trong quá khứ, đội bóng áo lính từng chơi tại sân Hà Đông hồi năm 2014 khi còn ở giải Hạng Nhì, nhưng chưa thi đấu tại sân Thanh Trì lần nào.

cuongtelecoms

Xe buýt
E tưởng Viettel có lò đào tạo trên Láng Hoà Lạc rồi chứ nhỉ , sao ko lấy chỗ đó làm sân nhà? Đất rộng thênh thang, từ Hà Nội di chuyển khoảng 30ph là tới
Sân bóng chính thức nó có nhiều yêu cầu khác với sân tập chứ cụ. Ví dụ, như đá buổi tối thì phải có đèn đủ tiêu chuẩn. Nhiều sân tập chỉ tập ban ngày, không có đèn. Ngoài ra, còn có chỗ ngồi cho khán giả. Hay đá giải châu Á, ĐNA thì còn yêu cầu về khách sạn cho đội khách nghỉ, phòng thay đồ cho đội khách...